PDA

View Full Version : tem mới

Chíp_Xinh(*_*)
24-06-2008, 22:31
7824
Mình thích bộ tem này quá. Sang tuần là mình sẽ tìm mua bộ này.:D

Nguoitimduong
24-06-2008, 23:51
7824
Mình thích bộ tem này quá. Sang tuần là mình sẽ tìm mua bộ này.:D

Chip có thể giới thiệu vài dòng về bộ tem này không? Thông tin trong web bạn lấy hình chắc có ?

Chíp_Xinh(*_*)
26-06-2008, 17:43
Vài nét về bộ tem: bộ tem này phát hành tại úc vào hồi tháng 3 năm 2005. 1 bộ gồm 9 con tem giá của cả bộ là 7 đô 60 c tien AUS. Những con tem này dùng cho mọi dịp lễ trong năm. Nó thích hợp khi dùng để gửi thư chúc mừng cho SN, chúc mừng cho tiệc lễ đính hôn hay tiệc cuới.
Tem gửi trong nước gồm 5 con tem với gia 50C cho 1
Bumble Bee: dùng gửi thu mời cho lễ tiêc hoặc tuyên bố tin vui.
Roses: dùng gửi thư cho gia đình , bạn bè người thân ở mọi lứa tuổi và đặc biệt thích hợp để gửi những bức thư tình lãng mạng tới người mình yêu thích.
Party: Gửi thư mời cho tham dự hoặc thư cảm ơn.
Kangaroos: dùng gửi thư thương mại v.v.( biểu tượng của Úc với sự nhiệt tình sổi nổi.)
Tem gửi nọi địa quá 1 đô( non standard) ]
Wedding:dùng gửi thư mời tiệc cưới hay thư chúc mừng cho tiệc cưới.
Tem gửi đi nước ngoài
Koala:1 đô 10 c dùng gửi postcard cho ban bè và người thân trên khắp thế giới.
Astralian beach scene: 1 dô 20 c dùng gửi đi những nuớc châu Á Thái BÌnh Dương
Sydney Opera House: 1 đô 80c dùng gửi tới những nước không phải châu Á Thái Bình Dương
1 bộ tem gồm 9 con tem thật đẹp có phải k các bạn?

hat_de
26-06-2008, 18:07
Vài nét về bộ tem: bộ tem này phát hành tại úc vào hồi tháng 3 năm 2005. 1 bộ gồm 9 con tem giá của cả bộ là 7 đô 60 c tien AUS. Những con tem này dùng cho mọi dịp lễ trong năm. Nó thích hợp khi dùng để gửi thư chúc mừng cho SN, chúc mừng cho tiệc lễ đính hôn hay tiệc cuới.
Roses: dùng gửi thư cho gia đình , bạn bè người thân ở mọi lứa tuổi và đặc biệt thích hợp để gửi những bức thư tình lãng mạng tới người mình yêu thích.
Kangaroos: dùng gửi thư thương mại v.v.( biểu tượng của Úc với sự nhiệt tình sổi nổi.)
Tem gửi đi nước ngoài
Astralian beach scene: 1 dô 20 c dùng gửi đi những nuớc châu Á và những nước hòa bình
Sydney Opera House: 1 đô 80c dùng gửi tới những nước không phải châu Á và Pacific
1 bộ tem gồm 9 con tem thật đẹp có phải k các bạn?

Chữ kiểu chi vậy trưiiiiiiiiiiiiiiì....

Tem gửi đi nước ngoài
Astralian beach scene: 1 dô 20 c dùng gửi đi những nuớc châu Á và những nước hòa bình
Sydney Opera House: 1 đô 80c dùng gửi tới những nước không phải châu Á và Pacific
1 bộ tem gồm 9 con tem thật đẹp có phải k các bạn

ghê quá ... híc híc

Mình cũng thắc mắc là sao hat_de lại cười Chip nhỉ? Chip là người mới mà.
Chữ của Chip bị vậy vì Chip chọn font chữ khác, Chip nên để font chữ mặc định (Arial), thì tình trạng trên sẽ không xảy ra nữa.
Hy vọng sẽ đọc được thêm những thông tin thú vị nữa từ Chip.

trừi ưi gk cười vui ko phải cười chê
ai dám làm chi Chip_xinh em của Russ, bả đập tui liền
Chip_xinh tiếp tục đi và lưu ý thi thoảng chát với các bạn tem ở Úc nha :D

Phải đó hatde. Ông mà gì gì là tui đập bẹp hạt dẻ luôn. b-)
Em nó mới chập chững vào VS, nên nhiều cái còn bỡ ngỡ. Rất mong mọi người chỉ giáo.Thanks.

vâng ạ
mà nè
bật mí cho chúng tui tí về chip đeeeeeeeeee :x

Nguoitimduong
26-06-2008, 18:21
NTD bổ sung ít thông tin với Chip_Xinh nhé :
Bộ tem này có tên là "Marking the Occasion", do bưu điện Úc phát hành ngày 22/03/2005.

Các bạn có thể xem thêm chi tiết ở đây. (http://www.post.com.au/philatelic/stamps/stampshop_2.asp?pid=8739196&product_type=8&category_id=430)

Chíp_Xinh(*_*)
26-06-2008, 18:41
thanks ANh nguoitimduong nhé.
sao hat_de cười?Viết chữ như vậy k hợp lệ ạ? em k biết lần sau e sửa.:(. Mỗi lần viết j đều bị cười. Từ nay k zám viết nữa chỉ post hình thôi :(

Bugi5697
26-06-2008, 18:46
Hihi - vì font chữ của chị bị lỗi nên anh hat_de post lại thôi ạ, chứ lão ý cười thì chị cứ b-( là ok :D

Nguoitimduong
26-06-2008, 18:49
thanks ANh nguoitimduong nhé.
sao hat_de cười?Viết chữ như vậy k hợp lệ ạ? em k biết lần sau e sửa.:(. Mỗi lần viết j đều bị cười. Từ nay k zám viết nữa chỉ post hình thôi :(

Mình cũng thắc mắc là sao hat_de lại cười Chip nhỉ? Chip là người mới mà.
Chữ của Chip bị vậy vì Chip chọn font chữ khác, Chip nên để font chữ mặc định (Arial), thì tình trạng trên sẽ không xảy ra nữa.
Hy vọng sẽ đọc được thêm những thông tin thú vị nữa từ Chip.

JT'M
27-06-2008, 08:40

Asia Pacific có nghĩa là Châu Á Thái Bình Dương, Chíp_Xinh ạ. :)

Russ
27-06-2008, 11:11
trừi ưi gk cười vui ko phải cười chê
ai dám làm chi Chip_xinh em của Russ, bả đập tui liền
Chip_xinh tiếp tục đi và lưu ý thi thoảng chát với các bạn tem ở Úc nha :D

Phải đó hatde. Ông mà gì gì là tui đập bẹp hạt dẻ luôn. b-)
Em nó mới chập chững vào VS, nên nhiều cái còn bỡ ngỡ. Rất mong mọi người chỉ giáo.Thanks.