PDA

View Full Version : Presorted Standard ???

vdhduc123
31-08-2008, 14:30
Em có thấy 1 vài phong bì thực gửi bên Mỹ . Có dán tem nhưng hoàn toàn ko có phong bì nào đóng dấu bưu cục lên trên tem mặc dù đã được gửi :( . Trên tem có in dòng chữ " Presorted Standard " , năm phát hành nhưng lại Không có giá tem :(. Đức suy nghĩ mãi mà ko hiểu nên post bài lên đây nhờ các anh chị giải đáp hộ.
Thân !!!

hat_de
31-08-2008, 17:26
Em có thấy 1 vài phong bì thực gửi bên Mỹ . Có dán tem nhưng hoàn toàn ko có phong bì nào đóng dấu bưu cục lên trên tem mặc dù đã được gửi :( . Trên tem có in dòng chữ " Presorted Standard " , năm phát hành nhưng lại Không có giá tem :(. Đức suy nghĩ mãi mà ko hiểu nên post bài lên đây nhờ các anh chị giải đáp hộ.
Thân !!!

để trả lời vẹn toàn câu hỏi của Đức ko dễ chút nào, cần phải có kiến thức cơ bản về vấn đề đó và có khả năng diễn đạt mạch lạc

còn anh chỉ có vài thông tin thế nầy

em hình dung nhé, khi người ta mỗi tuần phải gửi 1000 thư hay 10.000 thư 1 cách lặp đi lặp lại, thì dịch vụ trên sẽ tiện và rẻ hơn

để làm được thì đơn vị gửi và BĐ phải làm việc với nhau, và đơn vị kia được cấp phép 1 cái gì đó

mỗi lần gửi ôm ra 1000 thư, như thông báo thuế chẳng hạn, BĐ sẽ đưa nó đi 1 đường riêng, khỏi làm những thao tác như 1 thư thường... vậy nên nó rẻ và chính xác

tư nhân cũng có thể gửi thư loại nầy, và phải làm việc với BĐ và có mã chi đó :D

vdhduc123
31-08-2008, 20:10
Oh thì ra là vậy . Thanks anh !

hat_de
31-08-2008, 23:03
Oh thì ra là vậy . Thanks anh !

em ơi
xung quanh cái nầy chắc còn nhìu vấn đề nữa
hy vọng các nhà sưu tầm bên Mỹ - người trực tiếp nhất với khái niệm này có thể giúp được em nhiều hơn và có cả ảnh minh hoạ

anh cũng muốn được xem những món thú vị xung quanh nó :)