PDA

View Full Version : Xin hỏi đây là gì ạ?

JT'M
20-02-2009, 22:46
Chào cả nhà,

Hôm nay JT'M lôi đống PC và phong bì ra xếp lại, thấy có 1 cái này là lạ, nhưng không biết gọi là gì. Đây có phải là PC không ? Cái hình giống con tem ở mặt trước không phải là tem đâu ạ, mà là 1 hình in dập nổi lên thôi.

JT'M xin cám ơn ạ.

Mặt trước :

30687

Mặt sau :

30688

hat_de
21-02-2009, 07:32
[SIZE="4"]Chào cả nhà,

Hôm nay JT'M lôi đống PC và phong bì ra xếp lại, thấy có 1 cái này là lạ, nhưng không biết gọi là gì. Đây có phải là PC không ? Cái hình giống con tem ở mặt trước không phải là tem đâu ạ, mà là 1 hình in dập nổi lên thôi.

Theo suy luận tự nhiên của anh thì thế nầy.

Đây là 1 loại Card được in sẵn tem theo hợp đồng của 1 cty và ngành bưu điện Ấn Độ.

lấy 1 ví dụ thế nầy, tuy ko có nhìu trong thực tế lắm.

VS sắp tới kỉ niệm 10 năm ngày thành lập, ban chủ nhiệm thiết kế 1 thiếp mời dạng cái Card như vậy và gửi với số lượng lớn, giả sử khi ấy số thành viên VS lên tới hàng trăm ngàn... thì ko thể ngồi dán tem. Ông ie sẽ làm việc với tập đoàn bưu chính VN kí 1 hợp đồng cho in 100.000 Card mặt trước ghi CLB VS và hình 1 con tem với giá hiện thời ... mặt sau in cái gì đó của VS thì kệ họ. VS sẽ phải trả cho bưu chính VN ngoài tiền in còn tiền cước của toàn bộ lô hàng trên.

sau nầy VS chỉ vít địa chỉ người nhận rồi thả nó vào mạng bưu chính nó sẽ tự tới nơi mà ko cần dán tem vì VS đã thanh toán hết cả rùi

Cái nầy ko có gì mới cả, nhìu cty ở VN cũng làm vậy rùi tuy nhiên ở VN họ ko in tem, và chỉ in 1 ô trống và có dòng thông báo với người dùng ko phải dán tem.

ko hỉu như vậy có phải trường hợp cái Card của Chi ... hi hi

Bugi5697
21-02-2009, 12:38
Cho em xin được tham gia vài ý nhỏ

Em cũng có một vật phẩm khá giống với của chị JTM, "con tem in sẵn" trên PC kia cũng in dập nổi và đây là một PC của Nhật Bản - đó là của chú em gửi về hỏi thăm sức khỏe bà nội nhân dịp Tết.

30745

Thì theo em nó là một PC - dễ hiểu ra thì là PC in sẵn tem, giống như một số nước cũng hay in PC in sẵn tem như vậy, chỉ có điều con tem của PC này lại được in dập nổi nên "khác người".... cho ta thấy hơi là lạ :D

Đinh Đức Tâm
21-02-2009, 12:47
Chào cả nhà,

JT'M xin cám ơn ạ.

Mặt trước :

30687

Mặt sau :

30688

Cái này là cái bưu thiếp bình thường thôi
Hôm cách đâu khá lâu, bác Congacon có gửi cho eco và 1 số bạn tem những bưu thiếp loại này.
Nếu hỏi thì chắc nhờ bác ý thử xem, tham gia đóng góp ý kiến, hihi

hat_de
21-02-2009, 19:42
đúng rùi, PC in sẵn tem cũng giống như thư in sẵn tem vậy, cái khác trong trường hợp cụ thể của J'TM là tem in nổi và mặt sau là thông điệp của 1 công ty. Hoặc là họ mua Card về rùi thuê in lên hoặc thuê nghành BC Ấn Độ in luôn khi làm nó.