PDA

View Full Version : Hỏi giá tem Tết Nhâm Thìn của Pháp

temhp88
21-05-2012, 10:03
Bác chủ nhiệm làm ơn cho em hỏi bộ tem Tết Nhâm Thìn giá bao nhiêu ạ? Giá trị theo Y&T của Pháp của bloc mới nhưng không có lớp keo và bloc đã đóng dấu là bao nhiệu ạ? Cảm ơn bác!

Poetry
21-05-2012, 11:37
Bác chủ nhiệm làm ơn cho em hỏi bộ tem Tết Nhâm Thìn giá bao nhiêu ạ? Giá trị theo Y&T của Pháp của bloc mới nhưng không có lớp keo và bloc đã đóng dấu là bao nhiệu ạ? Cảm ơn bác!
Bạn có thể tham khảo giá bán bộ tem này trên thị trường tại link sau: Giá tem Tết Nhâm Thìn 2012 của Pháp trên Delcampe (http://www.delcampe.net/list.php?language=E&searchString=france+dragon+2012&cat=-1&searchMode=all&searchTldCountry=net&searchInDescription=N)

temhp88
28-05-2012, 23:25
Bạn có thể tham khảo giá bán bộ tem này trên thị trường tại link sau: Giá tem Tết Nhâm Thìn 2012 của Pháp trên Delcampe (http://www.delcampe.net/list.php?language=E&searchString=france+dragon+2012&cat=-1&searchMode=all&searchTldCountry=net&searchInDescription=N)

Chào bạn,
Theo mình được biết là giá tem của Pháp sẽ có côté (giá lý thuyết) theo catalogue, và giá tem chết cũng theo tiêu chuẩn này. Còn tem chưa đóng dấu nhưng mất lớp keo, giá bán lại cho người sưu tập tính bằng giá trị con tem chết (tem lẻ).
Sở dĩ nói rõ là tem lẻ, vì cùng là 5 con tem trong bloc Tết Rồng ấy, nếu bạn có được trên một bì thư thực gửi có đóng các con dấu tròn (cachet ronde) rõ ràng ngày - tháng - năm thì sẽ có giá cao hơn các con tem rời rạc, và vẫn thấp hơn bloc mới : )
Vì thế nên có lẽ chẳng ai đem đi bán lại các bloc mất keo mà dùng lại chúng để gửi thư cho nó... thực tế!
Có một lưu ý nhỏ, nếu bạn sưu tập được các bloc mới và con giữ được lơp ni-lon bọc ngoài (sous blister) thì sẽ được người mua ưa chuộng hơn nhiều.

Về giá của bloc mà bạn hỏi, hôm trước mình có thấy một lượt đấu giá trên ebay.fr thì bán được bloc đã đóng dấu tròn là 3,5 euros có cả tiền gửi (0,57 euro loại gửi thường dưới 20gr). Bloc mới thấy có anh rao bán 5 - 7E, thực tình ra bưu điện, mua 3 euros là có liền!

Thân!

Pink Kole
30-05-2012, 12:11
Giá bloc bên dưới 120.000 vnd (như hình)
167889
bloc 2 . Giá 130.000 vnd (như hình)
167890

Mình đang có dư cả 2 . Nếu bạn muốn mình để lại