PDA

View Full Version : Tiền giấy Đông Dương

Lu Tich Nguyen
04-07-2008, 09:44
Trâugià vừa mới nhặt được một tờ tiền giấy thời Đông Dương, là tờ Vingt Piastres - Vingt Piastres phát hành ngày 16 tháng 3 năm 1907, loại tiền này trước Tg cũng thấy qua và mua bán qua không ít, nhưng phần nhiều đều có quá nhiều lổ kim hoạc quá củ, con hoàn chỉnh như tờ này thì ít thây. Post hình dưới đây cho những ai có chơi tiền giấy Đông Dương tham khảo:

8461

8462

hat_de
04-07-2008, 09:58
Trâugià vừa mới nhặt được một tờ tiền giấy thời Đông Dương, là tờ Vingt Piastres - Vingt Piastres phát hành ngày 16 tháng 3 năm 1907, loại tiền này trước Tg cũng thấy qua và mua bán qua không ít, nhưng phần nhiều đều có quá nhiều lổ kim hoạc quá củ, con hoàn chỉnh như tờ này thì ít thây. Post hình dưới đây cho những ai có chơi tiền giấy Đông Dương tham khảo:

khi nào rảnh bác giới thiệu cả bên diễn đàn sưu tầm tiền (http://forum.viet-numis.com/) nữa ạ :)

huuhuetran
07-08-2008, 09:49
Tôi rất thích các bài viết của Bác TG . Xin cho tên và d/c để tiện liên lạc .D/c của tôi :Trần hữu Huệ ,101 Nguyễn Huệ ,Núi Sập ,Thoại Sơn ,An Giang.Cám ơn trước!

tomiboy
07-08-2008, 10:34
ái chà cháu cũng sưu tầm tiền mà phải nể pác gà bội phần:)
tờ này đẹp quá nhỉ ,bảo quản khá là tốt hem bít bác mua hồi ấy là bao nhiu tiền thế nhẩy hùi nào pác hok chơi nữa thì để lại cho cháu nhá :D:D
cháu đang định sưu tầm những tờ như thế nào mong bác chỉ giáo thêm nhá :):)^^!

hat_de
07-08-2008, 10:45
ái chà cháu cũng sưu tầm tiền mà phải nể pác gà bội phần:)
tờ này đẹp quá nhỉ ,bảo quản khá là tốt hem bít bác mua hồi ấy là bao nhiu tiền thế nhẩy hùi nào pác hok chơi nữa thì để lại cho cháu nhá :D:D
cháu đang định sưu tầm những tờ như thế nào mong bác chỉ giáo thêm nhá :):)^^!

diễn đàn tiền viet-numis hình như bị hack hay sao ấy, 3 hum nay vào ko được, trong đó có nhiều món tiền nhìn mê li quên đi ... i hi h i

Lu Tich Nguyen
08-08-2008, 06:09
Xin hời đáp bạn Trần Hữu Huệ, Tên tôi lá: LUCIAN LU, địa chỉ:
P. O. Box 2167 Bolsa Station, Westminster, CA.92684-2167, U. S. A.
email: lucianlu@sbcglobal.net

Rất hân hạnh được giao lưu với bạn.

Xin hồi đáp bạn Tomiboy, tôi là trâu chứ không phải gà, tờ tiền trâugia mới mua 2 tháng trước, tuy sẽ phải bán, nhưng tạm thời chưa bán, để ngắm cho đã trước rồi tín. Hehe!

tomiboy
08-08-2008, 09:42
ấy chết cháu quên mất :D:D
là bác trâu :)chưa già mà lẩm cẩm mất rầu :)
chén quá ,sorry bác trâu hén ^^!

bladies
08-08-2008, 16:29
Thích cái Avatar tem Trâu của bác contraugia - hình như bộ đó có 2 con tem thì phải

Tiền đông dương công nhận rất nhiều mẫu - tờ tiền trên thì cháu chưa từng thấy -- tờ giấy chất lượng như thế thì quá tuyệt vời !