PDA

View Full Version : 3 môn phối hợp

hat_de
08-09-2008, 16:37
3 môn phối hợp

11831

Hầu như ai trong số chúng ta đều đã từng nghe và xem về môn thể thao này, nhưng chắc không ai trong số các bạn tem chúng ta đã từng thao dự cả. Có thể thích bơi, xe đạp, chạy bổ, nhưng đã bao giờ bạn tham gia 1 cuộc đủ đầy chưa, dù là mang tính giải trí.

Ngồi lì máy tính như gk ốm là phải, vít xong bài ngắn này chắc về khò và nghỉ dài luôn quá :-<

Một số tài liện nói rằng, nguồn gốc mô này là tại Pháp, vào những năm 30 của thế kỉ 20.

11832

Đúng như tên gọi của nó, từ khi xuất phát tới đích người tham gia phải trải qua cả 3 môn: bơi lội, đạp xe & chạy bộ ko được phép nghỉ giữa các chặng.

Mà nếu thích thì bạn cứ nghỉ, và bạn sẽ thua người ... ko nghỉ =))

Môn nầy đòi hỏi thể lực cũng như sức bền khủng khíp #:-s

11833

Không được rèn luyện đều đặn và bài bản khó mà hoàn thành 1 chặng của nó chứ đừng nói là cả 3. Nếu ko phải dân chuyên chỉ cần bạn về được đích là 1 thành công lớn rùi. Bạn tem nào đã từng em xin tặng toàn bộ tem Triathlon mà em có :P

11838

Môn nầy chắc chắn là 3 rùi, nhưng cự ly của từng môn trong tổng thể này thay đổi tuỳ hoàn cảnh. Tổ chức quốc tế về 3 môn phối hợp ITU (International Triathlon Union) cho phép các cự ly được tuỳ biến trong 1 giới hạn nhất định, và phải thông báo cho các VDV biết sớm, vì thường tham gia món nầy có rất nhìu VDV từ nhìu nước, và họ cũng quen với việc thay đổi. Và việc thay đổi cự ly trong 3 môn phối hợp là điều có thể hiểu được :D

11836

Và nó đã ngày càng trở nên phổ biến :D

11835

3 môn phối hợp nầy chính thức trở thành môn thi đấu trong thế vận hội Olimpic là vào năm 2000, Olimpic Sidney

11837

tại đây các cự ly cụ thể là .. bơi 1500 m, đạp xe 40 km và chạy 10 km

11834

L-) Sidney 2000

Mô nầy vừa dễ lại vừa khó, nếu bạn kiên trì (thực ra kiên trì thui chưa đủ, nếu ko có tiền và thời gian chắc ko theo nổi. Nhầm tính sẽ thấy thời gian và sức lực dành cho nó, cùng chế độ dinh dưỡng cần thiết cho nó cũng đủ thấy, người bình thường của VN ko đủ tiềm lực rùi .. . híc híc

http://img329.imageshack.us/img329/8797/haoquadepquaab3.jpg (http://imageshack.us)

nhưng nếu có khả năng hãy luyện 3 môn phối hợp nầy bởi nó cực kì tốt cho tim

VN ta cũng đã tổ chức thành công 2 lần, gần đấy nhất là tại Hội An, hum 23-8 :">

ốm nặng rùi, tưởng vít xong nó khoẻ, thoai nghỉ phép thoai ... híc híc :-<

Nguoitimduong
08-09-2008, 23:29
Đâu phải chỉ có 3 môn phối hợp mà còn có 7 môn phối hợp và 10 môn phối hợp nữa đó dẻ . Nhưng theo NTD nghĩ phải gọi là 7 & 10 môn TỔNG HỢP thì chính xác hơn vì người ta cộng điểm các môn này lại chứ không thi liên tục như 3 môn phối hợp.
Ngày 23/8 vừa rồi tại Hội An đã diễn ra cuộc thi 3 môn phối hợp quốc tế.

hat_de
09-09-2008, 08:22
Đâu phải chỉ có 3 môn phối hợp mà còn có 7 môn phối hợp và 10 môn phối hợp nữa đó dẻ .. .

Có thể lắm ! 7 & 10. Nhưng mình thích 3 môn phối hợp hơn, vì nó liền kề nhau và ko quá nhiều thao tác, nó là môn thể dục cho mọi người nữa mà. Môn 7 & 10 có lẽ dành cho các VĐV chuyên nghiệp
Khi nào có tem NTD giới thiệu nhé :D

huuhuetran
30-09-2008, 15:49
Thời sự một chút nhé ! Ở VIỆT NAM , " tất cả các dòng sông đều ô nhiễm " vậy thì tìm ở đâu ra khúc sông dài 1,5 km mà rèn luyện 3 môn phối hợp hở các bạn , tôi có bi quan lắm không ? Hay là đã đến lúc chúng ta thực hiện bộ sưu tập chuyên đề "Bảo vệ môi trường " ưu tiên số một đây!

hat_de
30-09-2008, 16:16
Thời sự một chút nhé ! Ở VIỆT NAM , " tất cả các dòng sông đều ô nhiễm " vậy thì tìm ở đâu ra khúc sông dài 1,5 km mà rèn luyện 3 môn phối hợp hở các bạn , tôi có bi quan lắm không ? Hay là đã đến lúc chúng ta thực hiện bộ sưu tập chuyên đề "Bảo vệ môi trường " ưu tiên số một đây!

cháu nghĩ là phần lớn thôi, vẫn có những khu sinh thái, chứ ô nhiễm hết thì ốm

VN mình đang trên đường phát triển, rùi nhìu năm nữa sẽ như nước ngoài, công nghệ xử lý chất thải lỏng cải tiến lên sông sẽ có cá tôm và người bơi trở lại được

Bộ tem Môi trường cháu thấy có nhìu bạn làm rồi, bạn ecophila cũng đang tiến hành đó ạ :)