PDA

View Full Version : Xin giải đáp giúp Nouvo1986

nouvo1986
23-08-2008, 23:48
ban hoi cho minh hoi 5k la bi nhiu tien vay ban?
cam on ban nhiu (minh la thanh vien moi cua dien dan mong duoc ban giup do!

bladies
24-08-2008, 08:14
5K là 5.000 Vietnam đồng đấy bạn ạ -- tuy nhiên anh Dẻ thích xài tiền đô chứ không thèm xài tiền Ziệt đâu -- anh ý chảnh lắm !! hé hé

hat_de
24-08-2008, 09:08
trừi ưi oan quá
k là đơn vị mang tính quốc tế và buộc phải biết mà ko cần giải thích
đó là kilo, giống như kilogram = 1.000 gam, 1 kilomét = 1.000 m,
được người việt sử dụng như 1 kí hiệu viết tắt của 1.000 VNĐ

vì lạm phát nên vào thời kì này đồng 1.000 gần như đơn vị tiền tệ nhỏ nhất ko thể chia nhỏ hơn nữa, luật bất thành văn, k là đơn vị tiền tệ của VN

L-) đó là quan điểm của mình thoai :D

trithuc_nguyen
24-08-2008, 10:47
anh Dẻ ui k còn là đơn vị tiền tệ của 1 số nước nữa nhá:Lào chẳng hạn?

hat_de
24-08-2008, 10:55
anh Dẻ ui k còn là đơn vị tiền tệ của 1 số nước nữa nhá:Lào chẳng hạn?

cái đó anh hỉu
nhưng anh đang nói k với tư cách 1 bội số của 1 đơn vị, sau đó được dân tem "tiền tệ" hóa noá
ko rõ tay nào nghịch ngợm ra cái trò nầy kể cũng ngộ
sau kilô sẽ là mêga, rùi giga

xem giùm anh lun M & G là đơn vị tiền tệ của nước nào, mà hình như sau giga còn têra thì phải, nó là 1.000 tỷ phải ko nhỉ, đơn vị này dành cho Zimbabuê thui, lạm phát bên đó tăng quá xá rùi, 100 tỷ đủ lót dạ nửa ổ bánh mì còm ... híc

nouvo1986
24-08-2008, 18:24
mong cac a thong cam!
Ko phai em co y' choc cac anh nhung vi day la lan dau em vao dien dan!luc dau e cung ngi 5k =5000vnd nhung ngi ki lai viec tim duoc 1 con tem rat kho khan phai bo bao tam huyet sao lai ban gia re vay nen e moi hoi!
mong cac a giup do em them! chan thanh cam on!
ki ten! thanh vien moi toan cua dien dan!

nouvo1986
24-08-2008, 18:44
Cac a cho em hoi?trong cac bai kia thay moi nguoi mua tem va chuyen tien cho nhau bang cach chuyen khoan!Vay neu em muon mua tem thi em phai la Tai Khoan o dau ?va lam nhu the nao?
Mong cac a giup do cho! e cam on! hihi(em chua ranh cho lam,nhieu viec con bo ngo wa'!)

hat_de
24-08-2008, 22:50
mong cac a thong cam!
5k =5000vnd nhung ngi ki lai viec tim duoc 1 con tem rat kho khan phai bo bao tam huyet sao lai ban gia re vay nen e moi hoi!

ki ten! thanh vien moi toan cua dien dan!

5 k là cắt cổ đó em, lẽ ra chỉ 0,5 hoặc 1 k thui
giá trị con tem còn tùy thuộc nhiều thứ
bản thân giá trị của nó, và mong muốn có nó của người chơi em à

Cac a cho em hoi?trong cac bai kia thay moi nguoi mua tem va chuyen tien cho nhau bang cach chuyen khoan!Vay neu em muon mua tem thi em phai la Tai Khoan o dau ?va lam nhu the nao?
Mong cac a giup do cho! e cam on! hihi(em chua ranh cho lam,nhieu viec con bo ngo wa'!)

xin lỗi em cái nầy anh cũng bó tay
anh cũng ko có Tk, tiền bưu điện anh cũng chẳng nhận
trả được hay ko thì tuỳ, bán anh vẫn bán :P

nouvo1986
25-08-2008, 11:12
Cam on anh nhiu!
Neu cac thanh vien trong dien dan co nhu cau ban tem thi em co the xin dia chi de den truc tiep de mua ban thi co duoc ko ah!hein em dang o TpHCM!

*VietStamp*
25-08-2008, 12:42
Em có thể ra phòng giao dịch của các ngân hàng đăng ký làm thẻ ATM. Khi em có thẻ ATM là đồng thời có 1 tài khoản để giao dịch.

Thông dụng nhất vẫn là thẻ ATM của VIETCOMBANK. Khi đăng ký làm thẻ ATM VIETCOMBANK, em cần mang theo 1 tấm hình 3x4 để dán hồ sơ. Hiện VIETCOMBANK đang miễn phí làm thẻ ATM, chỉ mất 50k ký quỹ trong tài khoản.

Khi cần chuyển tiền cho người cùng địa phương, em ra các phòng giao dịch của ngân hàng và nộp tiền vào tài khoản của người đó (miễn phí).

Khi cần chuyển tiền cho người khác địa phương, em ra các phòng giao dịch của ngân hàng và nộp tiền vào tài khoản của em, sau đó dùng máy ATM để chuyển tiền sang tài khoản của người đó (miễn phí). Cách này hơi mất công một chút nhưng không mất phí vì nếu trực tiếp nộp tiền vào tài khoản của người khác địa phương sẽ bị mất 1 khoản phí khoảng 25k.

Em có thể chọn phòng giao dịch của VIETCOMBANK gần nhà em tại link sau: http://www.vietcombank.com.vn/About/Network.aspx

nouvo1986
25-08-2008, 19:55
Cam on anh VIETSTAMP nhieu!

tugiaban
17-10-2008, 21:50
trừi ưi oan quá
k là đơn vị mang tính quốc tế và buộc phải biết mà ko cần giải thích
đó là kilo, giống như kilogram = 1.000 gam, 1 kilomét = 1.000 m,
được người việt sử dụng như 1 kí hiệu viết tắt của 1.000 VNĐ

vì lạm phát nên vào thời kì này đồng 1.000 gần như đơn vị tiền tệ nhỏ nhất ko thể chia nhỏ hơn nữa, luật bất thành văn, k là đơn vị tiền tệ của VN

L-) đó là quan điểm của mình thoai :D

1K có thể được hiểu như là 10 mũ 3. Tỷ dụ 1000V= 1KV, 1000KV = 1MV Kiến thức vật lý các bác à!!!!

hat_de
18-10-2008, 08:23
1K có thể được hiểu như là 10 mũ 3. Tỷ dụ 1000V= 1KV, 1000KV = 1MV Kiến thức vật lý các bác à!!!!

k là kilo, đâu có liên quan chi tới mũ 3
M là mega đâu liên quan tơi mũ 6
G là giga
T là tera

còn nhìu đơn vị dinh dị nữa cơ

dù sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm

aaaaaaaa .... hướng tới T-spammer thoai =))