PDA

View Full Version : Tập san Viet Stamp số 1

Poetry
02-10-2008, 18:33
Để thiết thực kỷ niệm 1 năm thành lập CLB Viet Stamp, theo gợi ý của một số thành viên, Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp quyết định thực hiện Tập san Viet Stamp số 1 nhằm giới thiệu với bạn tem xa gần những hoạt động sôi nổi của Viet Stamp trong 1 năm qua cùng những bài viết đặc sắc về thú chơi tem.

Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp kêu gọi các nhà sưu tập tiền bối, các thành viên CLB & thành viên Diễn đàn Viet Stamp, các bạn tem xa gần cùng chung tay, góp sức để giúp cho Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp hoàn thành Tập san Viet Stamp số 1 một cách tốt đẹp.

Mọi bài viết xin gởi về 1 trong 2 địa chỉ sau:

CLB Viet Stamp, Hộp thư 955, Bưu điện Trung tâm Sài Gòn, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam.

E-mail: vietstamp.net@gmail.com (vietstamp.net@gmail.com)
Hạn chót nhận bài: 24g ngày 15-11-2008.

Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp rất mong nhận được sự giúp đỡ từ quý vị. Có thể nói đây là món quà quý báu mà quý vị dành tặng cho CLB Viet Stamp nhân kỷ niệm 1 năm thành lập.

Xin chân thành cảm ơn quý vị.

hat_de
02-10-2008, 18:44
Các bài viết chính là món quà quý báu bạn tem dành cho VS, còn Tập san số 1 nầy là món quà VS dành cho toàn thể làng tem VN ONLINE và OFFLINE. Đây sẽ là 1 ấn bản nghiêm túc, và giá trị, bên cạnh những cuốn TCT của Trung ương hội. Hy vọng trong tập san nầy có những bài viết, những bài nghiên cứu chưa từng công bố trên các TCT trước đây. Nhờ đó nó sẽ tạo tiếng vang, và chiếm được cảm tình của độc giả tem cả nước. Tập san sẽ đem lại tri thức quý về tem tới những nơi bạn tem chưa thể ONLINE nữa.

Em xung phong sì-pam 1 bài ... he he

vnmission
03-10-2008, 20:55
Tôi xin được ủng hộ ý tưởng dũng cảm này của VS bằng bộ tem sau:

15765

Tem MNH, mới gửi từ nước ngoài về; cách sử dụng hoàn toàn tùy ý BBT (có thể cho bán đấu giá hoặc thay cho nhuận bút...).

phamtuananh
05-10-2008, 10:00
Em có ý kiến nho nhỏ về Tập san Viet Stamp số 1 của mình : có nên đề tên các bạn tem trong cả nước trên tập san không để khi mình đi đâu công tác còn biết nơi ấy có các bạn tem nào và còn giao lưu trao đổi về tem nữa, hoặc nhờ làm dấu thực gửi khi có triển lãm ở đấy, hihihi

hat_de
05-10-2008, 18:29
Em có ý kiến nho nhỏ về Tập san Viet Stamp số 1 của mình : có nên đề tên các bạn tem trong cả nước trên tập san không để khi mình đi đâu công tác còn biết nơi ấy có các bạn tem nào và còn giao lưu trao đổi về tem nữa, hoặc nhờ làm dấu thực gửi khi có triển lãm ở đấy, hihihi

cũng hay nhưng khó đấy
gk ủng hộ nhưng e tập 1 ko kịp
trước hết ta cứ mạng hóa đi đã, vì địa chỉ có thể thay đổi, in ra vài năm có thể đổi
tạm thời up lên mạng đã
tui thì lo HP rùi, ai thay đổi thế nào tui sẽ vô cập nhật

bác phụ trách Hải Dương đi

mà tháng 11 CLB tem VT sẽ xuống giao lưu với CLB tem Nam Sách Hải Dương, ko rõ bác có thuộc CLB tem nào của HD ko

(nếu có trả lời thì trả lời chỗ nào nhé kẻo lạc đề trong nầy mất :D

cảm ơn bác trước)

Nguoitimduong
30-10-2008, 23:24
Hiện tại tập san VS số 1 đang dần dần hiện rõ hình hài, tuy nhiên để tạo thêm sự phong phú cho ấn phẩm này, xin mời các bạn tiếp tục đóng góp bài vở cho tập san theo địa chỉ e-mail vietstamp.net@gmail.com.
Hạn cuối xin dời lại vào ngày 15/11/2008.
Xin cảm ơn.

hat_de
31-10-2008, 07:53
...đang dần dần hiện rõ hình hài....
Hạn cuối xin dời lại .....
Xin cảm ơn.

rất tuyệt
chưa từng có 1 CLB nào ra được tập san
VS sắp lập 1 mốc son mới trên chặng đường phát triển của mình

chúng ta cần ý thức rằng:

- ko phải bạn tem nơi nào cũng có điều kiện ONLINE vì thế những kênh tin OFFLINE là rất ý nghĩa
- trong các TL tem quốc tế có mục trưng bày "Literature" là các ấn phẩm tem
bộ mặt tem của 1 quốc gia cũng phần nào thể hiện qua đó. Ngoài Trung ương và 1 số tỉnh, việc ấn phẩm tem của nước ta có thêm 1 gương mặt mới ý nghĩa của nó thế nào chắc tôi ko phải lập luận gì thêm nữa

Là 1 người chơi tem chúng ta có quyền lựa chọn, ấn phẩm tem của trung ương và của các tỉnh theo tôi tuy hay xong vẫn chưa toàn diện, giờ có thêm 1 gương mặt mới, ắt sẽ có 1 nét mới góp phần làm bức tranh tem VN thêm phần hoàn thiện.

Mong sớm tới ngày cầm cuốn tập san nầy trong tay :|

Đinh Đức Tâm
31-10-2008, 07:57

theo eco cái ý này rất hay. Tuy nhiên ở 1 tỉnh thành chúng ta chỉ cần 1 hoặc 2 người đứng tên thôi
chứ ko đứng tên nhiều người ỡ mỗi tỉnh
vì lúc đó.......sẽ chẳng biết gọi ai
hà hà
Mà người mà có trong danh sách phải đam mê thật sự
tránh có tên nhưng khi người khác tới, or có việc gì cần thì ko thấy mặt
hihi

Poetry
31-10-2008, 08:06
Trước mắt tập san chỉ đăng danh sách thành viên Câu lạc bộ VS thôi.

hat_de
31-10-2008, 08:06
theo tui ONLINE thì dễ, TCT là kênh OFFLINE, độ nghiêm túc rất cao, trung ương hội và các tỉnh sẽ coi, việc giới thiệu các đại diện lên là việc rất tế nhị, ko nó dễ dãi như thế giới ONLINE, cần nghiên cứu kĩ :|

Đinh Đức Tâm
31-10-2008, 08:20
Trước mắt tập san chỉ đăng danh sách thành viên Câu lạc bộ VS thôi.

Đồng ý với già làng ở điểm này

xihuan
31-10-2008, 08:28
Theo xihuan, ngoài việc tiếp nhận các bài viết của các bậc tiền bối và các thành viên, Ban biên tập nên thành lập luôn bảng danh sách đăng ký mua Tập san VietStamp để biết số lượng bản in. Quan trọng là để các thành viên không bị bỏ lỡ ấn phẩm đặc biệt này.

hat_de
31-10-2008, 08:29
Đồng ý với già làng ở điểm này

tui đoán như thần mà :D

hat_de
31-10-2008, 08:30
Theo xihuan, ngoài việc tiếp nhận các bài viết của các bậc tiền bối và các thành viên, Ban biên tập nên thành lập luôn bảng danh sách đăng ký mua Tập san VietStamp để biết số lượng bản in. Quan trọng là để các thành viên không bị bỏ lỡ ấn phẩm đặc biệt này.

rất có lý
tặng được thì tốt
nhưng tiền in cũng tốn lắm, dù sao cũng nên chung 1 tay với VS, đây là nguyện vọng của bạn tem cả nước
tiếc là giá thành và giá bán bao nhiu
nếu bài của em được đăng mong bác Thi tổng biên tập tập san tặng em 1 cuốn ... em ko có xiền mua :((

Đinh Đức Tâm
31-10-2008, 08:32
tặng cái gì mà tặng
mua đê
:))
ông đoán cái gì như thần hả ông Dẻ

hat_de
31-10-2008, 08:36
tặng cái gì mà tặng
mua đê
:))
ông đoán cái gì như thần hả ông Dẻ

tui đoán là ko thể đăng danh sách đại diện nên vội vã được
cái nầy tế nhị và cần có thời gian thử thác

còn Tập san à, em đăng kí mua 1 cuốn,

vậy là ngoài cuốn Ban biên tập tặng cộng tác viên gk, còn 1 cuốn ta mua tặng bạn tem nào đóa

Tập san VS là 1 ấn phẩm tem, nó là quà tặng rất tuyệt giữa các bạn tem với nhau :|

xihuan
01-11-2008, 08:55
Vậy lấy box này làm nơi đăng ký mua Tập san luôn nhé!
Ban biên tập cho xihuan đăng ký mua 1 cuốn.

Đinh Đức Tâm
01-11-2008, 09:21
eco đã nộp bài
mấy anh kiểm tra nhé
eco cảm ơn