PDA

View Full Version : Hội 9X

ngotthuha231
01-01-2009, 21:31
Thân gửi những thành viên Hội 9X ! Đồng kính gửi những thành viên diễn đàn quan tâm đến Hội 9X !

Hôm nay, mình lập topic này với 2 mục đích:

+ Bàn về vấn thực trạng của Hội hiện nay (nguyên nhân,thực trạng, cách giải quyết ...)
+ Kiến nghị về việc cải tổ BCH Hội

Bàn về vấn đề thực trạng hoạt động của Hội hiện nay

Như chúng ta đã biết, Hội 9X được thành lập vào Hè năm 2007 . Qua gần 2 năm hoạt động, ít nhiều Hội ta cũng đã đóng góp được vào sự phát triển của làng tem online. Thời gian tồn tại tuy không nhiều nhưng Hội ta đã có những giai đoạn thăng trầm khá rõ nét.

Thời gian mới thành lập, các thành viên lúc đó tuy không nhiều nhưng đã có những hoạt động vô cùng thiết thực và mạnh mẽ :

- Các Hội viên hăng hái viết bài chuyên đề đóng góp thiết thực cho các diễn đàn ( Voi CP, Bebu, Hà NĐ, Bugi, Tri Thức ... )
- Các Hội viên tham gia thực gửi bì thư xuyên Việt ( Voi CP, Hà TB, Hà NĐ, Bugi ...)
- Các Hội viên tham gia làm thiệp mừng xuyên Việt ( Voi CP, Hà TB, Hà NĐ, Bugi ... làm cùng chị Đuôi ngựa)
- Các Hội viên tham gia vào phong trào từ thiện ( Bebu, Hà TB, Bugi ...)
- Các Hội viên cũng trao đổi cho nhau những kinh nghiệm sưu tập và học tập vô cùng bổ ích, lí thú ...

Qua hè năm 2008,khi trở lại chúng ta hoạt động có phần yếu đi. Trên thực tế, 2 diễn đàn temvn và Vietstamp đã rất ưu ái Hội ta, giành cho Hội những " khu đất" riêng biệt để hoạt động. Nhưng bên temvn thì chúng ta hoạt động rất chìm, bên Vietstamp chúng ta hoạt động không có gì gọi là hiệu quả. Nguyên nhân là vì sao? Vì 9X đã hết tinh thần tuổi trẻ? Vì có những thành viên mới chưa thực sự hòa nhập với Hội? Hay vì các anh chị chưa giúp đỡ tụi em nhiệt tình? Hay vì hoạt động của BCH Hội chưa thực sự có hiệu quả? ... Có lẽ nguyên nhân thì nhiều. Với đánh giá chủ quan của cá nhân tôi thì chưa thể nói hết. Xin nhường lời cho những Hội viên 9X khác và những thành viên diễn đàn có quan tâm tới hoạt động của Hội.

Còn về vấn đề cải tổ BCH Hội. Đó là nhu cầu tất yếu. Trước chúng ta bầu BCH rất nhanh chóng và hơi thiếu " dân chủ" ( vì chúng ta bầu chỉ định) .Vì vậy tôi đề nghị giờ chúng ta hãy bầu BCH mới. Nên có 1 số cải tổ :

+ Bỏ cơ cấu BCH cũ ( Cố vấn Hà TB, Hội trưởng Voi CP, 2 Hội phó : Hà NĐ, Bugi )
+ Lập BCH mới gồm 1 Hội trưởng, 2 Hội phó.

Các thành viên của Hội nếu tự thấy mình có đủ khả năng và thời gian giúp Hội cải tạo được tình hình hiện nay thì có thể tự đứng ra ứng cử. Và cũng rất hoan nghênh mọi người bầu cử ra những thành viên xuất sắc.

Yêu cầu trước mắt cho BCH mới: đề xuất được hướng phát triển mới, lâu dài và hữu ích cho Hội.

Các 9X yêu quý, hãy chứng tỏ bản lĩnh trẻ của mình đi nào. Chứng tỏ bằng chính việc tìm hướng đi mới cho Hội của mình, Hội của thế hệ trẻ làng tem ... =D>

hat_de
02-01-2009, 07:28
Thân gửi những thành viên Hội 9X ! Đồng kính gửi những thành viên diễn đàn quan tâm đến Hội 9X !

Hôm nay, mình lập topic này với 2 mục đích:

Các 9X yêu quý, hãy chứng tỏ bản lĩnh trẻ của mình đi nào. Chứng tỏ bằng chính việc tìm hướng đi mới cho Hội của mình, Hội của thế hệ trẻ làng tem ... =D>

Lên ĐH có khác, làm việc bài bản hẳn, chắc là cũng làm 1 vị trí nào đó mang tính quản lý trong môi trường học cập phải ko...rất tốt...cố gắng phát huy

với tư cách là bát nháo viên của các hội tôi xin có đôi nhời

hội 9x đang tuổi học và tuổi tập iu nên thời gian cho tem hông nhìu, tôi hết sức thông cảm với các đồng chí

dù có nhìu khó khăn về thời gian và tài chính nhưng các đ/c đã nhiệt tình và tham gia 1 cách có hiệu quả với các hoạt động tem đã nêu, về điểm này tui xin thay mặt bạn tem toàn đàn, các đàn nhiệt liệt biểu dương tinh thần tem của các đông chí

trước mắt các đồng chí là 1 chặng đường học tập dài với những cửa ải thi cử gian nan ... tôi rất mong các đồng chí hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ í ...

còn vìa tem .... đây là món giải trí...chúng tui ko kỳ vọng các đồng chí phải làm những việc lớn lao và khó khăn ...ko phải làm triển lãm, ko phải vít bài ...nhưng nếu các đồng chí thu xếp thời gian được chúng tui sẽ hổ trợ tối đa

tui quan niệm học tập noi chung và học tem nói riêng vì xã hội nói chung và vì nền tem nước nhà nói riêng... các đồng chí đi được cả 2 thì còn gì bằng

và tôi cũng quan niệm rằng chịu khó đọc bài cũng là cống hiến, bởi đóng gop cho làng tem là phải nâng trình độ các bạn tem về nhìu mặt, ấy thì việc các đồng chí tự nâng cao trình độ của mình cũng đáng bỉu dương lắm rùi

chưa ăn sáng nên tui ko nói được nhìu ... mong các đồng chí thông cảm ... chúc các đồng chí năm mới năm me học giỏi, khoẻ, may mắn ... và kiên quyết ko để bị Trần Hạt Dẻ dụ khị vào con đường triển lãm

tui xin hết

Hạt Dẻ Trần

♥ Voi Cúc Phương ♥
02-01-2009, 10:15
Tôi có ý kiến :

Thứ nhất : Tôi hoàn toàn đồng ý với ý kiến của đồng chí Hà Nấm ( Gọi thế cho dễ phân biệt với Hà NĐ chứ không có ý xỏ xiên ;)))

Thứ 2 : Như đồng chí Hà đã nói là bỏ tất cả cơ cấu cũ vì vậy bây giờ để công bằng thì chúng ta sẽ nhờ 1 vài người có uy tín ( có thể là 8x,9x, 10x,Jx, Qx, Kx ...) đứng ra làm giám khảo. Bầu cử là công bằng nhất chứ chỉ định như năm ngoái tôi sợ lắm ! Làm hội trưởng là hết xì pam ( kinh nhiệm để đời đó ;;))

Thứ 3 : Chúng ta nên trẻ hóa cơ cấu hội 9x. Cả BCH đều trẻ như Phan Chí Viễn thì hay :D

Thứ 4 : Tôi hết ý kiến ạ ! :)

ngotthuha231
02-01-2009, 10:32
Theo thông tin tôi cập nhật được tại topic Địa chỉ thành viên 9X và dựa vào những thông tin Hội viên cũ, hiện giờ Hội có những thành viên :

1. bebu2410 ( Bùi Thế Lữ)
2. ha_vy ( Lương Huyền Chi)
3. open ( Bùi Quang Minh )
4. trithuc_nguyen1993 ( Nguyễn Dương Tri Thức)
5. qukhai ( Trần Quang Khải)
6. kuro_shiro ( Đỗ Thị Quỳnh Chang)
7. ngothuha231 ( Ngô Thu Hà)
8. ♥ Voi Cúc Phương ♥ ( Hoàng Minh Thành)
9. zodiac ( Tạ Thành Giác)
10. blackcobra ( Tôn Vũ Hoàng)
11. tomiboy ( Phạm Văn Đông)
12. bugi ( Phạm Ngọc Vượng)
13. yeutrongmua ( Đỗ Thu Hà )

.............. sẽ cập nhật tiếp

Các thành viên 9X cũng như những thành viên diễn đàn quan tâm đến Hội 9X dựa vào danh sách này để bầu ra 3 thành viên cho BCH Hội . Yêu cầu khi bầu nêu rõ bầu ai làm Hội trưởng, ai làm Hội phó. Tks những lá phiếu vì 9X . ^^

zodiac
02-01-2009, 10:50
tôi có ý kiến vầy nhá
nói chung đa số 9X VS đều còn đang ngồi ghế nhà trường
như 90 đang học ĐH, cao đẳng,...
91 đang học 12
và còn các 9X khác

tôi muốn hội 9X là nơi thư giãn, trao đổi kinh nghiệm, học tập, xả sress, gia lưu văn hóa giữa các vùng miền trên cả nước, cần đẩy mạnh các phong trào, giới thiệu văn hóa của địa phương mình với bạn tem cả nước VS nói chung và hội 9X nói riêng
..... (to be con....)

nobita8905
02-01-2009, 11:19
tèn tén ten...9x,em đang ký 1 suất b-( b-( b-( :D

Poetry
03-01-2009, 01:26
BQT VIET STAMP có ý kiến như sau:

Về việc bầu lãnh đạo Hội 9X, các em cứ chủ động bầu cử dân chủ, công bằng và công khai. BQT VIET STAMP sẽ làm quan sát viên. :D Đây là hội của các em nên các em cứ thực hiện đầy đủ quyền "làm chủ" của mình. BQT gợi ý cách bầu cử cho Hội 9x:

Chọn ra số ứng cử viên trong số hội viên.
Tạo bầu chọn trong đề tài này với mỗi ứng cử viên tương ứng với 1 phiếu.
Những thành viên Hội 9x tiến hành bỏ phiếu kín.
Hết hạn bầu cử, ai nhiều phiếu nhất sẽ làm Hội trưởng, tiếp đến là Hội phó...

Để tạo điều kiện cho Hội 9x chủ động quản lý "trụ sở" của mình, BQT VIET STAMP sẽ xem xét trao quyền quản lý (mod) chuyên mục này cho một thành viên 9x đại diện do Hội 9x cử ra.

Chúc Hội 9x sớm chọn được "minh chủ" và ngày càng phát triển hơn nữa. :D

♥ Voi Cúc Phương ♥
03-01-2009, 18:49
BQT VIET STAMP có ý kiến như sau:

Về việc bầu lãnh đạo Hội 9X, các em cứ chủ động bầu cử dân chủ, công bằng và công khai. BQT VIET STAMP sẽ làm quan sát viên. :D Đây là hội của các em nên các em cứ thực hiện đầy đủ quyền "làm chủ" của mình. BQT gợi ý cách bầu cử cho Hội 9x:

Chọn ra số ứng cử viên trong số hội viên.
Tạo bầu chọn trong đề tài này với mỗi ứng cử viên tương ứng với 1 phiếu.
Những thành viên Hội 9x tiến hành bỏ phiếu kín.
Hết hạn bầu cử, ai nhiều phiếu nhất sẽ làm Hội trưởng, tiếp đến là Hội phó...

Để tạo điều kiện cho Hội 9x chủ động quản lý "trụ sở" của mình, BQT VIET STAMP sẽ xem xét trao quyền quản lý (mod) chuyên mục này cho một thành viên 9x đại diện do Hội 9x cử ra.

Chúc Hội 9x sớm chọn được "minh chủ" và ngày càng phát triển hơn nữa. :D

Cảm ơn anh Thi đã ưu ái cho hội 9x !

Em có 1 vài ý kiến như thế này :

Để việc bỏ phiếu được diễn ra dân chủ thì hội 9x bọn em mong BQT giúp làm cho 1 cột bình chọn như trong các topic bình chọn tem. Như thế sẽ tiện cho việc bầu cử hơn.

24964

Người quản lí mục 9x nên là người có máy tính riêng ( Bugi5697, ngothuha123, trithuc_nguyen1993 ...),có uy tín và có nhiều thời gian online.
Rất mong được BQT giúp đỡ.

*VietStamp*
03-01-2009, 18:54
Việc tạo bầu chọn rất đơn giản. Ai là người mở đầu đề tài sẽ tạo được bầu chọn. Nếu 9x gặp khó khăn về kỹ thuật thì BQT VIET STAMP sẽ giúp.

bebu2410
03-01-2009, 18:56
Ý kiến của Voi rất hay.Có lẽ để một mục bình chọn cho thành viên trong Hội thì hiệu quả hơn. Đính chính : Open sinh năm 1987 tức là 8x, không phải 9x.

tomiboy
04-01-2009, 07:46
ãc choa iem thay đổi tý em là phan ko phải phạm nghen mọi người:D:D:D

Nguoitimduong
03-02-2009, 19:15
Sao một thời gian khởi động ầm ỉ, hôm nay Hội 9x đang chuẩn bị tuyên bố ...hấp hối
BS Bé bự và các đồng nghiệp mau vào hồi sức ...
Loa loa loa ...
Pể loa loa loa ...pể :>

meo top
03-02-2009, 19:28
cho em vào với. em cũng 9x ạ. có ai ở hn không ah? hay các tỉnh khác gần đây nhất cg đc ạ

hat_de
03-02-2009, 19:34
cho em vào với. em cũng 9x ạ. có ai ở hn không ah? hay các tỉnh khác gần đây nhất cg đc ạ

hn ko có 9x nào tham gia cả em ạ
gần thì chỉ có Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình là có 9x thui .. còn lại toàn trong Nam hoặc Trung ... híc ...

meo top
03-02-2009, 19:59
Chào mừng! Chào mừng ! ^^!

Bạn nhanh chóng vào phần đăng kí địa chỉ thành viên 9X nhé !

mình đã đăng kí rùi; và mong các bạn giúp đỡ.

hat_de
03-02-2009, 20:02
mình đã đăng kí rùi; và mong các bạn giúp đỡ.

quên khi nãy ko nói với em 1 thông tin đặc biệt
anh - xin được tự giới thiệu thêm: anh là thành viên danh dự của Hội 9x với biệt tài cưa sừng làm nghé
1 ngày nào đó cho anh ghé đất Hà Giang :D

meo top
03-02-2009, 20:04
anh - xin được tự giới thiệu thêm: anh là thành viên danh dự của Hội 9x với biệt tài cưa sừng làm nghé

vâng hay đây. hg luc nào cg chào đón anh đấy.=D>

ngotthuha231
03-02-2009, 20:18

Lộn xộn quá! Rõ là láu táu b-(

Nhanh nhanh ra xem còn có 9X nào lởn vởn ngoài đàn không thì phát vé xe và hướng dẫn các anh chị ấy vào đăng kí địa chỉ thành viên đi. Hư là chị phạt đó, em Dẻ ạ ! =))

hat_de
03-02-2009, 20:25
vâng hay đây. hg luc nào cg chào đón anh đấy.=D>

anh sắp làm 1 mục Hà Giang cho em làm ma-ma tổng quản... còn anh quản các ... tổng quản :D

Lộn xộn quá! Rõ là láu táu b-(

Nhanh nhanh ra xem còn có 9X nào lởn vởn ngoài đàn không thì phát vé xe và hướng dẫn các anh chị ấy vào đăng kí địa chỉ thành viên đi. Hư là chị phạt đó, em Dẻ ạ ! =))

mụ tổng Thái Bình trật tự
mèo nè, bà Ngô Thu Hà nầy cũng là 1 mầm tem như em
sinh ra trên đất Thái Bình nhưng hiện đang học tại HN
đề nghị CN nầy 2 chị em gặp nhau gk có chiện mún bàn >:D<

gặp chắc chắn sẽ gặp nhưng cứ phải từ từ chứ. suốt giuột hỏng hết.:D

à em nhớ tham gia hội "Nhóm Nhậu Nhẹt", gọi tắt là 3 N 1 nhóm bạn tem rất vui tính của HN

mục Hà Giang anh bổ xung tin xong rùi em vô coi đi hen :D

meo top
03-02-2009, 20:35
mụ tổng Thái Bình trật tự
mèo nè, bà Ngô Thu Hà nầy cũng là 1 mầm tem như em
sinh ra trên đất Thái Bình nhưng hiện đang học tại HN
đề nghị CN nầy 2 chị em gặp nhau gk có chiện mún bàn >:D<

gặp chắc chắn sẽ gặp nhưng cứ phải từ từ chứ. suốt giuột hỏng hết.:D

meo top
03-02-2009, 20:47
chào mọi người. hẹn mọi người hôm khác nhé. anh dẻ nhớ lm cho tử tế cái Hà Giang đi nhé. cho ngon lành vào. em sẽ kêu gọi mọi người Hà Giang zo cho anh xem.

hat_de
03-02-2009, 20:51
xong rùi đó em
vào xem lại đi rùi hẵng về
@ Hà: Nhóm Nhậu Nhẹt là cách gọi của anh :D

bebu2410
04-02-2009, 19:05
Nhí Nhố Nhỉ. 3 anh em nhà này ngồi tán dóc một hồi là hết 2 trang rồi.
@ A Sơn: tình hình là 1 số 9x đang còn mơ màng vì Tết ( Hội trưởng Voi còn chưa đi học mà, chờ U chăm bẵm, mà cũng chẳng biết có to hơn " thằn lằn " không nữa? ), em thì đi học rồi, mà lịch thi cũng ác : tháng 2 chỉ thi có vài môn HK1 thôi vào ngày 4,7,10,13,15. Và 16 là vào Hk2 ...

zodiac
04-02-2009, 19:56
chào mọi người. hẹn mọi người hôm khác nhé. anh dẻ nhớ lm cho tử tế cái hg đi nhé. cho ngon lành vào. em sẽ kêu gọi mọi người hg zo cho anh xem.

hg là jì vậy đọc hum hỉu??? :(

bebu2410
08-02-2009, 10:24
Thì ra đó là cách đón tiếp thành viên mới. Nhưng tiếc là con Mèo đó chạy đâu mất tiêu rồi.

meo top
08-02-2009, 18:37
hg là jì vậy đọc hum hỉu??? :(

hg là chữ viết tắt của hà giang bạn ạ

meo top
08-02-2009, 18:38
Thì ra đó là cách đón tiếp thành viên mới. Nhưng tiếc là con Mèo đó chạy đâu mất tiêu rồi.

meo meo meo......
đây rùi

♥ Voi Cúc Phương ♥
10-02-2009, 08:50
Tình hình là 1 số 9x đang còn mơ màng vì Tết ( Hội trưởng Voi còn chưa đi học mà, chờ U chăm bẵm, mà cũng chẳng biết có to hơn " thằn lằn " không nữa? )

Này này ông Bự ! Lợi dụng lúc tôi đang đi nghỉ ... lạnh bồi dưỡng ông tranh thủ nói xấu tôi hả b-(. Tết tôi lên 3 cân lận. Giờ chắc không phải thằn lằn nữa rồi :D

meo top
10-02-2009, 18:53
"voi coi" nghe cái tên thui cũng đủ để người ta liên tưởng đến ntn rùi...........
hohohoho chắc hẳn phải..............lăm nhỉ............

hat_de
11-02-2009, 07:22
"voi coi" nghe cái tên thui cũng đủ để người ta liên tưởng đến ntn rùi...........
hohohoho chắc hẳn phải..............lăm nhỉ............

mèo top cứ thong thả coi lại kĩ đi ... Voi ..đáng thất vọng lắm ... hắn là Voi ... cá mắn ... :))

ngotthuha231
11-02-2009, 16:59
Voi ... cá mắn ... :))

=)) =)) =)). Anh Dẻ sai lỗi chính tả hay là cố tình dùng từ đó thía? :))

♥ Voi Cúc Phương ♥
11-02-2009, 18:58
=)) =)) =)). Anh Dẻ sai lỗi chính tả hay là cố tình dùng từ đó thía? :))

Gõ ẩu chả may trúng từ đắt thôi =))

hat_de
12-02-2009, 07:33
Gõ ẩu chả may trúng từ đắt thôi =))

ờ .. anh mèo mù vớ cá rán ấy mà ... nói cá mắm ai dè chữ n và m gần nhau lên lộn, tự nhiên được từ hay ... ị .. hị hị ...

tomiboy
01-03-2009, 19:21
tình hình là đừng để anh dẻ dụ dỗ thêm được 2 coan gà mới vào ngành nghiện tem=))
ba` coan coj chừng anh dẻ nghen :D:D:D
bệnh cũ tái phát đấy:))

hat_de
01-03-2009, 20:31
tình hình là đừng để anh dẻ dụ dỗ thêm được 2 coan gà mới vào ngành nghiện tem=))
ba` coan coj chừng anh dẻ nghen :D:D:D
bệnh cũ tái phát đấy:))

lâu lắm mới thấy đại diện tem 9x của xứ Đà hú lên 1 tiếng ... tết nhất có được nhìu xiền lì xì ko mà lặn 1 hơi lâu thế ... đi du lịch hay và bận học ... thi thoảng đăng đàn nha em :D

chúc mạnh khỏe và may mắn ;)