PDA

View Full Version : cả nhà bình chọn dùm em

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 14:12
em đang làm cái logo dán máy
em lựa được 2 cái như thế này
cả nhà bình chọn dùm em cái nào nhé
hình 1
23096

hình 2
23097
em ko xóa được mấy cái chữ ở trên cùng, nên chắc để vậy luôn, em ko biết thiết kế mấy cái này,hì hì
cả nhà xem dùm cho eco nhá
cảm ơn cả nhà

hat_de
12-12-2008, 14:19
tui chọn cái trên :|

Dalbit_VAN
12-12-2008, 14:27
VAN thấy cái dưới được hơn
ký hiệu "&" ko cần thiết, hoặc có thì nó ko phải là chính, cho nó nhỏ lại hoặc ko cần, ít vẫn hơn nhỉ :D
á mà quên, chưa rửa nhe ;)), rửa đi ko hư cho coi :>, ko rửa tui trù ẻo à ;))

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 14:35
ký hiệu "&" ko cần thiết, hoặc có thì nó ko phải là chính, cho nó nhỏ lại hoặc ko cần, ít vẫn hơn nhỉ :D

Eco để chữ "&" là nhấn mạnh kinh tế và sinh thái => ý nghĩa là phát triển kinh tế kết hợp kèm theo sinh thái
Còn cái dưới là viết "kinh tế sinh thái"
Đang phân vân lựa chọn. Nếu đúng nghĩa mong muốn của eco thì là cái 1, nhưng đúng ngữ nghĩa thì là cái 2. đang phân vân quá
Khao gì hả VAN?

Teo_bodoi
12-12-2008, 14:47
Bạn cho thêm cái thứ 3 đi, 2 cái này nhìn hơi nhạt nhòa

Dalbit_VAN
12-12-2008, 14:49
VAN chỉ nói bố cục thôi, còn ngữ nghĩa VAN chẳng biết, è cổ thích thuật ngữ nào thì chọn cái đó đi, nếu chọn mẫu 1 thì nên cho "&" nhỏ lại chút để các dòng gần nhau tí.
Khao gì tùy hỉ, giờ chưa khao tui ghi sổ...
Ông mở cái này ông điên luôn cho coi, 9 người 10 ý, ông thích người ta ko thích, nhưng ông làm theo ý người ta ông ân hận cho coi vì ko phải cái của mình. tui chỉ giúp từ cái thích của ông chứ tui ko khen mà cũng ko chê

hat_de
12-12-2008, 14:50
cả 2 cái đều hay
Ecology & Economics là Môi trường & Kinh tế, 2 cán cân cần thăng bằng

nếu tui làm lãnh đạo tui sẽ cân bằng 2 cán cân đó như sau:

gk.1: phát triển kinh tế nhưng ko phá môi trường, thậm chí trích 1 phần lợi nhuận để làm môi trường
gk.2: ngược lại, cũng ko quá đà vô môi trường mà khước từ các cơ hội phát triển kinh tế

còn Ecological Economics là nền kinh tế vì môi trường: cho dù là tuyệt đối hoàn hảo cái nầy tức là phát triển kinh tế mà ko làm tổn thương môi trường, và thậm chí có cả bù đắp cho môi trường thì cũng chưa trù liệu vấn đề gk.2

em hỉu vậy k bít có đúng ko ạ :D

hat_de
12-12-2008, 14:52
VAN chỉ nói bố cục thôi, còn ngữ nghĩa VAN chẳng biết, è cổ thích thuật ngữ nào thì chọn cái đó đi, nếu chọn mẫu 1 thì nên cho "&" nhỏ lại chút để các dòng gần nhau tí.
Khao gì tùy hỉ, giờ chưa khao tui ghi sổ...

VAN lo về trang khí và thiết kế, ko cần lo về ngữ nghĩa cũng được
cơ mà mình có ý thế nầy được ko
làm thật to chữ & nhưng màu thật mờ, đủ mờ để vẫn nhận ra được và đủ to để ôm cả 2 chữ kia

hat_de
12-12-2008, 14:53
Bạn cho thêm cái thứ 3 đi, 2 cái này nhìn hơi nhạt nhòa

đúng đó
cho cái thứ 3 lên đi
hoa hâu và á hâu cũng chỉ là nhất nhì trong 1 cuộc thi
cái thứ 3 chưa được show lên có khi nào cái ngon hơn cả

show hàng đi ... hi hi

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 15:02
eco nói rùi, eco ko biết thiết kế. nói thế thì bằng cho eco leo lầu nhảy :d
nói chứ, eco để ý rùi, mờ thì mờ, nhưng nó có cái hay của nó, dân Môi trường mà, nhìn nó mờ mờ thì cảm thấy nó có giá trị hơn
Đặc biệt lại liên quan đến kinh tế nữa, nếu phát triển kinh tế mà ko chú ý đến Môi trường thì sẽ làm...mờ đi giá trị.

open
12-12-2008, 15:07
anh mún, bỏ hết mấy dòng chữ trên cùng k ? Hay là chỉ bỏ hàng chữ nho nhỏ thui .... Bạn em nó có thể làm được mấy cái này, khôntg hứa trước nhưng cũng báo với anh một tiếng, để em nói nó thử xem. Ý anh thế nào ???

redbear
12-12-2008, 15:08
Khác nhau mỗi cái chữ hả Eco?
Tớ chọn cái 1

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 15:08
cảm ơn open nhá
chị Russ mới giúp anh rùi nè
Đúng như ý muốn, nhìn vậy nó đẹp hơn
23102

23103

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 15:13
Khác nhau mỗi cái chữ hả Eco?
Tớ chọn cái 1

Uhm, chỉ khác mỗi cái chữ thôi, còn hình là cái nền của eco nên lấy đúng luôn => tạo thương hiệu, hì hì

hat_de
12-12-2008, 15:16
cảm ơn open nhá
chị Russ mới giúp anh rùi nè
Đúng như ý muốn, nhìn vậy nó đẹp hơn

Dút nhà ta làm thế nào mà lột đi được lớp chữ đó hay vậy :D

Russ
12-12-2008, 15:51
Dút nhà ta làm thế nào mà lột đi được lớp chữ đó hay vậy :D

Chả là Russ có học mót được mí chiêu photoshop của mí bác hiệu ảnh vườn. Múa rìu qua mắt thợ tí thoai. hehe. chứ Russ ko chuyên về món đó đâu.

hat_de
12-12-2008, 15:56
Chả là Russ có học mót được mí chiêu photoshop của mí bác hiệu ảnh vườn. Múa rìu qua mắt thợ tí thoai. hehe. chứ Russ ko chuyên về món đó đâu.

khi nào rảnh chuyền nghề nhá ... tks ;)

zodiac
12-12-2008, 18:09

đồng ý kiến với Wan:P:D:))=))

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 20:00
hihi, eco nghĩ rùi, chọn cái dưới,
cái & là cái thể hiện nổi bật chứ ko như VAN va ZODIAC nghĩ đây, nhưng cho vào máy ko hợp lắm, nên cuối cùng eco lựa chọn cái trên

Tien
12-12-2008, 20:27
Tiến thấy cái thứ 2 (Ecological Economics) đúng nghĩa hơn!

Tham khảo cái này:
http://en.wikipedia.org/wiki/Ecological_economics

Đinh Đức Tâm
12-12-2008, 20:43
Tiến thấy cái thứ 2 (Ecological Economics) đúng nghĩa hơn!

Tham khảo cái này:
http://en.wikipedia.org/wiki/Ecological_economics

em cảm ơn anh Tiến, eco cũng chọn cái ecological economics, tuy nhiên, cái đầu là cái ecology & economics lại là cái mà đúng với nghĩa là eco muốn lấy làm sologan nhất, ecology & economic => Sinh thái và kinh tế, cái eco muốn mọi người chú ý là chứ VÀ, có nghĩa là đặt tương đồng giữa phát triển kinh tế và vấn đề sinh thái
còn ecological economics thì chỉ mang lại được cho mọi người hiểu kinh tế sinh thái, chứ ko có đánh tương đồng giữa 2 cái này.
chiều nay YM! của eco cũng bị spam bởi vấn đề này, eco ko dự tính nó nóng bỏng như thế, lúc đầu chỉ nghĩ đơn giản nhờ mọi người xem dùm để làm cái hình, dán lên bên mặt ngoài laptop thôi. nhưng ai dè...
Về ngữ nghĩa câu từ thì ecological economics là đúng hơn ecology & economics, Thầy eco nói, em nên chọn cái ecological economics, vì như thế dù ko mang nổi bật ý eco muốn, nhưng nó sẽ mang hiệu quả, cảm nhận cho người đọc chú ý hơn, và cái ecological economics nó xúc tích hơn.
Nhiều người khuyên eco chọn cái ecological economics hơn cái &, ko biết có cùng ý trên ko?
eco cảm ơn mọi người!

hat_de
13-12-2008, 07:28
em cảm ơn anh Tiến, eco cũng chọn cái ecological economics, tuy nhiên, cái đầu là cái ecology & economics lại là cái mà đúng với nghĩa là eco muốn lấy làm sologan nhất, ecology & economic => Sinh thái và kinh tế, cái eco muốn mọi người chú ý là chứ VÀ, có nghĩa là đặt tương đồng giữa phát triển kinh tế và vấn đề sinh thái
còn ecological economics thì chỉ mang lại được cho mọi người hiểu kinh tế sinh thái, chứ ko có đánh tương đồng giữa 2 cái này.
chiều nay YM! của eco cũng bị spam bởi vấn đề này, eco ko dự tính nó nóng bỏng như thế, lúc đầu chỉ nghĩ đơn giản nhờ mọi người xem dùm để làm cái hình, dán lên bên mặt ngoài laptop thôi. nhưng ai dè...
Về ngữ nghĩa câu từ thì ecological economics là đúng hơn ecology & economics, Thầy eco nói, em nên chọn cái ecological economics, vì như thế dù ko mang nổi bật ý eco muốn, nhưng nó sẽ mang hiệu quả, cảm nhận cho người đọc chú ý hơn, và cái ecological economics nó xúc tích hơn.
Nhiều người khuyên eco chọn cái ecological economics hơn cái &, ko biết có cùng ý trên ko?
eco cảm ơn mọi người!

cái nào cũng có lý cả

còn với gk

cái thứ 2 chỉ là kinh tế, cho dù đó là kinh tế có tính với môi trường nhưng cũng chỉ là kinh tế

vấn đề mà nền kinh tế gì môi trường làm được là nó đã phát triển kinh tế nhưng ko tàn phá môi trường

xong những vấn đề về môi trường như động đất núi lửa cháy rừng ... ko do hoạt động kinh tế gây ra thì nó lại ko bao quát được, vì nó rất ít dính tới kinh tế

vậy nên nếu ko có 1 Ecology độc lập thì các vấn đề trên bỏ qua.

Lựa chọn ecological economy ko phải lựa chọn sai nhưng hình như chưa đủ ...em thì em nghĩ vầy :(

Đinh Đức Tâm
13-12-2008, 09:17
Thế theo Hạt Dẻ thì cái ecology & economics là hợp lý hơn?
Phải ko HẠt Dẻ
hay là lựa chọn khác :d

hat_de
13-12-2008, 09:44
Thế theo Hạt Dẻ thì cái ecology & economics là hợp lý hơn?
Phải ko HẠt Dẻ
hay là lựa chọn khác :d

tui thích cái đó
nhưng mọi người thích Ecological Econimics
bác cứ nghiên cứu cụ thể kẻo theo dẻ là toi đời đóa =))

Đinh Đức Tâm
13-12-2008, 09:52
ecophila chọn cái này
23182
Theo HD có bán nhà chạy ko kịp, hì hì

hat_de
13-12-2008, 10:19
ecophila chọn cái này

Theo HD có bán nhà chạy ko kịp, hì hì

đâu có vấn đề gì
tui chỉ đề xuất ý kiến mang tính tham khảo
chúc bác vui vẻ :D

Dalbit_VAN
13-12-2008, 13:34
trời! hồi lúc ông hỏi đâu có chữ "I'm ecophila" đâu :-/
sao ông tham quá dzị, logo cũng muốn, Ecologiccal Economics cũng khoe, rồi chữ "tôi là È Cổ" càng to đùng, ông muốn thể hiện thương hiệu bản thân hả?
cho nhỏ chữ è cổ nhỏ xuống và tô màu trắng cho nổi, phải có chính có phụ chứ, tui đang thấy 3 cái đang tranh cãi: "tui đẹp", "tui đẹp", "nhìn tui đây nè"

choy`, aDẻ cho ông ý kiến thôi mà... ông đòi bán nhà, bán xe, bán laptop là sao? kj`kj`...trù...
ông xin ý kiến thì người ta nói, giờ lại nói này nói nọ [-X

hihi, eco nghĩ rùi, chọn cái dưới,
cái & là cái thể hiện nổi bật chứ ko như VAN va ZODIAC nghĩ đây, nhưng cho vào máy ko hợp lắm, nên cuối cùng eco lựa chọn cái trên
8-> câu này muốn chứng tỏ lập trường "rung rinh" hả?8-> sao trong 2 câu mà ông ôm luôn 2 cái vậy, chuyện đâu to đâu sao bối rối viết sai dzị, cái này dán thời gian rồi tháo ra dán cái khác, phải luôn cập nhật thay đổi chứ

23199

hat_de
13-12-2008, 13:38
8-> câu này muốn chứng tỏ lập trường "rung rinh" hả?8-> sao trong 2 câu mà ông ôm luôn 2 cái vậy, chuyện đâu to đâu sao bối rối viết sai dzị, cái này dán thời gian rồi tháo ra dán cái khác, phải luôn cập nhật thay đổi chứ

Òa họa sĩ VẶN lên òi

thỉnh giáo cao thủ tí

có cách nào biến 2 chữ E ở cái 1 thành chữ & na ná được ko

để nó ôm cả 2 chữ đồng thời cũng thay cho chữ & >:D<

Tien
13-12-2008, 22:21
Nếu là Tiến sẽ chọn "Ecophila", vừa có Ecology, Economics & Philately! độc quyền!

hat_de
13-12-2008, 22:29
Nếu là Tiến sẽ chọn "Ecophila", vừa có Ecology, Economics & Philately! độc quyền!

nick của chú eco đúng là 1 trong những nick "đẹp" nhát của làng tem ONLINE

Đinh Đức Tâm
14-12-2008, 19:03
nếu ko khi ecophia thì ko ai biết cái logo đó hết, nên ghi như thế eco thấy ....đẹp ruì, hì hì.
VAN ơi, phải tiếp thị chứ, hì hì, 1 công đôi đường, còn cái việc chọn màu, eco chọn hoài. nhưng đều ra màu tối, nhìn cái đó được nhất
chứ ý là: I'm ecophila là màu hồng
economics là màu đỏ
ecology là màu xanh lá cây đậm (màu môi trường) nhưng rút cuộc phối màu ko được, do trình độ....kém quá.nê6n để màu đó.

Russ
03-01-2009, 10:32
Vì Eco out mất rồi nên ko send trực tiếp được. Đành phải để nhờ vào đây.

24936

hat_de
03-01-2009, 10:48
Vì Eco out mất rồi nên ko send trực tiếp được. Đành phải để nhờ vào đây.

ko nét được hơn nữa sao ... chữ bị hột rùi ... cái nầy khi cho thành wallpaper thì còn vỡ nữa #:-s