PDA

View Full Version : Tập san Viet Stamp số 1

Nguoitimduong
30-11-2008, 23:36
Sau một thời gian chuẩn bị ráo riết với sự cộng tác rất nhiệt thành của các thành viên diễn đàn, tập san Viet Stamp số 1 đã chính thức ra mắt bạn yên tem cả nước với nhiều bài vở chất lượng ( 21 bài). Xin trân trọng giới thiệu cùng mọi người.

Bìa 4 và bìa 1 ( bìa 4 là hình ảnh giao diện mới và phong bì vòng quanh thế giới)

22472

Bìa 2 và bìa 3 ( Giấy khen của TW hội tem VN tặng cho CLB cùng các hình ảnh các thành viên CLB và hình ảnh sinh hoạt của CLB)

22473

Ốc_hp
30-11-2008, 23:45
Nhìn bắt mắt quá!
Em đăng ký một quyển được không ạ?

hat_de
30-11-2008, 23:54
rất tuyệt

lần thứ 3 VS đã biết ước mơ của tui thành hiện thực (1 là lịch tem, 2 là lễ hội spam, 3 là tập san, bác Thi thở phào nhé, hum đầu cứ bàn lùi)

1 lần nữa cảm ơn VS vì đã bít sử dụng tấm hình .. rất nghệ nầy

chụp sáng nắng 24.11.2007 tại phòng sau tầng 3 nhà 395 phố Lán đóa, có in cả ngón tay Dẻ bên bìa trang nhất thì tuyệt ... mà thoai... thía là ổn lắm roài

các bác có nhận ra tấm hình đó ở góc trên phải của trang nhất tập san No 1 hôgn ... dzui qué... mua và cuốn mí đực ... ực ực ... =P~

Ốc_hp
01-12-2008, 00:00
Ẹc ông Dẻ thấy trang nhất Tập san chỗ nào thía? Ốc thấy mỗi 4 bìa.

Ốc_hp
01-12-2008, 00:01
À thấy rùi. Bìa mà nói trang nhất.

hat_de
01-12-2008, 00:03
Ẹc ông Dẻ thấy trang nhất Tập san chỗ nào thía? Ốc thấy mỗi 4 bìa.

ngốc như bò
bên trái là bìa 4, phải là 1, góc phần tư trên có ngón tay tui đó .. mờ mờ .. thấy chưa
người ta hay soi tập san người đẹp chẳng lẽ ko rành vìa bìa... thoai ngủ đây ... ốc cũng nghỉ sớm đi hen :D

Ốc_hp
01-12-2008, 00:10
ngốc như bò
bên trái là bìa 4, phải là 1, góc phần tư trên có ngón tay tui đó .. mờ mờ .. thấy chưa
người ta hay soi tập san người đẹp chẳng lẽ ko rành vìa bìa

NTD nói rõ ràng là bìa 4 và bìa 1 muh.
Nỡ nói mình là bò mới gúm.

hat_de
01-12-2008, 00:13
NTD nói rõ ràng là bìa 4 và bìa 1 muh.
Nỡ nói mình là bò mới gúm.

nói thế vẫn chua hiểu hà
đêm rùi mụ mãm phải ko
gập nó lại ko phải 4 với 1 là gì

..đúng là ốc .. thoai đây đi khò trước :P

Ốc_hp
01-12-2008, 00:17
Bìa là bìa, trang nhất là trang nhất, 2 cái khác hẳn nhau.
Chả bít ai mụ mẫm.

hat_de
01-12-2008, 07:20
Bìa là bìa, trang nhất là trang nhất, 2 cái khác hẳn nhau.
Chả bít ai mụ mẫm.

tui quan niệm cái bìa Tạp chí là trang nhất, giống khái niệm trang nhất của 1 tờ báo
nếu quan niệm như bà cũng được, nhưng khi nghe tui nói thì lưu ý tui dùng khái niệm khác bà, bà vẫn luận ra được tui đang nói trang nào
đỡ tránh ông nói gà bà nói vịt cả đêm qua :P

Ốc_hp
01-12-2008, 07:26
Mới nói có mí câu, ai bít ai dùng khái niệm khác ai đâu. Tưởng Dẻ nằm trong CIA, tập san mới ra mà đã được đọc, bít trang nhất trang hai nói j nên Ốc mới thắc mắc chứ bộ. Xì b-(

nguoiyeutem
01-12-2008, 10:03
Bạn nào đang cầm tập san này trong tay, làm ơn chụp hình cho tui coi với. [-O<

hat_de
01-12-2008, 10:22
Bạn nào đang cầm tập san này trong tay, làm ơn chụp hình cho tui coi với. [-O<

phải làm 1 quả thế nầy cho oách nè, nhớ là phải đông vui hơn, cầm thẳng hơn và cùng độ cao đội hình mới đẹp

22489

L-) bugi ngày đó mặt búng ra sữa ...còn bi giờ thì =))

hat_de
01-12-2008, 15:29
Hic bó tay - lạc đề quá xá, hơi tí là động chạm tới mình :((

lạc cái hạt lạc
có liên quan người ta mới post

nói về tập san No 1 của VS ===> có bác hỏi ai cầm thì chụp ===> ta tạm minh họa bằng 1 ví dụ của Hp, trong tấm hình ví dụ đó có 1 mem tem trẻ là sư fụ của Ốc - thầy bugi ... hi hi

thoai ... chờ TS bay ra Hp chúng ta sẽ cùng coi tại buổi sinh hoạt cuối năm nha :D

Rua
01-12-2008, 20:00
Tập san này làm sao có đựoc nhỉ mọi người? Thấy ai cũng cầm trên tay mà thèm quá... Liệu có phải là lưu hành nội bộ không?

huuhuetran
01-12-2008, 20:02
Trên đường về Núi Sập (230km) mình tranh thủ xem tạp chí Viêtstamp ,trước hết phải công nhận tinh thần làm việc nghiêm túc , nhiệt tình ,đầy trách nhiệm và cố gắng vượt bực để Tạp chí ra đời đúng dịp kỷ niệm một năm thành lập , hoan hô ! Hoan hô! Về nội dung bài vở hết sức phong phú ; đọc các bài của bác Dammanh,Thầy Trần anh Tuấn...Tôi hết sức cảm động về những tình cảm mà các vị đã dành cho con tem ,phong trào chơi tem , dành cho những bạn tem ,qua đó chúng tôi nhận được những thông tin quí giá cùng những kinh nghiệm trong sưu tập .Cám ơn BBT và quí vị .

tugiaban
01-12-2008, 20:16
Tập san này có một bài viết của Trần Đình Trung đó bác Dẻ à!!!!!

nguoiyeutem
01-12-2008, 20:21
Sao bao nhiêu người có tập san trong tay mà không ai chịu post 1 tấm hình cho tui coi với nhỉ? :(

hat_de
02-12-2008, 07:12
Tập san này có một bài viết của Trần Đình Trung đó bác Dẻ à!!!!!

ây da, tay đó viết bài khô không khốc ... ko bít hắn có được tặng 1 số hông :D

tiny
05-01-2009, 09:58
Tập san này phát hành bao nhiêu bản dzậy? Hay là chỉ lưu hành nội bộ . Mình thấy bìa rất đẹp, công phu và huỳnh tráng thế ! Sao không phổ biến rộng hơn để các thành viên có thể 'rước' về nhà tham khảo .

*VietStamp*
05-01-2009, 12:28
Tập san này phát hành bao nhiêu bản dzậy? Hay là chỉ lưu hành nội bộ . Mình thấy bìa rất đẹp, công phu và huỳnh tráng thế ! Sao không phổ biến rộng hơn để các thành viên có thể 'rước' về nhà tham khảo .
Số lượng của Tập san Viet Stamp 1 là 150 bản, lưu hành nội bộ. Rất nhiều tập san đã được phát tặng quan khách dự Lễ kỷ niệm 1 năm thành lập Viet Stamp và Triển lãm Tem Bưu chính Viet Stamp lần thứ 2 nên hiện nay không còn tập san tồn em ạ.

vnmission
05-01-2009, 21:16
phát tặng quan khách dự Lễ kỷ niệm 1 năm thành lập Viet Stamp và Triển lãm Tem Bưu chính Viet Stamp lần thứ 2

Hu hu, thiệt cho người ở xa quá! :((

Poetry
05-01-2009, 22:27
Hu hu, thiệt cho người ở xa quá! :((
Vẫn còn tập san để dành biếu Thành Viên Danh Dự anh ạ. :D

Đinh Đức Tâm
06-01-2009, 06:36

Thấy bạn tiny là thành viên mới, nhưng rất chú tâm phong trào
eco xin phép BQT, eco dành cái cuốn BQT tặng cho những người có mặt tại TL (trong đó eco) sẽ dành tặng bạn tiny cuốn tập san của eco, vì qua tay eco đọc rùi, nên ko được đọc mới in đâu nhá, hì hì
Mong bạn luôn giữ vững khí thế sau này

hat_de
06-01-2009, 07:41
Vẫn còn tập san để dành biếu Thành Viên Danh Dự anh ạ. :D

hum nọ em hỏi lại rùi, HP có bác Tiến và bugi có ... khi nào em phải mượn cuốn của bác Tiến vìa coi ... hừm ... in thì ít

sao ko bán

có thể in giá thì phải đăng kí thêm nữa với các cơ quan là ok ... hơi lằng nhằng nhưng hoàn toàn xứng đáng :|

Dalbit_VAN
09-01-2009, 15:55
1 lần nữa cảm ơn VS vì đã bít sử dụng tấm hình .. rất nghệ nầy

oh... VAN ko biết tấm ảnh đó là của aDẻ đó :D
hông nhớ là VAN đã tìm thấy nó khi xem ở đâu, nhưng thấy trong nhóm tư liệu của VAN, thích nó nhất nên có dịp là đưa vào luôn.
VAN ko ngờ là aDẻ chụp tại HP, thật sự bức ảnh đó rất đẹp. Tình cờ lượm được bí kíp hả aDẻ :D, màu đẹp, bố cục VAN cũng thích.
cám ơn tác giả bức ảnh nhiều nha:D

hat_de
09-01-2009, 16:11
oh... VAN ko biết tấm ảnh đó là của aDẻ đó :D
hông nhớ là VAN đã tìm thấy nó khi xem ở đâu, nhưng thấy trong nhóm tư liệu của VAN, thích nó nhất nên có dịp là đưa vào luôn.
VAN ko ngờ là aDẻ chụp tại HP, thật sự bức ảnh đó rất đẹp. Tình cờ lượm được bí kíp hả aDẻ :D, màu đẹp, bố cục VAN cũng thích.
cám ơn tác giả bức ảnh nhiều nha:D

quả thật mình rất ngạc nhiên và tự hào khi thấy nó được chọn làm trang bìa, dù hình mờ mờ nhưng mình cảm nhận được ngay

chẳng là sáng ngày 24.10.2007 (1 giáp tròn sau này sảy ra sự kiện) mình có soạn tư liệu cho mục ngày này trên tem, hồi ấy VS chưa ra đời, temvn bị hỏng nên mình triển khai mục NNTT trong góc tem của diễn đàn tiền

trong tay mình có tem, có 1 bì thực gửi và cuốn danh mục, tự nhiên nảy ra í định ... khoe của =))

thế là mở cửa sổ đón nắng, bày biện 1 hồi rùi chọn tư thế ... mình có chụp 4-5 phát cơ nhưng chọn cái có ngón tay đang nhẹ nàng lật cái lớp nhựa trong lên vừa đủ để dòng chữ có ngày và sự kiện của tem lộ ra, nếu để cả băng thì nó sẽ bị lóa bởi ánh sáng mặt trời

tất cả các khuôn hình trong ảnh trên đều xoay các góc khác nhau, phần là mình thích sự lộn xộn phần lại thấy như vầy nó tự nhiên ... tinh ý có thể thấy con tem cũng được để chếch ra so với khuôn khổ băng đen :">

hum đó cũng ko nghĩ là nó lại "đẹp" vậy, sau nầy mình thấy cái màu nắng sớm đó và bố cục thiệt thú vị khó có lúc nào làm lại tương tự được, chắc là ông trời sắp đặt mình chỉ là người thừa hành thui ....

1 lần nữa xin cảm ơn VS đã chọn nó :D

Dalbit_VAN
09-01-2009, 16:28
cám ơn VAN nữa chứ, VAN đem vô mà :D
hôm nào có hình nào "nghệ nghệ"_câu của aDẻ, đưa cho VAN, VAN đi tuyên truyền cho :))

hat_de
09-01-2009, 17:09
cám ơn VAN nữa chứ, VAN đem vô mà :D
hôm nào có hình nào "nghệ nghệ"_câu của aDẻ, đưa cho VAN, VAN đi tuyên truyền cho :))

ờ nhỉ
quên mất
cảm ơn VAN lắm lắm ... ko có VAN đưa vô chắc bác i ê đã đưa vào

còn hình "nghệ nghệ" à chắc ko có đâu vì óc thẩm mỹ của mình kém lắm ... thi thoảng "chó ngáp phải ruồi" ấy mà

còn bi giờ ngồi thưởng thức tài nghệ của mọi người thui :D

tugiaban
13-01-2009, 18:10
hèn gì hôm ở Biên Hòa là em thấy bác đúng là thợ săn ảnh chuyên nghiệp rồi
Phải không anh Thi nhỉ?????

hat_de
13-01-2009, 22:31
hèn gì hôm ở Biên Hòa là em thấy bác đúng là thợ săn ảnh chuyên nghiệp rồi

may cho thiên hạ
ông trời làm hỏng cái máy ảnh của mình trước ngày vô SG
ko thì khối pha gay cấn đã lên đàn :D

tiny
14-01-2009, 14:55
Thanks Ecophila đã có nhã ý tặng tập san cho Tiny! Bravo!

Đinh Đức Tâm
14-01-2009, 15:14
Thanks Ecophila đã có nhã ý tặng tập san cho Tiny! Bravo!

trời, tưởng báo tin nhận được chứ tiny, eco gừi đi lâu rùi đó. ktra nha

hat_de
14-01-2009, 15:21
trời, tưởng báo tin nhận được chứ tiny, eco gừi đi lâu rùi đó. ktra nha

anh MT vừa hô ngoài SB
[14-01, 15:59] manh thuong bây giờ mới biết bác TINY là người 6X
bác ế-cồ liệu đường mà xưng hô ... hi hi

Đinh Đức Tâm
14-01-2009, 15:26
anh MT vừa hô ngoài SB
[14-01, 15:59] manh thuong bây giờ mới biết bác TINY là người 6X
bác ế-cồ liệu đường mà xưng hô ... hi hi

hehe, eco gọi cho thân mật đó mừ anh tiny nhỉ? nick nguyenviet63 là hiểu rùi mà, phải ko ạ
úi
ko khéo mấy ổng vặt cổ eco mất nếu cứ gọi ko ko là tiny, giờ phải chuyển là anh tiny

tiny
15-01-2009, 10:43
Tiny thì vẫn là Tiny thôi mà! Hatde hãy để anh em được làm 'tí xíu' chứ! Làm người ai làm thế! Làm thế thì đâu còn bí ... nữa!!! Hi..hi..

hat_de
15-01-2009, 10:45
Tiny thì vẫn là Tiny thôi mà! Hatde hãy để anh em được làm 'tí xíu' chứ! Làm người ai làm thế! Làm thế thì đâu còn bí ... nữa!!! Hi..hi..

Anh "tí xíu" thật hkiêm tốn !

Ành anh nè, ở Huế có Hội và CLB tem hoạt động đó, nếu ko phiền anh ghé thử nhé!

Hy vọng các bạn tem Huế ngày càng đông vui :D

nobita8905
15-01-2009, 12:36
cái này có tặng không vậy ạh,nếu có cho nobita đang ký 1 suất kỷ niệm nha anh NTD =D> =D> =D> Vietstamp Vietstamp..

tiny
15-01-2009, 13:29
Cám ơn Micồ, à quên Ecồ! Đã nhận được Tập san kính biếu trưa nay. Có phong bì của Vietstamp để gửi, oách thiệt à nhe!

hat_de
15-01-2009, 13:34
cái này có tặng không vậy ạh,nếu có cho nobita đang ký 1 suất kỷ niệm nha anh NTD =D> =D> =D> Vietstamp Vietstamp..

híc
muốn mua mà hông còn đây
híc híc

@ bác tiny: khi nào gặp gỡ các bạn tem Huế khác anh hãy giới thiệu cuốn TCT của Lâm Đồng để họ cùng thưởng thức nhé !

tiny
15-01-2009, 13:34
Hatde ơi ! Hội tem Huế đến ngày 1/2/09 mới có buổi họp đầu năm Kỷ Sửu . Hy vọng ngày hôm đó sẽ gặp nhiều nhân vật... thú chơi tem !!

kuro_shiro
03-02-2009, 20:49
hum nay Siro nhận đươc Tập San VS số 1 .Siro rất vui
cảm ơn BQT rất nhiều ạ ! ^^