PDA

View Full Version : CLB tem Nhà Văn Hóa Trung Tâm tỉnh Thừa Thiên - Huế

hat_de
04-10-2008, 11:06
CLB tem nhà văn hóa trung tâm Huế
41 Hùng Vương
sinh hoạt: sáng chủ nhật đầu tiên hàng tháng

7h30 tới 11 h

Các bạn tem Huế ONLINE nếu đây là lần đầu tiên biết tới địa chỉ nầy cũng đừng ngần ngại mà ko tới nhé.

Cứ mạnh dạn lên, bạn Hoàng - Rắn Hổ Mang, bạn Vinh - Bi lắc, bác cá sấu .....

Có gì ngại cứ alo cho bạn Khánh - 01225503124

(bạn nầy cũng đang cố gắng vận động thành lập CLB tem trường ĐH Ngoại Ngữ Huế - hy vọng sớm thành công, có cần hỗ trợ tem thì VS sẽ giúp ... hihi)

Buổi sinh hoạt sáng mai 5.10.2008 đang chờ các bạn, nếu ko bận gì ghé thử qua coi ;)

Chúc CLB tem NVH Huế có 1 buổi sinh hoạt vui vẻ, chiều ai ra được HP mồi tới CLB tem Việt Tiệp (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=387)của chúng tui :D

hat_de
06-12-2008, 10:57
[B]CLB tem nhà văn hóa trung tâm Huế
41 Hùng Vương
sinh hoạt: sáng chủ nhật đầu tiên hàng tháng

7h30 tới 11 h

....

Buổi sinh hoạt sáng mai 5.10.2008 đang chờ các bạn, nếu ko bận gì ghé thử qua coi ;)

híc, hình như tháng 11 mình quên thông báo nơi này
tháng 12 thì sao. buổi sinh hoạt cuối cùng vào sáng mai 07.12.2008
chúc các bạn tem Huế đông vui nhé :)

hat_de
04-01-2009, 23:42
tháng 12 thì sao. buổi sinh hoạt cuối cùng vào sáng mai 07.12.2008

đầu năm mới 2009 thì thế nào
nếu chiều ngày 4.1 CLB tem VT HP có 1 buổi sinh hoạt cực kì đông vui và ấn tượng thì sáng cùng ngày tại tp Huế, CLB tem nhà mình đã có buổi sinh hoạt ấm cúng tại 1 quán ca-fe và bàn 1 số việc

kỉ niệm 55 năm ngày chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ 7.5.1954 - 7.5.2009 CLB sẽ tổ chức TL lớn, mời các CLB trên đại bàn thành phố cùng tham gia

Sắp tới Huế cũng mở phiên chợ nhỏ

các bạn tem Huế trên đàn, cả tiny - thành viên mới nhất...cố gắng cập nhật và tham dự hén ... rất mong có vài tấm hình sinh hoạt tem tại Huế để bà con tem cả nước và trên TG cùng chia dzui :D

Chúc phong trào tem Huế 2009 có bước chuyển biến lớn

hat_de
31-01-2009, 08:53
Chúc phong trào tem Huế 2009 có bước chuyển biến lớn

ngày mai theo đúng lịch, CLB tem VT - HP họp buổi chiều, còn ở Huế CLB tem NVH họp buổi sáng, nhưng đây là 1 buổi đầu năm khác đặc biệt. CLB, cùng với 1 số đơn vị khác như sở GD và CLB tem Đại Học Ngoại Ngữ sẽ tới xã Thủy Biểu giao lưu chúc Tết CLB tem ở đây và coi 1 triển lãm tem nhỏ...bạn tem nào ở Huế còn rông dài thời gian Tết thì tham gia nha !

Chúc các các bạn tem Huế vui vẻ, có ảnh nhớ tường thuật !

tugiaban
31-01-2009, 08:58
chà bác Dẻ nắm bắt thôngtin nhanh thế...
Chúc triển lãm thành công tốt đẹp

hat_de
31-01-2009, 20:49
chà bác Dẻ nắm bắt thôngtin nhanh thế...
Chúc triển lãm thành công tốt đẹp

Tin nhanh chi đâu bác, mình hay cập nhật tình hình tem offline của VN qua di động, thì họ cũng cập nhật lại cho mình, thông tin chia sẻ hay là ở chổ đó. Hy vọng mai Huế có 1 ngày tem vui vẻ và mong ai đó có tấm hình, bạn Khánh kia thi hông lo được việc nầy qua mấy đợt SH rùi. ở Huế tem off sôi động hơn tem Online, hy vọng 1 ngày nào đó sự sôi động của thế giới tem off đó sẽ được tải qua mạng cho cả nước cùng thưởng thức !

hat_de
03-02-2009, 15:42
... Mình hay cập nhật tình hình tem offline của vn qua di động, thì họ cũng cập nhật lại cho mình ...

đây ... người bạn trẻ đó đây

29109

có lẽ bưu điện Hp hum nay mới làm việc lại sau Tết sáng nay về nhà nhận được 1 lô thư trong đó có tấm card trên, tấm Card con trâu thiệt đẹp

29110

tư thế con trâu rất tự nhiên ghê
(ảnh do 1 tác giả nước ngoài chụp, xem thông tin trên bạn sẽ thấy, rất chi tiết và chính quy :D)

bạn Khánh là 1 người cũng như gần 10.000 bạn tem khác mình tìm được trong VDC, cậu bạn rất nhiệt tình tem, xong ko có điều kiện Online nhiều. Khánh hay đi sinh hoạt cùng CLB tem ở Huế, và giao lưu chỗ CLB của bác Hiếu ở xã Thuỷ Biểu. Nay Khánh cũng đã vận động để lập và cố gắng duy trì CLB tem tại ĐHNN Huế. Hum 29 Tết rùi mình cũng gửi 1 ít món đồ vô hỗ trợ phong trào, Khánh cũng đã nhận được, hy vọng là hum CN.01.02.2009 giao lưu tem kia kịp gặp và tặng cho các bạn

29111

Hy vọng trong năm 2009 tới hình ảnh về sinh hoạt tem nơi này sẽ được cập nhật như Zo đã làm với Cần Thơ (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?p=41186#post41186) hôm nay :D

hat_de
15-02-2009, 16:28
tin mới .. tin mới :

Sáng nay CLB tem Đại Học Ngoại Ngữ Huế (mới thành lập) đã tới sinh hoạt giao lưu cùng CLB tem NVH (10 bác) rất đông vui có khoảng gần 30 người tổng cộng.

Việc giao lưu đối với 1 CLB non trẻ với 1 CLB đã có truyền thống rất có ý nghĩa ... hy vọng các tỉnh khác cũng thi thoảng có sự kiện tương tự.

Ko rõ anh Tiny có đi ko nếu có nhớ cho bà con coi chút ảnh !

hat_de
18-02-2009, 16:11
Ko rõ anh Tiny có đi ko nếu có nhớ cho bà con coi chút ảnh !

Rất may là anh Tiny có đi và đã ghi được những hình ảnh tem ấm cúng đó và giới thiệu tại đây

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3153

trong mục đó L-) có 4 hình và thuyết minh khá chi tiết, gk xin được mượn 1 tấm sáng bên này

30515

ở đó có bác Hốt, bác Hiếu ... 2 nhà sưu tầm lão thành và tâm huyết của Huế, ngoài ra còn bạn Khánh (áo trắng gầy) là 1 người rất tích cực cho CLB tem của mình ở trường ĐH Ngoại Ngữ Huế, và thường xuyên tham gia hoạt động của CLB tem xã Thủy Biểu cũng như CLB tem NVH

bạn mập đang chăm chú coi tem kia thì mình ko bít, từ bức ảnh trên nhìn về phía ngược lại là 1 dàn trẻ khác nữa ... các bạn hãy vô coi link của anh Tiny nhé

Hy vọng lần sinh hoạt tới của CLB tem NVH sẽ có thêm tư liệu :D

hat_de
27-02-2009, 09:51
tới hẹn lại lên
theo thông tin của bạn Khánh CN nầy 01.03 CLB tem nhà văn hóa Trung Tâm Huế lại có buổi sinh hoạt thường kì
chúc bà con vui vẻ và có hình ảnh càng tốt.

Sau bao năm hoạt động lần vừa rồi là lần đầu tiên hình ảnh của 1 CLB được ghi hình. Còn trước kia toàn sự kiện lớn như TL hay phát hành tem mới có hình. Mong rằng hình ảnh sinh hoạt bình thường của các CLB tem đó đây cũng được cập nhật để mang lại không khí cho toàn quốc :D

hat_de
01-03-2009, 13:28
...
theo thông tin của bạn Khánh CN nầy 01.03 CLB tem nhà văn hóa Trung Tâm Huế lại có buổi sinh hoạt thường kì ...

thông tin mới nhất cho bít sáng ni ở NVH Huế rất đông vui, có tổng cộng hơn 30 thành viên, thành viên của CLB tem NVH và của CLB tem Đại Học Ngoại Ngữ giao lưu rôm rả ... mai mốt anh tiny sẽ post hình ... :D

chợ tem HN, SG, NT sáng ni hông bít thế nào nhỉ

còn CLB tem Thủ Đô tại HN chắc vẫn sinh hoạt bình thường, CLB tem Việt Tiệp của Hp 1 tiếng nữa cơ :D

tiny
03-03-2009, 09:44
CLB NVH Trung tâm + CLB ĐH Ngoại ngữ tổ chức giao lưu thường kỳ đầu tháng ở một địa điểm mới đầy thi vị! Có hoa, nhạc, thơ, tranh ... và một thứ không thể thiếu TEM. Đó là quán Cafe ANA nằm ở góc một phố nhỏ trên đường Tố Hữu (nghe tên đã biết là văn thơ rồi í!).
Dân số cũng khá là đông, chiếm hết 1/2 diện tích quán lun! Sĩ số nhờ mọi người đếm dùm.
Hôm nay ngoài thành viên 2 CLB, còn có bác Hiên (áo pull đen) ở Hoa Kỳ về thăm quê, nhân dịp ghé thăm CLB. Bác đang nói chuyện với bác Hốt. Bác là một nhà sưu tập tem lâu năm. Bác nói không ngờ phong trào chơi tem ở Huế sôi nổi như vậy! Bác hứa khi về sẽ gửi tem về tặng cho CLB để cổ vũ thêm cho phong trào.
Bác Hiếu đang đứng đếm đếm gì đó? Chắc là điểm danh đó mà!

31344

Anh Nguyễn Hữu Đính (áo pull trắng) - Hội trưởng là người đề ra sáng kiến tổ chức buổi họp ở chốn đầy chất thơ ca này đó!
Ngồi kề bên A.Đính là A.Hài 1, A.Nam, A.Hài 2 và 1 bạn SV ...(chắc tên là Hồng vì mặc áo hồng)

31345

'casau' Khanh đang cười 'nham nhở'. Nó ngồi giữa 2 bác Black & White (bác Hiếu và bác Hốt). Đám mấy chị buôn mấy trái dưa lê ... gì cà?
31346

Giàn hoa phong lan rất đẹp, nhưng ở đây tối quá và treo hơi bị cao nên khó chụp close-up được!

31347

Trên tường có đàn cá đang bơi. Phía dưới có anh chàng bàn bên, hình như là Trithuc_nguyen đang say sưa lướt net.
Có vẽ hao hao giống bác Gõ kiến nhỉ?!

31348

Từ trái sang phải: Tiny, bác Thái, A.Đính, A.Hài. Ui da! A. Đính rút túi nói: "Cho tui nộp ... hội phí nghe!"
31349

Lão Hảo ngâm cứu quyển sổ dữ vậy?! Coi chừng lũng sổ đó!

31350

hat_de
03-03-2009, 10:04
CLB NVH Trung tâm + CLB ĐH Ngoại ngữ tổ chức giao lưu thường kỳ đầu tháng ở một địa điểm mới đầy thi vị! Có hoa, nhạc, thơ, tranh ... và một thứ không thể thiếu TEM. Đó là quán Cafe ANA nằm ở góc một phố nhỏ trên đường Tố Hữu (nghe tên đã biết là văn thơ rồi í!).
Dân số cũng khá là đông, chiếm hết 1/2 diện tích quán lun! Sĩ số nhờ mọi người đếm dùm.
Hôm nay ngoài thành viên 2 CLB, còn có bác Hiên (áo pull đen) ở Hoa Kỳ về thăm quê, nhân dịp ghé thăm CLB. Bác đang nói chuyện với bác Hốt. Bác là một nhà sưu tập tem lâu năm. Bác nói không ngờ phong trào chơi tem ở Huế sôi nổi như vậy! Bác hứa khi về sẽ gửi tem về tặng cho CLB để cổ vũ thêm cho phong trào.
Bác Hiếu đang đứng đếm đếm gì đó? Chắc là điểm danh đó mà!

Anh Nguyễn Hữu Đính (áo pull trắng) - Hội trưởng là người đề ra sáng kiến tổ chức buổi họp ở chốn đầy chất thơ ca này đó!
Ngồi kề bên A.Đính là A.Hài 1, A.Nam, A.Hài 2 và 1 bạn SV ...(chắc tên là Hồng vì mặc áo hồng)

'casau' Khanh đang cười 'nham nhở'. Nó ngồi giữa 2 bác Black & White (bác Hiếu và bác Hốt). Đám mấy chị buôn mấy trái dưa lê ... gì cà?

Giàn hoa phong lan rất đẹp, nhưng ở đây tối quá và treo hơi bị cao nên khó chụp close-up được!

Trên tường có đàn cá đang bơi. Phía dưới có anh chàng bàn bên, hình như là Trithuc_nguyen đang say sưa lướt net.
Có vẽ hao hao giống bác Gõ kiến nhỉ?!

Từ trái sang phải: Tiny, bác Thái, A.Đính, A.Hài. Ui da! A. Đính rút túi nói: "Cho tui nộp ... hội phí nghe!"

Lão Hảo ngâm cứu quyển sổ dữ vậy?! Coi chừng lũng sổ đó!

quá là tuyệt vời
Huế xứng đáng là mảnh đất từng 1 thời là thủ đô của nước ta.

gk hay quan tâm tới phong trào tem các nơi, mỗi khi nghĩ tới Huế là hình dung ra 1 số nhà sưu tầm như bác Hốt, bác Hiếu, a Đính ...trẻ có Thuý, Vân, Khánh ... mạng có cá sấu, hổ mang, bi lắc, anh tí hon :D ... hình dung ra 1 số TL, 1 số bộ tem và 1 vài cuộc giao lưu ... đã từng coi TL năm ngoái tại Huế nhân ra bộ Nhã nhạc cung đình 3 tem 1 lốc ... tức là 1 bức tranh toàn cảnh khá sôi động hiện ra trong đầu mình

nhưng hum ni mới choắng váng vì đông vui quá ... Hp thua xa ... ha ha ...

Huế có truyền thống, có nhìu cụ cao thủ, có lớp trẻ nhiệt tình ... trái với sự yêm đềm trầm mặc của trốn nầy .... sự bất ngờ còn tới với cả bác Hiên vìa từ Huê KÌ ... hy vọng bác Hiên sẽ là 1 nguồn động viên lớn cho quê nhà ... mong bác Hiên cũng đăng đàn như các bác Việt kiều khác như bác Gà, bác Nai, bác Trâu, anh Tiến ....

1 mong muốn nữa là ko chỉ được nhìn các bạn tem Huế mà còn được gặp các bạn trong không gian tem ONLINE và cả ngoài đời nữa ạ!

Tl tem quốc gia - VIETSTAMPEX 2010 này gặp nhau tại Hn nhé ;)

bạn Dé ... he hé :D

P/s: aaaaaaaaaaaaaaa

theo 1 nguồn tin mật thì sau khi cafe cà pháo nhà mình còn tới nhà anh Thoại coi tem nữa

sự thể thế nào nhỉ ... hi hi :D ....

hat_de
03-04-2009, 08:39
mai giỗ tổ Hùng Vương cả nước nghỉ, máy tính ở nhà thì hỏng chắc ko online được vậy nên hum ni là ngày cuối để có thể thông báo hội CLB trên

CN nì ngày 5.4 bà con tem ở Huệ nhớ đi sinh hoạt nha

Nghe đồn 10 ngày sau tực 15.4 sẻ cọ TL tem nhọ ợ CLB tem ĐHNN đoá, chi tiết thế nào Khánh sẻ báo cho mọi người tại buổi sinh hoạt

tiện vào thông báo thấy mục trên còn 1 hảnh chưa hiện

úm ba la hộ nào

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=31343&d=1236050464

chúc sáng CN này Huế có 1 buổi sinh hoạt đông vui :D

hat_de
07-04-2009, 09:01
CN nì ngày 5.4 bà con tem ở Huệ nhớ đi sinh hoạt nha

Nghe đồn 10 ngày sau tực 15.4 sẻ cọ TL tem nhọ ợ CLB tem ĐHNN đoá, chi tiết thế nào Khánh sẻ báo cho mọi người tại buổi sinh hoạt

buổi sinh hoạt chỉ có 9 người
1 số bác bận, bác Hốt sau khi mổ tim vẫn chưa khỏe hẳn, anh tiny bận
TL tem của CLB tem ĐHHH hoãn tới cuối tháng.

báo cáo hết !

hat_de
01-05-2009, 18:21
báo cáo hết !

hy vọng lần tới đây ko quá ảm đảm như vậy

tới hẹn lại lên, CN đầu tiêng hàng tháng, CLB tem NVH Huế lại tập trung tại NVH để giao lưu trao đổi và coi tem

buổi CN.03.5.2k9! tới đây ngoài các việc tem thông thường hẳn còn có mục bàn vìa TL tới của CLB tem Trường ĐH Ngoại Ngữ Huế do bạn Nhật Khánh phụ trách.

Hy vọng sẽ có 1 buổi sinh hoạt đông vui và 5.5 này Huế có 1 cuộc TL nho nhỏ và ấm cúng :D

asahi
28-05-2009, 22:13
Huế: THông báo từ Câu lạc bộ tem Nhà Văn Hóa Trung tâm tỉnh Thừa Thiên Huế:
Buổi sinh hoạt CLB tem NVHTT sẽ được dời vào Chủ Nhật này 31/05/2009 thay vì 07/06/2009 như thường lệ. Hôm đó sẽ diễn ra buổi chia tay chị Tâm( hiện đang quản lý quầy tem Bưu điện tỉnh TT-Huế), chị sẽ vào Sài Gòn công tác. Hội viên CLB đọc dòng thông báo này xin đến sinh hoạt tại quán cà phê Mục Đồng( trước mặt Nhà Văn Hóa trung tâm tỉnh) lúc 8h.
THành viên CLb đọc được dòng thông báo này, xin hãy thông báo cho các thành viên khác đến sinh hoạt, để buổi sinh hoạt thêm phần đông vui và chia tay 1 thành viên hết sức nhiệt tình trong phong trào tem Huê.
Xin cám ơn:)

asahi
28-05-2009, 22:15
THông báo từ Câu lạc bộ tem Nhà Văn Hóa Trung tâm tỉnh Thừa Thiên Huế:
Buổi sinh hoạt CLB tem NVHTT sẽ được dời vào Chủ Nhật này 31/05/2009 thay vì 07/06/2009 như thường lệ. Hôm đó sẽ diễn ra buổi chia tay chị Tâm( hiện đang quản lý quầy tem Bưu điện tỉnh TT-Huế), chị sẽ vào Sài Gòn công tác. Hội viên CLB đọc dòng thông báo này xin đến sinh hoạt tại quán cà phê Mục Đồng( trước mặt Nhà Văn Hóa trung tâm tỉnh) lúc 8h.
THành viên CLb đọc được dòng thông báo này, xin hãy thông báo cho các thành viên khác đến sinh hoạt, để buổi sinh hoạt thêm phần đông vui và chia tay 1 thành viên hết sức nhiệt tình trong phong trào tem Huê.
Xin cám ơn

asahi
28-05-2009, 23:02
Thong báo từ CLB tem nhà VHTT tỉnh Thừa Thiên Huế
Xin cám ơn.

tiny
29-05-2009, 08:25
Asahi ơi, làm gì mà nhấn 3 lần thông báo luôn vậy? Tính lập HATTRICK à!!!

hat_de
29-05-2009, 08:46
Asahi ơi, làm gì mà nhấn 3 lần thông báo luôn vậy? Tính lập HATTRICK à!!!

cậu ấy mới tham dự đời sống đàn nên ko biết nút EDIT :D
để em vô nick gokien_tthue để thông báo giùm 1 phát !
tiếc là các bạn tem đó giờ bận rộn ít quan tâm tới tem rùi, Huế nên tích cực tìm kiếm trên mạng để bức tranh nhân sự làng tem tỉnh Thừa Thiên ngày 1 nhộn nhịp ;)

asahi
31-05-2009, 14:47
Tin từ Huế:
Sáng nay CLB tem Nhà Văn hóa Trung tâm tỉnh TT-Huế sinh hoạt vào lúc 8h-11h45 tại quán café trước mặt Nhà VHTT tỉnh, đến sinh hoạt khoảng hơn 20 thành viên CLB, trong đó gồm có: chú Đính(GĐ TT Văn hóa thông tin tỉnh- Cố Vấn CLB), cô Minh( Phó GĐ Bưu điện Tỉnh), chú Phước ( Chủ nhiệm CLB), bác Hốt, bác Hài ( Phó CN CLB), bác Hiếu( Phó CN CLB- CN CLB tem xã Thủy Biều), anh Tiny……Và tất nhiên là có Asahi nữa.
Buổi sinh hoạt diễn ra nhằm định hướng, công việc của CLB trong thời gian sắp tới và buổi chia tay chị Tâm( phụ trách gian hàng tem bưu điên Tỉnh).
Ban đầu là lời phát biểu chia tay của chị Tâm. Sau đó, Bác Hiếu đại diên cho CLB phát biểu chia tay chị Tâm, nhân tiện đây bác cũng thay mặt cho các em học sinh xã Thủy Biều gởi đến chị những bức thư do chính các em viết bằng tấm lòng của mình gởi đến chị Tâm.
Sau đó là những lời góp ý của bác Hốt về định hướng hoạt động của CLB trong thời gian sắp đến( về các cuộc triễn lãm sắp tới, xây dựng các CLB tem hiện có ở Huế, phương thức để thúc đẩy phong trào tem chơi ở Huế)- sức khỏe của bác hiện nay đã khá hơn rất nhiều, mặc dù bác mới tiến hành giải phẫu hở động mạch vành lần 2 hôm 15/05 vừa rồi.
Tiếp theo, là phát biểu của chú Đính về kế hoạch sắp tới của CLB, tìm nguồn hỗ trợ, thiết kế logo, phát hành FDC cho CLB, in áo CLB. Xúc tiến thành lập 1 trang web, 1 địa chỉ mail chung cho CLB.
Hiện tại thì những bài viết có liên quan đến phong trào tem chơi của Huế sẽ được đăng cua trang Net Cố Đô( trang web của Bưu Điện Huế).
Tiếp theo sau đó, là những cuộc bàn luận về tem cùng với đó là vài cốc bia nhân dịp buổi sinh đầu tháng của CLB.
Tin từ Huế xin dừng tại đây, hình ảnh cụ thể của buổi sinh hoạt anh Tiny sẽ đăng lên trong bài viết sau.
Chúc bạn tem cả nước có 1 ngày chủ nhật vui vẻ.

tiny
02-06-2009, 17:10
Buổi họp bắt đầu lúc 8g sáng CN 31/5/2009. Địa điểm tại quán cafe Dù (vì thấy nhiều dù) ở trong khuôn viên của Nhà VHTT Huế.
44581
A.Minh (pull đỏ) là nhân vật mới bóc tem của CLB, hiện là bác sĩ tại BV TW Huế. Tiếp đến là bác Hài- dân cựu trào của CLB. Chị Định- người sẽ tiếp quản Quầy tem chơi ở BĐ TT-Huế. Kế bên là chị Tâm - nhân vật chính của buổi họp chia tay chị. Lý do theo chồng 'bỏ cuộc chơi' vào Saigon. Hy vọng chị Tâm sẽ là cầu nối giữa Saigon & Huế. Chưa gì đã thấy đeo kiếng mát vào, sợ khóc họ thấy thì 'ốt dột' chết!
44582
Hôm nay nhiều phó nhòm quá, không biết ai là 'chính nhòm' đây??? Ở góc xa là bác Hiếu -CLB tem xã Thủy Biều, ở gần là anh Phước - BĐ.
44583
Hảo, mặc áo chim cò. A.Đính-Hội trưởng năng nổ. Tiếp đến là Quỳnh-thư ký hội. Kế là Phong- giáo viên.
44584
Chị Tâm giấu mặt vì mắt đỏ hoe. Bác Hốt vừa mổ tim lần hai xong nhưng vẫn phong độ chán. Bác đang nghe bác Hiếu phát biểu.
Áo trắng cuối hàng là anh Nam- họa sĩ của BĐ tỉnh TT-Huế.
44585
Chị Tâm nhận những bức thư đầy ắp tâm tình của các em học sinh của CLB tem Thủy Biều, do bác Hiếu trao. Ngoài bì thư có cả ảnh của các em. Chị Tâm không dám mở thư ra đọc, vì sợ sẽ khóc sụt sùi mất! Nên phải nhờ người khác đọc thử 01 bức. Ôi thôi, "chị như người mẹ thứ hai của em..."! Thế mà không khóc ... mới lạ!
44586
Chị Tâm - nhân vật chính đây.
44587
Một người mới đến, chị Diệu Minh - PGĐ BĐ, rất nhiệt tình với phong trào tem. A.Thoại đang hướng về nhân vật mới, chăm chú lắng nghe phát biểu.
44588
Bác Hốt say sưa đọc tạp chí Tem mới. Chị Tâm sao lại núp sau lưng chị Định thế! Định thì lại quay qua nói chuyện với ... cây cán dù à!
44590
Bài báo nói về bác Hốt đăng trên báo Thừa thiên Huế do anh Minh Ngọc viết.
Sau vòng 1: uống cà phê & bánh ngọt. Anh Đính đề nghị vòng 2: bia & vịt. Chị Minh tiếp vòng 3: Karaoke.
Ôi một ngày chủ nhật tươi hồng!! Bà con về đến nhà lúc 14g.

hat_de
02-06-2009, 17:18
Buổi họp bắt đầu lúc 8g sáng CN 31/5/2009. Địa điểm tại quán cafe Dù (vì thấy nhiều dù) ở trong khuôn viên của Nhà VHTT Huế....

Bài báo nói về bác Hốt đăng trên báo Thừa thiên Huế do anh Minh Ngọc viết.
Sau vòng 1: uống cà phê & bánh ngọt. Anh Đính đề nghị vòng 2: bia & vịt. Chị Minh tiếp vòng 3: Karaoke.
Ôi một ngày chủ nhật tươi hồng!! Bà con về đến nhà lúc 14g.

ôi trời ơi thích thiệt đó

giờ đăng đàn là có thể quan sát được diễn biến tem trên địa bàn cả nước rùi. rất sống động và thời sự.

Huế ta răng bựa nớ vui vậy hè ... vòng 1 cà fe bánh ngọc vòng 2 bia vịt vòng 3 chị Minh karaoke ... thật là 1 ngày vui quá xá... bác Hốt khỏe rùi hén ... mổ tim xong tham gia được cả 3 vòng trên thì thui coi như khỏi phải đi kiểm tra lại sk :D

vui thiệt ... cảm ơn các bạn tem ở trỏng nhé ... hẹn 1 ngày gặp mặt :D

tiny
02-06-2009, 17:37
Bác Hốt chiến đấu cả 3 vòng, tới giọt máu cuối cùng luôn! Nhưng uống trà xanh không độ thui!

asahi
30-07-2009, 11:52
tiếc thật, mình về giữa đường, nếu không là đi chơi đến chiều rồi

asahi
30-07-2009, 11:53
chị Tâm vào SG chua được 1 tháng, mà tem SG đua nhau chạy ra Huế từng ngày

hat_de
30-07-2009, 14:37
chị Tâm vào SG chua được 1 tháng, mà tem SG đua nhau chạy ra Huế từng ngày

Thế thì còn gì bằng. Tuy ko còn ở Huế nhưng chị í vẫn cống hiến tích cực cho phong trào tem quê nhà rùi. SG là vựa tem của cả nước, có nhân tố của phong trào vô trỏng sẽ giúp được địa phương phát triển nhiều, ít nhất là đáp ứng nhu cầu tem của quê nhà ... khà khà :))

Huế có bạn tem ở nước ngoài nữa lại càng hay :D

asahi
05-08-2009, 10:58
THÔNG BÁO:
Dư kiến thì CLB sẽ sinh hoạt vào Chủ nhật vừa rồi, nhưng vì vài lý do khách quan, nên dời lại vào chủ nhật tuần này 09/08/2009
Địa điểm sinh hoạt: CLB sẽ làm 1 chuyến dã ngoại về xã THUỶ BIỀU( nơi có CLB tem xã thuỷ Biều) của bác THân TRọng Hiếu - Phó CN CLB tem NVHTT HUẾ, như vậy là sau 6 tháng CLB đã trở lại THUỶ BIỀU- xứ sở Thanh Trà xứ HUẾ.
thời gian tập trung: 7h 30
Địa điểm tập trung: NHà Văn hoá trung tâm tỉnh TT- Huế( dự kiến), sau đó lên nhà bác Hiếu ở THUỶ BIỀU-mùa này Thanh Trà nhiều lắm.:D
NÀO cùng lên THUỶ BIỀU nào:)
có gì thắc mắc xin liên hệ CN CLB Mr Phước-0914094444

hat_de
05-08-2009, 11:18
em ơi thông báo ở đây rùi mà

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=4276

Tuy nhiên bản tin này có vẻ chi tiết hơn :D

caifincafe
05-08-2009, 11:40
Asahi nên gom lại vào 1 topic thôi. Hiện giờ có tới 4 topic clb tem Huế rồi

hat_de
05-08-2009, 11:48
Có lẽ cậu ấy muốn mục chìm chậm nên làm vậy ấy mà .... để sau khi buổi sinh hoạt xong ta gom lại cũng được :D, cứ để cái này coi như 1 động tác hỗ trợ phong trào tem xứ Huế về mặt truyền thông được ko bà con :D

tiny
05-08-2009, 14:25
Nhờ BĐH gom lại dùm, không thì mấy CLB khác kiện thì nguy!:P

hat_de
05-08-2009, 14:41

ây da ... bác lo xa quá
trên tinh thần hỗ trợ 1 cách tối đa sự phát triển của phong trào tem các tỉnh, gk cho rằng khâu thông tin cũng là 1 phần việc quan trọng, đôi khi sót 1 cú là 1 bạn tem lỡ mất buổi sinh hoạt.

Asahi chắc ko quen sử dụng diễn đàn ... mỗi lần có tin mới là cậu ý lại làm 1 mục. Nếu tính là spam thì hoàn toàn có cơ sở pháp lý ... tuy nhiên chỉ còn vài bữa nữa là sinh hoạt ... cứ để cho vui ... sau đó em sẽ gom hộ cho.

CLB nào kiện em sẽ chịu trách nhiệm giùm cho :D

Thực ra là em hông mún asahi cảm thấy bị can thiệp nên hông gộp lun, nếu cậu í ko giận thì em gộp hộ liền :D

asahi
06-08-2009, 11:04
do em muốn thông báo này ở nơi mọi người nhận ra được là tin mới nóng nhất, để bạn tem xứ Huế biết đi mà sinh hoạt ấy mà, xong buổi sinh hoạt nhờ anh gk gom lại giùm nhé

hat_de
06-08-2009, 11:34
do em muốn thông báo này ở nơi mọi người nhận ra được là tin mới nóng nhất, để bạn tem xứ Huế biết đi mà sinh hoạt ấy mà, xong buổi sinh hoạt nhờ anh gk gom lại giùm nhé

Nhất trí thui !

Huế muốn bản tin nằm trong nhóm các bài viết mới để tồn tại trên mặt tiền VS lâu hơn là việc up nó vào bản tin cũ.

Việc này nếu tính ra cũng là sì-bam vì nó lạm dụng tài nguyên mặt tiền. Xong với tinh thần hổ trợ phong trào tem các tỉnh ở mức tối đa có thể anh vẫn để.

Khi nào sinh hoạt xong hoạc khi nào nó trôi khỏi tóp 10 bài mới anh sẽ gom lại giùm cho.

Việc xóa bài cũ hoặc gom bài mới sớm có thể dẫn tới hiện tượng link gửi đi mấy hum trước, hum ni bạn tem mới vào Y!M đọc thì đã mất hiệu lực... vậy nên sẽ chỉ gom sau khi buổi sinh hoạt đã hoàn tất để ko vô tình tạo ra bước cản nào cho phong trào tem đó đây :D

Chúc Huế có 1 buổi sinh hoạt đông vui ;)

hat_de
17-08-2009, 15:22
1 tuần đã trôi qua rùi !
Tình hình sinh hoạt giao lưu tại Thủy Biểu thế nào, có vui ko các bác. Khi nào rảnh Huế nhớ thuật hen.

còn vìa vụ

sau khi để nguyên 1 tuần hum ni định gom bài lại giùm cơ mà điều hành viên ko có chức năng đó, đành phải chờ BQT thui :D

asahi
17-08-2009, 19:33
chủ nhật 09/08/2008 vừa rồi, bị ảnh hưởng bởi cơn bão số 6 trên biển Đông, trời mưa tầm tã, nhưng họp mặt khá đầy đủ, không khí hơi buồn 1 tí, nhưng hết sức đầm ấm

tiny
20-02-2010, 10:46
Mồng 4 Tết (17/2/2010) CLB tem Huế tập trung tại Bưu điện TT Huế lúc 10 giờ sáng để du xuân một chuyến về phía Tây thành phố. Thử điểm danh xem A.Phước, Hảo, Asahi (Khánh), A.Tiny (Việt), bác Hốt, A.Nam, còn có cả người từ Saigon ra nữa - chị Tâm cùng phu quân! Sẵn sàng chưa...?! Xuất phát!

Điểm đến đầu tiên là nhà A.Nguyễn Hữu Đính, chủ tịch CLB tem NVH TT. Ngoài trời lạnh nhưng vào nhà là ấm cúng ngay. Sắc xuân tràn ngập trong nhà. A. Đính chắc là tham gia CLB sinh vật cảnh nữa. Thấy khắp nhà trưng bày nào là tranh vẽ, bức khảm xà cừ, chim, cá cảnh, huy hiệu, đồ gốm, hòn non bộ, bonsai, hoa phong lan... Có mà xem mệt nghĩ!
83729

83730
Chủ nhà ân cần mời khách thưởng thức trà, mứt, bánh.
83731
Và không quên thêm ly rượu mừng xuân, chúc mọi điều tốt lành, khang an và thịnh vượng!
83732

83733

83734

Điểm đến thứ hai là nhà bác Thân Trọng Hiếu ở Thủy Biều. CLB do bác thành lập có gần 150 em học sinh tiểu học ở Thủy Biều. Bước vào nhà, đập vào mắt mọi người là bộ sưu tập máy ảnh cổ của bác Hiếu. Nhiều máy có từ thời Pháp! Được cất trong tủ kiếng.
8373583736

8373783738

83739

83740
Chị Tâm tặng các em CLB Thủy Biều 35 bộ tem hoạt hình, bác Hiếu đại diện nhận món quà ý nghĩa này!
8374183742

83743

8374483745
Lúc này trời đã trưa nên bác Hiếu mời bà con ăn bánh chưng, dưa hành và cả món đặc sản 'thịt kho nước dừa' đúng kiểu Saigon. Không ngờ bác cũng là một đầu bếp thứ thiệt!
83746

83747

83748

asahi
20-02-2010, 14:47
ClB tem Huế cũng góp vào một vài hình ảnh gặp gỡ đầu năm cùng với đầu cầu HP-HN- SG

họp mặt đông vui quá, rất tiếc là hôm mồng 4 Huế bị mưa, nếu không cuộc vui sẽ còn kéo dài đến chiều

asahi
21-02-2010, 11:08
mình phải kêu gọi thêm nhiều bạn tem Huế vô đăng bài thêm mới được, ở VS này, chỉ asahi với anh Tiny thay nhau người múa, người phụ họa về tình hình hoạt động của làng tem Huế thôi thì cũng ít quá. hì hì

asahi
21-02-2010, 18:30
sinh hoạt ở Hp, SG đông vui anh dẻ nhỉ

hat_de
21-02-2010, 18:47
sinh hoạt ở Hp, SG đông vui anh dẻ nhỉ

ừ...miền Trung thì Huế nhộn nhịp cũng vào hàng nhất còn gì

có thể nói xuân này cả 3 miền thiệt đông vui :D

Hy vọng xuân sau cũng vậy :D

asahi
21-02-2010, 21:30
theo dự kiến, nếu không có thay đổi vào giờ chót thì ngày 14/3/2010 này CLB tem của Trung tâm Hoạt động Thanh Thiếu Niên tỉnh TT- HUẾ sẽ chính thức được thành lập, đây kết quả của chuyến làm việc của công ty tem vào tại buổi" Giáo dục văn hóa sưu tập tem" diễn ra vào 27/12/2009 vừa rồi tại NHà Văn hóa Trung Tâm HUẾ

asahi
22-02-2010, 13:38
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=83737&d=1266639586
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=83739&d=1266639708
mấy cái này thuộc dạng đồ cổ, kiếm cho ra cũng hơi khó...Bác Hiếu không chỉ là " lão tem" của Huế mà còn là một nhà nhiếp ảnh với hơn 50 năm trong nghề nhiếp ảnh

asahi
25-06-2010, 19:31
sáng mai thứ 7 , 26/06/2010
CÂU LẠC BỘ TEM TTVHTT THỪA THIÊN HUẾ sẽ sinh hoạt sớm hơn một tuần so với lịch sinh hoạt(lý do chủ quan):D
Địa điểm: nhà anh Thái- ảo thuật gia có tiếng ở Huế
2 Bùi Thị Xuân, phường Phường Đúc, Huế( sát ga Huế)

Các hội viên câu lạc bộ cũng như các bạn tem gần xa có quan tâm và cùng trao đổi, nói chuyện thì xin đến địa chỉ trên.
Gia chủ tận tình đón tiếp
Thông báo này thay cho giấy mời

hat_de
26-06-2010, 09:56
...
Địa điểm: nhà anh Thái- ảo thuật gia có tiếng ở Huế
2 Bùi Thị Xuân, phường Phường Đúc, Huế( sát ga Huế)

anh Thảo ảo thuật gia đây phải ko e :D ... trông thật bí hiểm 8-x

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=96717&d=1276748454

hy vọng tầm này trong đó đang là 1 buổi sinh hoạt đông vui

bổ ích với tem và vui vẻ với những màn ảo thuật

anh mà là ảo thuật gia anh ... hô biến vài quả ra mấy cuốn Album tặng CLB mình chơi :D

Thoai ... chúc trong đó vui nhé ... chớ quên chia sẻ hình ảnh - thuật lại ko khí tem pha sắc màu ảo thuật hieng ;)

tiny
28-06-2010, 10:54
Đây là buổi sinh hoạt đột xuất, lần thứ hai trong tháng 6/2010 này.
Lý do: chia tay một thành viên cực kỳ năng nổ, vừa là thủ quỹ của Hội. Đó là chàng ASAHI. Cậu ấy tốt nghiệp ĐH Ngoại ngữ rồi. Nay đã được chi nhánh FPT tại Đà Nẵng, tuyển dụng vào làm việc trong ngành ... công nghệ thông tin! Thế mới ghê chứ lị!
Thời gian: 8 giờ sáng ngày 26/6/2010
Địa điểm: tại nhà anh Thái - ảo thuật gia ở địa chỉ: số 2, đường Bùi Thị Xuân, Huế (gần ga Huế).
Thành phần: vui lòng xem ảnh.
98242
Cánh trái: các anh Đính, Thoại, Việt, Hài, Phước.
Cánh phải: anh Nam, bác Hốt, Asahi, bác Hiếu (không có trong hình, vì bận tác nghiệp).
98243
Bốn mem nữ của nhóm tem ĐHNN.
98244
Chủ nhà -A. Thái đang ngồi trước TV.
98245
Bài báo về Kỷ lục gia Thái.
98246
Hai chú cọp đẹp hông?!
98247
Asahi ngồi bên người đẹp nên cườì toe toét. Bác Hốt cũng cười thông cảm cho bọn trẻ!

98255
9 giờ sáng rời nhà A.Thái đến quán ăn đồng quê cách nhà A.Thái khoảng 1,5km.
98256
Nhà hàng chính hiệu 'đồng quê', tranh tre, nứa lá!
98257
A.Thoại tham gia bắt cá cho nhà bếp!

98248
Hội nghị bàn đào sôi nổi ghê chưa!
98249
A. Thoại mới hạ sơn từ Hoa Quả Sơn, liền trỗ tài leo cây khế, hái quả làm 'mồi nhậu'!
98250
Ưu tiên bác Hốt uống nước cam!
98251
Ai nấy đều phải ôm chai. Bác Hiếu mặc áo đen!
98252
A. Hài lại rót bia vào ly đá + ớt tươi dầm. Món này chắc là "hot" & "cold" lắm!
98253
Hàn huyên tâm sự. Asahi đang cắn móng tay kìa!
98254
A.Thái đang suy tư, khói thuốc bay lên cao kìa!

98258
Phong cảnh bờ sông 1.
98259
Phong cảnh bờ sông 2.

redbear
28-06-2010, 12:03
Chẹp! Em kết cái nhà hàng này rồi nè!

Huế sinh hoạt tem vui thế nhỉ. Hì

Đinh Đức Tâm
28-06-2010, 13:24
Chẹp! Em kết cái nhà hàng này rồi nè!

Huế sinh hoạt tem vui thế nhỉ. Hì

Kết rùi thì tới đi, hehe
Tớ tới đây rùi :D, đẹp cực :D

redbear
28-06-2010, 14:39
Sẽ tới thôi,một ngày không xa. Mình thích kiểu nhà hàng có cảnh đẹp và vườn cây như thế!Bữa nào ra Huế sinh hoạt mí được.

tiny
28-06-2010, 14:54
Hân hạnh đón tiếp quý khách!

asahi
28-06-2010, 18:27
[SIZE="3"][FONT="Book Antiqua"][COLOR="Navy"]
98253
Hàn huyên tâm sự. Asahi đang cắn móng tay kìa!

lúc này, đang chờ nhà hàng đem đồ nhậu ra lâu quá, đành cắn móng tay cho đỡ, may mà sau này còn có món khế ngọt

hat_de
29-06-2010, 08:41
ái chà chà ... rôm rả quá ta hí :D

Hai chú cọp đẹp hông?!

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=98247&d=1277697504

Asahi ngồi bên người đẹp nên cườì toe toét. Bác Hốt cũng cười thông cảm cho bọn trẻ!

chà ... cọp đẹp ko quan trọng ... quan trọng là người đẹp nào đang ngồi cạnh Asahi kìa...bác Hốt sau kì mổ tim năm ngoái trông vẫn khỏe chứ ha :D

chà .. .tiếc thiệt đó :D

Đây là buổi sinh hoạt đột xuất, lần thứ hai trong tháng 6/2010 này.
Lý do: chia tay một thành viên cực kỳ năng nổ, vừa là thủ quỹ của Hội. Đó là chàng ASAHI. Cậu ấy tốt nghiệp ĐH Ngoại ngữ rồi. Nay đã được chi nhánh FPT tại Đà Nẵng, tuyển dụng vào làm việc trong ngành ... công nghệ thông tin! Thế mới ghê chứ lị!

Xin chúc mừng Asahi nhé !

Tốt nghiệp ra trường, có ngay việc làm ở 1 Cty IT uy tín hàng đầu VN, và lại ở Đà Nẵng - 1 thành phố phát triển năng động. Đây là thành phố có TCT mạnh nhất VN (sau TCT của HTVN) và là 1 thành phố có phong trào tem mạnh nhất nhì miền Trung như Khánh Hòa vậy.

Dụng võ đất mới nghe ASAHI

chờ tin tem Đà Nẵng từ em ;)

asahi
29-06-2010, 14:44
tuy là Đà Nẵng là trung tâm lớn, nhưng theo mình được biết, ở Đà Nẵng phong trào không duy trì thường xuyên lắm, các CLB ít khi sinh hoạt định kỳ, muốn mua 1 bộ tem cũng hơi khó, quầy tem ở đây có rất ít tem

hat_de
29-06-2010, 21:16
tuy là Đà Nẵng là trung tâm lớn, nhưng theo mình được biết, ở Đà Nẵng phong trào không duy trì thường xuyên lắm, các CLB ít khi sinh hoạt định kỳ, muốn mua 1 bộ tem cũng hơi khó, quầy tem ở đây có rất ít tem

Có lẽ như vậy, vì ko thấy các hoạt động đó được share ra thế giới bên ngoài ví như qua mạng.

Tuy nhiên guồng máy hội ĐN vẫn hoạt động. Có thể họ chỉ chú trọng các hoạt động vĩ mô như ra TCT, đăng cai TL, còn các hoạt động mua bán và sinh hoạt tem thì người chơi tự giải quyết.

Nói về nhu cầu mua thì may ra chỉ SG, cùng lắm là HN đáp ứng được, còn hầu hết các tỉnh thành khác đều cần kênh mua bán khác. Cửa hàng tem dù có cũng chỉ đáp ứng được yêu cầu rất nhỏ của người chơi.

Có thể nói, tại thời điểm hiện tại chúng ta chưa "thâm nhập" được nhiều vào đời sống tem của Đà Nẵng.

Vậy thì dịp này "đặc phái viên" ASAHI làm thám tử cho thế giới tem he ;)

asahi
30-06-2010, 20:18
Có lẽ như vậy, vì ko thấy các hoạt động đó được share ra thế giới bên ngoài ví như qua mạng.

Tuy nhiên guồng máy hội ĐN vẫn hoạt động. Có thể họ chỉ chú trọng các hoạt động vĩ mô như ra TCT, đăng cai TL, còn các hoạt động mua bán và sinh hoạt tem thì người chơi tự giải quyết.

Nói về nhu cầu mua thì may ra chỉ SG, cùng lắm là HN đáp ứng được, còn hầu hết các tỉnh thành khác đều cần kênh mua bán khác. Cửa hàng tem dù có cũng chỉ đáp ứng được yêu cầu rất nhỏ của người chơi.

Có thể nói, tại thời điểm hiện tại chúng ta chưa "thâm nhập" được nhiều vào đời sống tem của Đà Nẵng.

Vậy thì dịp này "đặc phái viên" ASAHI làm thám tử cho thế giới tem he ;)

ở Đà Nẵng đúng là có những người sở hữu các bộ chuyên đề rất đáng nể, nhưng tìm ra 1 clb tem sinh hoạt đều đặn cũng hơi khó, hay Đà Nẵng chỉ có một vài trụ cột trong giới tem ĐN , còn bề sâu thì không biết?

hat_de
30-06-2010, 21:35
ở Đà Nẵng đúng là có những người sở hữu các bộ chuyên đề rất đáng nể, nhưng tìm ra 1 clb tem sinh hoạt đều đặn cũng hơi khó, hay Đà Nẵng chỉ có một vài trụ cột trong giới tem ĐN , còn bề sâu thì không biết?

anh cũng đang tò mò vấn đề này

ĐN là 1 Hội có uy tín, và bề dày truyền thống. Họ từng là chủ nhà của nhiều TL quan trọng, và là nơi tổng kết các sự kiện quan trọng. Đơn cử như tổng kết đợt thi "Áng tem thư kể chuyện bác Hồ".

Đó là những gì chúng ta đã quan sát được.

Còn về mặt giấy tờ, chúng ta có 1 con số thống kê trên TCT mà độ tin cậy anh cho rằng ko được cao cho lắm, bởi theo nó số hội viên chính thức của ĐN cao nhất cả nước

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=9047&d=1216349272

vài nét cơ bản của phong trào tem xứ Đà đã từng được anh giới thiệu tại đây

http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=1514

Có gần ngàn rưởi hội viên với 6 chi Hội

trong 5 năm từ 2005 tới 2010 đã có những biến động gì. Do bận học, bận làm... các chi Hội tạm ngưng hoạt động nay thế nào. Chỉ còn vài tháng nữa là TL tem quốc gia, nói là ko hoạt động thì cũng vô lý, vì vài tháng nữa chúng ta sẽ được xem những bộ TL lớn của ĐN đi dự TL. Phải chăng là có hoạt động àm ta ko rõ.

Năm 2007 ĐN cũng là 1 khách mời đặc biệt của TL lớn tại HP, gk đã thuật và chi tiết cả cuộc Hội thảo hôm đó, đại diện Hội tem ĐN cũng đóng góp những ý kiến và kinh nghiệm phong trào.

Việc nói rằng tại ĐN ko có hoạt động tem có thể là chưa chính xác, có thể giả thiết là tạm ngưng hoặc ít hoạt động. Khi nào ổn định công tác trong đó rồi asahi thay tìm hiểu cái "bề sâu" của nó sao. Biết đâu ở đó cũng có CLB hoạt động mạnh, mua bán trao đổi nhiều mà họ khiêm tốn ko chia sẻ hình ảnh như HP, SG, HN, Huế, AG, Cần Thơ ... và nhiều tỉnh bạn đang làm.

Hiện bạn Trang - PY đang có mặt tại HP, gk cũng mới biết tin này sáng nay, cô bé ra đám ma bà ngoại, thứ 7 sẽ về ĐN. Khi nào rảnh Asahi thử gặp, Đậu Nguyên Trang sinh năm 87 chơi tem hoa, nhưng vài năm trở lại đây ít tham gia các diễn đàn. Có diễn biến gì mới sẽ báo sau :|

asahi
30-06-2010, 22:10
Đà Nẵng có các bác gạo cội, chơi tem khá hoành tráng và những bộ sưu tập đáng nể, nhưng ngoài những vị này, mình không thấy thành viên nào mới. Vài bữa vô Đà Nẵng đi thực tế xem sao...

hat_de
30-06-2010, 22:53
Đà Nẵng có các bác gạo cội, chơi tem khá hoành tráng và những bộ sưu tập đáng nể, nhưng ngoài những vị này, mình không thấy thành viên nào mới. Vài bữa vô Đà Nẵng đi thực tế xem sao...

Hội tem Quảng Nam - Đà Nẵng đã từ lâu đời. Sau mới tách QN và ĐN riêng. Đà Nẵng vẫn là 1 địa phương mạnh. Cái này đã rõ, ko phải bàn thêm gì nữa. 1 phong trào như vậy việc có các bác lão thành cũng là lẽ tất nhiên. Vấn đề là anh gặp khá nhiều bạn tem (nay đã thôi chơi) ở ĐN, họ đều ko biết gì về sự tồn tại của phong trào hay hội đoàn tổ chức gì cả. Có lẽ chưa gặp đúng người. Anh đoán là vẫn phải có 1 CLB hoặc 1 nhóm tem nào đó chơi dù ko định kì rõ 1 tháng hay 2 tháng.

Hình dung hiện tại là như vậy, giờ có thể ngừng vấn đề này lại được rồi, chờ tin từ Asahi :D

Gặp nhiều may mắn ;)

asahi
01-07-2010, 19:32
sinh hoạt tem tại nhà ảo thuật gia Văn Thái
http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmk71WendI/AAAAAAAAXys/n3b4hGjzlDY/s128/DSCF9507.JPG

sau đó câu lạc bộ cùng nhau đi lai rai gặp mặt sinh hoạt tại nhà hàng, các bạn gái xin về trước
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmlAXlSobI/AAAAAAAAXzY/rbNkf2NLvHw/s128/DSCF9518.JPG
anh Thoại phụ giúp bắt cá
http://picasaweb.google.com/nguyenducphuoc.qlbc/CLBTem62010?authkey=Gv1sRgCLP0j7_K7s7fWw&feat=email#5488099075793424610
http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmk--Iei7I/AAAAAAAAXzI/b2_F057-uTA/s128/DSCF9514.JPG
http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmlADxsmPI/AAAAAAAAXzU/wnIvemUkPzY/s128/DSCF9517.JPG
cô em tiếp bia, cực kỳ xỏ lá :-))
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmlDK0bjTI/AAAAAAAAXzw/OmPI0Q53VGM/s128/DSCF9524.JPG
không gian nhà hàng vừon , cạnh bờ sông rất thú vị
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmlC_CcYxI/AAAAAAAAXzs/rNVOFAf4FJo/s128/DSCF9523.JPG

hat_de
01-07-2010, 20:24
sinh hoạt tem tại nhà ảo thuật gia Văn Thái

....

sau đó câu lạc bộ cùng nhau đi lai rai gặp mặt sinh hoạt tại nhà hàng, các bạn gái xin về trước

cô em tiếp bia, cực kỳ xỏ lá :-))
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TCmlDK0bjTI/AAAAAAAAXzw/OmPI0Q53VGM/s128/DSCF9524.JPG

cụ thể là sao, sao lại nói vậy :-??

asahi
28-07-2010, 17:51
Lịch sinh hoạt câu lạc bộ tem Trung tâm Văn hóa thông tin TT- Huế

Sinh hoạt tháng 8: lúc 8h-11h, ngày 1/8/2010, tại nhà bác Hài, 38 Chu Văn An, Huế.

sdt lien he: 0914054706

kính mời các toàn thể hội viên CLB và các bạn tem diễn đàn, những người yêu thích tem ở Huế cũng như cả nước, đến tham dự sinh hoạt đợ sinh hoạt định kỳ hàng tháng của clb tem Nhà văn hóa trung tâm Thừa Thiên Huế.

thông báo này thay cho giấy mời

hat_de
31-07-2010, 21:16
vui thiệt vậy là CN đầu tiên của tháng 8 đã cận kề ... chỉ còn 1 đêm nữa thôi ... sáng mai các CLB tem NVH TT (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=6608) tại Cố đô ta <=== có 1 buổi sinh hoạt đông vui rồi

cùng thời điểm đó tại Thủ đô HN cũng là buổi sinh hoạt định kì của 1 CLB tem (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=3149&page=5) <===

chìu cùng ngày là 1 CLB tem khác tại HP (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?p=108484#post108484) <===

mình sẽ cố gắng tường thuật 2 buổi sinh hoạt trên và 1 số hoạt động tem khác như chợ, phát hành Mèo cá ... còn Huế nhớ thuật buổi tem trong đó sáng mai nhé

asahi
01-08-2010, 18:07
tháng sau CLB sinh hoạt tháng 9 vào ngày: 29/08/2010
Toàn thể hội viên sẽ xuất hành lên xứ sở Thanh Trà Thủy Biều của Bác Hiếu, ở đây rất nhiều vườn cây Thanh Trà( một họ của bưởi- nhưng ngon hơn nhiều)

Hình ảnh sinh hoạt CLb sẽ tường thuật lại sau

tiny
03-08-2010, 15:22
Ảnh chụp lúc 8g00 sáng ngày chủ nhật 1/8/2010 tại cửa vào nhà bác Hài. Mời bà con vào nhà.
Bà con thấy gì treo trên tường không? Mấy khung đựng toàn tiền giấy các nước trên thế giới đó!
Bác Hài làm như khung treo tranh vậy! Có cái khung tròn tròn ... là cái đồng hồ;
chắc là nhiều tiền quá nên ... phải tận dụng cả đồng hồ ... để đựng tiền!!!
Khám phá mới bác Hài còn chơi cả tiền giấy nữa!
101179

Nhìn gần hơn tí nữa!
101180
101181 101182

Kệ đựng mấy vò rượu ngâm, rượu thuốc!
101183

Ảnh chụp bác Hài và phu nhân dịp lễ kỷ niệm 35 năm ngày cưới! Đẹp ác!
101184

Tủ rượu ngoại lấp lánh kìa!
101185

Có mấy con thú nhồi rơm ở trong tủ kìa! Nai lớn, nai bé, chồn...
Nhìn kỹ dưới chân chú nai có ba chiếc kỷ niệm chương của mấy kỳ Vietstampex!
101186

Bác Hài - chủ nhà đang nói chuyện với bác Hốt. Cà phê & trà mời mọi người thưởng thức!
101187

Hội ta tán chuyện gì mà sôi nổi thế!
101188

Chuyển tiết mục mau quá! Mời quý vị hạ thổ, làm vài cút rượu mật gấu và bao tử nhím...! Có bé mặc áo đỏ hồng hào thế!
101189

Anh Thoại cũng mặc áo đỏ cà! Thông áo đen và Bé áo đỏ uống cái ly gì mà to thế! À thì ra Coca! Asahi đứng thỏ thẻ gì vậy cà!? "Xích ra cho tớ ngồi miếng"!
Trên tường có 1 chú kỳ đà kìa, 02 cây kiếm Tàu có giá gỗ rất là sành điệu, bức thư pháp mà như bức họa bằng chữ vậy!
101190

Từ trái qua phải: anh Nam, anh Tiny, anh Banh, bác Hiếu, bác Hài, Thông, anh Phước.
101191

Cụ Hốt và cụ Thái thích ngồi xem tem hơn là nhậu!
101192

1.2.3 chíp chíp nào!
101193

Bà con phá mồi tàu hủ bóp rau thơm nào!
101194

Lại có một chú nai nằm trong tủ kính, trên là một cặp ngà voi!
101195

Có một con nhạn là đà rồi! Rượu thì ngon thiệt ... nhưng mà đắng quá!
101196

Một con trăn đang bò quanh thân cây!
101197

Mời bà con nâng ly bế mạc đại hội! Ba chai chưa say... đều xỉn thôi! Lúc này là 11g00 trưa!
101198

Xin được kết thúc phóng sự tại đây! Cám ơn mọi người đã theo dõi!

hat_de
03-08-2010, 15:45
chà ... nhiều hình ảnh hoành tráng quá ... Huế có 1 bữa thật linh đình

trong bộ sưu tầm treo trong nhà và các tủ trưng bày đồ chơi quý đủ kiểu mà phục hi

tiếc là ... ko bít cái gì với cái gì ... chẳng biết ai với ai cả ... trong đó những bạn nào chơi tem có thêm thuyết minh thì tốt ... những bạn cũ thì ko nói làm gì còn người mới thì tạm nói 1 hoặc 2 người cũng được

chứ nếu ko làm anh MT ... :))

sao không có một lời thuyết minh nào vậy bác.:D

=)) ... tha hồ đoán ai với ai :D

CN rùi HN và HP cũng có sinh hoạt tem

đã thuật vắn qua tại

http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?p=108732#post108732 <=== HN

http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?p=108631#post108631 <=== HP

mấy cái thuật kiểu gõ kín này ... gõ nhìu chữ quá L-) giá bù trừ được cho Huế thì hay bít bao :D

tiny
03-08-2010, 17:16
Xin lỗi quý vị! Tiny có việc đột xuất nên up ẢNH rồi, nhưng chưa kịp thuyết minh đã phải chạy..! Mời quý vị vào lại xem ... bây giờ đã có LỜI rồi ạ!!!

manh thuong
04-08-2010, 07:56
"Tem" của Cố đô tửu lượng đáng nể quá. :D

asahi
04-08-2010, 09:53
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=101197&d=1280823720

con trăn này là thật,giờ trở thành thú nhồi bông rồi,

asahi
04-08-2010, 10:00
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=101191&d=1280823720
người đang nhìn vào ống kính là Thông, có nick: nguyen nguyễn( diễn đVietstamp)
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=101192&d=1280823720
bác Hốt đang chăm chú xem bộ sưu tập di sản Huế của bác Hài, bác Hốt đang chuẩn bị trình làng bộ sưu tập tem đem đi triễn lãm Vietstampex 2010 sắp tới.
Ngôi cạnh bác Hốt là bác Thái, nhà sưu tập tem sở hữu tem nước ngoài có quy mô nhất ở Huế, một lần asahi đã dẫn bé Hà ( Thái Bình) đến thăm bác

tiny
04-08-2010, 10:20
ngothuha!!! Bé Ngọt í a, í à, í ạ...Á! =))

hat_de
04-08-2010, 15:31
tin này có thật à

con trăn này là thật,giờ trở thành thú nhồi bông rồi,

con trăn làm sao mà bái Hài lại cho mần thịt rồi đem nhồi bông vậy

ko bít có chỗ nào bán chim gõ kiến nhồi bông ko anh mua 1 con :D

còn vụ này

người đang nhìn vào ống kính là Thông, có nick: nguyen nguyễn( diễn đVietstamp)

ít thấy bạn mới nói nhỉ, em bảo thi thoảng bạn ấy trò chuyện cho vui :D

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=101192&d=1280823720
bác Hốt đang chăm chú xem bộ sưu tập di sản Huế của bác Hài, bác Hốt đang chuẩn bị trình làng bộ sưu tập tem đem đi triễn lãm Vietstampex 2010 sắp tới.

bác Hốt trong khỏe quá
dường như đợt mổ tim năm ngoái giờ đã qua yên tâm rồi
Huế tham dự TL tem quốc gia lần này có những món gì vậy asahi

Ngôi cạnh bác Hốt là bác Thái, nhà sưu tập tem sở hữu tem nước ngoài có quy mô nhất ở Huế, một lần asahi đã dẫn bé Hà ( Thái Bình) đến thăm bác

lần Hà - Thái Bình vô Huế có ảnh ko em nhỉ,
cô bé này chịu khó đi lại hí

ngothuha!!! Bé Ngọt í a, í à, í ạ...Á! =))

a.Tiny í a gì thế ... có ảnh vụ đó nhớ chia sẻ cùng cả nhà nha ... vụ CN rùi còn tấm này thì up nốt khi mô rảnh ha :D

tiny
04-08-2010, 15:59
Í a nghĩa là ... bữa đó Tiny không gặp được bé Ngọt! Một phần vì bận việc quá, một phần vì thấy có asahi làm local guide rồi nên thôi! Đùa xí ... chứ tiếc hùi hụi vì không gặp Virus H,I & V!!

asahi
04-08-2010, 19:53
tiếc là hôm đó ko có máy ảnh a Dẻ à, nhưng khi đó pé Hà có đem máy ảnh, hình như có chụp mấy pô ,a hỏi thử bé Hà nhé, lâu rồi ko thấy pé Hà online nhỉ?

hat_de
05-08-2010, 14:19
...lâu rồi ko thấy pé Hà online nhỉ?

dạo này Hà TB làm sao í
ko thấy xuất hiện ở đâu cả
nhìu bạn tem cũng tìm nhưng ko được

nào chát, nào email, nào tin nhắn di động ... tất cả đều vô hiệu

nhất quyết tham gia các sự kiện tem như giao lưu, chợ, sinh hoạt, phát hành ....

CLB tem Thủ Đô nơi 1 lần cô bé đi picnic cùng cũng nhắc tới cô bé nhìu mà ko gặp

hy vọng sau 1 thời gian tu luyện Hà TB sẽ trở lại với đời sống tem offline & online

thế à

tiếc là hôm đó ko có máy ảnh a Dẻ à, nhưng khi đó pé Hà có đem máy ảnh, hình như có chụp mấy pô ,a hỏi thử bé Hà nhé,

có lẽ là đành phải thế thôi ... ai gặp được bả trước thì cứ hỏi trước nha :D

asahi
05-08-2010, 16:33
tháng sau, CLB sẽ lên nhà bác Thân Trọng Hiếu- người có công lớn đứng ra vận động thành lập câu lạc bộ trường THCS Thủy Biều, như vậy , tròn 1 năm bác Hiếu lại đăng cai tổ chức về sinh hoạt tại phường Thủy Biều, đây là dịp để các câu lạc bộ cùng sinh hoạt.

Về trúng mùa Thanh Trà ra trái, tha hồ mà ăn Thanh Trà :))

nguyên nguyễn
06-08-2010, 21:13
tháng sau lên làm 1 bữa gỏi thanh trà thì tuyệt :D

asahi
07-08-2010, 09:21
hi vọng sẽ có gỏi thanh trà, bác Hiếu đứng ra đăng cai thì ra trò rồi :)

hat_de
07-08-2010, 20:07
hi vọng sẽ có gỏi thanh trà, bác Hiếu đứng ra đăng cai thì ra trò rồi :)

hay đó ... nhớ ghi hình giao lưu tem trong vườn thanh trà nha

chiều nay anh đã bổ xung thêm tư liệu ở vụ này (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?p=109179#post109179)

hy vọng tháng tới được chiêm ngưỡng buổi giao lưu tem tương tự ở Huế :D

asahi
21-08-2010, 12:47
THÔNG BÁO
CÂU LẠC BỘ TEM TRUNG TÂM VĂN HÓA THÔNG TIN TT-HUẾ
Sinh hoạt định kỳ tháng 9
Địa điểm: nhà bác Hiếu 588/9/3 BÙI THỊ XUÂN, THỦY BIỀU, HUẾ
Thời gian: chủ nhật, 29/08/2010
8h-12h
Thành phần tham dự: CLB tem trường THCS Nguyễn Văn Trỗi
CLB tem Nhà văn hóa Trung tâm
CLB tem trường ĐH Ngoại Ngữ
Các bạn yêu thích tem

Trân trọng kính mời
Số điện thoại bác Hiếu:
Di động: 0907164010
Điện thoại nhà: 054-2229926

hat_de
22-08-2010, 07:04
em ơi liệu có nhầm lẫn gì ko

THÔNG BÁO
CÂU LẠC BỘ TEM TRUNG TÂM VĂN HÓA THÔNG TIN TT-HUẾ
Sinh hoạt định kỳ tháng 9
Địa điểm: nhà bác Hiếu 588/9/3 BÙI THỊ XUÂN, THỦY BIỀU, HUẾ
Thời gian: chủ nhật, 29/08/2010
8h-12h

buổi sinh hoạt tháng 9 lại rơi vào ngày 29.8 kìa

chắc buổi tháng 9 nhưng sinh hoạt sớm hơn phải ko

dù sao cũng chúc buổi sinh hoạt liên CLB đông vui nhé

Thành phần tham dự: CLB tem trường THCS Nguyễn Văn Trỗi
CLB tem Nhà văn hóa Trung tâm
CLB tem trường ĐH Ngoại Ngữ

nhớ ghi nhiều hình và thuật nha ... 3 CLB thì đông vui lắm đây :D

asahi
22-08-2010, 10:00
vì chủ nhật tiếp theo, các bác trong clb có việc đọt xuất nên phải dời vào 29/8, đặc biệt là, bác Hiếu- đăng cai sinh hoạt phải ra Hà Nội, nên dời vào cuối tháng nay.
Triễn lãm tem Quốc gia gần kề, CLB phải sinh hoạt sớm để đưa ra kế hoạch hành động cho Vietstampex 2010

hat_de
29-08-2010, 09:59
vì chủ nhật tiếp theo, các bác trong clb có việc đọt xuất nên phải dời vào 29/8, đặc biệt là, bác Hiếu- đăng cai sinh hoạt phải ra Hà Nội, nên dời vào cuối tháng nay.

ra vậy, đúng như suy đoán trên

chắc buổi tháng 9 nhưng sinh hoạt sớm hơn phải ko

và còn hay sơn suy đoán đó bởi có

Triễn lãm tem Quốc gia gần kề, CLB phải sinh hoạt sớm để đưa ra kế hoạch hành động cho Vietstampex 2010

hy vọng là chiếu tối nay, làng tem sẽ rõ cụ thể Huế đã đăng kí tham dự bao nhiêu khung, có những tác phẩm nào. Anh đoán là cụ Hốt và cụ Hiếu có tác phẩm lớn phù hợp đề tài kì này.

Đã có tổng hợp từ SG, HP, AG, LĐ... và 1 số tỉnh khác ... thêm Huế nữa thì tin tức càng phong phú

Bão đã qua mấy hôm, giờ này trong Huế chắc đang đông vui hieng ... 3 CLB cùng sinh hoạt 1 lúc ... quả là hiếm khi ... hy vọng tối hoặc sang tuần sẽ có hình :D

asahi
03-09-2010, 19:53
tường thuật buổi sinh hoạt của câu lạc bộ tem Huế

Địa điểm: tư gia nhà bác Thân Trọng Hiếu, xứ sở của trái Thanh Trà Huế

Thời gian: 8h00- 12h00

http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM1YwbjDI/AAAAAAAAYLs/EEUvh4EEKXg/IMG_3585.JPG

Bằng khen của trung tâm thông tin văn hóa tính tặng bác Hiếu vào năm 2008 đã có công lao lớn trong việc thúc đẩy phong trào tem tỉnh

http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM2B2TUiI/AAAAAAAAYL0/n9ItSmgv4vA/IMG_3587.JPG
Hôm nay có sự hiện diện của 1 vị khách đặc biệt của hội tem Huế: ngài Chủ tịch Hội tem tỉnh Thừa Thiên Huế-Nguyên Giám đốc bưu điện tỉnh Thừa Thiên Huế( người ngồi giữa)
http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM2he92BI/AAAAAAAAYL4/kbIuSLJWNhE/IMG_3588.JPG
ngoài ra, có 2 thầy giáo, hiện là tổng phụ trách đội và thầy chủ nhiệm câu lạc bộ tem trường THCS Nguyễn Văn Trỗii( 2 thầy mặc áo trắng đang đứng)

http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM3DLxooI/AAAAAAAAYL8/zYZMaky5P88/IMG_3589.JPG
1 2 3 dzô thôi
http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM3YwgI7I/AAAAAAAAYMA/a25NKiKie2k/IMG_3590.JPG

đây là Thùy( nick Viêtstamp: lanthuy) đang làm món bún bò Huế
http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM3_K8hTI/AAAAAAAAYME/Mcw7iPAy3nI/IMG_3591.JPG
các em hội viên clb tem trường Nguyễn Văn Trỗi
http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM4evRFfI/AAAAAAAAYMI/7se4OihmcQo/IMG_3592.JPG

bàn tiệc dọn ra trông rất ngon lành, gỏi bưởi, cá nướng, ..... toàn là món nhậu, bàn ni là của mấy em học sinh đó

asahi
03-09-2010, 21:34
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM44tVc9I/AAAAAAAAYMM/92mD3_h_yVo/IMG_3593.JPG

ông Võ Hoài Tân- chủ tịch hội tem TT Huế- nguyên Giám đốc bưu điện TT Huế( người ngoài cùng) cũng tham dự, ông sẽ bộ chuyên đề sẽ đe ra Hà Nội tham dự triễn lãm tem Quốc gia vào đầu tháng 10/2010

bên cạnh là bác Nguyễn Banh- có thâm niên chơi tem hơn 30 năm
http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM5DrDKjI/AAAAAAAAYMQ/ugYsdJ71t_s/IMG_3594.JPG

chủ nhiệm clb tem THCS trường Nguyễn Văn Trỗi( ngoài cùng) và Mr Nam( công tác tại Viễn Thông TT-HUẾ)- mặt ai nấy đều hồng hào cả
http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM5ry7sPI/AAAAAAAAYMU/EN_tCF4WVc0/IMG_3595.JPG

bác Đính( Giám đốc Trung Tâm Văn hóa Thông tin TT HUẾ) ở ngoài cùng, tiếp theo là bác Hốt , xa xa là nguyên thông( nick VS là nguyen nguyen)

http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM2he92BI/AAAAAAAAYL4/kbIuSLJWNhE/IMG_3588.JPG
lão Hảo(áo xanh) đang xăm xoe bộ chuyên đề triễn lãm của bác Tân- chủ tịch hội

http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM1o_7DkI/AAAAAAAAYLw/J0uTH2a47EU/IMG_3586.JPG
asahi đang báo cáo tình hình với bác chủ tịch hội

http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM05ickqI/AAAAAAAAYLo/hCFazRrckY8/IMG_3584.JPG

bằng chứng nhận đạt giải đồng đội về cuộc thi án tem thư kể chuyện bác Hồ của CLB tem Thủy Biều trong đợt vô Đà Nẵng nhận giải, hiện đang treo ở nhà bác Hiếu

asahi
03-09-2010, 21:49
http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICM0XxbyFI/AAAAAAAAYLk/3t1OKY1PFBI/IMG_3583.JPG

mấy thầy phụ trách đội và chủ nhiệm clb đang xem bộ chuyên đề của bác Hốt sẽ được đem đi triễn lãm Vietstampex 2010

http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMz1ukhNI/AAAAAAAAYLg/UAR2tWEJAj8/IMG_3582.JPG

http://lh5.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMzogie-I/AAAAAAAAYLc/1lTcMwwC3Rg/IMG_3581.JPG
mấy em học sinh đang tất bật chuẩn bị tiệc tiếp đãi mấy bác hội tem lên chơi
http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMzMnfh3I/AAAAAAAAYLY/DvLGX4W9DYA/IMG_3580.JPG
thật là hấp dẫn
http://lh4.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMyjKJuqI/AAAAAAAAYLU/P8EVQ2RBsLs/IMG_3579.JPG

http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMw7MHf6I/AAAAAAAAYLI/nzw6UG_tzvE/IMG_3576.JPG
bác Hốt đang xem bộ chuyên đề của bác Tân, góp ý về bộ chuyên đề sẽ đem đi triễn lãm( album đỏ),
http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMyI7uCNI/AAAAAAAAYLQ/luIMtNj-gHU/s512/IMG_3578.JPG
một trang tem của bác Hốt

http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMx3pD-rI/AAAAAAAAYLM/enoF6svhOew/IMG_3577.JPG
bác Hài( phó CN câu lạc bộ), Mr Nam, a Tiny, Mr Nguyễn Banh, nguyên Thông( chơi tiền+ tem)
http://lh3.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMwupMr9I/AAAAAAAAYLE/Z7CMsBXtLPY/IMG_3575.JPG
bác Hài, Mr Banh, Nguyên Thông(ai không biết lai lịch các đồng tiền thì hỏi cụ Thông này)
http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMv5TC99I/AAAAAAAAYLA/EVO_pYWrxTo/IMG_3574.JPG
cụ Hốt và lão Hảo- 2 người đại diện cho thế hệ tem Huế

http://lh6.ggpht.com/_27l4fJEsXDM/TICMvW14PlI/AAAAAAAAYK8/PGdn3IBfeYA/IMG_3573.JPG
bác Tân đang xem album của anh Tiny, bác Hốt đang ngâm cứu bộ chuyên đề của bác Tân, cả 2 bác sẽ có 2 bộ chuyên đề đem ra Hà Nội triễn lãm

nguyên nguyễn
04-09-2010, 05:39
ặc ặc.....bác xóa dùm em mấy chữ quảng cáo về tiền đy.............em dị lắm. mấy bác bên cổ tiền chém em chết, ặc ặc

asahi
04-09-2010, 18:07
ặc ặc.....bác xóa dùm em mấy chữ quảng cáo về tiền đy.............em dị lắm. mấy bác bên cổ tiền chém em chết, ặc ặc

bỏ chạy thì qua đây đi :P

Nguoitimduong
04-09-2010, 18:47
Tuần sau anh có dịp đi ngang Huế, asahi pm cho anh số đt có gì anh alo nhé.
cảm ơn em.

asahi
04-09-2010, 19:00
cảm ơn em.

okey, nhưng mà a ghé Huế mấy ngày vậy a?ban ngày e đi làm, e rãnh buổi tối, nếu e bận thì anh Tiny sẽ liên lạc với anh, mà nếu được thì gặp vào buổi tối

asahi
04-09-2010, 20:43
cảm ơn em.

anh cho e thời gian cụ thể, để hôm đó mấy bác ở CLB tem Huế sẽ tổ chức 1 buổi gặp mặt a
Rất vui chào đón anh đến với Huế

asahi
05-09-2010, 11:30
Hội tem Huế đã chốt lại, chỉ đem đi 15 khung tem của 3 chuyên đề đem đi triên lãm:
1. chủ tịch Hồ Chí Minh- sống mãi ( của bác Nguyễn Lương Hốt)-5 khung
2. Cách mang Dân tộc dân chủ nhân dân thời đại Hồ Chí Minh (bác Võ Hoài Tân- chủ tịch hội tem tỉnh)- 5 khung
3.Dương Văn Hà - Bác Hồ vị lãnh tụ thiên tài của CMVN

nguyên nguyễn
05-09-2010, 22:01
1 lần nữa nhắc bác xóa dùm em mấy chữ đó nghe

asahi
08-09-2010, 22:03
cảm ơn em.

có gì a tới Huế cứ liên lạc e hoặc anh Tiny

asahi
08-09-2010, 22:17
Nếu không có gì thay đổi về lịch sinh hoạt( diễn ra sớm hơn/muộn hơn) thì lịch sinh hoạt sẽ được tổ chức tại tư gia của:
ông Võ Hoài Tân- chủ tịch Hội tem tỉnh Thừa Thiên Huế/ nguyên giám đốc bưu điên
Địa chỉ: 54 Trường Chinh- khu Kiểm Huệ( cách Big C Huế 1km)

asahi
25-09-2010, 22:40
Thông báo
(Về việc sinh hoạt tem tháng 10)
CLB tem Trung tâm Văn hóa thông tin sẽ tổ chức sinh hoạt định lỳ hàng tháng theo lịch, nhưng từ 1-10/10/2010 sẽ có một số hội viên ra Hà Nội tham gia triễn lãm tem Quốc gia 2010 và Đại lễ 1000 năm Thăng Long- Hà Nội.
Do vậy, để tạp điều kiện thuận lợi cho các hội viên có thể ra Hà Nội trong đợt đại lễ này, nên CLB tem sẽ tổ chức sinh hoạt sớm hơn 1 tuần.
Thời gian: 2 giờ chiều, chủ nhật 26/9/2010
Địa điểm: nhà bác Tân(chủ tịch Hội tem tỉnh- nguyên giám đốc bưu điện)
59 Trường Chinh, Huế
Mong các hội viên tham gia đầy đủ, đúng giờ.

TL chủ nhiệm CLB
( signed)

asahi
17-10-2010, 16:21
BẢN TIN SINH HOẠT TEM THÁNG 11.
Câu lạc bộ tem Huế sẽ sinh hoạt định kỳ hàng tháng. Thay vì 7/11 CLB sẽ sinh hoạt, nay CLB sẽ dời sinh hoạt sớm trước một tuần
Cụ thể
Thời gian: 8h00 chủ nhật, 31/10/2010
Địa điểm: Trung tâm Văn Hóa Thông tin Thừa Thiên Huế, 41 A Hùng Vương
có 1 số vật phẩm hội viên gởi mua xin đến nhận

asahi
03-11-2010, 21:00
hình ảnh buổi sinh hoạt clb tại quán cà phê bên hông Trung tâm Văn hóa thông tin tỉnh Thừa Thiên Huế

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTsYGGsqI/AAAAAAAALkk/Ss4tBuCWB8k/s640/DSCF9909.JPG

anh Vệt, Nguyên Thông đang nói chuyện rất vui vẻ
http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTtaQGlmI/AAAAAAAALko/RlwCM3yCqqk/s640/DSCF9910.JPG

Nguyên Nguyễn đang soi cái gì vậy nhỉ?
http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTu_u0O2I/AAAAAAAALks/p0XqtTjb0G0/s640/DSCF9911.JPG
bác Tân(nguyên giám đốc bưu điện tỉnh), Nguyên Hảo (Romance hotel), Thịnh (ĐH Ngoại Ngữ)

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTxN0bITI/AAAAAAAALkw/5sfXJBlweE8/s640/DSCF9912.JPG

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTyDjQw0I/AAAAAAAALk0/BWXTCycG5hg/s512/DSCF9913.JPG

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT-YL4W0I/AAAAAAAALlY/P8hTipwjbDA/s640/DSCF9922.JPG

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT_C1-2mI/AAAAAAAALlc/pnNPOE5vHto/s512/DSCF9923.JPG

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDUAcAcF3I/AAAAAAAALlg/o37btSfOxtY/s640/DSCF9924.JPG

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDUBcfL9VI/AAAAAAAALlk/N8jmrtx3y0g/s512/DSCF9925.JPG

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDUCkxqmZI/AAAAAAAALlo/yOGmlJlyac0/s640/DSCF9926.JPG

Bác Hài- phó chủ nhiệm clb

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDTzGqZ97I/AAAAAAAALk4/UYSNXLQiNMg/s640/DSCF9914.JPG

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT0e_m_PI/AAAAAAAALlA/d4T8Ky3MtY0/s640/DSCF9915.JPG

bác Hiếu" lão tem" - người sáng lập ra 2 câu lạc bộ tem ở trường học(cấp 1 Thủy Biều, cấp 2 Nguyễn Văn Trỗi) đang báo cáo tình hình của CLB

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT10nZgMI/AAAAAAAALlE/rwSiZtuIrRg/s640/DSCF9916.JPG

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT3jCQP5I/AAAAAAAALlI/XzAedz42kKk/s640/DSCF9917.JPG

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT475eocI/AAAAAAAALlM/t_FzQFMV0OY/s512/DSCF9919.JPG

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT6u5jLAI/AAAAAAAALlQ/ZihYXkeJ4_8/s640/DSCF9920.JPG

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TNDT8e3pJiI/AAAAAAAALlU/cSKpHFSW6gk/s640/DSCF9921.JPG

lúc này mọi người đều nghe bác Hiếu trình bày ,nên ai nấy đều chăm chú theo dõi

asahi
04-12-2010, 18:48
THÔNG BÁO SINH HOẠT TEM THÁNG 12/2010
CÂU LẠC BỘ TEM TRUNG TÂM VĂN HÓA THÔNG TIN THỪA THIÊN HUẾ

thời gian: 8h - 12 h chủ nhật 05/12/2010
Địa điểm: Nhà văn hóa trung tâm tỉnh
41 A Hùng Vương, Huế

Kính mời các thành viên và các bạn quan tâm đến tham gia sinh hoạt cùng câu lạc bộ.

Facebook: www.facebook.com/huestamp
Email: huestamp@gmail.com
phone: 0914094444

asahi
06-12-2010, 21:30
hình ảnh sinh hoạt tháng 12/2010 của câu lạc bộ tem Huế

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3jUONYBI/AAAAAAAAMDE/NdlJ2HABwYM/s640/DSCF0060.JPG

bác Đính (cố vấn CLB)

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3lhDCB5I/AAAAAAAAMDI/AlKp4T4rrqE/s640/DSCF0061.JPG

Nguyên Thông và bác Hốt
http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3o8rFT1I/AAAAAAAAMDM/gjzqGRX-lPs/s640/DSCF0062.JPG

Mr Nam - VNPT Huế và Nguyên Hảo

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3rAZcOeI/AAAAAAAAMDQ/VYImALyzzLY/s640/DSCF0063.JPG

Mr Đính và Mr Phước( chủ nhiệm CLB)

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3tohkDqI/AAAAAAAAMDU/y0VDvlLDaps/s512/DSCF0064.JPG

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3wOF_GCI/AAAAAAAAMDY/CiBdquy8QnI/s640/DSCF0065.JPG

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3wOF_GCI/AAAAAAAAMDY/CiBdquy8QnI/s640/DSCF0065.JPG
bạn Mai, thành viên nữ, mới gia nhập CLB

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3yXV24pI/AAAAAAAAMDc/_lnxixgI5FQ/s640/DSCF0066.JPG

anh Việt đang bàn luận việc gì đó,cưiowif rất khoái chí

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy30XMu5qI/AAAAAAAAMDg/aF8ZZB-1IPk/s640/DSCF0067.JPG
bác Đính đem máy ảnh ra chụp hình ảnh buổi sinh hoạt

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy32NV8f0I/AAAAAAAAMDk/IWReavDSa2I/s640/DSCF0068.JPG

có chuyện gì vui mà bác Đính cười vui thế nhỉ?

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy33pap3HI/AAAAAAAAMDo/lziMWcSMq74/s640/DSCF0069.JPG

bác Tân(chủ nhiệm hội tem) và bác Banh, 1 lchai rượu ngâm sâm cao ly đã chuẩn bị sẵn

http://lh4.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy35pgN7QI/AAAAAAAAMDs/gWvnDcqSuE8/s640/DSCF0070.JPG

buổi sinh nhật này, clb sẽ tổ chức sinh nhật cho 4 thành viên clb: bác Đính, bác Tân, bác Banh, Nguyên Thông. Cả hội phải làm hết chai rượu này mới được kết thúc buổi sinh hoạt

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy37S3TvVI/AAAAAAAAMDw/tq4DpcWwyIk/s640/DSCF0071.JPG

xin phép các bác, làm 1 ly cái đã :">

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy39hDOjTI/AAAAAAAAMD0/L2H9vo9muOY/s640/DSCF0072.JPG

những thành viên cựu trào: bác Tân, bác Banh, bác Hốt

http://lh3.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy3_ZvBkuI/AAAAAAAAMD4/6lUcnFqjReE/s512/DSCF0073.JPG

bác Banh xin chụp 1 tấm hình bên chai rượu với chiếu dời đô

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy4CGeBD3I/AAAAAAAAMEA/3U6Jh41w1z0/s640/DSCF0078.JPG

mới đó mà gần nửa chai, Nguyên Thông đang phá mồi

http://lh5.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy4GQZPK8I/AAAAAAAAMEE/WCG5ALV8Udw/s640/DSCF0079.JPG

http://lh6.ggpht.com/_J9Aow1nGvbs/TPy4JCHZVUI/AAAAAAAAMEI/busvDv-BT18/s640/DSCF0080.JPG

Câu lạc bộ tem Huế đã ấn định vào ngày chủ nhật 2/1/2011, sẽ cho ra mắt chợ tem đầu tiên trên đất Huế. Mong điều đã ấp ủ từ lâu, nhưng sẽ thực hiện trong thời gian đến

nguyên nguyễn
06-12-2010, 21:47
trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii lại dìm hàng tui :((

hat_de
06-12-2010, 21:53
Buổi sinh hoạt đông CLB tem vui quá

Câu lạc bộ tem Huế đã ấn định vào ngày chủ nhật 2/1/2011, sẽ cho ra mắt chợ tem đầu tiên trên đất Huế. Mong điều đã ấp ủ từ lâu, nhưng sẽ thực hiện trong thời gian đến

và còn vui hơn vì có L-) tin mới này :D

như vậy là trong trường hợp thành công thì Huế sẽ trở thành tỉnh tiếp theo sau

SG, HN, KH, ĐNai, ĐNẵng ... & HP từng có chợ tem, như đã viết trong ===> Kí sự chợ tem VN (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=320)

Hy vọng Huế sẽ duy trì định kì được như HN và SG

manh thuong
07-12-2010, 06:47
CLB Tem ở Huế họp "no say" quá, hiệu quả thấy rõ luôn. VS học tập đê. (à quên Việt Tiệp nữa chứ) :D

hat_de
07-12-2010, 07:05
CLB Tem ở Huế họp "no say" quá, hiệu quả thấy rõ luôn. VS học tập đê. (à quên Việt Tiệp nữa chứ) :D

=))

bọn em bị âm tiền quỹ từ hồi tháng 3 vì in món bì 20 năm

9 tháng nay toàn chí đen tài chợ nước và bánh cho CLB <=== cuối năm nay mới chốt sổ và tính cách hoàn tiền cho thủ quỹ :)) ... tiền đâu ra mà có bữa sang chứ ... dạo gần đây có vụ gì là phải chung tay gánh vác ... #:-s

Năm tới tăng quỹ lên 50 k và ko phải in món bì như vừa rùi nên thui :D

yeah1.tv
07-12-2010, 12:40
Hic hic hum thứ 6 e định về "tí tởn" gặp a Khánh nhưng lại bận đi học cả tuần nên ko về được hu hu tiếc quá, Còn chợ tem huế ko đc đi nữa là tiếc đứt ruột mất, clb tem huế toàn bậc tiền bối mỗi mình e "mầm non" e mới vô mong clb tem Huế các "tiền bối" giúp đỡ e nhé:)

tiny
07-12-2010, 13:57
Hội Tem Huế đang sợ bị bà con ...'fê' đây! Vì họp hành bữa nào cũng có kèm tí bọt, tí cay, tí trà, tí lá...! Chẳng mấy chốc mà mấy mem tem ni lên 'đô' cả! Hi...hi...
@Yeah1.TV. Em là búp măng non, em lớn lên ... là teen mấy rồi?! Tranh thủ về thành một chuyến đi!

yeah1.tv
07-12-2010, 17:00
Hội Tem Huế đang sợ bị bà con ...'fê' đây! Vì họp hành bữa nào cũng có kèm tí bọt, tí cay, tí trà, tí lá...! Chẳng mấy chốc mà mấy mem tem ni lên 'đô' cả! Hi...hi...
@Yeah1.TV. Em là búp măng non, em lớn lên ... là teen mấy rồi?! Tranh thủ về thành một chuyến đi!

hi a (bác) :) yeah1.tv = phương = sn 92 = 18t ạ, vâng có lẽ hội chợ tem tết cháu sẽ cố gắng về mà về rồi cũng ko có ai đi đón về rồi cũng ko có chỗ qua đêm nữa hic hic nói chung là về Huế khá khó khăn với cháu:) cháu cũng muốn về lắm nhưng bận học quá bác ạ! hic:)

asahi
26-12-2010, 13:19
hi a (bác) :) yeah1.tv = phương = sn 92 = 18t ạ, vâng có lẽ hội chợ tem tết cháu sẽ cố gắng về mà về rồi cũng ko có ai đi đón về rồi cũng ko có chỗ qua đêm nữa hic hic nói chung là về Huế khá khó khăn với cháu:) cháu cũng muốn về lắm nhưng bận học quá bác ạ! hic:)

anh có gởi cho e 1 ít quà tem làm vốn liến, không biết em đã nhận được chưa?

asahi
26-12-2010, 13:22
THÔNG BÁO SINH HOẠT TEM THÁNG 01/2011
CÂU LẠC BỘ TEM TRUNG TÂM VĂN HÓA THÔNG TIN THỪA THIÊN HUẾ

thời gian: 8h - 12 h chủ nhật 02/01/2010
Địa điểm: tiền sảnh Nhà văn hóa trung tâm tỉnh
41 A Hùng Vương, Huế

Nội dung:
Phần 1: Gặp gỡ & sinh hoạt của các thành viên CLB
Phần 2: chợ Tem Huế
Phần 3: Mừng sinh nhật bác Hài (phó chủ nhiệm CLB)

Các bạn nào có nhu cầu trao đổi, mua bán tem-tiền thì có thể đến để gặp gỡ và chọn cho mình những bộ tem yêu thích. Kính mời các bạn quan tâm đến tham gia sinh hoạt cùng câu lạc bộ.

asahi
01-01-2011, 16:47
Nội dung chợ tem huế lần I năm 2011
câu lạc bộ tem trung tâm văn hóa thông tin thừa thiên huế

7H - 8H 00: ĐÓN TIẾP CÁC BẠN TEM GẦN XA
8H - 8H 15:
PHÁT BIỂU CỦA ĐẠI DIỆN CỦA HỘI TEM HUẾ
PHÁT BIỂU CỦA ĐẠI DIỆN BƯU ĐIỆN TỈNH
CHỦ NHIỆM CLB SẼ ĐỌC THƯ CỦA CÔNG TY TEM GỞI CHO CLB VÀ TUYÊN BỐ KHAI MẠC CHỢ TEM
8H 15 trở đi: CHỢ TEM
12H trở đi: Liên hoan & tổ chức sinh nhật cho bác Hài

asahi
03-04-2011, 20:20
Hội tem Huế tham gia buổi phát hành bộ tem kỷ niệm 400 năm Phú Yên

127661

127662

lễ phát hành bộ tem

127663

Mr. Nguyễn Hữu Đính (cố vấn CLB tem Huế, ngoài cùng phía bên trái ảnh) chụp ảnh lưu niệm

127664

từ phải qua: Mr. Phước (chủ nhiệm CLB),Mr. Đính (cố vấn CLB tem), bác Vỹ, bác Hà (GD Bưu điện TT-HUẾ)

127665

bác Đính (GD Trung tâm VHTT tỉnh) đang làm thực gởi kỷ niệm,

127666

Mr. Đính đang xin chữ ký kỷ niệm của Thứ trưởng Bộ TT-TT, đi chặng đường xa quan trọng nhất là thời này,:D

asahi
03-04-2011, 22:30
mình cũng nhờ làm được 1 bì FDC có chữ ký của bác họa sỹ và bác thứ trưởng

asahi
04-04-2011, 22:23
CLB tem Huế gặp gỡ 3 nhà sưu tập tem có tiếng của đất Sài Thành: Bác Trần Trọng Khải, bác Phùng Thắng Bình, bác Trần Văn Bùi

127758

Từ trái sang: Mr. Nguyễn Banh, bác Khải, Mr. Đính, Mr. Tiny

Trong dịp chuyến hành trình đi du lịch xuyên Đông Dương, hôm 1/4 vừa rồi cả bác Khải, Bác Bình, bác Bùi đã có 1 buổi gặp gỡ với clb tem Huế .

hat_de
04-04-2011, 22:40
Thú vị ghê ... Huế nhớ thuật cả buổi này nhé ...

... hôm 1/4 vừa rồi cả bác Khải, Bác Bình, bác Bùi đã có 1 buổi gặp gỡ với clb tem Huế .

Lâu rồi ko gặp các bác ấy ... cảm ơn trước nhìu nha :D

asahi
09-04-2011, 20:01
THÔNG BÁO

SINH HOẠT CÂU LẠC BỘ TEM HUẾ THÁNG 4

Kính mời các bạn hội viên câu lạc tem Huế, đang chơi tem ở Huế, cũng như các bạn đang chơi tem cả nước đến tham gia sinh hoạt cùng với câu lạc bộ.

Thời gian: 8h chủ nhật, 10/3/2011
Địa điểm: quán cafe Hoàng Nhật, Trung tâm Văn hóa thông tin Thừa Thiên Huế

Nội dung: Họp triển khai chợ tem lần 4 (17/11/2011)
Sinh hoạt định kỳ hàng tháng

Trân trọng kính mời

asahi
10-04-2011, 18:40
Cập nhật thời gian chợ tem Huế lần 4:

Với mục đích đưa chợ tem Huế trở thành một trong những hoạt động của Festival Nghề truyền thống Huế " Bếp Việt trong vườn Huế" diễn ra từ 30/4 đến 3/5, nên câu lạc bộ quyết định dời ngày diễn ra chợ tem Huế từ 17/4 sang ngày 1/5.

asahi
05-11-2011, 22:37
THÔNG BÁO

CHỢ TEM HUẾ THÁNG 11

Kính mời các bạn sưu tập tem, đang chơi tem ở Huế, hội viên của các CLB tem ở Huế, cũng như các bạn đang chơi tem cả nước cùng tham gia phiên chợ.

Thời gian: 8h chủ nhật, 13/11/2011
Địa điểm:Trung tâm Văn hóa thông tin Thừa Thiên Huế

asahi
27-11-2011, 21:06
Thứ ba này, 29/11 Mr. Lê Đình Trọng sẽ gặp mặt offline với bạn tem tại Huế. Thời gian cụ thể sẽ thông báo các bạn sau. :D

asahi
17-12-2011, 14:41
Chợ tem: Độc đáo văn hóa “làng tem” Việt

ICTnews - Các phiên “chợ tem” diễn ra vào các ngày thứ 7, Chủ nhật ở Hà Nội, Huế, TP.HCM…hiện vẫn thu hút được sự tham gia của không ít người yêu tem, giới sưu tập tem trong cả nước.
“Điểm mặt” các chợ tem

Chỉ với vài vật dụng đơn giản gồm vài chiếc bàn ghế, một ấm trà mạn và một số cuốn Album, vật phẩm tem bưu chính… cũng đã đủ để những người sưu tập tem, yêu tem Thủ đô hình thành nên chợ tem. Trong suốt gần chục năm qua, các phiên chợ tem ở 160 Triệu Việt Vương và 14 Trần Hưng Đạo (Hà Nội) đều là những điểm đến quen thuộc của đông đảo người sưu tập tem. Ông Đào Đức Long, Ủy viên BCH Hội Tem Việt Nam, Phó Chủ tịch thường trực Hội Tem Hà Nội cho biết, các phiên chợ tem không chỉ là nơi để mọi người đến mua bán, trao đổi tem và các vật phẩm tem bưu chính mà còn là nơi để những người yêu tem đến để gặp gỡ, giao lưu và chia sẻ cung cấp cho nhau những thông tin, tri thức về sưu tập tem. “Diễn ra đều đặn thường xuyên vào các ngày cuối tuần, số lượng người tham gia chợ tem ở Hà Nội không cố định, có ngày nhiều ngày ít và sôi động, nhộn nhịp hơn cả là vào các dịp chuẩn bị cho các cuộc triển lãm tem”, ông Long nói.
Bên cạnh 2 chợ tem ở Hà Nội, nhiều CLB sưu tập tem trên khắp cả nước đã chủ trì tổ chức các phiên chợ tem như: CLB Việt Tiệp (Hải Phòng), CLB sưu tập tem VietStamp (TP.HCM), hay chợ tem ở Bảo tàng Mỹ thuật TP.HCM, cửa hàng tem ở TP.Cần Thơ… Tuy nhiên, theo nhận định của một số nhà sưu tập tem có tiếng trong làng tem Việt, khoảng 1 năm trở lại đây, tỉnh Thừa Thiên Huế đang là địa phương có chợ tem-tiền hoạt động sôi động hơn cả. Được bắt đầu tổ chức định kỳ mỗi tháng 1 lần từ khoảng tháng 1/2011, đến nay, các kỳ “chợ tem-tiền Huế”do các thành viên CLB Tem Huế chủ trì tổ chức vào một ngày chủ nhật trong tháng tại sảnh của Trung tâm VHTT Thừa Thiên Huế ở số 41A Hùng Vương (TP.Huế) luôn thu hút được sự tham gia của đông đảo người yêu tem đất cố đô. Ông Nguyễn Hữu Đính, Giám đốc Trung tâm VHTT Thừa Thiên Huế, Ủy viên BCH Hội tem tỉnh cho hay, 8 kỳ chợ tem-tiền do CLB tem Huế tổ chức đều nhận được sự hưởng ứng khá nhiệt tình của giới sưu tập tem, người yêu tem trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế và một số tỉnh thành ở khu vực miền Trung. Ông Đính “bật mí”: “Một trong những lý do khiến cho chợ tem của Huế được nhiều người biết, tham gia là do các kỳ chợ tem-tiền hàng tháng luôn được quảng bá, giới thiệu từ khá sớm trên nhiều diễn đàn, website như: diễn đàn Nét cố đô (www.diendan.hue.vnn.vn), diễn đàn temviet.vn, diễn đàn của CLB VietStamp (www.vietstamp.net), trên trang facebook của CLB tem Huế, Hội tem Huế, ... Hiện nay, các thành viên trong CLB tem Huế đang tất bật chuẩn bị cho kỳ chợ tem-tiền vào ngày 18/12/2011.”
http://i1091.photobucket.com/albums/i394/nhatrangkyngo/DSCN3391.jpg
Kích thích phong trào sưu tập tem phát triển
Trao đổi với phóng viên BĐVN, ông Nguyễn Ngọc Vỹ, Giám đốc Công ty Tem, từ những năm 2003-2004, để đáp ứng mong muốn, nguyện vọng của người yêu thích sưu tập tem, đồng thời góp phần thúc đẩy sự phát triển của phong trào chơi tem, sưu tập tem, Công ty Tem đã đứng ra tổ chức các phiên chợ tem vào các ngày thứ 7 ở ngay tại trụ sở Công ty. Theo đại diện Công ty Tem, việc hoạt động của các chợ tem do Công ty đứng ra tổ chức tại địa chỉ Công ty tại Hà Nội, TP.HCM đã được điều chỉnh tăng tần suất từ 1 tháng/lần rồi 2 tuần/lần và lên đến 4 lần mỗi tháng đã phần nào cho thấy sức thu hút của hoạt động chợ tem đối với người yêu, người sưu tập tem trong cả nước. Theo phản ánh của một số hội viên Hội Tem TP.HCM, mặc dù hiện nay những người sưu tập tem trên địa bàn thành phố có khá nhiều địa điểm để mua tem, trao đổi các ấn phẩm tem chơi cùng nhiều gian hàng bán, trao đổi tem online trên mạng, song “đến hẹn lại lên” cứ vào dịp cuối tuần, nhiều người yêu tem lại coi các chợ tem như những “hội quán” để tụ họp, trao đổi với nhau những mẩu chuyện liên quan đến con tem, đến thú sưu tập tem. Đánh giá về vai trò, sự đóng góp việc duy trì hoạt động chợ tem đối với phong trào sưu tập tem, ông Đào Đức Long nhận định, ưu điểm nổi bật từ hoạt động của các chợ tem là góp phần kích thích, khuấy động phong trào chơi tem, sưu tập tem ở các địa phương. Đồng quan điểm này, ông Nguyễn Hữu Đính chia sẻ: “Có thể nói, từ khi tổ chức chợ tem, phong trào sưu tập tem ở đất cố đô đã sôi động lên rất nhiều”. Cũng theo ông Đính, nhờ tổ chức hoạt động chợ tem-tiền Huế mà thời gian qua CLB tem Huế đã phát triển thêm được nhiều CLB, nhóm sưu tập tem ở các trường học. Chẳng hạn như CLB sưu tập tem các trường THCS Nguyễn Tri Phương, Nguyễn Văn Trỗi… có tới hàng trăm học sinh là hội viên.
http://ictnews.vn/home/Buu-chinh/7/Cho-tem-Doc-dao-van-hoa-lang-tem-Viet/98779/ImageView.aspx?PublishedFileID=74464

Vân Anh
Nội dung được đăng trên báo Bưu điện Việt Nam số 147 ra ngày 9/12/2011

Nguồn: http://ictnews.vn/home/Buu-chinh/7/Cho-tem-Doc-dao-van-hoa-lang-tem-Viet/98779/index.ict

asahi
17-02-2012, 21:21
Một số hình ảnh về Quầy tem Bưu điện Trung tâm Huế:

157554

157555

157556

157557

157558

Bộ tranh tem Nhã Nhạc Cung Đình Huế - phát hành 3/6/2008 tại Huế, được trưng bày tại quầy tem

asahi
07-06-2012, 22:08
CHỢ TEM HUẾ THƯỜNG KỲ THÁNG 6 (10/06/2012)
Thời gian: 08h - 11h30, chủ nhật 10 - 06 - 2012
Địa điểm: Tiền sảnh Trung tâm Văn hóa Thông tin TT - Huế
41 A HÙNG VƯƠNG, HUẾ

Rât hân hạnh được chào đón các bạn.

asahi
28-10-2012, 19:39
Hình ảnh sinh hoạt câu lạc bộ tem Huế ngày 14-10-2012, tại quán cafe bên cạnh Trung tâm VHTT Thừa Thiên Huế.

176645
Sinh hoạt có sự có mặt của bác Trọng từ Sài Gòn ra
176646

176647
cô Phương - Phó GĐ Bưu điện, cũng là thành viên của CLB
176648

176649

176650
Bác Đính hôm nay đến sớm nhất
176651

176652

176653
Bác Tùng, thành viên mới của CLB
176654

176655
Hôm rồi, bác Hiếu - phó CN CLB có việc bận không đi sinh hoạt được, asahi & gia đình bác Trọng đã có 01 chuyến lên Thủy Biều để gặp mặt Bác Hiếu
176656
Bác Trọng gởi những phần quà tem cho bác Hiếu, món quà nhỏ để xây dựng phong trào tem ở Huế
176657

176658
Những bằng khen mà CLB tem Thủy Biểu năm 2009, trong cuộc thi "Án thư tem tại Đà Nẵng năm 2009"
176659

176660

176661

176662

Một số vật phẩm chụp được từ nhà bác Hiếu, bác hiện là trưởng tộc của dòng họ THÂN TỘC

asahi
29-10-2012, 09:57
Hướng đến chợ Tem Huế tháng 11 sẽ được tổ chức lần đầu tiên tại Tiền sảnh Bưu điện Trung tâm tỉnh Thừa Thiên Huế

tiny
29-10-2012, 15:18
Hy vọng địa điểm mới sẽ kéo theo sinh khí mới, bạn tem mới chăng? CLB tem Huế cần có một hướng đi rõ ràng hơn, cụ thể hơn ngõ hầu phong trào sưu tầm tem có thể phát triển sâu rộng đến với mọi người, nhất là lớp trẻ, học sinh sinh viên.

asahi
29-10-2012, 16:17
Tổ chức tại Bưu điện Trung tâm sẽ dễ dàng hơn, vì có quầy tem chơi ở đây, lượng khách đến giao dịch cũng khá. Khách tây cũng nhiều và địa điểm cũng rất thuận tiện, ai cũng biết. Nếu trời mưa thì làm trong tiền sảnh rất êm. Khỏi lo bị ướt "em"

nguyenhuudinhue
02-11-2012, 08:44
Đành là vậy ! Nhưng không chuẩn bị tốt, nhất là khâu quảng bá thì e là khó thành công ! Các bạn nhớ đến các trường quanh đó để thông báo cho các cháu học sinh đến dự : Lê Lợi, Nguyễn Tri Phương, Quốc Học, Hai Bà Trưng ... Chúc chợ tem thắng lợi - đông vui !

asahi
06-11-2012, 21:25
CHỢ TEM CHƠI TẠI HUẾ THÁNG 11/2012

*Thời gian: 8g00 - 11g30 sáng Chủ nhật ngày 11-11-2012.

*Địa điểm: Tiền sảnh Bưu điện Tỉnh Thừa Thiên Huế
08 Hoàng Hoa Thám, Huế.

Rất mong bà con đến tham dự đông đủ và đúng giờ.

asahi
30-12-2012, 09:33
Thông báo khẩn gởi đến các Hội viên CLB Tem Huế:

Chiều này, đúng 2h (30/12/2012), kính mời toàn thể Hội viên CLB tem Trung tâm Văn hóa Thông tin TT - Huế (gọi tắt là CLB tem HUẾ) có mặt tại TRUNG TÂM VĂN HOÁN THÔNG TIN TỈNH THỪA THIÊN HUẾ (41 A Hùng Vương, Huế) để tham dự:

"BUỔI TỔNG KẾT & KHEN THƯỞNG CÁC CÂU LẠC BỘ CỦA TTVHTT THỪA THIÊN HUẾ TRONG NĂM 2013"

Rất mong các Hội viên CLB tem Huế tham gia đầy đủ.

Trân trọng,
--

ducnd
30-12-2012, 12:41
Khánh thông báo trễ thế, chiều nay ko thu xếp được rùi

asahi
01-01-2013, 20:27
Hôm chủ nhật vừa rồi (30/12/2012) CLB Tem Trung Tâm Văn Hóa Thông tin Thừa Thiên Huế (gọi tắt là Câu lạc bộ Tem Huế) đón nhận bằng khen của Sở Văn hóa Thể Thao & Du lịch Thừa Thiên Huế về những đóng góp cho những hoạt động văn hóa, văn nghệ trong năm 2012 đã qua.

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/790_460343680693752_364232430_n.jpg

ducnd
03-01-2013, 17:55
Mới nhận được hôm nay. Cám ơn anh Phước nhiều

179134

asahi
17-05-2013, 17:24
Ngày 15/5/2013 vừa qua, Cụ Nguyễn Lương Hốt đã hiến tặng các vật phẩm tem & các huy hiệu có liên quan về hình ảnh Bác Hồ cho bảo tàng Hồ Chí Minh tỉnh TT Huế nhân dịp kỷ niệm 123 năm ngày sinh chủ tịch HCM (19/5/2013)

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc1/484725_520565558004897_1646625185_n.jpg
Đại diện bảo tàng Hồ Chí Minh tỉnh TT - Huế, tiếp nhận hơn 100 con tem quý & huy hiệu liên quan đến chủ tịch HCM từ cụ Nguyễn Lương Hốt (bên phải)

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/943677_520564828004970_1902944062_n.jpg
Các vật phẩm hiến tặng của cụ Nguyễn Lương Hốt (bên trái) được trưng bày tại Bảo tàng HCM tỉnh Thừa Thiên Huế

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/935617_520564908004962_312518539_n.jpg
Biên bản giao nhận của cụ Hốt cho Bảo tàng Hồ Chí Minh:
- 100 con tem giai đoạn Mặt trận Dân tộc GP. Cộng hòa Miền nam VN, VNDCCH có liên quan đến Chủ tịch HCM
- Huy hiệu kháng chiến chống Pháp
- Giấy chứng nhận công nhận trao huy hiệu Kháng chiến chống Pháp.
- Huy hiệu đoàn Thanh niên Lao động VN.
- Huy hiệu Mặt trận Dân tộc GP miền nam
- Giấy chứng nhận trao huân chương Kháng chiến chống Pháp hạng 3
- Túi vải thời chống Pháp

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/971980_520564954671624_1619876571_n.jpg
Giấy chứng nhận của Bảo tàng Hồ Chí Minh cho cụ Nguyễn Lương Hốt đã hiến tặng tư liệu và hiện vật cho Bảo tàng