PDA

View Full Version : Hưởng ứng giờ trái đất ngày 28/3/2009

Đinh Đức Tâm
20-02-2009, 18:06
Việt Nam đã chính thức phát động chiến dịch "Giờ trái đất" trên toàn thế giới với nội dung kêu gọi người dân các nước tắt điện một giờ đồng hồ để bảo vệ môi trường. Các cá nhân, tổ chức, cơ quan, doanh nghiệp, thành phố sẽ tham gia chiến dịch chính thức tắt điện bắt đầu từ 20h30 đến 21h30 ngày 28/3/2009.
Vào dịp này, thế giới sẽ chứng kiến một số tòa nhà nổi tiếng tắt đèn để ủng hộ những hành động tích cực chống lại sự biến đổi khí hậu. Những tòa nhà đó bao gồm: Tháp Liên bang Nga tại Moscow, khách sạn cao nhất thế giới tại Dubai, tòa tháp cao nhất thế giới - Tòa tháp CN tại Toronto, và dinh thự Tổng thống Cộng hòa Italy tại Rome.
Cho đến thời điểm này, đã có 74 thành phố trên 62 quốc gia đã cam kết tắt điện. Các nhà tổ chức hy vọng, đây sẽ là một nhiệm vụ toàn cầu có tính biểu tượng cao. Trước cuộc họp của các nhà lãnh đạo thế giới tại Copenhaghen vào tháng 12/2009, nhằm đưa ra một giải pháp toàn cầu chống lại sự biến đổi khí hậu.
Người dân Việt Nam có thể đăng ký tham gia bằng cách đăng ký tại địa chỉ: www.earthhour.org. Vào thời điểm tắt điện, chỉ có các thiết bị chiếu sáng được khuyến khích tắt, chứ không phải là các thiết bị dùng điện.
có cái vi déo :D hay hay, nhưng chưa biết post lên cách nào, ai biết bày nhé

hat_de
20-02-2009, 21:42
...

Người dân Việt Nam có thể đăng ký tham gia bằng cách đăng ký tại địa chỉ: www.earthhour.org. Vào thời điểm tắt điện, chỉ có các thiết bị chiếu sáng được khuyến khích tắt, chứ không phải là các thiết bị dùng điện.

hum đó tui sẽ thắp nến đăng đàn .. .hi hihi hi

...

.
có cái vi déo :D hay hay, nhưng chưa biết post lên cách nào, ai biết bày nhé

hình như đưa lên You Tube thì phải ;)

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 06:43
tui cũng đưa thử rùi mà nó báo lỗi
tối qua mờ mắt
để hôm nay ktra thử lại :D
cảm ơn Dẻ nhé

redbear
21-02-2009, 07:22
Video đâu? Đưa tớ post lên cho.

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 07:58
Video đâu? Đưa tớ post lên cho.

ui, chỉ nghe mỗi câu này của....Gấu là ...khoái àh
tớ đưa trong YM rùi đó
up lên hộ nhá
hì hì

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 08:37
Đây
vi déo đây
Mọi người xem cho vui và hưởng ứng nhé
http://http://www.youtube.com/watch?v=1CRs-7lRlPo

redbear
21-02-2009, 13:58
Đó, như thế có phải là nhanh không? Người ta cứ tưởng video tự quay.

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 14:03
Đó, như thế có phải là nhanh không? Người ta cứ tưởng video tự quay.

spam vừa thui nhé
tui méc anh Thi
thấy mọi người đi là tranh thủ phá thôi àh :))

Ốc_hp
21-02-2009, 15:01
Không bít Gấu phá hay eco dụ G phá thế?
Ốc cũng thích tắt điện. Không hẳn là vì tiết kiệm, mà là không thích ánh sáng đèn tuýp. Chả bít sao, cứ lúc nhà mất điện lại hay nhớ cái hồi cả nhà còn ở trên tập thể, mất điện, cả tầng ra hành lang ngồi 8 với nhau. Bi h bố Ốc có cái đài nho nhỏ, hum đó tắt điện nghe đài cho vui. Mà sao không tắt lúc 22h nhỉ, lúc đó có đọc truyện đêm khuya. Tắt điện lúc đó nghe nhạc của chương trình Đọc truyện đêm khuya mới thích.

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 15:09
Không bít Gấu phá hay eco dụ G phá thế?
Ốc cũng thích tắt điện. Không hẳn là vì tiết kiệm, mà là không thích ánh sáng đèn tuýp. Chả bít sao, cứ lúc nhà mất điện lại hay nhớ cái hồi cả nhà còn ở trên tập thể, mất điện, cả tầng ra hành lang ngồi 8 với nhau. Bi h bố Ốc có cái đài nho nhỏ, hum đó tắt điện nghe đài cho vui. Mà sao không tắt lúc 22h nhỉ, lúc đó có đọc truyện đêm khuya. Tắt điện lúc đó nghe nhạc của chương trình Đọc truyện đêm khuya mới thích.

em mà đi với con gái em cũng thích đi chỗ...tắt điện :))
tới ngày đó em rủ bạn em đi cafe đèn...mờ :D
bảo đảm đúng dân môi trường sành điệu luôn :)

hat_de
21-02-2009, 20:19
ha ha ha ... tui cũng là 1 fan của sóng phát thanh .. tui có thói quen nghe đài coi tv trong khi đăng đàn ... thật là gương sáng tiết kiệm :D

Ốc_hp
21-02-2009, 22:59
Tối hum đó, lúc ngắt điện, phải tranh thủ chạy 1 vòng phố HP chụp ảnh mới đc :)). Xem các nhà hàng, các biển quảng cáo có hưởng ứng ko.

hat_de
22-02-2009, 18:42
Tối hum đó, lúc ngắt điện, phải tranh thủ chạy 1 vòng phố HP chụp ảnh mới đc :)). Xem các nhà hàng, các biển quảng cáo có hưởng ứng ko.

mất công thui chẳng ai bít đâu b-(