PDA

View Full Version : Nick màu xanh ngọc có nghĩa gì?

Rua
22-04-2009, 20:06
R ko biết vào đâu để hỏi. Nên mượn tạm chỗ này để thắc mắc. Nhờ mọi người giải đáp.

Màu xanh (tạm gọi là xanh ngọc) như hình dưới có ý nghĩa gì?
( Có phải là dành cho thành viên ngoài VN ko? Không thấy quản trị viên đề cập trong thông báo mới nhất)

kuro_shiro
22-04-2009, 20:09
đó là những nick mới đăng kí , chưa được kiểm duyệt anh ạ ( em nghĩ thế :D)

Ốc_hp
22-04-2009, 20:18
Không phải nick chưa được kiểm duyệt. Đó là các nick robot.

JT'M
22-04-2009, 21:00
Nick robot là nick gì ạ ? :D

Poetry
22-04-2009, 21:51
Những nick có màu xanh ngọc như bạn Rùa hỏi là những nick chưa được kích hoạt. Ban Điều hành Diễn đàn VS phải áp dụng chế độ kiểm duyệt nick để ngăn chặn những nick robot chuyên vào spam link bậy bạ.

Rua
22-04-2009, 21:52
Hí. Hỏi 1 thì được 2. Cả 2 đều ko hiểu.:D

Nick robot là gì ạ? Nhờ các anh quản trị viên trả lời giúp chúng em.:((.

Poetry
22-04-2009, 21:56
Theo mình hiểu, nick robot là những nick do hệ thống máy chủ nào đó tạo ra và chuyên đăng ký tự động vào các diễn đàn để spam, tương tự như các con robot ấy. Khái niệm nick robot này do bạn hatde nghĩ ra.

Rua
22-04-2009, 22:07
Do máy tạo ra thì cũng có thể được ngăn chặn. Hình như máy thích màu xanh ngọc:D.

Em chỉ sợ lúc nào đó nó tự động đăng ký và đăng nhập không có kiểm soát, gây "mất trật tự".

Mình cũng thích màu này.:D.

ngotthuha231
22-04-2009, 22:25
Em chỉ sợ lúc nào đó nó tự động đăng ký và đăng nhập không có kiểm soát, gây "mất trật tự".

Chồng tôi mất trật tự quá! b-(.

Em thấy topic này đi lạc chủ đề quá rồi. Kính đề nghị BQT xóa hoặc rời những bài viết lạc chủ đề đi ạ :D

Russ
23-04-2009, 15:14
Do máy tạo ra thì cũng có thể được ngăn chặn. Hình như máy thích màu xanh ngọc:D.

Mình cũng thích màu này.:D.

Màu sắc của nick theo quy định về màu sắc của ban điều hành diễn đàn.
Để biết thêm chi tiết, bạn có thể đọc lại tại đây (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3584)

Nguoitimduong
23-04-2009, 23:40
Nếu mọi người có dịp để ý thì trước đây các nick robot này thường hay vào spam những link bậy bạ, gây ảnh hưởng đến hình ảnh của diễn đàn rất nhiều, vì thế sau này Ban điều hành diễn đàn quyết định đặt ra chế độ kiểm duyệt nick mới đăng nhập để hạn chế tình trạng đăng nhập ảo và gây rối như trên. Các bạn có để ý là sau này diễn đàn của chúng ta đã vắng bóng hẳn những bài spam không liên quan gì đến tem rồi không?

JT'M
24-04-2009, 00:41
Theo mình hiểu, nick robot là những nick do hệ thống máy chủ nào đó tạo ra và chuyên đăng ký tự động vào các diễn đàn để spam, tương tự như các con robot ấy. Khái niệm nick robot này do bạn hatde nghĩ ra.

:D cái này không gọi là nick robot đâu ạ, mà gọi là bots, hoặc botnets. Cách làm của diễn đàn mình cũng được, nhưng chỉ hợp với các diễn đàn nhỏ. JT'M nghĩ có nhiều cách hiệu quả hơn, ví dụ : đăng kí kèm địa chỉ email (mỗi địa chỉ email chỉ được dùng 1 lần), kích hoạt account bằng email, hoặc dùng Captcha. Những cách này tự động, lại dễ dùng, mà thành viên đăng kí thật không phải chờ đợi lâu :)

tiny
24-04-2009, 10:11
Nick robot hay hay hè! Cho HDẻ màu xanh ngọc đi!

hat_de
24-04-2009, 10:29
Nick robot hay hay hè! Cho HDẻ màu xanh ngọc đi!

hông cho em 7 màu đi HẠT_DẺ :D