PDA

View Full Version : Đặc san tem SG

hat_de
08-12-2008, 16:37
Tp HCM, trung tâm kinh tế văn hoá sôi động nhất cả nước, nơi mà kiến còi gọi là thủ đô tem VN sắp kỉ niệm 20 năm ngày thành lập Hội. Hướng tới lễ sinh nhật đó ngoài TL tem lớn (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?p=34450#post34450), lần nầy tp HCM còn ra 1 tập san tem đặc biệt.

22841

22842

22843

Về phong trào sưu tầm thì có lẽ hơn 100 năm tuổi rồi. Hội tem thì gần 20, phong trào mạnh về mọi mặt. Tuy nhiên phong trào tem nơi đây ko ra tập san như các tỉnh khác, nếu ko kể cú đột phá của VS trong việc phát hành ấn phẩm tem thì số Đặc san nầy sẽ là cuốn tập san tem đầu tiên của tp, góp vui cùng TCT vủa Trung ương Hội và các tỉnh.

Bà con các diễn đàn, các CLB @ và các CLB OFF cùng các mem tem cả nước có bài viết hay xin cống hiến.

Bài viết gửi về dacsan.hoitemtp@yahoo.com hoặc bác Bảo Khánh nhà ta, cụ thể hơn có thể xem tại trang 1.

nguồn tư liệu từ bác Trần Trọng Khải, cắt lề và edit 1 chút cho nó trắng by Trần Hạt Dẻ =))

tugiaban
08-12-2008, 16:41
Cám ơn thông tin nóng hổi của bác Dẻ, bác cập nhật nhanh quá

hat_de
30-12-2008, 14:13
bớ bà con theo mục A.5 tại trang 1 thì hum ni là hạn chót òi
bà con có bài gì mau gửi cho bác BK để kịp lên trang

đi chơi tem sg vìa nhìu chiện mún vít quá nhưng bận chắc hông kịp òi

bài vìa địa điểm thân thuộc 27
bài vìa nét mới trong phong trào tem tp HCM: nói vìa nơi có 2 CLB tem @ đầu tiên trong cả nước, phản ánh sự phát triển vìa mọi mặt của phong trào tem nơi đây
roài thì tin vắn về hoạt động tem hoạt động TL

ko kịp rùi chìu ni còn cả đống việc