PDA

View Full Version : Tin buồn từ HP

hat_de
18-08-2008, 09:07
Tin buồn

Thưa các bạn tem xa gần !

Mới ngày nào tôi phải đăng tin về sự mất mát của phong trào tem HP (đó là năm ngoái, đăng trong temvn, về việc cụ Quản Sinh Huy, cố vấn hội tem HP mất, temvn mới trở lại hoạt động nên tránh những tin buồn, vậy nên xin chỉ chia sẻ tại đây, trong VS nầy)

Hôm nay tôi phải ngậm ngùi đăng tin này, nói về sự ra đi của 1 nhà sưu tầm tem lão thành, 1 trong những người sáng lập ra CLB tem Việt Tiệp, 1 CLB gắn bó với tất cả chúng ta. Với nhiều bạn mới thì hình ảnh của ông chưa quen thuộc, vì tư 5-6 tháng nay cụ rất yếu ko tới sinh hoạt được.

Giai đoạn từ 2008 trở về trước nhưng ai sinh hoạt tại CLB tem VT, dù nhỏ như bugi cũng đã gặp mặt ông nhiều.

Tuổi cao sức yếu đã tước đi của chúng ta 1 người thầy, người cha, người cựu chủ nhiệm. Tổn thất này ko gì bù đắp được, xong chắc cụ cũng mãn nguyện vì thế hệ đi sau còn có những người say mê tem và cùng chia sẻ niềm vui nỗi buồn trong sưu tập tại CLB do cụ lập nên.

Kính viếng hương hồn cụ ! Mong cụ phù hộ cho CLB!

Do Hp mưa rất lớn nên chúng tôi (bác Tiến, bác Đỉnh, anh Tùng saola, Sơn Thiết, gk và bugi (nếu gọi được bugi và ba mẹ cho đi trong cơn mưa nầy) xin thay mặt cho các bạn tem HP sẽ tới viếng vào 10 h sáng nay.

Đinh Đức Tâm
18-08-2008, 09:17
eco xin chia buồn cùng hội tem HP

hat_de
18-08-2008, 09:20
Giai đoạn từ 2008 trở về trước nhưng ai sinh hoạt tại CLB tem VT, dù nhỏ như bugi cũng đã gặp mặt ông nhiều.
.

sẽ ko bao giờ chúng ta được nghe bác nói về tem nữa

10354

đội hình của các vị đại gia mất đi 1 trụ cột

10353

bác sẽ vắng đi trong những buổi sinh hoạt lớn

10356

những hình ảnh thế này chỉ còn là kỉ niệm

10358

niềm đam mê ko có tuổi

10359

nhớ ngày nào đương kim chủ nhiệm và cự chủ nhiệm còn kể với nhau về những kỉ niệm

10360

nay bác đã đi xa

10361

gần 20 năm trôi qua niềm đam mê có được hôm nay là nhờ các bác truyền lại

10362

CLB tem Việt Tiệp luôn nhớ tới bác Việt

redbear
18-08-2008, 09:20
Xin chia buồn cùng Hội tem HP!!!
HD nói rõ là cụ nào được không?

hat_de
18-08-2008, 09:27
Xin chia buồn cùng Hội tem HP!!!
HD nói rõ là cụ nào được không?

Post ảnh rồi đang thuyết minh, chờ chút !

trithuc_nguyen
18-08-2008, 09:39
Em nhận được 2 cuốn tạp chí tem của hội tem Hải Phòng thấy có nhắc rất nhìu đến cụ QUẢN SINH HUY.Em định 1 ngày ko xa sẽ có dịp diện kiến cụ,Thế mà....
Em xin chia buồn cùng hội tem Hải Phòng

hat_de
18-08-2008, 09:42
Em nhận được 2 cuốn tạp chí tem của hội tem Hải Phòng thấy có nhắc rất nhìu đến cụ QUẢN SINH HUY.Em định 1 ngày ko xa sẽ có dịp diện kiến cụ,Thế mà....
Em xin chia buồn cùng hội tem Hải Phòng

em ơi cụ Huy mất năm ngoái, cụ mới mất là cụ Việt, trong ảnh còn cụ Tường cũng mất rồi, các cụ khác mấy năm nũa mới mất :(

tomiboy
18-08-2008, 10:04
em ơi cụ Huy mất năm ngoái, cụ mới mất là cụ Việt, trong ảnh còn cụ Tường cũng mất rồi, các cụ khác mấy năm nũa mới mất :(

anh dẻ này các cụ khác thì phải sống thêm được vài chục năm nữa mới được mất sao anh nói gở thếb-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(
có dịp ra Hp em nhất định sẽ tới thăm CLB việt tiệp ,diện kiến mấy sếp.

hat_de
18-08-2008, 10:08
anh der nayf cacs cụ khác thì phải sống thêm được vài chục năm nữa mới được mất sao anh nói gở thếb-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(
có dịp ra Hp em nhất định sẽ tới thăm CLB việt tiệp ,diện kiến mấy sếp:D

ừ nhiều năm nữa
mà thôi
mục này nghiêm túc thật đấy - ko spam

*VietStamp*
18-08-2008, 10:51
Đại gia đình VIET STAMP xin chân thành chia buồn cùng GIA ĐÌNH CỤ VIỆT & HỘI TEM HẢI PHÒNG.

10366

Bugi5697
18-08-2008, 11:59
Bugi xin lỗi mọi người - vì hôm nay là ngày học chính thức nên 11h15 mới tan, không thể cùng anh Trung tới viếng hương hồn cụ nên đành chỉ có thể chia buồn ở đây.

hat_de
18-08-2008, 14:40
Bugi xin lỗi mọi người - vì hôm nay là ngày học chính thức nên 11h15 mới tan, không thể cùng anh Trung tới viếng hương hồn cụ nên đành chỉ có thể chia buồn ở đây.

anh có gọi nhưng ba nói em đi học, ko sao đâu, bác Đỉnh bác Tiến tới viếng rồi
bác Tác - CT Hội ốm ko đi được, anh và anh saola chờ ko thấy bác Tiến gọi lại, lúc liên lạc được thì 2 bác đã viếng xong.

Tóm lại sáng nay chỉ có 2 bác ấy có mặt, trời thì mưa lớn, rất tiếc :(

Trời đất. Nói thì nhiều mà đến bây giờ cũng không biết chính xác là ai mất.l
ưu ý bài này sẽ bị xoá khi có danh tính của người quá cố

L-) xoá liền giùm em :D
cụ thể bác Việt họ tên đầy đủ sao, hưởng thọ bao nhiêu em ko rõ chính xác, chỉ nhớ hơn 80 mà cụ vẫn đạp xe tới CLB được :(

Bảo Khánh
19-08-2008, 13:07
Cụ Việt hình như trước kia là đại tá hải quân? Nếu đúng vậy thì tôi cũng đã thăm nhà cụ 1 lần. Bộ FDC VNDCCH của tôi hiện nay hình như là của cụ Việt (vì tôi lấy qua cụ Thiện). Cụ là người chơi tem truyền thống rất cao siêu. Riêng dòng tem VNDCCH cụ có đầy đủ cả tem có răng và không răng cưa + FDC + MC. Đặc biệt là các bộ tem KRC không phát hành như : Cầu Thê Húc, KN 40n CMT10, Lăng Hùng Vương... Đây là các bộ tem cắt ra ở tờ in thử - duyệt mẫu nên rất hiếm và đắt tiền. Sau này khi cao tuổi cụ đã bán lại bộ tem này cho cụ Thiện, tôi là người may mắn đã lấy được bộ FDC & MC, còn đường đi của bộ tem thì lòng vòng vô cùng, có dịp tôi sẽ kể lại.
Được tin cụ Việt qua đời, qua VS cho tôi xin gửi lời chia buồn tới gia quyến và Hội tem Hải Phòng cùng CLB tem Việt - Tiệp. Vậy là một bậc sưu tập tem lão thành kỳ cựu của Thành phố Cảng đã ra đi, thật là buồn!