PDA

View Full Version : Nhật ấn lạ trên bì thực gửi VNDCCH

huuhuetran
24-04-2009, 10:45
Bạn thân mến, khi xem lại chuyên đề PHỤ NỮ VIỆT NAM(5 khung), thấy bì nầy có dấu hủy lạ nên post lên đây, nhờ mọi người giúp đỡ, giải thích hộ, xin cảm ơn trước!

38861
Dấu và tem đã được rọi lớn hai lần, có thể đọc được là HỦY TEM- BƯU ĐIỆN .
38862

hat_de
24-04-2009, 11:05
Bạn thân mến, khi xem lại chuyên đề PHỤ NỮ VIỆT NAM(5 khung), thấy bì nầy có dấu hủy lạ nên post lên đây, nhờ mọi người giúp đỡ, giải thích hộ, xin cảm ơn trước!

lạ thật
cứ coi dấu này chỉ có tác dụng hủy tem
thế còn dấu nhật ấn

ko có dấu nhật ấn thì sao biết thời gian và địa điểm hủy nhỉ ... bưu điện ngày xưa có lắm cái ngộ thiệt

THE GUEST
24-04-2009, 15:07
Tôi cũng có 1 tem mắt bò với dấu như vậy. Do đâu ? Không biết. Nhưng lẻ nào là bưu trạm lưu động của thời sơ tán hoặc cần dấu bí mật điạ điểm sơ tán của các cơ quan trong thời sơ tán ??? Để lúc thuận tiện tôi đi hỏi bác Vinh TCT. :D

Chuyện nầy bác Huệ viết thư nhanh kèm phôtcopy cái phong bì cho rỏ + to ra cho anh An ngoài Lạng Sơn để hỏi xem ông Đặng Thanh ngày xửa ngày xưa ở mô, làm rì... để tăng thêm phần sáng tỏ. :D

huuhuetran
24-04-2009, 17:44
Cám ơn chú Khải đã cho ý kiến, tôi cũng biết chú có mẫu tem mắt bò có chữ HỦY TEM. Qua gợi ý của chú tôi sẽ hỏi Bác An, nhưng từ từ vì đang bận dọn đất sạ lúa và phải dự triển lãm tem Cần Thơ từ 1-5 đến 5-5-09. Ở triển lãm nầy Chú cần thực gửi loại nào tôi sẽ làm và gởi tặng, nếu chú sắp xếp đến dự được thì rất tốt.

hat_de
24-04-2009, 17:54
Chuyện nầy bác Huệ viết thư nhanh kèm phôtcopy cái phong bì cho rỏ + to ra cho anh An ngoài Lạng Sơn để hỏi xem ông Đặng Thanh ngày xửa ngày xưa ở mô, làm rì... để tăng thêm phần sáng tỏ. :D

có phải bác Vũ Văn An ko bác, ở Lạng Sơn cháu thấy có nhân vật này là nhiệt tình sưu tầm và TL. Đợt Vietstampex 2005 cũng có 2 bộ. Mặc dù đó ko thật là những bộ hay lắm nhưng sao thì cũng là người lão thành nhất, chắc cũng nắm được nhiều chuyện ngày xưa. Mong bí ẩn sớm có lời giải sau khi bác Huệ gieo sạ và dự TL xong :D

THE GUEST
24-04-2009, 23:02
Cám ơn chú Khải đã cho ý kiến, tôi cũng biết chú có mẫu tem mắt bò có chữ HỦY TEM. Qua gợi ý của chú tôi sẽ hỏi Bác An, nhưng từ từ vì đang bận dọn đất sạ lúa và phải dự triển lãm tem Cần Thơ từ 1-5 đến 5-5-09. Ở triển lãm nầy Chú cần thực gửi loại nào tôi sẽ làm và gởi tặng, nếu chú sắp xếp đến dự được thì rất tốt.

Hày-la, cám ơn anh Huệ. Em đang "bò" nước rút trên nầy anh ơi. Sao mà dám bỏ xuống Cần Thơ "mua gạo Nàng Em" :D

Cám ơn anh, em không sưu tầm bì thơ triển lãm nên anh đừng quan tâm. Tuy nhiên, anh làm cho em 2 thực gửi + tem Bác Hồ (bộ xanh đỏ mới đây đó), dán cho đúng góc phải trên, 1 gửi thường,1 gửi bảo đảm ghi số, trọng lượng chuẩn dưới 20 g để em đánh dấu ngày tăng giá cước mới của thời kỳ đổi mới. Nhớ đừng đóng dấu TL làm gì cho rườm rà bì thư của em. Chỉ cần mấy cô bưu điện đóng dấu sạch đẹp rỏ ràng là o.kê. Cần bì thư trắng, loại cở bình thường đừng to để sau nầy cho vô phơi TL mới tốt. To quá không tốt. Bì thư giấy dầy 1 chút, mõng quá loại hàng chợ thì nô-gút. Địa chỉ đánh vi tính cho gọn và đẹp, dán cho lẹ, viết tay bi giờ già rồi run lắm ! :D. Vậy được không anh hai của em ? Nếu bưu điện có phát tờ thông báo tăng cước thì xin cho em tờ làm tư liệu. :). Cám ơn anh nghen. mK

Anh chú ý địa chỉ của em là quận Bình Tân chứ không phải Tân Bình. Ghi Tân Bình là trớt quớt à nghen.

huuhuetran
25-04-2009, 06:49
Chú Khải cho tôi địa chỉ mới ở đây đi. Gởi theo hộp thu 033, bưu điện Hòa Hưng tới không?

wwf_stamp
25-04-2009, 10:30

38861
Dấu và tem đã được rọi lớn hai lần, có thể đọc được là HỦY TEM- BƯU ĐIỆN .
38862
Chào các bạn
Tui cũng có bì thư Bắc Việt với cái con dấu này (HUY TEM - BUU DIEN), con dấu này không có ngày tháng, và cũng có một số con dấu bưu trạm ngoài Bắc (kể cả sau nam 1975 cũng chí có địa danh, không có ngày tháng (ghi tay vào con dấu).
Tui không biết có phải do sơ tán/ hay bưu cục lưu động hay vì lý do nào đó mà có loại dấu hủy nhật ấn như con dấu trên bì thư của Bác Huệ ???

THE GUEST
25-04-2009, 13:31
Chú Khải cho tôi địa chỉ mới ở đây đi. Gởi theo hộp thu 033, bưu điện Hòa Hưng tới không?

À cám ơn anh. Anh gửi theo hộp thơ bưu điện cho nó vô nhà mát nằm. Gửi về nhà em ở Bình Tân chàng phát thơ cứ ném vào sân, lở có mưa thì nó tiêu ! :D
Xin anh :

Trần Trọng Khải
Hộp thơ 033 Bưu điện Hoà Hưng
Quận 10- Tp HCM

Ng.H.Thanh
26-04-2009, 13:26
Xin chào các chú!
Chú Huệ và Chú Khải yên tâm, hội tem CT đã phân công Zodiac làm việc này rồi có gì Zodiac gửi cho các chú.
Chúc các chú luôn có sức khỏe tốt.