PDA

View Full Version : An Giang ký sự (ngày thứ nhất)

Poetry
26-02-2009, 09:43
An Giang ký sự (ngày thứ nhất)

Đúng 7g30 sáng thứ bảy (21-02-2009), 9 thành viên của đoàn gồm: a.Khải, c.Giá, Đêm Đông, Poetry, Manhthuong, j0j0, langtulanhlung, helicopter lên xe khởi hành. Đến cầu đỏ trên đường Nguyễn Văn Linh thì dừng lại để đón thêm exploration.

Đây là ông chủ quán chè Đêm Đông. Sau khi nấu xong mấy nồi chè nên mệt quá lăn ra ngủ. :D
31040

Cả đoàn ghé vào phở Ao Sen để ăn sáng.
31041

Sau đó đoàn lại tiếp tục lên đường. Trên đường đi, đoàn liên tục nhận điện thoại của zodiac để hỏi thăm tình hình. Zodiac nhiệt tình quá, ngồi chờ đoàn ở bến phà Vàm Cống suốt cả buổi sáng.
31042

Xe đi qua cầu Mỹ Thuận, qua Sa Đéc, Lấp Vò rồi tới phà Vàm Cống ở Long Xuyên. Khi đến phà Vàm Cống, mọi người phải xuống xe đi bộ theo quy định của bến phà. Mọi người chú ý một cặp đang che dù đen và ôm eo nhé. :D Đố mọi người biết là ai? :D
31044

Vào nhà chờ qua phà, mọi người xúm lại 8 và chụp hình.
31045

31046

Bắt đầu lên phà.
31047

31048

Phong cảnh trên sông.
31049

Tranh thủ chụp vài tấm hình trên phà.
31050

Chàng trai nào đây?
31051

Đã sang đến bờ bên kia, đoàn chuẩn bị gặp mặt Zodiac...
31052

helicopter
26-02-2009, 10:30
Mọi người chú ý một cặp đang che dù đen và ôm eo nhé. Đố mọi người biết là ai?
Em đoán là anh Thi và cô Giá :">, ko biết có đúng ko nữa.......

panda_mèo xanh@v11
26-02-2009, 10:59
Panda biết rồi! Đó là anh "jojo" và C. Giá...:)>-

ngotthuha231
26-02-2009, 11:09
Em đoán là anh Thi và cô Giá :">, ko biết có đúng ko nữa.......

Người trong ảnh còn đoán sai hử anh? b-(

Mọi người chú ý một cặp đang che dù đen và ôm eo nhé. :D Đố mọi người biết là ai? :D

Có 5 nhân vật trong bức ảnh chia thành 2 top trên và dưới:

Top dưới có: chú Phong, sư phụ, anh Heli

Top trên có: exploration, cô Giá và anh Jojo :D

Trúng phóc rồi. :>

Đã sang đến bờ bên kia, đoàn chuẩn bị gặp mặt Zodiac...

Hic. Sư phụ tường thuật như phim kiếm hiệp ấy. :)). Đọc đoạn này cứ như là sắp đến pha hành động đâm chém ấy. Khổ thân Zodiac rồi b-(. Sư phụ nể tình nó là mem Hội con, tha cho nó. =))

linhtote123
26-02-2009, 13:07
Thích thật, cứ như MêKông kí sự vậy. Đến phà Vàm Cống, đoàn VS tiếp tục ghi nhận những đổi thay của vùng đất chín Rồng. Tuy đã vào đầu mùa khô, nhưng nước sông vẫn còn dâng cao, do nước thượng nguồn đổ về. Dòng sông mang nặng phù sa này, đã bao đời vun đắp cho vùng châu thổ màu mỡ kia, tuy vậy cũng không ít lần gây tai họa cho người dân đất chín Rồng. Ngày nay, với chương trình sống chung với lũ, Đảng bộ, chính quyền và nhận dân đồng bằng sông cửu Long đã không còn sợ mùa nước nổi. Những âm thanh rôm rả của người quen gặp nhau trên bến phà, tiếng mời chào mua hàng, uống nước, vốn dĩ chỉ có vùng đất này mới có. Rồi đây khi những chiếc phà được thay thế bởi những cây cầu, thì có lẽ những âm thanh ngày hôm nay sẽ dần biến mất. Phà rời bến, những oi bức chợt tan biến, gió từ sông thổi lên lồng lộng. Mát, đó là cảm giác đầu tiên. Những ai khó tính nhất hay sôi nổi nhất, thích sự ồn ào náo nhiệt nơi đô thành, thì cũng chợt lặng lòng giữa sông nước mênh mông. Những ai xa quê hương, sẽ càng bùi ngùi về đất mẹ. Nhà thơ Lê Anh Xuân có câu " Cửu Long lòng mẹ mênh mông sóng trào", sông mẹ đang dang tay ôm ấp những đứa con VS. Phà cập bến, những cảm giác tĩnh tại chợt tan biến, lại náo nhiệt, những câu mời chào đậm chất miền Tây lại vang lên. Dưới cái nóng trưa hè của xứ nhiệt đới, đoàn chợt mát vì gặp 1 người. ( Hồi sau sẽ rõ)

hat_de
26-02-2009, 13:45
Hic. Sư phụ tường thuật như phim kiếm hiệp ấy. :)). Đọc đoạn này cứ như là sắp đến pha hành động đâm chém ấy. Khổ thân Zodiac rồi b-(. Sư phụ nể tình nó là mem Hội con, tha cho nó. =))

thú vị quá ảnh thì chi tiết
tường thuật thì như kiếm hiệp
lại có cả bác Linh to te phát biểu giống lãnh đạo đảng và nhà nước

chuyến nầy thú vị thiệt mong thêm hình :D

zodiac
26-02-2009, 17:43
Người trong ảnh còn đoán sai hử anh? b-(

Có 5 nhân vật trong bức ảnh chia thành 2 top trên và dưới:

Top dưới có: chú Phong, sư phụ, anh Heli

Top trên có: exploration, cô Giá và anh Jojo :D

Trúng phóc rồi. :>

đúng òi

nhìn trang phục là biết liền

( lúc nì e chưa gặp đoàn nhá) :D

tường thuật vậy mới hay giống như cả nhà VS có mặt hum đó :D

Zo iu cầu mờ :P

hat_de
26-02-2009, 18:26
Zo iu cầu mờ :P

ngồi đó mà iu cầu
phụ 1 tay tường thuật đi
tường thuật bằng miệng cũng được hoặc là phát biểu cảm tưởng lần đầu tiên gặp đoàn và giao lưu với 3-4 CLB chú cảm thấy thế nào :D

zodiac
26-02-2009, 18:30
ngồi đó mà iu cầu
phụ 1 tay tường thuật đi
tường thuật bằng miệng cũng được hoặc là phát biểu cảm tưởng lần đầu tiên gặp đoàn và giao lưu với 3-4 CLB chú cảm thấy thế nào :D

chưa tới phiên e mờ :D
ảnh sau lận cứ từ từ cháo nó cũng nhừ :P

hat_de
26-02-2009, 18:36
chưa tới phiên e mờ :D
ảnh sau lận cứ từ từ cháo nó cũng nhừ :P

cũng được
nhưng chú nhớ là phải có trách nhiệm phát biểu cảm tưởng đó
coi cảm xúc của bạn tem xa xa nhân ngày hội ngộ nó như thế nào :D

Poetry
26-02-2009, 19:30
Hồi tiếp theo...

Zodiac bảo chờ đoàn ở cổng bán vé nhưng không thấy đâu. Poetry gọi cho Zo... Một lát sau thấy một thanh niên xa xa, nhìn mọi người cười rõ tươi, mọi người đang bảo: sao ku Zo nó "giừ" thế... thì bỗng có một hắc y nhân chạy lại, cũng đen nhẻm nhưng trẻ hơn... Đây mới là chàng Zo xứ Cần nhà ta. :D Trong khi chờ xe qua phà, đoàn ghé quán nước đối diện bưu điện Vàm Cống. Quả là cái duyên tem, đoàn đi đến đâu cũng gặp bưu điện, mà toàn trùng hợp ngẫu nhiên. Sữa đậu nành nấu của quán này thật tuyệt: đặc quánh, thơm và béo ngậy, uống không biết chán. =P~ Manhthuong va langtulanhlung tranh thủ vào bưu điện Vàm Cống xin dấu nhật ấn kỷ niệm. Uống no nê sữa đậu nành, đoàn thẳng tiến núi Sập.

Nhà bác Hai Lúa đây rồi: vừa là tiệm sách, vừa là đại lý bưu điện số 03 (lại bưu điện :D). Người áo xanh sậm ở giữa hình là Zo đó bà con. Hồi sau sẽ thấy rõ mặt Zo hơn.

31119

Hậu viên nhà bác Hai với vườn cây, ao cá với 3 con cá tai tượng 10 tuổi to đùng cùng cá sặc rằn, rùa đồng...
31120

31129

Đây là "thư phòng" trong hậu viên của bác Hai với chiếc võng đòng đưa lúc trưa hè.

31121

Trong khi chờ đợi bữa trưa thì j0j0 và Zodiac tranh thủ nghịch với chú rùa đồng được Zo bắt lên từ ao cá. Chú rùa này khá dạn, không hề rụt đầu sợ hãi mà bò đi băng băng.

31122

Anh Tàu - người nắm giữ sinh mạng cả đoàn trong suốt chuyến đi.

31123

Bác Khải đang mơ màng trên võng...

31124

Bác Hai gái cười rõ tươi, nụ cười đôn hậu của người phụ nữ miền Tây Nam Bộ. Bác Hai gái đang lặt ngó sen để chuẩn bị bữa cơm chiều.

31125

31126

Bữa trưa được chuẩn bị từ Sài Gòn: bánh mì, pate hộp, giò lụa, trứng cút luộc. Bác Hai tăng cường cho đoàn hũ dưa soài, nải chuối và đĩa dưa hấu. :D

31127

Tất cả cùng măm măm nào... =P~=P~=P~

31128

hat_de
26-02-2009, 19:43
Hồi tiếp theo...

Một lát sau thấy một thanh niên xa xa, nhìn mọi người cười rõ tươi, mọi người đang bảo: sao ku Zo nó "giừ" thế... thì bỗng có một hắc y nhân chạy lại, cũng đen nhẻm nhưng trẻ hơn... Đây mới là chàng Zo xứ Cần nhà ta. :D Trong khi chờ xe qua phà, đoàn ghé quán nước đối diện bưu điện Vàm Cống. Quả là cái duyên tem, đoàn đi đến đâu cũng gặp bưu điện, mà toàn trùng hợp ngẫu nhiên. Sữa đậu nành nấu của quán này thật tuyệt: đặc quánh, thơm và béo ngậy, uống không biết chán. =P~ Manhthuong va langtulanhlung tranh thủ vào bưu điện Vàm Cống xin dấu nhật ấn kỷ niệm. Uống no nê sữa đậu nành, đoàn thẳng tiến núi Sập.

sặc mùi kiếm hiệp ... cơ và vui thiệt ... cảnh quan thoáng đãng ăn uống no say ... bác K chắc đang suy nghĩ về 1 bộ TL .. quả là 1 tâm hồn tem đầy nhiệt huyết :D

huuhuetran
26-02-2009, 20:07
Mong rằng 5g20 sáng mai(sau khi đi thể dục vòng núi từ 4g-5g20 về) mình sẽ được xem tiếp những hình ảnh về chuyến giao lưu nhiều kỷ niệm nầy.

zodiac
28-02-2009, 16:26
hì cho Zo góp cảm nghĩ nhá :D :P

mới "hạ cánh" xuống nhà chú Huệ :D ( mà chụp lúc nào ko biết) :P

31214

hì bật mí nhá nhà Zo cóa nuôi rùa :D nên wen với mí con nì rùi, a jojo a heli a langtu cứ mãi miết chụp hình chú rùa hoài ( đó là rùa cái :D)
mờ kìa wá chụp cả đống ảnh con rùa của chú Huệ mà pót có 1 tấm ( kì wá ko cận cảnh )

31215

để ý a jojo nhá ( áo đỏ ấy) cứ mãi miết ôm nãi chuối hoài lun :D
ủh còn 1 tấm ảnh rất đặc biệt hình a jojo quảng cáo chuối ( đâu rùi sao ko thấy hình nhỉ :P )

31216

linhtote123
28-02-2009, 18:02
Anh hỏi Zo 1 câu nhá, sao em biết rùa cái? Anh thấy con nào cũng giống con nào hết. Có cách nào phân biệt không?

zodiac
28-02-2009, 18:21
Anh hỏi Zo 1 câu nhá, sao em biết rùa cái? Anh thấy con nào cũng giống con nào hết. Có cách nào phân biệt không?

wá dễ :D

rùi đực nhỏ con hơn có đuôi dài, rùa cái to gấp đôi có đuôi ngắn nếu lật nó lại sẽ thấy
nhà e có nuôi nên e biết mà nguyên đám rùa chỉ có 1 con đực nhỏ xíu con hè :D

tương tự loài ba ba và cua đinh cũng phân biệt như trên :D

zodiac
28-02-2009, 18:39
:D
wên mất tấm này :D

ảnh bên trái a heli và phải là a exploration bỏ wa 2 nhân vật nì :P

dưới hình là hồ cá của chú Huệ có vài chục kon cá bảy màu :D và 3 4 kon cá tai tượng đã hơn 10 năm tuổi =P~ =P~ =P~ cùng 4 chú rùa đồng
theo tin rất thú vị dc biết lúc trước nó là chuồng lợn :D và được chú Huệ xây lại thành 1 cái hồ cá đẹp tuyệt vời :D ( con mê hồ cá của chú Huệ wá :x)

31217

(còn màng hay ở phía sau)

huuhuetran
01-03-2009, 08:34
Cái giàn trống mà các bạn thấy trên hồ cá nhà Hai tôi trước đây 6 tháng nó là một giàn bầu trĩu quả như thế nầy đây, mời các bạn xem chơi.

31240

chie
01-03-2009, 09:53
Trùi ui, coi giàn bầu nhà bác Huệ trĩu quả thích thiệt. Ở ngoài bắc cháu chưa tận mắt được thấy giàn bầu như vầy bao giờ, chỉ thấy quả bầu người ta cắt ra rồi bán ở chợ thui. Mà quả này chắc là để nấu canh ạ? Ăn nó có khác gì với loại bầu dài không ạ?

zodiac
01-03-2009, 10:03
chú Huệ ơi
bầu hồ lô có ăn dc ko?
con thấy người ta đem phơi khô chứ không biết có ăn dc hay không?

huuhuetran
01-03-2009, 12:14
Bầu nầy nhà chú có ăn rồi ngon hơn bầu mình một tí, thường thì để cho già, cho khô rồi cạo vỏ sơn màu làm đồ mỹ nghệ thôi.

huuhuetran
01-03-2009, 12:29
Giới thiệu một tác phẩm do con chú thực hiện:

31241

hat_de
01-03-2009, 13:01
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=31241&d=1235888923

trời ơi giàn bầu nhà bác to đẹp quá

Trùi ui, coi giàn bầu nhà bác Huệ trĩu quả thích thiệt. Ở ngoài bắc cháu chưa tận mắt được thấy giàn bầu như vầy bao giờ, chỉ thấy quả bầu người ta cắt ra rồi bán ở chợ thui. Mà quả này chắc là để nấu canh ạ? Ăn nó có khác gì với loại bầu dài không ạ?

chi ko bít gì cả, tết năm ngoái cả đoàn sau khi rời nhà chie là qua nhà Trần Giang Nam, thằng bé ở ngay gần xóm đó nhà có dàn bầu to đùng năm đó quên chụp.

bầu bầu ... bí bí ... bí bầu ... bí bầu ...

huuhuetran
01-04-2009, 06:14
Cùng các bạn VS đã có chuyến viếng thăm nhà Hai Lúa hôm rồi. Hôm nay tôi phát hiện con rùa mà các bạn bắt lên hôm đó đã đẻ!=D> =D> =D>

ngotthuha231
01-04-2009, 06:34
Cùng các bạn VS đã có chuyến viếng thăm nhà Hai Lúa hôm rồi. Hôm nay tôi phát hiện con rùa mà các bạn bắt lên hôm đó đã đẻ!=D> =D> =D>

Bác Huệ ơi, có phải con Rùa trên ảnh mà Zo chơi cùng ko ạ? :D

huuhuetran
01-04-2009, 07:13
Đấy đấy! Con rùa ấy đấy, hồ của Bác có 5 cô chú rùa, các bạn chỉ khoái con rùa nầy thôi , hóa ra không phải chú mà là cô rùa, bây gời thì cô ấy... Cho trứng!!!

hat_de
01-04-2009, 08:43
Đấy đấy! Con rùa ấy đấy, hồ của Bác có 5 cô chú rùa, các bạn chỉ khoái con rùa nầy thôi , hóa ra không phải chú mà là cô rùa, bây gời thì cô ấy... Cho trứng!!!

trời ơi rùa đẻ ...rùa đẻ ... hấp dẫn quá
gk là 1 người rất thích mổ xẻ khám phá các kiểu hình sinh sản và đặt tên
bác đã có í định đặt tên cho các rùa chưa .... nhà cháu mà có vụ nầy sẽ đặt nick cho tụi nó

vài tháng tới chó đẻ mình sẽ đặt tên :D

chie
01-04-2009, 10:16
trời ơi rùa đẻ ...rùa đẻ ... hấp dẫn quá
gk là 1 người rất thích mổ xẻ khám phá các kiểu hình sinh sản và đặt tên

vài tháng tới chó đẻ mình sẽ đặt tên :D

Một con tên là gk, một con là hạt dẻ, một con là jupiter, một con là....John (hị hị ) ;))

hat_de
01-04-2009, 10:45
Một con tên là gk, một con là hạt dẻ, một con là jupiter, một con là....John (hị hị ) ;))

ăặ ặc ăặ ... phải kiến nghị BQT cho chie đi đầy biệt xứ AG thuiiiiiiiiiiiiiiiiii.............

THE GUEST
01-04-2009, 11:16
May mà jojo mới sờ đến có 1 con thui ! Không thì bác Hai phen nầy nhà đầy rùa con. :))

zodiac
01-04-2009, 11:46
Bác Huệ ơi, có phải con Rùa trên ảnh mà Zo chơi cùng ko ạ? :D

muốn chọc quê tớ àh b-(

ngay từ lúc bắt lên là biết nó là rùa cái rồi vì nó bự quá :P
có phải nó đẻ dưới nước ko chú Huệ :> đem ấp hay đem......... nhỉ ?

ngotthuha231
01-04-2009, 14:11
May mà jojo mới sờ đến có 1 con thui ! Không thì bác Hai phen nầy nhà đầy rùa con. :))

Bác Khải ơi, cháu nghĩ không phải tại anh j0j0 đâu mà tại bạn Zo cơ ạ =))

zodiac
01-04-2009, 17:15
Bác Khải ơi, cháu nghĩ không phải tại anh j0j0 đâu mà tại bạn Zo cơ ạ =))

rùa là tớ bắt, chọc rùa cũng là tớm, thả rùa cũng là tớ..........:D

nhưng a jojo chọc con rùa nhìu hơn và làm người mẫu với con rùa nữa kìa :)) :)) :))

ngotthuha231
01-04-2009, 17:17

Xin miễn bình luận ! =))

nhưng a jojo chọc con rùa nhìu hơn và làm người mẫu với con rùa nữa kìa :)) :)) :))

Tất cả chỉ là ngụy biện ! :-"

hat_de
01-04-2009, 17:17

#:-s

gúm

cứ như chuyện thánh Gióng xưa vậy ... dẵm chân xuống rộng vây là ... :D

zodiac
01-04-2009, 17:20
Xin miễn bình luận ! =))

Tất cả chỉ là ngụy biện ! :-"

bác K thấy mà :)) hỏi bác K xem tớ ko hi xin làm sao có ảnh rùa :D

tugiaban
01-04-2009, 17:23
Lại chạy hết vào đây à???
chú zo hiếu động quá đấy, xin bác Huệ đem về mà mần thịt

zodiac
01-04-2009, 17:25
Lại chạy hết vào đây à???
chú zo hiếu động quá đấy, xin bác Huệ đem về mà mần thịt

mần e hả :D

e còn nhỏ mần ko dc, phải nui bằng tem sống cho mau lớn rùi đem đi trình dinễ thời trang ở các kỳ TL mới có já dc :D

tugiaban
01-04-2009, 17:27
[SIZE=4]Hồi tiếp theo...

Nhà bác Hai Lúa đây rồi: vừa là tiệm sách, vừa là đại lý bưu điện số 03 (lại bưu điện :D). Người áo xanh sậm ở giữa hình là Zo đó bà con. Hồi sau sẽ thấy rõ mặt Zo hơn.

Em đâu thấy rõ mặt mũi chú Zo đâu hả anh Thi ơii

zodiac
01-04-2009, 17:39
Em đâu thấy rõ mặt mũi chú Zo đâu hả anh Thi ơii

BQT bận quá nên ko có thời gian post đủ các hình ảnh của chuyến đi mong mọi người thông cảm

hy vọng sẽ có thêm hình ảnh mới :D
có hình e lĩnh huy hiệu VS nữa ( lúc e đang trong tình trạng......:P)

hat_de
01-04-2009, 17:56
...
có hình e lĩnh huy hiệu VS nữa ( lúc e đang trong tình trạng......:P)

trời đất BQT treo huy hiệu cho chú lúc chú đang say à ...

huuhuetran
01-04-2009, 17:57
Mấy hôm trước thấy cô rùa cứ muốn trèo ra ngoài hồ, cô ấy trèo lên hòn non bộ...Tôi liền lấy một cái chậu to đổ đầy cát đặt vào một góc khuất trong hồ, kê tán, bắt cầu dự tính rùa sẽ lên đẻ. Hôm nay nhìn thấy mặt cát có dấu lạ, tôi sinh nghi, lấy cây nhọn móc nhè nhẹ, nhè nhẹ... Quả nhiên nhìn thấy trứng, vui quá là vui, nhờ các bạn VS đến chơi mà cô rùa nhà chúng tôi đẻ ... Một lần nữa cám ơn các bạn VS!!!

hat_de
01-04-2009, 18:10
... nhờ các bạn VS đến chơi mà cô rùa nhà chúng tôi đẻ ... Một lần nữa cám ơn các bạn VS!!!

trời đất ... sao kì lạ vậy ...
thế thì theo cháu thế nầy
đó là ý trời, khi rùa nở bác lần lượt đặt nó là Jo, Po, Linh to te. langtu ... bác à

kỉ niệm đợt tới thăm nhà bác bác VS :D

ngotthuha231
01-04-2009, 18:16
Mấy hôm trước thấy cô rùa cứ muốn trèo ra ngoài hồ, cô ấy trèo lên hòn non bộ...Tôi liền lấy một cái chậu to đổ đầy cát đặt vào một góc khuất trong hồ, kê tán, bắt cầu dự tính rùa sẽ lên đẻ. Hôm nay nhìn thấy mặt cát có dấu lạ, tôi sinh nghi, lấy cây nhọn móc nhè nhẹ, nhè nhẹ... Quả nhiên nhìn thấy trứng, vui quá là vui, nhờ các bạn VS đến chơi mà cô rùa nhà chúng tôi đẻ ... Một lần nữa cám ơn các bạn VS!!!

Bác Huệ ơi! Bác ưu tiên đặt tên Rùa j0j0 trước bác nhé! :D

zodiac
01-04-2009, 18:55
trời đất BQT treo huy hiệu cho chú lúc chú đang say à ...

sao a dẻ biết hay vậy nhỉ :"> :P

con rùa đẻ mấy trứng vậy chú Huệ :x

lần sau mà a dẻ ghé nhà chú Huệ, chắc là chú Huệ làm ổ cho rùa đẻ ko kịp mất :))

hat_de
01-04-2009, 19:03
sao a dẻ biết hay vậy nhỉ :"> :P

anh mờ lị

lần sau mà a dẻ ghé nhà chú Huệ, chắc là chú Huệ làm ổ cho rùa đẻ ko kịp mất :))

ý chú là vua Spam sờ vào thì rùa đẻ ko kịp ấp hả ... dám xỏ xiên anh nhá b-(

zodiac
01-04-2009, 19:09
anh mờ lị

có làm vài ly nhưng chưa say đâu a ơi :))

mặt e như vầy nè :"> :"> :">

e đại diện hội tem Cần Thơ uống giao lưu với đại diện tù trưởng VS a Po, CLB STT NVH Phụ Nữ cô Giá và a Phong, CLB STT Núi Sập chú Huệ và cuối cùng là lấy hên với bác K :D :x :x :x

:))

hat_de
01-04-2009, 19:13
e đại diện hội tem Cần Thơ uống giao lưu với đại diện tù trưởng VS a Po, CLB STT NVH Phụ Nữ cô Giá và a Phong, CLB STT Núi Sập chú Huệ và cuối cùng là lấy hên với bác K :D :x :x :x

:))

ko ngờ dân xứ Cấn giỏi rược vậy

thui anh vìa ăn cơm

gặkp lại sau nha :D

jojo11111
08-05-2009, 12:05
Nhìn hình mà nhớ nhà ghê... mỗi lần về quê đều phải qua Mỹ Thuận Vàm Cống 2 phà (lúc trước) và leo cầu qua phà (sau này)... :((

Poetry
11-07-2009, 02:00
An Giang ký sự (ngày thứ nhất)

(tiếp theo)

Sau khi dùng xong bữa trưa với bánh mì, đầu giờ chiều ngày 21-02-2009, Đoàn Viet Stamp gồm: a.Khải, c.Giá, Đêm Đông, Poetry, Manhthuong, j0j0, langtulanhlung, helicopter, exploration, zodiac và bác Huệ lên đường tới Trường THCS Thị trấn Núi Sập để giao lưu với các em học sinh trong CLB Tem của Trường do bác Huệ tổ chức và hướng dẫn.

Đây là em Mẫn, trưa đó sang nhà bác Huệ để vào Diễn đàn Viet Stamp. Em lên đường trước bằng xe đạp với ông chủ quán chè Đêm Đông vì ông chủ này sợ ế chè. :)) :P

49209

Tới nơi rồi, các em học sinh trong CLB Tem đã tập trung đông đủ. Sau màn chào hỏi giới thiệu, buổi giao lưu bắt đầu. Đoàn đã mang xuống một số bộ sưu tập để giới thiệu với các em.

49210

49211

49212

49213

49214

Áo xanh là cô Vương Cẩm Tú, giáo viên dạy văn của trường, một thành viên nòng cốt của CLB Tem.

49215

49216

Đây là em Khánh Vân (panda_mèo xanh).

49217

Bác Huệ ra câu đố vui cho các em về ý nghĩa hình ảnh trên MC Nguyễn Khuyến của CLB Viet Stamp. Các em háo hức giơ tay xin trả lời.

49218

49219

49220

CLB Viet Stamp tặng tem và tài liệu tem cho CLB Tem và thư viện của Trường.

49221

49223

Bác Khải mang xuống An Giang một phần quà rất nặng tặng cho các em: 1 bọc tem to đùng và rất nhiều sách tem.

49222

zodiac
01-02-2010, 21:09
Ảnh lưu niệm tại trường THCS TT Núi Sập
81757

Tiếp sau đó đoàn tiếp tục đi tham quan một số quan cảnh ở TT Núi Sập.
81754
81756
81753

Hic...quên mất cây me này bao năm nhiêu tuổi rồi >3<
81755

Và ghé thăm....
81758
81759

....Bên trong
81760
81761
81762

...Vòng quanh khu di tích
81763
81764
81765

...còn típ :D

hat_de
01-02-2010, 21:22
...còn típ :D

típ thì típ ... nhưng cho cái ảnh nó nhỏ lại tí coi cho dễ nhá ...

mà xem tấm này ... lại nhớ bác K ... bác ơi

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=81753&d=1265036330

zodiac
02-02-2010, 20:50
Sau đó đoàn tham quan vòng quanh Núi Sập với sự hướng dẫn của chú Huệ :D

Tượng Thần Vishnu.........phục chế
81888
81889

Vài ảnh lưu niệm
(ai quen quá rùi không giới thịu nữa :P)
81877

hic, nhìn anh Po kìa b-(
81878

81879

Trời lúc đó đã tối, mọi người tranh thủ về nhà trọ nghỉ nghơi 1 tí :P.

Cơm Cơm Cơm
Mọi người cùng dọn cơm :D
81880

Trai Sì-Gòn đảm đang ghê chưa ;))
81881

Đặc sản nhà chú Huệ =P~ =P~ =P~
81883
81884
81885
81886

Mọi người cùng nâng ly chúc mừng...
1-2-3 Zo..................................diac =))
81887

caifincafe
02-02-2010, 21:31
Cái hồ nước chỗ langtulanhlung, anh manhthuong với em chụp đẹp quá :x

hat_de
02-02-2010, 21:44
Đặc sản nhà chú Huệ =P~ =P~ =P~
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=81883&d=1265121751

đặc sản gì trông thơm ngon thế .. chuột đồng nướng à :D

zodiac
02-02-2010, 21:51
Cái hồ nước chỗ langtulanhlung, anh manhthuong với em chụp đẹp quá :x

Lúc đó e chưa có nghề lại ko có máy ảnh, lúc đó có tới 4 máy ảnh lận :D

đặc sản gì trông thơm ngon thế .. chuột đồng nướng à :D

Đặc sản "Thỏ Miền Tây" =)) =)) =))

zodiac
03-02-2010, 22:11
Cơm no rượu say rùi :D (chưa say :P)
Anh Po Chủ Nhiệm CLB Viet Stamp đeo huy hiệu cho Zo b-)
(Zinh Zự b-))
82229

Sau đó mọi người thẳng tiếng lên gác nhà chú Huệ
(hấp dẫn húp dững :D)

Ui thui, toàn sách là sách....
82230
82231

.....và cả 1 tủ bì thực gửi :-"
82232

Thư nhiều ghê.....................
....nhìu tới cỡ nào....
....đến An Giang ghé nhà chú Huệ sẽ rõ :>
82233

Những ai đã từng làm triển lãm tem nhìn sơ sẽ biết đây là gì ;))
Đây là những bài triển lãm tem do chính tay chú Huệ làm b-).....
............và tất cả điều đã đạt giải trong các kỳ triển lãm lớn :))
(sợ chưa :-ss)
82234

....một vật phẩm không kém thú vị trong bộ sưu tập độc đáo của "Bác Hai"
82235

Con đại bàng làm bằng vỏ sò cổ....
(muốn biết thêm thông tin chi tiết vui lòng liên hệ "Bác Hai" :)))
82236

Còn típ :D

huuhuetran
04-02-2010, 06:03
Giới thiệu với các bạn con đại bàng nhà tớ lúc nó chưa bị mấy đứa con cưởi đến gảy chân, bể mỏ!!!!

82263

zodiac
04-02-2010, 21:37
Đến khoảng 9h mọi người phải "rút binh" về nhà trọ nghỉ ngơi :D
Sáng hôm sau mọi người chuẩn bị du lịch Đất Bảy Núi :D
Ảnh chộp trước nhà chú Huệ :D
82511

Sau đó mọi người lên xe thăm ruộng nhà "Bác Hai" :D
82513

Lúa xanh bạc ngàn....:D
82514

Tổ ong mật =p~......
82516
82517

Và đến....
82519

....Chùa Miên
82520
82521
82522
82524

Ảnh lưu niệm tại Chùa Miên...
82523
82525

zodiac
08-02-2010, 21:32
Tiếp theo sẽ đi lên Núi Cấm (Thiên cấm Sơn)
83017

Và mọi chuyện tiếp đó xin mời mọi người xem mục "Thắng Cảnh An Giang" (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3205) vì dung lượng của diễn đàn có hạn nên phải sử dụng liên kết và không đăng ảnh đã đăng ở các mục khác :D

hat_de
08-02-2010, 21:44
Và mọi chuyện tiếp đó xin mời mọi người xem mục "Thắng Cảnh An Giang" (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3205) vì dung lượng của diễn đàn có hạn nên phải sử dụng liên kết và không đăng ảnh đã đăng ở các mục khác :D

ha ha ... hum nọ đã bị bác Po nhắc cái này
đanh định bảo bác í nhắc luôn các thành viên như Zò như Zò đã nói

việc up ảnh kích thước lớn sẽ tốn rất nhìu dung lượng của diễn đàn
nên thu nhỏ mỗi chiều còn 21-25 %
còn nếu để nguyên thì khi up nó cũng được diễn đàn thu nhỏ lại tuy nhiên vẫn còn rất lớn như đã thấy

1 việc khác giúp tiết kiệm dung lượng VS là up ảnh gián tiếp trong imageshack ...
từ ông bác CN ca cẩm thay vì up lên đàn các ảnh trong mục thuật tem VT hay như vừa nãy là trong mục này
http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?p=94869#post94869
đều là ảnh úp gián tiếp...

Nếu các mục thuẩn thu nhỏ ảnh 1 cách hợp lý và up như trên sẽ đỡ gánh nặng cho diễn đàn. Các cửa hàng làm được như vậy cũng hay nhưng thao tác sẽ hơi chậm đi 1 chút.

Từ giờ tới hết tháng bác Zò lưu ý việc up hình hí ;)

zodiac
08-02-2010, 22:00
ac

Chỉnh bé wá nhìn hun rọ >3<, chỉnh bự quá nhìn mún nổ kon méc =3=

hic, dung lượng của mỗi tấm ảnh đăng lên cao nhất là 250kb thui ^3^

hat_de
08-02-2010, 22:13
ac

Chỉnh bé wá nhìn hun rọ >3<, chỉnh bự quá nhìn mún nổ kon méc =3=

hic, dung lượng của mỗi tấm ảnh đăng lên cao nhất là 250kb thui ^3^

để dưới 100 kb thui iem
ảnh nào cần lớn hoặc điểm nào cần lớn thì trích ra
nhìu cảnh có họa tiết thừa thì cho teo lại ....thắt lưng buộc bụng qua giai đoạn nì :D ... ko thì up gián tiếp cho đỡ nặng ... thế nhá ... ngủ đây ... chúc dzui ;)

tugiaban
09-02-2010, 16:50
Theo em ta nên đăng ký chơi cái host free ổn định lâu dài rồi úp lên. Khỏi cần chỉnh lại kích thước, không làm nặng diễn đàn
có thể đăng ký ở www.freewebs.com, www.1asphost.com

hat_de
09-02-2010, 17:27
Theo em ta nên đăng ký chơi cái host free ổn định lâu dài rồi úp lên. Khỏi cần chỉnh lại kích thước, không làm nặng diễn đàn
có thể đăng ký ở www.freewebs.com, www.1asphost.com

mình nghĩ đã free thì khó mà ổng định và rộng rãi được
ta nên chỉnh ảnh lại 20-25 % mỗi cạnh là kích thước nhỏ đi rất nhìu rùi
ảnh như thế vừa nhẹ coi lại vừa dễ :D

tugiaban
09-02-2010, 18:09
@Bác Huệ: Sao sách của bác Huệ không để vào tủ kiếng cho đỡ bụi, không bị hư sách ạ
Sách ố vàng hết rồi kìa bác ơi!!!!!!!!!!!!!!!!
@HD: em xài 2 cái này thấy cũng ổn định phết

huuhuetran
02-05-2010, 11:19
Thông báo với các bạn tem trong chuyến giao lưu vừa rồi, hôm nay rùa nhà tớ đã nở. Trước mắt là được 3 chú rùa con rồi, sẽ có hình gửi đến các bạn. Thân.

zodiac
02-05-2010, 21:14
Thông báo với các bạn tem trong chuyến giao lưu vừa rồi, hôm nay rùa nhà tớ đã nở. Trước mắt là được 3 chú rùa con rồi, sẽ có hình gửi đến các bạn. Thân.

:)) :)) :))

đáng mừng đáng zui =D> =D> =D>,

chú Huệ làm đúng bài rùi :D,

ăn mừng lứa rùa đầu tiên chú Huệ ơi =D>=D>=D>

huuhuetran
03-05-2010, 05:54
Ổ 8 trứng đã nở ra 8 chú rùa xinh xắn, xem lại chỗ mình tạo điều kiện để rùa đẻ, mình lại rất vui khi thấy ổ trứng mới, tí nữa khui ra xem được mấy trứng! Xin chào!

huuhuetran
03-05-2010, 10:34
Giới thiệu với các bạn hai chú rùa vừa mới nở:

92065

Dưới đây là cái hủ tôi dùng ấp trứng rùa:

92066

huuhuetran
03-05-2010, 10:42
Sau một đêm, tất cả 8 chú rùa chào đời, chào mọi người, mừng các thành viên có mặt trong chuyến giao lưu ấy:

92067

92068

92069

92070

92071

92072

zodiac
03-05-2010, 13:27
hihi

dễ thương quá :x :x :x, hôm qua con mới thay nước hồ rùa, mất 4 tiếng đồng hồ T3T, đào được vài chục trứng rùa, hic, không có chỗ ấm, mà có nở cũng hết chỗ nuôi rồi :((, 2 tháng trước con mới tiễn 1 cô rùa zìa nơi an nghỉ cuối cùng :(( cạnh hồ rùa :(.

Poetry
03-05-2010, 13:37
Bác Hai ơi, em thấy cái thau bên cạnh thau rùa còn mấy trứng chưa nở phải không ạ?

http://www.vietstamp.net/foruM/../forum/attachment.php?attachmentid=92068&d=1272858052

huuhuetran
03-05-2010, 18:23
Chú Thi ơi đây là một ổ rùa mới mà tôi vừa phát hiện, ổ nầy chỉ 4 trứng.

92111

huuhuetran
03-05-2010, 18:43
Bạn thân mến, có một phát hiện thú vị là: Trước khi đưa vào ấp là 9 trứng mà tôi quên mất với lại mình vùi chúng dưới cát. Hôm qua ngở 8 chú đã đủ, tình cờ xem lại chỗ ấp trứng phát hiện thêm một chú rùa nữa!

92113

92114

92115

92116

92117

92118

huuhuetran
01-08-2010, 18:23
Đàn rùa nhà tớ nay đã lớn! Các bạn sẽ hỏi cho chúng ăn gì? Có lẻ chúng ăn ốc con và thức ăn dành cho cá loại một li.

100985

100986

100987

zodiac
01-08-2010, 20:04
"ruôi máng, ruôi máng" chú ui :)) =)) :-"

Cho ăn ốc sợ rùa nó mắc nghẹn chú ui, có thể cho ăn trùng chỉ hoặc lá cải cũng dc :D

ke vo danh
01-08-2010, 20:23
Rùa con miệng có chút bẻo, nếu cho ăn đồ lớn chắc mác ngẹn mà chết quá. Bên mình, họ cho ăn những thức ăn đa được nghiền ra thật nhỏ. Có người còn tán vỏ trứng gà ra cho ăn, để rùa mau lớn.

Ăn chừng 2 tới 3 lần một ngày. Món ăn thì cứ tính theo độ lớn của đầu rùa, rồi chia ra.

huuhuetran
02-08-2010, 05:43
Tôi thử nhiều loại thức ăn; tôi thả cá 7 màu vừa mẹ vừa cha vừa con, sau một tháng không thấy mất mà lại gia tăng cá con khá nhiều, chứng tỏ rùa con không ăn cá! Tôi bắt ốc con( rất nhỏ) bỏ vào, bỏ bao nhiêu mất bao nhiêu, tạm kết luận rùa con ăn ốc! Tôi thấy rùa lớn hay nổi lên mặt nước đớp thức ăn dành cho cá, thế là tôi cũng thả loại thức ăn viên nhỏ cho 9 chú rùa cưng. Ngoài ra trong hồ nuôi tôi còn thả rau muống, rong, bèo cho chúng tận dụng, ăn được cái gì thì ăn.

huuhuetran
29-08-2010, 19:50
Hôm nay thì mẹ con sum họp rồi, mời xem:

103522

103523

103524

103525

zodiac
29-08-2010, 20:51
Hôm chủ nhật con quên mất vụ này :>, con mà nhớ là chú cháu mình "lai rai" :)) =))

huuhuetran
30-08-2010, 06:07
Chợt nhớ tuần trước có một bạn tem đặc biệt đi cùng Giác đến thăm tệ xá!

103534

103535

103536

103537

103538

nguyenquanghuyth
30-08-2010, 12:21
ôi vui quá xá là xui

huuhuetran
06-12-2010, 05:13
Bạn thân mến, tính từ ngày rùa nở, 3-5-2010, đến nay 6-12-2010. Sau hơn 7 tháng nuôi, thức ăn chủ yếu là thức ăn viên của cá, đàn rùa nhà tôi nay đã được như thế này:

117056

117057