PDA

View Full Version : Tập huấn tem tại Nha Trang 04/04/09

redbear
06-04-2009, 10:22
Sáng ngày 04/04/09, tại Hội trường bưu điện tỉnh Khánh Hòa đã khai mạc lớp tập huấn sưu tập tem "VĂN HÓA SƯU TẬP TEM TRONG THANH THIẾU NHI".
Tham gia lớp tập huấn này là đại diện tỉnh đoàn, BCH Hội đồng đội các tỉnh duyên hải miền trung - Tây Nguyên, Ban chủ nhiệm và một số hội viên các CLB tem ở Nha Trang. Buổi chiều có sự tham gia của CLB tem thiếu nhi NVH Khánh Hòa.

..................

hat_de
06-04-2009, 10:30
Sáng ngày 04/04/09, tại Hội trường bưu điện tỉnh Khánh Hòa đã khai mạc lớp tập huấn sưu tập tem "VĂN HÓA SƯU TẬP TEM TRONG THANH THIẾU NHI".
Tham gia lớp tập huấn này là đại diện tỉnh đoàn, BCH Hội đồng đội các tỉnh duyên hải miền trung - Tây Nguyên, Ban chủ nhiệm và một số hội viên các CLB tem ở Nha Trang. Buổi chiều có sự tham gia của CLB tem thiếu nhi NVH Khánh Hòa.

..................

Các hoạt động như vậy rất có ý nghĩa với phong trào. Nhiều tỉnh có hội tem xong ko phải hội nào cũng được hưởng hoạt động bổ ích trên. Vừa gắn kết bạn tem vừa nâng cao trình độ. HP thì thoảng cũng có vài bác được đi dự ở mãi tận đâu ấy, chứ chúng tui cũng chưa được 1 trận ra trò, vậy nên ở đâu đó có tập huấn xin chia sẻ kinh nghiệm quý với bạn tem nơi nơi :D

Mỗi bạn tem ONLINE là 1 phóng viên của làng tem mạng, tất cả những gì bạn thu thập được rất có ý nghĩa với phong trào của địa phương và các tỉnh. Diễn đàn là kênh hiệu quả nhất để phủ sóng những gì tinh túy nhất tới muôn làng tem ;)

redbear
06-04-2009, 10:44
Tóm tắt qua về ngày tập huấn

Khách mời đến sớm, xem một số khung tem trưng bày.

Sáng 8h: Khai mạc, giới thiệu đại biểu,

*Đại biểu:
-Giám đốc bưu điện tỉnh Khánh Hòa
-P Tổng biên tập Tạp chí Thanh Niên - Người phụ trách : Nguyễn Thế Tiến
- Đại diện Công ty tem : Nguyễn Quang Vinh
-Quyền chủ tịch Hội Đồng đội Trung Ương : Nguyễn Thị Hà
....
Chú Nguyễn Thế Tiến - P Tổng Biên tập Tạp chí Thanh Niên - người Phụ trách thông qua chương trình lớp tập huấn (dự kiến 2 ngày -> rút còn 1 ngày).
Chú Nguyễn Quang Vinh - Công ty tem Việt Nam lên trình bày, giảng về Văn hóa sưu tập tem, khái quát về tem và sưu tập tem.Trình bày về cách thức trình bày Bộ sưu tập tem 1 khung.
Thầy Ngụy Như Ánh lên trình bày cụ thể về cách thức trình bày Bộ sưu tập tem một khung. Lấy ví dụ các chủ đề.

Trưa : cả lớp đi ăn cơm.

Chiều 2h tiếp tục lớp tập huấn. Chị Nguyễn Thị Hà lên trao đổi với Tỉnh Đoàn, Hội Đồng Đội các tỉnh về các "điều khoản" rèn luyện trong thanh thiếu niên, học sinh. Và làm sao để đưa văn hóa sưu tập tem vào trong các hoạt động của thanh thiếu niên, học sinh.

Chú Cát - Chủ nhiệm CLB tem nhà văn hóa lên giới thiệu về các trò chơi cho các bạn nhỏ bằng tem. Chú Nguyễn Quang Vinh và chú Cát cho các em trong CLB tem thiếu nhi chơi trò chơi luôn : Thi cài tem vào phơi,thi đoán tên nước trên tem, đoán con vật trên tem, hát về con vật trên tem...

Tổng kết.

17h cả lớp đi liên hoan. Chia tay.

(Chi tiết bằng hình ảnh sau)

Đinh Đức Tâm
06-04-2009, 11:08
ko biết học lớp này xong
mấy xếp Lâm Đồng sẽ làm gì nhỉ
hay lại cưỡi ngựa xem hoa, và có 1 chuyến du lịch tại Nha trang những ngày cuối tuần :D

redbear
06-04-2009, 11:27
Lúc đầu mình tưởng là tập huấn toàn các Hội tem. Thế là nhắn tin cho Eco ngay là có 2 ông Lâm Đồng.ĐỊnh hỏi Eco xem thế nào rùi tới hỏi làm quen. Lúc sau mới biết 2 ông đó ở tỉnh đoàn. cụt hứng...

hat_de
06-04-2009, 12:01
đôi khi các đối tượng cần tập huấn lại ko được đi
1 số đối tượng thì lại phải đi ... họ có thể giỏi ... xong cái họ lượm được lại ko trở lại thực tế
may mà lần nì chúng ta có Gấu ...

L-) trọng trách gấu cao đó ... cố lên hen ;)

Đinh Đức Tâm
06-04-2009, 13:26
Lúc đầu mình tưởng là tập huấn toàn các Hội tem. Thế là nhắn tin cho Eco ngay là có 2 ông Lâm Đồng.ĐỊnh hỏi Eco xem thế nào rùi tới hỏi làm quen. Lúc sau mới biết 2 ông đó ở tỉnh đoàn. cụt hứng...

Thì lúc Gấu nt, eco tưởng 2 xếp của hội tem Lâm Đồng đi, đang thắc mắc, thì Gấu nt nói là tỉnh đoàn, :D
Đúng như Dẻ nói, may có Gấu đi, còn lại mấy ông đaòn đội mà ko chơi thì có biết gì đâu :D

redbear
06-04-2009, 14:04
Tối nay sẽ xin hình của thầy Ánh post lên. Mai sẽ chụp mớ quà mà mình được tặng rùi....khoe. hà hà...
Hum qua, cái chú cầm mic cứ tưởng mình là Tổng phụ trách, bảo mình phát biểu. hí hí

Đinh Đức Tâm
06-04-2009, 14:54
Tối nay sẽ xin hình của thầy Ánh post lên. Mai sẽ chụp mớ quà mà mình được tặng rùi....khoe. hà hà...
Hum qua, cái chú cầm mic cứ tưởng mình là Tổng phụ trách, bảo mình phát biểu. hí hí

Nhìn mặt thấy gian quá nên ai cũng tưởng là trẻ con và phát quà cho
ha há
Nhớ share với nhá
hà hà

tugiaban
06-04-2009, 16:30

Oai thế, có quay phim chụp hình gi không??? giờ này mà còn chưa có hình hả gấu?????

redbear
06-04-2009, 16:48
Oai thế, có quay phim chụp hình gi không??? giờ này mà còn chưa có hình hả gấu?????

Ông đọc lại cho rõ những gì tui viết đi rùi hãy ý kiến.

hat_de
07-04-2009, 08:21
... Hum qua, cái chú cầm mic cứ tưởng mình là Tổng phụ trách, bảo mình phát biểu. hí hí

phát biểu đại đi

nói 1 cách ko ngoa thì gấu là người chơi tem trên đất Nha Trang am hiểu về làng tem hơn bất kì 1 người nào ở đó

bởi trong số những bạn tem Nha Trang như Gấu, Rùa, chị Trang ròm .... thì gấu là người thâm niên nhất mạng, và có tổng thời lượng online nhìu nhất

giống như các phi công có hàng ngàn giờ bay vậy, gấu cứ mở loa đi tri thức trong đầu gấu sẽ tuôn ra 1 cách tự nhiên ;))

đầu gấu .. L-) ... ị .. hị hị

hiepsitinhyeuvadaukho
17-04-2009, 20:52
sao vẫn chưa có hình zij chị gấu ơi :D

hat_de
18-04-2009, 07:36
sao vẫn chưa có hình zij chị gấu ơi :D

chị ấy đang bận thi cử
bộ TL cho TL còn chưa xong kịp nữa là
thui cứ từ từ cũng được, sau nì post tuy ko còn tính thời sự nhưng vẫn có giá trị tham khảo cao ;)