PDA

View Full Version : Gửi chủ hàng Hatde

Đêm Đông
18-08-2008, 23:03
Hiện nay BQT Viet Stamp thấy rằng bạn Hạt_dẻ bán hàng thì ít mà spam thì nhiều, đã đi sai hướng của một cửa hàng tem, gây ra sự khó chịu cho một số khách hàng khi vào tham quan mua bán. Nay BQT thông báo: nếu bạn Hạt_dẻ ko chấn chỉnh lại cung cách bán hàng, buộc lòng BQT chúng tôi phải khóa topic của bạn lại do không phù hợp với Quy định Siêu thị Viet Stamp.

hat_de
19-08-2008, 09:14
Hiện nay BQT Viet Stamp thấy rằng bạn Hạt_dẻ bán hàng thì ít mà spam thì nhiều, đã đi sai hướng của một cửa hàng tem, gây ra sự khó chịu cho một số khách hàng khi vào tham quan mua bán. Nay BQT thông báo: nếu bạn Hạt_dẻ ko chấn chỉnh lại cung cách bán hàng, buộc lòng BQT chúng tôi phải khóa topic của bạn lại do không phù hợp với Quy định Siêu thị Viet Stamp.

bán hàng ít ===> luật ko cấm
spam nhiều ===> trả lời khách hàng ko phải spam
sự khó chịu là trạng thái tình cảm, ko thể thay luật để ra quyết định
BQT thấy cần chấn chỉnh gì cứ nói thẳng
cần nói rõ ko phù hợp điểm nào trong quy định
ko phù hợp xóa luôn

xin cảm ơn !

đem cái sự khó chịu ra giống chuyện ngày xưa quá

bladies
19-08-2008, 12:03
Thôi thôi thôi -- dĩ hòa vi quý - mà em thấy cũng đúng anh Dẻ à -- anh đem hàng ra bán chút ít đi cho vui -- cho có gọi là - với lại những ai ko có ý mua cũng đừng xì pam kẻo lật qua trang đọc nhức đầu quá !

hat_de
19-08-2008, 12:14
Thôi thôi thôi -- dĩ hòa vi quý - mà em thấy cũng đúng anh Dẻ à -- anh đem hàng ra bán chút ít đi cho vui -- cho có gọi là - với lại những ai ko có ý mua cũng đừng xì pam kẻo lật qua trang đọc nhức đầu quá !

thui
BQT cữ xóa quán em đi
xin lỗi tomi vì quán bị xóa nên giao dịch ko hoàn tất

em cũng ko muốn vì vui vẻ với bạn tem là đau đâu

bạn tem nào ko mua tem mà khó chịu vì vào quán xin bỏ quá cho

hẹn bi-lac vào dịp khác :(

Poetry
19-08-2008, 13:50
@hatde: anh nói rõ lại quan điểm của BQT VS là:

Em bán ít hay nhiều tem đó là quyền của em, BQT VS không có ý kiến. Việc em trả lời mọi người cũng không ai cấm. Nhưng em là chủ cửa hàng, em phải có ý thức giữ gìn trật tự và sự lành mạnh chung của Siêu thị VS. Em có thấy kỳ cục không khi vào 1 cửa hàng chỉ thấy vài ba con tem ở trang đầu, còn mấy trang sau toàn nói linh tinh, hết trang này sang trang khác. Như vậy đâu còn là cửa hàng bán tem nữa?

Việc thứ 2 cần nhắc nhở em 1 cách nghiêm khắc là em nên cẩn trọng ngôn từ khi phát biểu. Tuy em có chút không hài lòng về BQT VS, nhưng không phải vì thế mà em muốn nói sao thì nói. Em cần có sự tôn trọng với BQT VS. Những gì em nói trên chat box và gửi qua YM là không được đâu. Em nên bình tĩnh mà suy xét lại nhé. Anh mong rằng đây là lần cuối cùng em hành xử không hay như thế trong Diễn đàn VIET STAMP.

hat_de
19-08-2008, 16:10
@hatde: anh nói rõ lại quan điểm của BQT VS là:

Em bán ít hay nhiều tem đó là quyền của em, BQT VS không có ý kiến. Việc em trả lời mọi người cũng không ai cấm. Nhưng em là chủ cửa hàng, em phải có ý thức giữ gìn trật tự và sự lành mạnh chung của Siêu thị VS. Em có thấy kỳ cục không khi vào 1 cửa hàng chỉ thấy vài ba con tem ở trang đầu, còn mấy trang sau toàn nói linh tinh, hết trang này sang trang khác. Như vậy đâu còn là cửa hàng bán tem nữa?

Việc thứ 2 cần nhắc nhở em 1 cách nghiêm khắc là em nên cẩn trọng ngôn từ khi phát biểu. Tuy em có chút không hài lòng về BQT VS, nhưng không phải vì thế mà em muốn nói sao thì nói. Em cần có sự tôn trọng với BQT VS. Những gì em nói trên chat box và gửi qua YM là không được đâu. Em nên bình tĩnh mà suy xét lại nhé. Anh mong rằng đây là lần cuối cùng em hành xử không hay như thế trong Diễn đàn VIET STAMP.

@ anh AT

1. sự linh tinh đúng là có 1 phần lỗi ở em vì sự quá thoải mái của mình, việc trong 1 cái quán giống như ngoài đời vậy, vô cùng đa dạng, nhưng thôi qua chuyện nầy chắc chủ quán và bà con cũng điều biết tự điều chỉnh hành vi rồi

mục nầy mang tên "... chủ hàng", nhưng phần góp ý 2 lại mang sắc thái góp ý chung cho thành viên, ko phải với tư cách chủ hàng, như vậy là lạc đề nhưng thôi, em xin trả lời luôn

2. việc phát biểu kia góp ý trong mục chuyện SB bàn ở đây sẽ rối, để khi khác vậy
còn chuyện Y!M, anh đừng quá lo lắng, các diễn đàn cũng như các bạn tem ko bị ảnh hưởng bởi ngôn từ của em đâu. Sự tôn trọng vẫn có, nhưng đôi khi ngôn từ cần thay đổi vì cần 1 thự biểu lộ thái độ trong đó. em cũng ko tranh luận nhiều nữa. Hy vọng sẽ ko còn sự "lệch pha" nào nữa để rồi tự kéo nhau xuống vực

bà con nghỉ ngơi thư giãn Olimpic ... chúng ta ko xì xào bàn tán gì nữa cả .... tuần tới gk mở quán tem thể thao CTO phục vụ các bạn mới chập chững chơi tem :D

bladies
19-08-2008, 17:15
có thế chứ -- thôi cả nhà đều vui vẻ cả -- Ban Quản Trị xóa bài viết này luôn rồi anh Dẻ mở lại sau cũng được !! Just Fun

hat_de
19-08-2008, 18:25
có thế chứ -- thôi cả nhà đều vui vẻ cả -- Ban Quản Trị xóa bài viết này luôn rồi anh Dẻ mở lại sau cũng được !! Just Fun

ko được xoá
cứ để
sau nầy có trường hợp nào tương tự cho xem cho tiện :|

còn bác, nhớ chuẩn bị tiền lần tới anh post khoản 10 bộ thể thao CTO có võ cho chú hoa mắt :D