PDA

View Full Version : Câu hỏi về EMS !!!

vdhduc123
25-07-2008, 21:11
Nếu mình đặt câu hỏi này ra có lẽ nhiều người sẽ cho mình là ngớ ngẩn . Nhưng thắc mắc 6 năm nay rồi - từ khi bắt đầu chơi tem đến nay mà chẳng biết hỏi ai . Mới mạo muội post bài ở đây hỏi ý kiến các anh chị và các bác.
Cho em hỏi :
EMS là dịch vụ chuyển phát nhanh trong vòng 2, 3 ngày sẽ tới tay người nhận . Nhưng không biết EMS có chuyển tận tay cho người nhận khi vào ngày thứ 7 và Chủ Nhật ko ? Có nghĩa là gửi thứ 6 , Chủ Nhật tới nơi ko biết Bưu điện có giao cho người nhận vào Chủ Nhật hoặc thứ 7 ko ? ( Đối với nhà riêng )
Thân ! Văn Đặng Hữu Đức - Châu Thành AG.:x:x:x

hat_de
26-07-2008, 07:41
Nếu mình đặt câu hỏi này ra có lẽ nhiều người sẽ cho mình là ngớ ngẩn . Nhưng thắc mắc 6 năm nay rồi - từ khi bắt đầu chơi tem đến nay mà chẳng biết hỏi ai . Mới mạo muội post bài ở đây hỏi ý kiến các anh chị và các bác.
Cho em hỏi :
EMS là dịch vụ chuyển phát nhanh trong vòng 2, 3 ngày sẽ tới tay người nhận . Nhưng không biết EMS có chuyển tận tay cho người nhận khi vào ngày thứ 7 và Chủ Nhật ko ? Có nghĩa là gửi thứ 6 , Chủ Nhật tới nơi ko biết Bưu điện có giao cho người nhận vào Chủ Nhật hoặc thứ 7 ko ? ( Đối với nhà riêng )
Thân ! Văn Đặng Hữu Đức - Châu Thành AG.:x:x:x

cái nầy đợi anh Relax !
lần trước anh ấy có bài về vấn đề nầy
anh thì anh thích chuyển phát tư nhân:

tư nhân nhanh - tận tình - chính xác - tin tưởng - đến tận nhà lấy thư
EMS phiền phức, chậm, dễ bị mất
mỗi tội tư nhân đắt :D

bladies
26-07-2008, 11:00
Nói chung là Công nhân Viên chức không làm việc thứ 7 và Chủ nhật -- cùng lắm là thêm chiều thứ 7 -- EMS em thấy đôi khi nó khá nhanh đôi khi nó chậm hơn VNExpress nên ko biết phải nói sao cho chính xác !

hat_de
26-07-2008, 11:03
Nói chung là Công nhân Viên chức không làm việc thứ 7 và Chủ nhật -- cùng lắm là thêm chiều thứ 7 -- EMS em thấy đôi khi nó khá nhanh đôi khi nó chậm hơn VNExpress nên ko biết phải nói sao cho chính xác !

anh xài Tín Thành ... phát cũng tốt lắm
à cái chuyện EMS cũng nhìu ngoại lệ
có hum đang ngồi trên 160 TVV - chợ tem HN
có bác chuyển phát nhanh cho chú Hào ... chắc chú Hào thì ai cũng biết rùi, nhất là ngành bưu nên họ phát cả sáng CN
có tem chơi liền

dù sao thì EMS cũng là 1 kênh tin dùng, có khắp 64 tỉnh.... chỉ tội hơi chậm chút thui ... nhưng giá cả phải chăng :)

bladies
30-07-2008, 16:56
thực ra thì e cũng ko hiểu lắm về cách gửi của một số cơ sở tư nhân -- chẳng hạn em mua tem của một anh trong Sài Gòn -- hình như a ấy sử dụng dịch vụ tư nhân (vì phong bì in tên Cơ Sở) nhưng lại được bọc một phong bì lớn hơn của EMS hay VNExpress bên ngoài -- hay họ làm rồi hưởng hoa hồng nhỉ ?

hat_de
30-07-2008, 17:05
thực ra thì e cũng ko hiểu lắm về cách gửi của một số cơ sở tư nhân -- chẳng hạn em mua tem của một anh trong Sài Gòn -- hình như a ấy sử dụng dịch vụ tư nhân (vì phong bì in tên Cơ Sở) nhưng lại được bọc một phong bì lớn hơn của EMS hay VNExpress bên ngoài -- hay họ làm rồi hưởng hoa hồng nhỉ ?

chuyển phát tư nhân có phong bì riêng em à
họ thường phục vụ những tuyến lớn
vùng sâu vùng xa họ ko phục vụ, hoặc thuê lại EMS, ko có hoa hồng gì cả ... họ còn thu cước cao hơn để bù vô tiền EMS

bladies
30-07-2008, 17:13
à ra là thế - a ku Dẻ tài thật đấy -- à mà e nhớ cái này nè -- tư nhân họ lấy keo trắng dán đè lên trên cơ sở (hay Bưu điện dán đè lên) -- ko biết làm gì nhỉ ?

hat_de
30-07-2008, 17:29
à ra là thế - a ku Dẻ tài thật đấy -- à mà e nhớ cái này nè -- tư nhân họ lấy keo trắng dán đè lên trên cơ sở (hay Bưu điện dán đè lên) -- ko biết làm gì nhỉ ?

chưa hỉu :-?

vdhduc123
30-07-2008, 20:18
Ủa sao topic của Đức hỏi mà hem ai trả lời toàn là xì ... m :D .

bladies
31-07-2008, 07:18
thì đang trả lời nè Đức

To anh Dẻ : ý em là họ lấy băng keo trắng (loại keo xóa) rồi họ dán đè lên tên Cơ sở tư nhân (ko hiểu mục đích là làm gì) -- nói túm lại là giống như họ muốn xóa tên Cơ sở ấy !

hat_de
31-07-2008, 08:58
thì đang trả lời nè Đức

To anh Dẻ : ý em là họ lấy băng keo trắng (loại keo xóa) rồi họ dán đè lên tên Cơ sở tư nhân (ko hiểu mục đích là làm gì) -- nói túm lại là giống như họ muốn xóa tên Cơ sở ấy !

tư nhân họ tự in bì thì cần gì xoá
nếu họ hết bì và nhặt 1 cài bì ko phải hãng thì xóa đi đỡ nhần
rùi ghi dấu ấn của họ lên

có phải em đang mô tả cái đó ko

lấy ví dụ cụ thể đi cho dễ hình dung #:-s

Bugi5697
31-07-2008, 17:16
Thứ 7 và CN EMS vẫn gửi đến nhà riêng - Bugi đã từng nhận quà sn của mama gửi tặng và nhận vào đúng CN

Ngày trước Bugi cũng thắc mắc về vấn đề này - vì nó có thể ảnh hưởng tới nhiều kế hoạch của hội 9x, nhưng giờ được quà sn của mama "giải đáp" hộ rồi ^^