PDA

View Full Version : Một góp ý nho nhỏ !

bladies
18-07-2008, 14:53
Em nghĩ VietStamp ta nên dùng thêm nút THANK để thành viên ai post bài hay thì nhấn nút THANK xem như một lời cảm ơn -- để biết được nhưng người có bài viết giá trị - và những kẻ hay xì pam như anh Dẻ và em bị lôi ra ánh sáng !!
Em nghĩ đây cũng là một ý kiến hay -- nếu VS dùng nút THANK thì Thank cho em một phát nhá ! =D>

hat_de
18-07-2008, 14:58
Em nghĩ VietStamp ta nên dùng thêm nút THANK để thành viên ai post bài hay thì nhấn nút THANK xem như một lời cảm ơn -- để biết được nhưng người có bài viết giá trị - và những kẻ hay xì pam như anh Dẻ và em bị lôi ra ánh sáng !!
Em nghĩ đây cũng là một ý kiến hay -- nếu VS dùng nút THANK thì Thank cho em một phát nhá ! =D>

anh đi qua các diễn đàn khác thấy nhiều rồi
anh xin bổ xung: co' KHEN phai co CHE
thêm nút .... CHÊ.... nút này thiết kế riêng cho những bài của anh cũng được...vì có lẽ nó chỉ dùng cho anh mà thui

mình bị chê nhiều có ngày thành CHE Guevara =))

bladies
18-07-2008, 15:09
ôi -- anh Dẻ đã chọn cái chết cho mình rồi kìa -- ông Che đó bị người ta bắn súng vào đầu -- anh Dẻ muốn thế à -- mà nếu thêm nút CHÊ chắc chắn anh Dẻ lãnh đủ !

hat_de
18-07-2008, 15:16
ôi -- anh Dẻ đã chọn cái chết cho mình rồi kìa -- ông Che đó bị người ta bắn súng vào đầu -- anh Dẻ muốn thế à -- mà nếu thêm nút CHÊ chắc chắn anh Dẻ lãnh đủ !

chú nhầm roài
những gì chú nói chỉ là suy đoán
anh đây biến ảo khôn lường .... đừng có mơ nhá b-(
mà chẳng cần ... ý kiến của chú sẽ ko được BQT phê duyệt đâu ... THANK ko duyệt còn lâu CHE mới duyệt

Russ
18-07-2008, 15:19
Thôi khỏi góp ý BQT, chỉ cần dẻ không spam là được. Đỡ mất công BQT thêm tính năng KHEN, CHE ;)) . Dạo này dẻ spam ác liệt quá. Mỗi lần có ai đó viết, thấy dẻ toàn spam để nói lên ý kiến của mình. Dẻ ko cần phải spam trả lời bài này đâu vì Russ thấy ko cần thiết ;))

bladies
sao vậy - e thấy cái đó cũng hay mà - dùng để khích lệ thành viên - cũng tốt đấy chứ !

Poetry
Mọi thành viên có thể cho điểm các đề tài bằng cách bấm vào nút "Cho Điểm" trên thanh công cụ ở đầu mỗi đề tài. Còn nếu muốn thể hiện bằng tình cảm cụ thể thì các bạn cứ vào khen một câu là hay nhất. :D

9087

bladies
18-07-2008, 15:21
à - ra là thế -- thấy chưa BQT có khác -- anh Dẻ xì pam cho nhiều vào -- thôi close cho rồi !

hat_de
18-07-2008, 15:33
Thôi khỏi góp ý BQT, chỉ cần dẻ không spam là được. Đỡ mất công BQT thêm tính năng KHEN, CHE ;)) . Dạo này dẻ spam ác liệt quá. Mỗi lần có ai đó viết, thấy dẻ toàn spam để nói lên ý kiến của mình. Dẻ ko cần phải spam trả lời bài này đâu vì Russ thấy ko cần thiết ;))

đâu có
oan quá
relpy bài này Russ cho là ko cần thiết

coi chừng nó giống cái bẫy quá

nghe qua tưởng là dễ tính ko cần trả lời, thự ra là đạn bọc được, kết tội người ta rùi khéo nói là ko cần trả lời =))

lừa con nít chắc

các em nhỏ vít ko ai tham gia thì tui vô phát biểu í kiến chứ đâu có spam ... câu chuyện được tiếp nối logic có cái gì sai đâu... thi thoảng cũng có hơi lạc đề

bà nhìn xem mục thực gủi của bi-lắc đó ... em nó post hình e-bay...tui vào ..định hướng thẩm mỹ cho nó liền

khuyên bil-lac tìm bì Huế giới thiệu cùng bà con

mình ko làm thì ai làm ... mọi người đều bạn cả ... với những cao thủ thì điều đó ko cần ... mới những người mới tung tăng như bi-lac cần động viên tình thần...sau nầy lên tay em nó sẽ khác :)

hat_de
18-07-2008, 15:36
Mọi thành viên có thể cho điểm các đề tài bằng cách bấm vào nút "Cho Điểm" trên thanh công cụ ở đầu mỗi đề tài.

sao bây giờ mới hướng dẫn cái này vậy anh
khi nào em sẽ thử
còn cái nầy

Còn nếu muốn thể hiện bằng tình cảm cụ thể thì các bạn cứ vào khen một câu là hay nhất. :D

hoàn toàn nhất trí

vì mình rất thích góp ý ... ko góp thì bảo moi người góp ý bình luận cho vui... khi góp ý cứ mắng người ta spam ... oan thế đấy ... hu hu :((

phamtuananh
18-07-2008, 19:15
hihihi cho đề tài này *****
ok chưa bladies

Bugi5697
18-07-2008, 22:03
anh đi qua các diễn đàn khác thấy nhiều rồi
anh xin bổ xung: co' KHEN phai co CHE
thêm nút .... CHÊ.... nút này thiết kế riêng cho những bài của anh cũng được...vì có lẽ nó chỉ dùng cho anh mà thui

mình bị chê nhiều có ngày thành CHE Guevara =))

Hừ - anh được thành Che thì chắc cả TG lên hành tinh khác sống rồi.

Anh ạ - không có một tư liệu nào viết Che bị bắn súng vào đầu cả anh ạ.
Che hy sinh vì một loạt súng vào ngực và bụng. Nếu anh cần Bugi có thể cho anh một số tư liệu về việc Che hy sinh như thế nào./.

hat_de
18-07-2008, 23:41
Che hy sinh vì một loạt súng vào ngực và bụng. Nếu anh cần Bugi có thể cho anh một số tư liệu về việc Che hy sinh như thế nào./.

phải công nhận rằng mình là bậc thầy về việc làm lạc đề ... hề hề
sắp chuyển sang ... CHE Guevara thật rùi
Bugi tống cho mình 2 cuốn đang đoc... hy vọng xong mình có thể nói chuyện với Che-Việt, kinkin và bugi về Che
còn mục nầy bao giờ mới kết thúc #:-s

bladies
21-07-2008, 17:53
mình ko nhớ chắc lắm Bugi ơi -- nhưng chắc chắn báo Anh Ninh có viết như thế ! 100%

Bugi5697
21-07-2008, 21:07
Bugi gửi bạn một đoán này - hi vọng giúp bạn hiểu đúng sự thật "100%" là thế nào.

Theo Biên bản khám nghiệm tử thi được lập bởi bác sỹ Moises Abraham Baptista và bác sỹ Jose Martinez Cazo, bệnh viện “Knights of Malta”, trình bày rằng: “thi thể được ghi nhận là của Che Guevara, khoảng 40 tuổi, da trắng, cao khoảng 1.73m, tóc xoăn màu nâu, râu và ria xoăn rậm, lông mày đậm, mũi thẳng, môi mỏng, miệng mở, răng có nhiều vết bám do nicotine, răng hàm nhỏ bên trái hàm dưới lung lay, mắt màu xanh sáng, vóc người cân đối, sẹo dọc theo lưng bên trái.

Khám nghiệm tổng thể cho thấy có các vết thưng sau:
1. Vết thương do đạn bắn ở vùng xương đòn bên trái, xuyên ra sau qua xương bả vai.
2. Vết thương do đạn bắn ở vùng xương đòn bên trái, làm gãy xương nhưng không xuyên qua.
3. Vết thương do đạn bắn ở vùng sườn phải, không xuyên ra sau.
4. Hai vết thương do đạn bắn ở vùng sườn trái, xuyên ra sau lưng.
5. Vết thương do đạn bắn ở vùng ức trái giữa xương sườn số 9 và số 10, xuyên ra sau lưng bên trái.
6. Vết thương do đạn bắn ở vùng đùi dưới bên phải.
7. Vết thương do đạn bắn ở vùng bắp chân bên trái.
8. Vết thương do đạn bắn ở vùng cẳng tay dưới, xuyên vào xương trụ.

Khi mở khoang ngực cho thấy rằng vết thương đầu tiên ở đỉnh phổi trái.
Vết thương thứ hai ở động mạch dưới đòn, viên đạn găm vào đốt sống số 2.
Vết thương thứ ba xuyên vào phổi phải, viên đạn găm vào xương sườn số 9.
Phồi trái bị phá một phần nhỏ bởi viên đạn số 4.
Vết thương thứ năm xuyên vào phổi trái theo đường tiếp tuyến hướng đi viên đạn.
Khoang ngực, đặc biệt là bên phải, hiện ngập đầy máu.
Mở khoang bụng không thấy tổn thưng, chỉ thấy chướng căng do khí và dịch citric lỏng.

Kết luận: Nguyên nhân tử vong là do đa chấn thương khoang ngực, và do hậu quả của sự mất máu.”

Như vậy, ngoài viên đạn đã làm Che bị thương vào chân trái trong trận đánh, khi bị bắt làm tù binh, Che đã bị những tên đao phủ tay sai xử bắn bằng những loạt đạn tàn bạo, và có thêm 8 viên đạn nữa găm vào người. Theo một tư liệu khác nói rằng, khi bị bắn, Che đứng thẳng dậy, đầu ngẩng cao, nói với tên đao phủ: “Tao biết mày đến để giết tao. Bắn đi, đồ hèn nhát, mày chỉ sắp giết được một con người!” và hiên ngang đón nhận cái chết. Loạt đạn đầu tiên đã làm Che ngã gục xuống sàn lớp học nhưng không chết mà vẫn gắng ngẩng dậy, và tên đao phủ đã bắn liên tiếp vào Che nhiều phát đạn nữa.

Nguồn: www.che-vietnam.com (http://www.che-vietnam.com)

p/s: Còn đây là bức ảnh lúc Che hy sinh, cho thấy ko hề có vết đạn hay dấu vết nào cho thấy sự sát thương ở đầu.

http://www.temviet.com/forums/attachment.php?attachmentid=26036&d=1214031794

hat_de
22-07-2008, 08:35
Bugi gửi bạn một đoán này - hi vọng giúp bạn hiểu đúng sự thật "100%" là thế nào.

anh cũng đang đọc 2 cuốn Che chú cho mượn ... chắc sáng tháng mới xong... bảo cái hà đợi :D

Nguoitimduong
22-07-2008, 09:29
Mục góp ý này kết thúc ở đây nhé !