PDA

View Full Version : Bloc tem dị hình (cây điều-Brazil)

trithuc_nguyen
02-01-2009, 16:28
Block tem này khá đẹp,chỉ có điều đụng mạnh tay 1 cái là con tem rớt ngay khỏi block:((:((:((
24877

Poetry
02-01-2009, 16:33
Tem này không dính vào bloc hả Thức?

hat_de
02-01-2009, 16:51
đây là cây đào lộn hộn rất nổi tiếng vì nó là cổ thụ, giống nhiểu nhãn tổ ở Hưng Yên, hum nay anh mí bít là nó gắn quả đào rời :D

trithuc_nguyen
02-01-2009, 17:02
Tem này không dính vào bloc hả Thức?

Nó đính vào block chú Thi ui nhưng đụng mạnh 1 cái-đứt mối nối-thế là toi nguyên cái block:((:((:((:((

hat_de
02-01-2009, 17:05
nếu đã vậy thì dán băng keo 2 mặt
ko thì buộc chỉ
ai cũng rớt thì làm thế cũng ko sao ... gọi là chiêu... buộc quả lên cây =))

Che-Viet
05-01-2009, 23:19
cái này block này hay quá nhỉ... nó làm em nhớ tới 1 lần em ko biết gì cho nguyên hột điều tươi vào mồm cắn thử... hi hic. may mà nhả ra kip sau đó đầu lưỡi của em tê dại đắng ghắt.. mãi vì sau mới biết hạt điều tươi có acìd rất mạnh, ng ta fải tách vỏ tươi sấy khô mới hết... Bài học nhớ đời về hạt điều....
Thức ơi, có block hạt điều thừa không nhỉ ?

hat_de
06-01-2009, 07:37
cái này block này hay quá nhỉ... nó làm em nhớ tới 1 lần em ko biết gì cho nguyên hột điều tươi vào mồm cắn thử... hi hic. may mà nhả ra kip sau đó đầu lưỡi của em tê dại đắng ghắt.. mãi vì sau mới biết hạt điều tươi có acìd rất mạnh, ng ta fải tách vỏ tươi sấy khô mới hết... Bài học nhớ đời về hạt điều....

bác cẩn thận
quy trình xử lý hạt điều xuất khẩu tạo ra 1 loại phụ phẩm có tính axit cực cao
công nhân làm hạt điều là nghề độc hại cao đấy, chất thải của ngành hạt điều nếu ko xử lý 1 cách khoa học cũng làm ... vùng đó tiêu điều #:-s

Tien
06-01-2009, 08:01

Không bị sưng mỏ là may lắm rồi. Hồi nhỏ Tiến cũng cắn một lần bị sưng mỏ luôn!

Mặt sau của tờ trái điều.
25222

dovebc
10-06-2013, 10:55
phải chi bữa trước Thức bán giá hữu nghị cho "Tên Tui" thì đâu có bị như vậy.