PDA

View Full Version : Hỏi

chimyen
16-08-2008, 14:28
CY đăng nhập vào VS thấy có thêm 1ô nhỏ, đấy là cái gì vậy?

10324

open
16-08-2008, 15:36
đúng vậy, open cũng có thắc mắc như vậy.

Bugi5697
16-08-2008, 15:48
Chắc là phần mềm viết tiếng Việt của forum đấy mà anh chị :D

Poetry
16-08-2008, 16:52
Xin trả lời thắc mắc chung của bà con: Đó là bộ gõ tiếng Việt mới được tích hợp vào Diễn đàn VIET STAMP. Muốn ẩn nó thì bấm phím F12.

vdhduc123
16-08-2008, 20:45
Hèn gì 2 hum nay Đức gặp cái nỳ và phải tắt nó quài . Hix hix

hat_de
16-08-2008, 20:59
Xin trả lời thắc mắc chung của bà con: Đó là bộ gõ tiếng Việt mới được tích hợp vào Diễn đàn VIET STAMP. Muốn ẩn nó thì bấm phím F12.

trước đây vẫn gõ tiếng Việt mà anh
cái này liệu có tiện hơn
em nghĩ là ko tiện hơn vì nó nằm ở vị trí khác bất tiện
nhưng có lẽ tiện cho các bác ở nước ngoài: máy tính ko có phần mềm gõ tiếng việt, vì thế diễn đàn phải hỗ trợ

nếu vậy mình có thể hiện đại hóa để diễn đàn nhận diện được nó đang trao đổi dữ liệu với IP nào được ko, như thế nó tự động đưa ô trên cho các bác ở xa, ở VN thì ko cần cho nó tiện

em hiểu như vậy có đúng ko ạ !

bladies
17-08-2008, 06:27
điều anh Dẻ nói thì quá rắc rối - ta có thể chèn kiểu gõ vào khung trả lời như nhiều diễn đàn vBulletin khác vẫn làm !

hat_de
17-08-2008, 06:42
điều anh Dẻ nói thì quá rắc rối - ta có thể chèn kiểu gõ vào khung trả lời như nhiều diễn đàn vBulletin khác vẫn làm !

có gì khó hỉu đâu
túm lại là thế nầy
diễn đàn và máy tính của bạn có liên lạc với nhau
máy ai chưa có phần mềm gõ TV thì cần sự hỗ trợ trên của diễn đàn
nếu bạn gõ được tiếng việt rùi thì ko cần cái khung kia hiện ra, hoặc nếu diễn đàn ko nhận ra được điều đó thi nó cần ghi nhớ việc người dùng tắt nó, để lần truy cập liền kề ko hiện ra nữa vì ko cần thiết :D

vậy thui !

bladies
17-08-2008, 06:45
xì - thế thì cài đặt bộ gõ tích hợp lên khung trả lời có khỏe hơn không -- chừng nào mình kéo xuống khung trả lời mới thấy nó - chọn hay ko thì tùy - khỏe hơn nhiều !

hat_de
17-08-2008, 06:53
xì - thế thì cài đặt bộ gõ tích hợp lên khung trả lời có khỏe hơn không -- chừng nào mình kéo xuống khung trả lời mới thấy nó - chọn hay ko thì tùy - khỏe hơn nhiều !

đó là chúng ta nghĩ vậy
BQT có cách nghĩ khác
và có thể để như hiện nay là có ích cho 1 sô bác ở xa ko gõ tiếng việt được, nó cứ hiện ra sẵn sàng giống như thiên thần nhỏ bé cổ tích bay bay quanh ta í... tiện lắm

nếu được bqt thay cho em cái hình í bằng 1 "hình nóng bỏng nhé"

mỗi khi em đăng nhập thì cho 1 thiên thần nóng bỏng bay bay nhé =P~

*VietStamp*
17-08-2008, 09:04
Đúng rồi đó bladies. Ý định của BQT VIET STAMP là sẽ làm như vậy. Hiện đang trong giai đoạn thử nghiệm và hoàn thiện nên hơi bất tiện một chút. Cả nhà cảm phiền chờ thêm một thời gian nữa nhé. :D

helicopter
17-08-2008, 14:16
xuất hiện 1 cái ô nhỏ dưới cuối màn hình cũng không sao , ai không có phần mền hỗ trợ gõ tiếng việt thì rất tiện lợi , nhưng ai có rồi thì ấn F12 như anh Thi nói
@ anh Thi : em thấy có điều bất tiện là nếu mình không xài nó thì tắt 1 lần thôi , đằng này mỗi lần sang trang khác nó lại xuất hiện nên phải tắt hoài

bladies
17-08-2008, 17:39
vâng -- VietStamp cố lên --

Theo ý Bảo thì cái trên có bất tiện mà cũng có cái tiện đối với tình trạng bây giờ -- này nhé - ví dụ nếu nhấn một lần rồi tắt luôn - thì nếu ai có nhu cầu sẽ ko bật lên lại được --

helicopter
17-08-2008, 18:03
vâng -- VietStamp cố lên --

Theo ý Bảo thì cái trên có bất tiện mà cũng có cái tiện đối với tình trạng bây giờ -- này nhé - ví dụ nếu nhấn một lần rồi tắt luôn - thì nếu ai có nhu cầu sẽ ko bật lên lại được --
nếu như máy mình có unikey rồi thì tắt luôn , có nhu cầu thì mờ unikey lên , cần chi cái đó nữa , thôi để mình hỏi anh Thi , thax