PDA

View Full Version : 3 trong số những loại tiền Việt nam hiếm nhất hiện nay

Nguoitimduong
30-12-2007, 11:03
Giới thiệu 3 trong số những loại tiền Việt Nam hiếm nhất hiện nay.

Vietnam 20 Đồng 1969

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/vn-d39-f.jpg

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/vn-d39-b.jpg

1 Piastre năm 1890

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/ic-km5-1890-r.jpg

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/ic-km5-1890-r.jpg

50 Dong FAO phát hành năm 1975

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/sv-km14-o.jpg

http://www3.ttvnol.com/uploaded2/yeudesong_songdeyeu/sv-km14-r.jpg

(CLB tháng 10)

conaidangongac
30-12-2007, 23:25
Nếu không kể tiền Indochine thì 2 tờ tiền sau đây có giá tiền cao nhât hiện giờ của VN, và có nhiều người đang tìm kiếm nó nhất.:x

http://img293.imageshack.us/img293/6315/ongbagiasn8.jpg (http://imageshack.us)

http://img293.imageshack.us/img293/8233/truoncongdinhei6.jpg (http://imageshack.us)

clb_sttx_oct
01-01-2008, 13:49
2 tờ tiền bạn đưa lên đó là tiền mẫu do đó số lượng rất ít còn đối với tờ tiền 20 đồng 1969 và xu 50 đồng 1975 là những loại đã in và đúc ra nhưng chưa đưa vào lưu thông =>> có thể kiếm được với giá tương đối hợp lý .

conaidangongac
01-01-2008, 23:39
Nếu mà tính loại tiền có phát hành chính thức tức không phải giấy mẫu thì tở 5000, 10000 của VNCH được ưa chuộng nhiều hơn và có giá trị gấp 3 lần tờ HCM 20 đồng không phát hành trên.

http://img134.imageshack.us/img134/7500/5000fk5.jpg (http://imageshack.us)

http://img134.imageshack.us/img134/8770/10000md2.jpg (http://imageshack.us)

Tien
16-01-2008, 04:08
Anh em với đồng tiền ở trên!

2713
2714

conaidangongac
16-01-2008, 10:51
Theo giả thuyết, tở này không được phát hành vì được in bên Trung Quôc. Khoảng thởi gian 1969, có sựu tranh chấp giữa VN và Trung Quốc tại biên giới nên bị gián đoạn ? Lúc đầu phác giác chỉ có một tở duy nhất, tuy rằng cũ nhưng số serial khá đặc biêt. Sau nay trong kho moi ra một ít nên mới toanh và giá sụp xuống khá nhiều . :(

dobietday
17-01-2008, 08:08
Theo giả thuyết, tở này không được phát hành vì được in bên Trung Quôc. Khoảng thởi gian 1969, có sựu tranh chấp giữa VN và Trung Quốc tại biên giới nên bị gián đoạn ? Lúc đầu phác giác chỉ có một tở duy nhất, tuy rằng cũ nhưng số serial khá đặc biêt. Sau nay trong kho moi ra một ít nên mới toanh và giá sụp xuống khá nhiều . :(

Chú Nai ơi năm 1969 mình với TQ làm gì có tranh chấp biên giới ạ (Chiến tranh biên giới giữa VN và TQ nổ ra năm 1979). Theo cháu được biết thì năm 1969 chỉ có tranh chấp biên giới giữa Liên Xô và Trung Quốc (vụ xung đột đảo Damansky/Trân Bảo trên sông Ussuri). Nếu có thì chỉ có khả năng hồi đó nước ta nghiêng về phía LX nên mới ko phát hành đồng tiền 20đ đó thôi.

Angkor
20-01-2008, 19:52
Chú Nai ơi năm 1969 mình với TQ làm gì có tranh chấp biên giới ạ (Chiến tranh biên giới giữa VN và TQ nổ ra năm 1979). Theo cháu được biết thì năm 1969 chỉ có tranh chấp biên giới giữa Liên Xô và Trung Quốc (vụ xung đột đảo Damansky/Trân Bảo trên sông Ussuri). Nếu có thì chỉ có khả năng hồi đó nước ta nghiêng về phía LX nên mới ko phát hành đồng tiền 20đ đó thôi.

Thật ra thì sự hiềm khích giữa Việt Nam và TQ không chỉ dựa vào lãnh thổ và lãnh hải, nhất là trong những giai đoạn được xem là nóng bổng của cuộc chiến, cộng với một cao trào đối chọi giữa TB và CS. Thì về phía Việt Nam lúc đó luôn nhận được sự hỗ trợ từ LB Xô Viết nhiều hơn là từ phía TQ. Nên trong lúc đấy Việt Nam tựa như là một miếng mồi cho các nước; gồm khối TB và khối CS lãnh đạo.

Hỏi rằng khi Mỹ cho không tập Cao nguyên giáp với TQ, một số mục tiêu đã lan sang nước láng giềng...Mỹ lập tức lên tiếng xoa dịu TQ vì không muốn cuộc chiến lan đi xa hơn VN. Vùng đất này giờ đây không còn là của Việt nam nữa...

Như vậy Việt nam đứng trong một tình thế khó xử; trong khối CS đàn anh lại có hai chàng khổng lồ! Liên Xô thì giúp VN tận răng, trong khi TQ thì dè dặt. Phải đợi đến kỳ họp cấp cao liên Triều, một sự thỏa thuận từ phía TQ chấp nhận cho LX sử dụng không phận, đường bộ nhằm hỗ trợ VN dễ dàng hơn. Trong khi đó thì TQ luôn luôn đi kèm với những điều kiện áp đặt lên VN, mà trong tình thế VN không thể nào khước từ được...buộc VN phải hy sinh những vùng đất cho TQ một cánh chua xót...tựa như là cống nạp....

Thế nên tờ tiền kể trên sẽ dễ cho chúng ta thấy được cái lý do của nó. Rằng nó không được lưu hành trong giai đoạn này không hẳn là chỉ có tranh chấp lãnh thổ với TQ, mà nó còn hệ lụy với phía thứ hai.

conaidangongac
21-01-2008, 09:26

Dobietday nói rất đúng, tôi chỉ sai...có 10 năm thôi .:))
Đại khái là tở tiền này in bên Trung Quốc chắc và vì lý do chiến tranh lạnh nên không phát hành ?

vietnamhochiminhmuonnam
23-01-2008, 15:58
Xin cho phep toi duoc hoi , nhu vay nhung thong tin ma ban nguoitimduong dua len la to tien giay va 2 dong xu do co that la mot trong nhung dong tien hiem nhat hien nay khong , hay may to cua ban connaidangongac dua len moi la hiem nhat .

Lu Tich Nguyen
23-01-2008, 22:10
Mấy tờ của bạn Nai đưa lên chưa phải là hiếm nhất, còn có mấy tờ hiếm hơn.

Xuân Trường
24-01-2008, 07:59
Theo Em thì lên bình chọn cho những loại hiếm nhất trong mỗi thời kỳ nhất định của dòng tiền Việt Nam như:
1. Cổ tiền
2. Tiền Đông Dương
3. Tiền giấy Đông Dương
4. Tiền VNCH
.............
Như vậy có ý nghĩa hơn, phải không các bác.
Theo Em trong dòng tiền xu Đông Dương thì đồng tiền bạc hoa xòe loại 1 Piastres là hiếm nhất. Giá danh mục thế giới vào khoảng 1500$ và trên thị trường Việt Nam đồng tiền này cũng có giá tương tự như vậy.

dobietday
24-01-2008, 09:14
Thật ra thì sự hiềm khích giữa Việt Nam và TQ không chỉ dựa vào lãnh thổ và lãnh hải, nhất là trong những giai đoạn được xem là nóng bổng của cuộc chiến, cộng với một cao trào đối chọi giữa TB và CS. Thì về phía Việt Nam lúc đó luôn nhận được sự hỗ trợ từ LB Xô Viết nhiều hơn là từ phía TQ. Nên trong lúc đấy Việt Nam tựa như là một miếng mồi cho các nước; gồm khối TB và khối CS lãnh đạo.

Hỏi rằng khi Mỹ cho không tập Cao nguyên giáp với TQ, một số mục tiêu đã lan sang nước láng giềng...Mỹ lập tức lên tiếng xoa dịu TQ vì không muốn cuộc chiến lan đi xa hơn VN. Vùng đất này giờ đây không còn là của Việt nam nữa...

Như vậy Việt nam đứng trong một tình thế khó xử; trong khối CS đàn anh lại có hai chàng khổng lồ! Liên Xô thì giúp VN tận răng, trong khi TQ thì dè dặt. Phải đợi đến kỳ họp cấp cao liên Triều, một sự thỏa thuận từ phía TQ chấp nhận cho LX sử dụng không phận, đường bộ nhằm hỗ trợ VN dễ dàng hơn. Trong khi đó thì TQ luôn luôn đi kèm với những điều kiện áp đặt lên VN, mà trong tình thế VN không thể nào khước từ được...buộc VN phải hy sinh những vùng đất cho TQ một cánh chua xót...tựa như là cống nạp....

Thế nên tờ tiền kể trên sẽ dễ cho chúng ta thấy được cái lý do của nó. Rằng nó không được lưu hành trong giai đoạn này không hẳn là chỉ có tranh chấp lãnh thổ với TQ, mà nó còn hệ lụy với phía thứ hai.

Mình vốn dốt văn, kiến thức lại nông cạn:">, nên đọc đi đọc lại bài reply của bạn mà vẫn chưa hiểu bạn muốn nói gì? Sau một loạt những kiến thức rất chung chung là 2 cái kết luận mơ hồ về việc VN tranh chấp lãnh thổ với TQ năm 69 (chưa thấy có bất kỳ thông tin nào về việc này) và hệ lụy với phía thứ 2 (ko biết là phía nào:-/)???

vietnamhochiminhmuonnam
25-01-2008, 13:09
Cam on contraugia da cho tin . Toi hoi bat ngo khi thay tin 3 trong so nhung dong tien Viet Nam hiem nhat hien nay lai khong phai la nhung to indo-china da tung duoc luu hanh o Viet Nam ma lai la to tien Bac Viet Nam va 2 dong xu nhu cua ban nguoitimduong gioi thieu .

Tien Viet Nam hay noi cho chinh xac la tien da tung duoc luu hanh o Viet Nam ve muc do quy hiem thi phai noi toi nhung to Five Dollars-Cinq Piastres , Cinq Piastres - Cinq Piastres hay Cent Piastres- Cent Piastres va Hundred Dollars- Cent Piastres .Cac ban nen kiem tra lai nhung thong tin cua minh cho chinh xac truoc khi dua len dien dan la vay

Nguoitimduong
25-01-2008, 13:16
Cam on contraugia da cho tin . Toi hoi bat ngo khi thay tin 3 trong so nhung dong tien Viet Nam hiem nhat hien nay lai khong phai la nhung to indo-china da tung duoc luu hanh o Viet Nam ma lai la to tien Bac Viet Nam va 2 dong xu nhu cua ban nguoitimduong gioi thieu .

Tien Viet Nam hay noi cho chinh xac la tien da tung duoc luu hanh o Viet Nam ve muc do quy hiem thi phai noi toi nhung to Five Dollars-Cinq Piastres , Cinq Piastres - Cinq Piastres hay Cent Piastres- Cent Piastres va Hundred Dollars- Cent Piastres .Cac ban nen kiem tra lai nhung thong tin cua minh cho chinh xac truoc khi dua len dien dan la vay

Cảm ơn bác đã góp ý, vì đây là diễn đàn nên cũng đưa lên để xin ý kiến mọi người vì thật ra NTD không chơi tiền, chỉ đi ngó nghiêng lượm lặt thông tin về để cùng chia sẻ với mọi người thôi. Các bác nào có dịp sở hữu những tờ tiền kể trên xin chia sẻ thông tin với mọi người nhé. NTD xin cảm ơn ạ!

conaidangongac
25-01-2008, 13:34
Nếu đọc kỹ, mục này, NTD để là tiền Viet Nam quí hiếm, chứ không phải là tiền lưu hành tại Việt Nam, bởi vậy tiền Indochine theo lý thuyết không kể vì là thời Pháp thuộc. Dĩ nhiên là nếu tính cả tiền Indochine thì những tờ đầu tiên đều hiếm và có giá trị rất cao .:P

Nguoitimduong
25-01-2008, 13:44
Nếu đọc kỹ, mục này, NTD để là tiền Viet Nam quí hiếm, chứ không phải là tiền lưu hành tại Việt Nam, bởi vậy tiền Indochine theo lý thuyết không kể vì là thời Pháp thuộc. Dĩ nhiên là nếu tính cả tiền Indochine thì những tờ đầu tiên đều hiếm và có giá trị rất cao .:P

Thật ra NTD chỉ dám ghi là " 3 trong số những đồng tiền Việt Nam hiếm nhất hiện nay " chứ có nào dám ghi là 3 loại hiếm nhất đâu :D !Giờ thì xin các bậc cao nhân cho NTD có dịp thưởng lãm 3 đồng tiền Việt Nam hiếm nhất và 3 đồng tiền lưu hành ở Việt Nam hiếm nhất với ạ!

Lu Tich Nguyen
25-01-2008, 22:45
Trâugià thì mới bắt đầu chơi tiền giấy 1 năm nay, cũng chỉ sưu tầm được bộ tiền VNCH, coi như cũng đầy đủ, và vài tờ tiền thời Indo-Chine, cũng không biết nó có phải là loại hiếm hay không? nay post 2 tờ lên mời các bạn tiền bối chỉ giáo.

8091

8092

8093

quochuy
28-01-2008, 10:23
Xin các bác trên diển đàn cho biết giá của tờ 20đ -1969 được không ạ, có người đang chào bán cho em. Xin cám ơn các bác

conaidangongac
28-01-2008, 11:06
Xin các bác trên diển đàn cho biết giá của tờ 20đ -1969 được không ạ, có người đang chào bán cho em. Xin cám ơn các bác

Giá thị trường bây giờ là 120-200 USD. :(

Tien
28-01-2008, 12:03
Tiến mua $160 USD (UNC).

Hoang Thy
10-01-2009, 17:18
Tôi không là người chơi tem hay sưu tầm tiền cổ nhưng cũng thích tìm hiểu. Tình cờ tìm thấy trong chồng hồ sơ cũ có những tờ tiền giấy từ nằm 1966, nó không được giữ gìn nên trông nhàu và cũ kỹ. Poss lên cho vui và mong các huynh, đệ và các bậc tiền bối chỉ giáo.

26173

26174

26175

26176

hat_de
10-01-2009, 22:20
hy vọng bác Hoàng Thy sẽ còn cho mọi người chiêm ngưỡng nhiều món tiếp nữa ạ :D

Hoang Thy
10-01-2009, 23:19
Hat_de khéo động viên lắm đó. Xem tiếp nha, cũng trong chồng hồ sơ cũ đó thôi mà.

26215

hat_de
10-01-2009, 23:27
Hat_de khéo động viên lắm đó. Xem tiếp nha, cũng trong chồng hồ sơ cũ đó thôi mà.

khuya rùi bác chưa đi ngủ sao

cứ phải bảo đảm sk đã bác à ... trong Đồng Nai ko rõ thế nào chứ trơi miền bác về khuya lạnh lắm ... gió mùa đông bác mà

bác cứ từ từ rùi sẽ post hết

thui em xin phép ngủ sớm ... mai lên hy vọng lại bộn tiền để coi ... hi hi

Nguoitimduong
11-01-2009, 00:34
Chồng hồ sơ cũ của bác Hoang Thy thú vị quá, mời bác tiếp tục chia sẻ !

Hoang Thy
11-01-2009, 12:24
Còn cái này là cái gì, không rõ lắm các huynh, đệ ơi!

26230

trithuc_nguyen
11-01-2009, 16:24
Bác Hoang Thy!
Tờ 10 đồng ngân hàng Việt Nam 1966 nếu bác ko làm zì để lại cho em nhá!
Bác có chơi tiền thế giới ko?em có polymer Nigeria,Romania liền số đây!

Hoang Thy
11-01-2009, 19:31
Bác Hoang Thy!
Chào! Trithuc_nguyen thích tờ 10đ năm 1966 hả? Hoang Thy sẽ trả lời sau nha.

Hoang Thy
14-01-2009, 19:41
Bác Hoang Thy!

Trithuc thích Tờ 10 đồng ngân hàng Việt Nam 1966. Thật sự thì chị HT vứt lăn lốc không làm zì, chị sẽ tặng cho em, xem như đóng góp vào bô sưu tập của em vậy.
Thuc cho chị HT địa chỉ nhà của Thuc, nếu Thuc ở trung tâm thành phố Biên Hòa thì cũng lòng vòng gần chổ chị HT thôi, chị sẽ cho người mang tới tận nhà cho em. Hay em muốn chị gửi đến trừong cho em. Hy vọng với món quà này em sẽ vui.

tugiaban
14-01-2009, 20:08
chà chị Hoàng Thy còn sở hữu cả tiền xưa nữa cơ à.
Không biết chị có nhiều tem xưa không nhỉ???

Hoang Thy
14-01-2009, 20:25
chà chị Hoàng Thy còn sở hữu cả tiền xưa nữa cơ à.
Không biết chị có nhiều tem xưa không nhỉ???

Những đồng tiền đó Hoang Thy tìm thấy trong chồng hồ sơ cũ, pots lên cho vui. Thấy Thuc thich tờ 10đ năm 1966 nên HT tặng. HT kg sưu tầm và mù mờ về những món này.

trithuc_nguyen
14-01-2009, 20:55
Chị ui!
Ngày mai chị có rảnh ko?em ghé ngang nhà chị chơi,hay chị rảnh thì tạt ngang qua nhà em chơi(nhớ đem tiền siêu tập của chị theo:D)
Số của em nè:0945728801
Cho em biết ý của chị nha!:)

Hoang Thy
14-01-2009, 21:39
Chị ui!
Ngày mai chị có rảnh ko?em ghé ngang nhà chị chơi,hay chị rảnh thì tạt ngang qua nhà em chơi(nhớ đem tiền siêu tập của chị theo:D)

Chị đi làm, công việc của chị là kế toán nên những ngày này bận túi buị, chị sẽ nhờ một người trong cơ quan chuyển quà cho em, em tan học lúc mấy giờ? em cứ cho địa chỉ nhà chị sẽ gửi cho em sẽ chủ động hơn. OK. Chị không có sưu tập đâu, hỏi tài khoản và mục lục ngân sách thì chị biết, chứ mấy món này thì chị "đầu hàng hai tay". Bạn chị chơi tem, nên chị vào diễn đàn này để tìm hiểu sưc hút của những con tem thôi, nhưng chị thấy cũng vui trong mấy ngày qua. Sẽ gặp Thưc vào ngày gần nhất. Em ghi địa chỉ đi nha.

hat_de
14-01-2009, 22:19
ây gia cái cô HT nầy là người bạn ko tem đặc biệt nhất của làng tem đây ... hy vọng anh tem tem Biên Hòa Đồng Nai ta sớm gặp :D

trithuc_nguyen
15-01-2009, 07:11
@chị Hoàng Thy:địa chỉ nhà em đây:
Nguyễn Dương Tri Thức
7F3 Nguyễn Ái Quốc KP6 phường Trung Dũng
Biên Hòa-Đồng Nai
Nếu chị nhờ ai chuyển giúp em thì chị nhờ họ lên bưu điện Đồng Nai(bưu điện Vườn Mít áh)tìm hộp thư 143 và bỏ vào cho em,đừng gửi wa thư,bưu điện sẽ lấy nó đấy chị ah!

Hoang Thy
15-01-2009, 07:21
ây gia cái cô HT nầy là người bạn ko tem đặc biệt nhất của làng tem đây ... hy vọng anh tem tem Biên Hòa Đồng Nai ta sớm gặp :D

Hatde ơi, co chuyện nữa rồi, HD đoc bài nhờ VT giai oan chưa? Giúp HT nha.

hat_de
15-01-2009, 07:27
Hatde ơi, co chuyện nữa rồi, HD đoc bài nhờ VT giai oan chưa? Giúp HT nha.

giải đáp 1 phần rùi nè

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?p=39178&posted=1#post39178

hy vọng 2 bạn cải thiện tốt mối quan hệ, đôi khi vì trục trặc nên sự việc bình thường trở nên nghiêm trọng, còn khi êm ấm thì nghiêm trọng cũng được hóa giải tức thì ... xem ra vấn đề của bạn đang ...trục trặc ... lạy trời [-O<

Hoang Thy
15-01-2009, 07:29
Nguyễn Dương Tri Thức
Biên Hòa-Đồng Nai
Nếu chị nhờ ai chuyển giúp em thì chị nhờ họ lên bưu điện Đồng Nai(bưu điện Vườn Mít áh)tìm hộp thư 143 và bỏ vào cho em,đừng gửi wa thư,bưu điện sẽ lấy nó đấy chị ah!

Thức ơi! ngày mai (16/01/2009) tan trường em liên lạc số điện thoại: 0913942942 gặp chú Ngọ làm ở UBND phường Trung Dũng (đối diện trường Ngô Quyền) để chú Ngọ gửi quà (tờ tiền giấy 10đ ngan hàng Viêt Nam năm 1996) cho em. Chi nghĩ như vậy sẽ tốt hơn, đúng rồi gửi qua bưu diện sẽ mất.
Em post cho chị cái hình của em cho chị biết mặt em trai của chị nào. Nhận được thì Reply cho chị. Chúc em vui.

hat_de
15-01-2009, 07:49
Em post cho chị cái hình của em cho chị biết mặt em trai của chị nào. Nhận được thì reply cho chị. Chúc em vui.

đây nè ... tuổi trẻ nhưng vừa cao vừa tho hơn anh Hoàng Thi ... hihi

26897

anh Huybh áo xanh cạnh ku Thức, đầu bên kia đứng thứ 2 là TGB <=== bộ tứ Đồng Nai thiếu có Hoang Thy thui hà

26898

Vìa ku Thức thì có hẳn 1 bài của báo TNTP Online đăng trong nầy, vừa tìm ko thấy mục "hẹn gặp tại SG" đâu cả, trong đó mình lưu 1 tấm hình ku Thức vô SG tới sinh hoạt với CLB tem VS tại nhà anh Hoang Thi 2/47 Phan Thúc Duyện ấy :D .... bác Hoàng Thy rảnh tự tìm đi nha :P

Hoang Thy
15-01-2009, 08:41
[QUOTE=hat_de;39185]đây nè ... tuổi trẻ nhưng vừa cao vừa tho hơn anh Hoàng Thi ... hihi

26897

anh Huybh áo xanh cạnh ku Thức, đầu bên kia đứng thứ 2 là TGB <=== bộ tứ Đồng Nai thiếu có Hoang Thy thui hà

Trời! Cu Thức uống sữa Voi sao mà "hoành tráng" quá vậy.
Đúng rồi "bộ tứ" Đồng nai sẽ có ngày "hội ngộ".

hat_de
15-01-2009, 08:50
Trời! Cu Thức uống sữa Voi sao mà "hoành tráng" quá vậy.
Đúng rồi "bộ tứ" Đồng nai sẽ có ngày "hội ngộ".

sữa cá Voi chứ hông phải Voi thường đây, thế mới bự được vầy chơ
mà bộ tam tem Đồng Nai đã từ tụ hội trên SG rùi đó
bộ tứ cứ họp ở ĐN rùi 1 ngày nào đó TL tem lớn 19.5.2009 nì cùng nhau kéo lên SG... càng đông càng tốt ... có lẽ huy động cả mấy CLB tem tại tỉnh tham gia lun :D

Hoang Thy
16-01-2009, 07:14
Chị ui!

Nguyễn Dương Tri Thức
Biên Hòa-Đồng Nai

Thức liên lạc với chú Lê Thiện Ngọ UBND phường Trung Dũng 0913942942 để nhận quà đi nha.

Hoang Thy
16-01-2009, 08:43
Thức ơi! Chị Hoang Thy đã nhờ Chú My cảnh sát khu vực khu phố 6 phường Trung Dũng mang đến tận nhà cho Thức rồi đó. . Sướng nha.

Nguoitimduong
16-01-2009, 08:51
Thức ơi! Chị Hoang Thy đã nhờ Chú My cảnh sát khu vực khu phố 6 phường Trung Dũng mang đến tận nhà cho Thức rồi đó. . Sướng nha.
Thức sướng nhá ;))

trithuc_nguyen
16-01-2009, 10:02

Chị ui!
Hum nay mama đi SG,em đi học cả ngày,có ai ờ nhà đâu mà nhận hở chị?:D

hat_de
16-01-2009, 13:21
Chị ui!

trời ... thiệt là xui xẻo... hy vọng chú í bít bỏ vô thùng thư :)

Hoang Thy
21-01-2009, 20:00
Chị ui!

Chú ấy thông báo là sáng nay đã chuyển cho "Mama" rồi đó. Em nhận được chưa?

trithuc_nguyen
21-01-2009, 20:34
Em nhận đc rùi,thanks chị rất nhiều!
Hẹn gặp bộ tứ Biên Hòa vào một ngày ko xa chị nhé!

zodiac
21-01-2009, 20:39
đây nè ... tuổi trẻ nhưng vừa cao vừa tho hơn anh Hoàng Thi ... hihi

26897

26898

Vìa ku Thức thì có hẳn 1 bài của báo TNTP Online đăng trong nầy, vừa tìm ko thấy mục "hẹn gặp tại SG" đâu cả, trong đó mình lưu 1 tấm hình ku Thức vô SG tới sinh hoạt với CLB tem VS tại nhà anh Hoang Thi 2/47 Phan Thúc Duyện ấy :D .... bác Hoàng Thy rảnh tự tìm đi nha :P

hjhjhj=))
ku Thức nhìn dống nghệ sĩ hài Minh Béo wá;))
chúc mừng ku gặp tri kỷ xiền nhá=))=))=))

Nguoitimduong
21-01-2009, 21:06
Cái topic xinh đẹp của mình giờ bị mọi người nấu cháo lòng hết rồi.
Dân Viet Stamp sì-pam kinh quá :D

Đinh Đức Tâm
22-01-2009, 06:42
em Thức ơi:
Nguyễn Dương Tri Thức
Biên Hòa-Đồng Nai
=======> địa chỉ nào nữa thế em
thế cái địa chỉ ở đường CMT8 - P Hòa Bình là sao vậy?
anh hay gửi thư về địa chỉ đó???????????????

trithuc_nguyen
22-01-2009, 07:55
em Thức ơi:
Nguyễn Dương Tri Thức
Biên Hòa-Đồng Nai
=======> địa chỉ nào nữa thế em
thế cái địa chỉ ở đường CMT8 - P Hòa Bình là sao vậy?
anh hay gửi thư về địa chỉ đó???????????????

@Anh Eco:
Biên Hòa-Đồng Nai=>nhà của em
cái địa chỉ ở đường CMT8 - P Hòa Bình=>nhà ngoại em
và thêm box 143 Đồng Nai post nữa!:D
Anh thik cái nào thì gửi cái đóa:)

Đinh Đức Tâm
22-01-2009, 09:00
@Anh Eco:
Biên Hòa-Đồng Nai=>nhà của em
cái địa chỉ ở đường CMT8 - P Hòa Bình=>nhà ngoại em
và thêm box 143 Đồng Nai post nữa!:D
Anh thik cái nào thì gửi cái đóa:)

potay em
thế đã nhận được thư chưa?????
bà con gần nhất lại chưa thấy hồi âm, bà con xa thì hồi âm hết rồi!

hat_de
22-01-2009, 11:19

xì ... dân VS quan tâm nhau mới thía
bác tách mục ra đi
BQT hơn dân đen ở chỗ có thể kiến thiết không gian hợp lý, cấu trúc lại cả mục bì R & P ko bugi lại kêu tui phân biệt đối xử ... oan quá ... híc híc

trithuc_nguyen
22-01-2009, 13:01
potay em
thế đã nhận được thư chưa?????
bà con gần nhất lại chưa thấy hồi âm, bà con xa thì hồi âm hết rồi!

@anh eco:em mà nhận được thì em đã báo anh gòi:((:((:((:((

manh thuong
22-01-2009, 15:34

Trời! cái này mà gọi là cháo lòng à. Lẩu thập cẩm mới đúng. Công nhận nhậu mà có nồi lẩu bên cạnh thì thắm tình huynh đệ thiệt. 1 2 3 Dzô :))

hat_de
22-01-2009, 15:38
Trời! cái này mà gọi là cháo lòng à. Lẩu thập cẩm mới đúng. Công nhận nhậu mà có nồi lẩu bên cạnh thì thắm tình huynh đệ thiệt. 1 2 3 Dzô :))

đã bảo BQT tách mà chưa thấy động tĩnh ... chắc mải sắm tết ... có khi phải phát huy tuần lễ xanh ... xóa sạch nhưng bài đã xong nhiệm vụ thông tin :|