PDA

View Full Version : TL tem Cần Thơ - 2009

hat_de
01-05-2009, 19:09
Em mạn phép các bác tem Cần Thơ lập mục nì.

Chú Zo thì mải việc ở đâu ấy, anh Thanh thì bận ... trong khi còn 1 ngày nữa TL to đùng, hoành tráng, cấp độ Đồng bằng Sông Cửu Long sẽ khai mạc ... vang cả đất vang cả trời vậy mà thông tin chưa nhìu lắm ... chưa được đưa tới đông đảo bạn tem .... híc

Zo ơi làm nó vang xa nào

39789

Để thông tin được trực quan hơn mình sử dụng bản đồ Đồng bằng Sông Cửu Long cho bà con ta dễ hình dung nào.

Cần Thơ màu đỏ, liền kề là An Giang, nơi có 1 phong trào tem khác mạnh, với những con người nhiệt huyết, trên mạng cũng có tới cả trăm bạn tem nhưng trong đàn chỉ khoảng hơn chục, trong số đó có nhìu bạn đăng kí thông tin và mình chọn ra 1 số bạn hay đăng đàn để kê lên

39790

Các tỉnh liền kề khác cũng có bạn tem nhưng họ hông đăng nhập, hoặc đăng nhập mà hông tiết lộ tin thì dẻ cũng ko bao quát hết được

Sóc Trăng: Thanh long

còn Bạc Liêu có Shino

Quê hương Tiền Giang có koala nhưng koala lại ở tp HCM

Hy vọng TL cấp khu vực hoành tráng thế này sẽ thu hút được đông đảo bạn tem ngoài đời, và các bạn tem trên mạng ... trên mạng thì coi qua mạng chứ phải thật nhiệt tình như bác Huệ may ra mới tới được

Chúng ta hy vọng các vị chủ nhà như Zodiac và anh Nguyễn Hoài Thanh sẽ có nhìu tin và ảnh cho cả nước và thế giới cùng coi

Đây là 1 số thông tin từ Zo

Thời gian: 2/5/2009 - > 4/5/2009

Địa điểm: Nhà Văn Hóa Thiếu Nhi tp Cần Thơ
số́ 02 Lý Tự Trọng, Quận Ninh Kiều, tp Cần Thơ

Hy vọng các bác chủ nhầ cập nhật thêm thông tin vìa:

- quy mô TL
- danh sách các tỉnh tham dự
- thông tin vìa tác giả tác phẩm và số khung tương ứng thì càng tốt :D

Chúc Cần Thơ ngày mai 2.5 rực rỡ cờ hoa và tem bay tá lả
bạn tem hối hả gặp gỡ đùa vui :D

zodiac
01-05-2009, 20:15
hiện đất Vĩnh Long có 1 bạn tem nữa đó là bác Lương Hùng, chú Huệ và em đã giới thiệu VS nhiều lần nhưng hình như bác ấy ko lên mạng. :(

đã chup dc 1 số ảnh cần nên pót nhưng a Thanh giữ máy. em ko có mà pót dc :(

yêu cầu xóa bài này sau 48 tiếng :D

hat_de
01-05-2009, 20:20
hiện đất Vĩnh Long có 1 bạn tem nữa đó là bác Lương Hùng, chú Huệ và em đã giới thiệu VS nhiều lần nhưng hình như bác ấy ko lên mạng. :(

đã chup dc 1 số ảnh cần nên pót nhưng a Thanh giữ máy. em ko có mà pót dc :(

yêu cầu xóa bài này sau 48 tiếng :D

bài của chú ko có gì lạc đề cả
anh nghĩ là hông cần xóa đâu
nội dung tuy có hông liên quan nhưng hông sao cả ... sau này có ảnh sẽ tách sang mục tem vìa Vĩnh Long

nhân nói về Vĩnh Long anh tính up 1 bài báo trên TCT lên cho chú coi mà tiếc quá ... đóng máy tính kia mất rùi

để bữa nào anh up lên cho ;)

Tối ngay ngủ sớm mai tươi tỉnh lịch sự chào đón bạn tem các tỉnh nhé ;)

huuhuetran
02-05-2009, 17:21
Tin từ triển lãm tem các tỉnh đồng bằng sông Cửu Long lần thứ hai:
Chúc mừng bộ sưu tập 12 con giáp của zodiac đạt giải đồng.
Chúc mừng bộ sưu tập thể thao của Hoài Thanh đạt giải đồng.=D>=D>=D>

THE GUEST
02-05-2009, 20:38
Zodiac & Thanh, cố gắng scan bộ TL tem của mình để cộng đồng VS góp ý đặng còn đi Vietstampex 2010 nhé. =D>

zodiac
02-05-2009, 20:50
con muốn lắm lắm bác K ơi :((
nhưng scan méc wá, con đang tìm mượn điện thoại mà chụp đỡ. Có gì bác và mọi người chịu khó xem và chấm dùm con, con kì vọng lời góp nhiều người xem nhiều hơn.:x

THE GUEST
03-05-2009, 00:33
con muốn lắm lắm bác K ơi :((
nhưng scan méc wá, con đang tìm mượn điện thoại mà chụp đỡ. Có gì bác và mọi người chịu khó xem và chấm dùm con, con kì vọng lời góp nhiều người xem nhiều hơn.:x

Chịu khó rinh nó xuống Núi Sập và ca bài "con tem sống nhờ máy scan" là bác Hai cười khà khà liền à. :))

huuhuetran
03-05-2009, 05:54
TRIỂN LÃM TEM BƯU CHÍNH ĐỒNG BẰNG SÔNG CỬU LONG LẦN THỨ HAI, khai mạc hồi 8g30 ngày 2-5-09 đã thành công tốt đẹp. Xin chúc mừng Hội tem TP Cần Thơ!=D>=D>=D>

39955

hat_de
03-05-2009, 09:05
hy quá ... 1 ngày đã trôi qua
hẳn là có nhìu tấm hình hay vả kỉ niệm đẹp
chúc mừng 2 thành viên VS đã đạt giải đồng, hy vọng nó sớm được nâng cấp để dự TL tem quốc gia vào năm tới ...

chú Zo đưa tem cho anh Thanh nhờ ảnh scan giùm cho hén ;)

Đinh Đức Tâm
03-05-2009, 09:38
Hôm qua có đưa tin trên Thời Sự, eco chỉ nhận ra được Bác Huệ,
2 cậu nhỏ nhà ta bước đầu hoành tráng rồi đó ta, hihi.
Dạo này bận rộn quá, tối qua bật tivi, thì vừa lúc đưa tin luôn :D

Đinh Đức Tâm
03-05-2009, 10:14
giá mà tui tóm được đoạn tin đó thì tui chụp ảnh rùi ... tiếc thiệt ... Cần Thơ làm thế là tốt rùi ... hy vọng có nhìu bạn tem bít vìa TL để ko bỏ lỡ mất 1 ngày hội lớn :D

Tui thì vô tình túm được, nên ko chuẩn bị được máy, đoạn quay có khoảng 1phút 3o đến 2 phút àh :D
chỉ nhận ra mỗi bác Huệ, quá chừng người tới luôn, :D

zodiac
03-05-2009, 14:05
Hôm qua có đưa tin trên Thời Sự, eco chỉ nhận ra được Bác Huệ,
2 cậu nhỏ nhà ta bước đầu hoành tráng rồi đó ta, hihi.
Dạo này bận rộn quá, tối qua bật tivi, thì vừa lúc đưa tin luôn :D

có lên thời trên đài VN nữa !!!

lúc 6h 30 tôi về canh đài địa phương xem mà ko thấy gì 7h đi tắm ko xem dc gì cả :(( :(( :((

zodiac
03-05-2009, 14:09
hy quá ... 1 ngày đã trôi qua
hẳn là có nhìu tấm hình hay vả kỉ niệm đẹp
chúc mừng 2 thành viên VS đã đạt giải đồng, hy vọng nó sớm được nâng cấp để dự TL tem quốc gia vào năm tới ...

chú Zo đưa tem cho anh Thanh nhờ ảnh scan giùm cho hén ;)

bài của a Thanh còn ko có máy để scan
lại tiệm chụp hình 2k 1 lần
lại tiệm văn phòng 1k 1 lần scan nhưng là hình nhỏ

= 80 trang = > xỉu :(( :(( :((

chú Huệ có nhận xì can mà xa quá :((

=> tìm điện thoại mượn chụp :(

huuhuetran
03-05-2009, 14:11
TRIỂN LÃM TEM BƯU CHÍNH CÁC TỈNH ĐỒNG BẰNG SÔNG CỬU LONG LẦN 2,gồm 140 khung tem của các hội viên từ các tỉnh thành sau :
-An Giang: 4 bộ (19 khung)
-Cà Mau: 2 bộ (10 khung)
-Vĩnh Long: 1 bộ (5 khung )
-Trà Vinh: 1 bộ (5 khung )
- Thủ đô Hà Nội tham gia trưng bày 5 khung
-Số còn lại là tác phẩm của các hội viên hội tem Cần Thơ.

zodiac
03-05-2009, 14:37
Báo cáo chú Huệ :

bộ anh hùng Mờ Tờ Bờ còn nguyên vẹn :D :))

hôm nay vắng ít khách xem TL :( = > con trực cả buổi sáng cùng cái bụng trống rỗng :((

thanhlong
03-05-2009, 14:55
anh zo oi sao ko post inh len cho moi nguoi xem hay anh cung voi anh thanh cho den ngau be mac moi post ha

thanhlong
03-05-2009, 14:59
có lên thời trên đài VN nữa !!!

lúc 6h 30 tôi về canh đài địa phương xem mà ko thấy gì 7h đi tắm ko xem dc gì cả :(( :(( :((

em cũng thế hồi sáng đó thấy phóng viên quay phim bit chắc là co lên tv tưởng se có trong phân thời sự điiaj phương chờ hoài ko thấy đi ngủ
huhuhu hôm đó có long ta nưa tiếc quá:((:((

Đinh Đức Tâm
04-05-2009, 07:33
em cũng thế hồi sáng đó thấy phóng viên quay phim bit chắc là co lên tv tưởng se có trong phân thời sự điiaj phương chờ hoài ko thấy đi ngủ
huhuhu hôm đó có long ta nưa tiếc quá:((:((

Ai biểu mấy đứa cứ tóng hóng đài địa phương, anh đây ko tóng hóng, chỉ cần vô tình là may gặp thấy ko, hehe

hat_de
04-05-2009, 10:49
TRIỂN LÃM TEM BƯU CHÍNH CÁC TỈNH ĐỒNG BẰNG SÔNG CỬU LONG LẦN 2,gồm 140 khung tem của các hội viên từ các tỉnh thành sau :
-An Giang: 4 bộ (19 khung)
-Cà Mau: 2 bộ (10 khung)
-Vĩnh Long: 1 bộ (5 khung )
-Trà Vinh: 1 bộ (5 khung )
- Thủ đô Hà Nội tham gia trưng bày 5 khung
-Số còn lại là tác phẩm của các hội viên hội tem Cần Thơ.

cảm ơn bác Huệ
cháu nhận ra vài tỉnh quen thuộc, trước đây có giới thiệu về 1 số bác tem tỉnh đó trong temvn, tiếc là dữ liệu mất rồi
cháu vừa lục lại cái Bách khoa toàn thư về nhân sự tem của Việt Nam ta thì gặp lại bác

An Giang bác Huệ lừng danh bốn phương trời ko nói làm gì rùi
Cà Mau và Vĩnh Long cũng là 2 tỉnh đã có Hội và người chơi tem
thú vị là người giới thiệu họ là bác Huệ, hì hì ... ngày bác Huệ chưa đăng đàn cháu đã đăng lại bài của bác trong diễn đàn tem, nhưng trong VS thì chưa, giờ tiện thể giới thiệu lại, mong bác kể chuyện thêm

còn đây là tư liệu đã nói

40094

cái nì hum nọ anh khoe với chú Zo nì

40095

như vậy là Cà Mau và Vĩnh Long ko vấn đề, họ là tỉnh đã có Hội và có các bác tem, phogn trào có thể có và bộ TL có mặt dù là của họ hay của các bạn trẻ nơi đó thì cũng là điều dễ hiểu

Trà Vinh thì như tôi đã báo cáo với các đồng chí, có 1 cửa hàng tem như đã up trên đàn, và 1 số thông tin từ TCT ngoài ra ko rõ thêm là mây, hy vọng bác Huệ và chủ nhà Cần Thơ sớm cập nhật thêm 1 số thông tin

Như vậy tham dự cùng Chủ Nhà Cần Thơ lần này có thêm 3 tỉnh thuộc Đồng băng sông Cửu Long và thủ đô Hn, tất nhiên HN thì tốt rùi ko có gì phải bàn cả

trở lại tấm bản tồ post tại mục mở đầu, chúng ta thấy vùng này phong trào tem còn chưa được phát triển và quảng bá lắm

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=39790&d=1241178887

TL hum ni thì đã kết thúc, sân chơi khép lại, người tham dự đạt giải, bạn tem gặp gỡ nhau rất vui rùi ... nhưng sức lan toản của thú chơi tem này hiểu quả tới đâu qua sự kiện triển lãm, chắc còn nhiều vấn đề ... hy vọng rằng mai này các em Shino, Thanhlong và 1 số tỉnh khác có thể dự TL tem ĐBS Cửu Long lần 3 ... có lẽ là sau 2010 vài năm :D

thanhlong
04-05-2009, 12:26
cảm ơn bác Huệ
cháu nhận ra vài tỉnh quen thuộc, trước đây có giới thiệu về 1 số bác tem tỉnh đó trong temvn, tiếc là dữ liệu mất rồi
cháu vừa lục lại cái Bách khoa toàn thư về nhân sự tem của Việt Nam ta thì gặp lại bác

An Giang bác Huệ lừng danh bốn phương trời ko nói làm gì rùi
Cà Mau và Vĩnh Long cũng là 2 tỉnh đã có Hội và người chơi tem
thú vị là người giới thiệu họ là bác Huệ, hì hì ... ngày bác Huệ chưa đăng đàn cháu đã đăng lại bài của bác trong diễn đàn tem, nhưng trong VS thì chưa, giờ tiện thể giới thiệu lại, mong bác kể chuyện thêm

còn đây là tư liệu đã nói

40094

cái nì hum nọ anh khoe với chú Zo nì

40095

như vậy là Cà Mau và Vĩnh Long ko vấn đề, họ là tỉnh đã có Hội và có các bác tem, phogn trào có thể có và bộ TL có mặt dù là của họ hay của các bạn trẻ nơi đó thì cũng là điều dễ hiểu

Trà Vinh thì như tôi đã báo cáo với các đồng chí, có 1 cửa hàng tem như đã up trên đàn, và 1 số thông tin từ TCT ngoài ra ko rõ thêm là mây, hy vọng bác Huệ và chủ nhà Cần Thơ sớm cập nhật thêm 1 số thông tin

Như vậy tham dự cùng Chủ Nhà Cần Thơ lần này có thêm 3 tỉnh thuộc Đồng băng sông Cửu Long và thủ đô Hn, tất nhiên HN thì tốt rùi ko có gì phải bàn cả

trở lại tấm bản tồ post tại mục mở đầu, chúng ta thấy vùng này phong trào tem còn chưa được phát triển và quảng bá lắm

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=39790&d=1241178887

TL hum ni thì đã kết thúc, sân chơi khép lại, người tham dự đạt giải, bạn tem gặp gỡ nhau rất vui rùi ... nhưng sức lan toản của thú chơi tem này hiểu quả tới đâu qua sự kiện triển lãm, chắc còn nhiều vấn đề ... hy vọng rằng mai này các em Shino, Thanhlong và 1 số tỉnh khác có thể dự TL tem ĐBS Cửu Long lần 3 ... có lẽ là sau 2010 vài năm :D

anh de oi hôm tl o cần thơ em cũng có đến tham dự nữa mà chỉ có thiếu (bạc liêu thoi )sóc trăng đã có măt tai tl lần nay
quả thật đến dự tl lần nay long ta đã học hỏi dc rất nhiều còn có cơ hội gặp gở các vị tiền bố như BÁC HUỆ ,BÁC CAO..........
ít ra chuyến đi nay cung ko lỗ lã nhiêu con ghinh về mấy quển bí kiếp tem loại hửu hạng nữa đoassssssssssss nha:)):)):))

zodiac
04-05-2009, 20:16
trời ơi thật ko
tin này bất ngờ với anh đó nha
hum qua đã sốc vì 1 GK làng tiền, vui vì 1 diễn đàn tem mới ra nhưng đó ko phải là tin đối với anh khi hum ni hay tin chú tự đi coi TL được

Vậy là nhờ có không gian mạng, mà bạn tem gần xa đã bít về Tl, điều mà những năm xưa hông có được, việc thông tin vìa TL đã giúp 1 bạn tem nhiệt tình như chú Long nhà tam 1 lần được trải nghiệm cảm xúc TL ở thế giới thực chứ ko phải ko gian Online qua các bài thuật TL của Dẻ.

Thật tiết là Shino hông đi được, còn anh Thanh - Ai là triệu phú ko rõ có tham gia được hông ... hum ni TL bế mạc rùi ... chúng ta chuẩn bị ăn khao 2 giải Đồng loại 5 kh của Zo và anh NHT thui :D

e Long có làm tấm kỷ niệm nữa :D

chờ xem nhá :>

zodiac
04-05-2009, 20:21
Ai biểu mấy đứa cứ tóng hóng đài địa phương, anh đây ko tóng hóng, chỉ cần vô tình là may gặp thấy ko, hehe

ây da

đừng tưởng bở nhá a [-X

e có thu lại này đài THTPCT :D :x :-" ( địa phương đó a )
nếu có thể sẽ có thêm băng thô nữa xem đã luôn. :D

chờ xem nhá cả nhà

thanhlong
05-05-2009, 09:53
mà nhắc lại chuyện hôm di coi tl thật buồn tự nhiên hôm đó vừa đi ăn tô bún nem nướng xong về nhà văn hóa tự nhiên đau bụng như muống vở cái bụng ra zay làm hại ko dc di tham quang đâu cả nhờ ông zo đẫn đi mua đồ mới có cơ hội tham quan 1 vòng nhỏ tp cần thơ thân yêu nỳ

mà hôm qua tl đã bế mạc rồi sao anh zo hay anh thanh ko post anh len đ nhi dinh giấu ko cho anh xem ca ah:)):)):)):)):)):))b-(

hat_de
05-05-2009, 10:25
mà hôm qua tl đã bế mạc rồi sao anh zo hay anh thanh ko post anh len đ nhi dinh giấu ko cho anh xem ca ah:)):)):)):)):)):))b-(

chắc tại cậu ta xí trai qua ấy mà
thế chú Long có chụp cùng cả nhà vài phô hông, có chụp với bác Huệ và các bác tem tới từ Cà Màu, Vĩnh Long, Trà Vinh hông ... các tỉnh đó có bạn trẻ đi hông vậy :D

lần đầu tiên chú Long đi TL có cảm tưởng gì thì phát biểu nhế :D !

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 10:35
Xin lổi các bạn!
Lẽ ra tôi đã post hình TL tem ĐBSCL 2009 hôm qua (chú Zo có yêu cầu), nhưng do tôi bận đi công tác với lại trình độ post bài còn yếu nên chậm trể, mong các bạn thông cảm.

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:10
Đây là các hoạt náo viên trước giờ TL=D>

40281

thanhlong
05-05-2009, 11:23
ong thanh cohi ki the chup sao ko co tui ong an gian qua choi giau toi roi

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:26
Đây là đội trống kèn phục vụ cho TL. Các bạn thấy hoành tráng k nè!!
40282

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:27
Chú Long nè. Từ từ cháo nó mới nhừ

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:32
Đố các bạn người đeo cà vạt bên phải là ai? (người nào đoán đúng và nhanh nhất thì tôi sẽ gừi tặng một bì thư TL tem ĐBSCL 2009. (nhớ ghi rỏ họ và tên hình trong ảnh luôn nhe).
40283

hat_de
05-05-2009, 11:36
Đố các bạn người đeo cà vạt bên phải là ai? (người nào đoán đúng và nhanh nhất thì tôi sẽ gừi tặng một bì thư TL tem ĐBSCL 2009. (nhớ ghi rỏ họ và tên hình trong ảnh luôn nhe).

giời ạ
bác Vũ Văn Tỵ - phó chủ tịch thường trực Hội tem Trung Ương
:P

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:42
Chú Dẻ này nhanh thế, để cho tụi e nhỏ nó đoán chứ chú. Để giữ lời hứa, sẽ tặng chú Dẻ một bì thư. Chú Dẻ cho anh địa chỉ cụ thể đi nhe, chiều nay bì thư sẽ lên đường xuyên việt.

hat_de
05-05-2009, 11:47
Chú Dẻ này nhanh thế, để cho tụi e nhỏ nó đoán chứ chú. Để giữ lời hứa, sẽ tặng chú Dẻ một bì thư. Chú Dẻ cho anh địa chỉ cụ thể đi nhe, chiều nay bì thư sẽ lên đường xuyên việt.

híc ... em chờ 4 phú hông ai trả lời nên đành liều mạng
thui hông phải tặng em đâu anh à
anh cứ để dành quà cho các bạn khác nhất là các 9x nhiệt tình :D, dù sao cũng cảm ơn anh nhìu

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 11:57
Chú Dẻ "nhường lại" cho các em 9x thì ok. (vẫn phải gửi cho chú Dẻ một bì thư kỷ niệm TL ĐBSCL 2009). Chiều nay sẽ có câu đố tương tự. Nếu các bạn có quan tâm thì tham gia cho vui và cũng còn 01 bì thư TL ĐBSCL 2009 chờ các bạn.

hat_de
05-05-2009, 12:15
Chú Dẻ "nhường lại" cho các em 9x thì ok. (vẫn phải gửi cho chú Dẻ một bì thư kỷ niệm TL ĐBSCL 2009). Chiều nay sẽ có câu đố tương tự. Nếu các bạn có quan tâm thì tham gia cho vui và cũng còn 01 bì thư TL ĐBSCL 2009 chờ các bạn.

Thui thế này anh à!
anh cứ gửi 1 cho Hội tem HP cũng được, gửi em thì mình em giữ bà con hông được hưởng, nên gửi cho Hội để cả nhà cùng chung vui

Hội tem Hải Phòng
163 đường Bạch Đằng, Thượng Lý, HP

thay mặt bà con cảm ơn xứ Cần.

các bạn tem khác nhớ thử trả lời câu đố của anh Thanh, gk sẽ hông tham gia để nhường các bạn, chúc các bạn may mắn ;)

huuhuetran
05-05-2009, 13:43
Tôi nhận ra người đang cầm máy chụp ảnh là ông Quốc Lương, một thành viên năng nổ của Hội Tem Cần Thơ. Hôm lên khung ông đã có mặt suốt ngày, hỗ trợ nhiệt tình để cuộc triển lãm thành công tốt đẹp.
( Chú thích ảnh đầu tiên mà Hoài Thanh giới thiệu)

huuhuetran
05-05-2009, 13:46
Nhìn bức ảnh đầu tiên Hoài Thanh giới thiệu.

Tôi nhận ra người đang cầm máy chụp ảnh là ông Quốc Lương, một thành viên năng nổ của Hội Tem Cần Thơ. Hôm lên khung ông đã có mặt suốt ngày, hỗ trợ nhiệt tình để cược triển lãm thành công tốt đẹp.

huuhuetran
05-05-2009, 14:07
Giới thiệu với các bạn DANH SÁCH HỘI VIÊN HỘI TEM TỈNH CẦN THƠ,trang 1. Bản danh sách nầy gồm 4 trang,có tên, chức vụ, địa chỉ của 105 hội viên được kết nạp ngày 5-11-2001. Trong số có ông Trần quốc Lương mà tôi giới thiệu ở trên:

40305

zodiac
05-05-2009, 14:17
Nhìn bức ảnh đầu tiên Hoài Thanh giới thiệu.

:P chú Huệ đóan đúng rồi :D

tấm ảnh đó là con chụp, con lo phụ trách hậu trường mà :P

tấm này mới do bác Lương chụp đây:

các em phụ trách đội trống kèn thuộc nhà VH thiếu nhi :x :x :x

40300

40306

Ông Võ Minh Lượng đọc diễn văn khai mạc triễn lãm :)

40301

các đại biểu cùng khách mời danh dự trong buổi khai mạc triễn lãm :x

40303

40304

40302

40312

Bác Tô Minh Giới đọc diễn văn khai mạc triễn lãm :)

40307

Bác Hoàng Thọ Thái đọc diễn văn khai mạc triễn lãm :)

40308

Bác Đỗ Đăng Cao đọc diễn văn khai mạc triễn lãm :)

40309

trao huy chương và tặng hoa vì sự nghiệp chơi tem :>

40310

40311

Bác Cao đại diện hội tem Cần Thơ nhận bức tranh ghép tem do cô giám đốc Cty tem trao tặng ( thật ý nghĩa :x:x:x)

40313

Ông Trần Văn Đắt PGĐ Bưu Điện Tp Cần Thơ đọc tên các bộ triễn lãm đạt giải

40314

các thí sinh đạt giải lần này đây rồi :x ( đố mọi người em và anh Thanh đứng chỗ nào :)) )

40315

Sau khi làm lễ khai mạc,
triễn lãm tem bưu chính khu vực ĐB SCL chính thức được bắt đầu :P :x

40320

40321

40322

40323

40324

40325

chie
05-05-2009, 14:45
Đây là Zo đúng ko?:D
40328

hat_de
05-05-2009, 14:54
Đây là Zo đúng ko?:D

tui cũng đoán thế nhưng sợ chú Zo bảo mình chỉ vào anh xấu giai nên thui, đứng cạnh Zo chắc là anh Thanh :D

huuhuetran
05-05-2009, 15:01
Hoan hô Dẻ, chú đoán đúng hoàn toàn rồi đấy. Zo và Thanh tặng bì kỷ niệm đi nào!=D>=D>=D>

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 15:29
Gửi Zodiac!
Bác mà e k biết tên là Phó Chủ tịch TP Cần Thơ Đ/c Tô Minh Giới đó e! và cũng là người nhận kỷ niệm chương vì sự nghiệp chơi tem đó em.
(người đứng bên tay phải)
40334
Còn đây là kỷ niệm chương
40335

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 15:34
Còn đây là ai mà lui cui xem gì thế nhỉ?
Tôi đố các bạn là ai đấy? Nếu ai đoán trúng nhanh nhất thì tôi sẽ gửi tặng 01 bì thư kỷ niệm TL ĐBSCL 2009 (nhớ nói rỏ họ và tên nhé)
40338
Chú Huệ ơi đến giờ khai mạc rùi sao đứng đó cười thế chú!!:D
40337

huuhuetran
05-05-2009, 15:39
Sao tìm mãi mà không thấy hình mình vậy, biến đâu mất rồi... Nhớ hôm ấy quay phim chụp ảnh dữ lắm mà ...Hi hi...:)):)):))

hat_de
05-05-2009, 15:41
Còn đây là ai mà lui cui xem gì thế nhỉ?
Tôi đố các bạn là ai đấy? Nếu ai đoán trúng nhanh nhất thì tôi sẽ gửi tặng 01 bì thư kỷ niệm TL ĐBSCL 2009 (nhớ nói rỏ họ và tên nhé)

bác Trần Hữu Huệ (người đứng) và em Lê Lâm Thanh Long (người ngồi) phải hông ạ

huuhuetran
05-05-2009, 15:42
Hoài Thanh ơi, cho chú đoán nhé, được không? Các bạn tem không ai nói đúng đâu? Cho chú nói nhé!

hat_de
05-05-2009, 15:47
Hoài Thanh ơi, cho chú đoán nhé, được không? Các bạn tem không ai nói đúng đâu? Cho chú nói nhé!

may quá ... mình ko trúng ... người đứng có phải bác Huệ ko còn người ngồi thì chịu ạ :D

huuhuetran
05-05-2009, 16:34
Hoan hô Dẻ, đoán đúng rồi đó. Dẻ nhà ta thông minh quá! Lần nầy ẳm hết các giải do các bạn tem Cần Thơ đố rồi. Chúc mừng, chúc mừng!=D>=D>=D>

Ng.H.Thanh
05-05-2009, 17:03
Chú Dẻ này lại ẳm nữa rùi.
Chú Huệ này, con có tấm hình của chú chụp rất đẹp trai. Mai con post len cho chú nhe.=))

thanhlong
06-05-2009, 10:19
bác Trần Hữu Huệ (người đứng) và em Lê Lâm Thanh Long (người ngồi) phải hông ạ
ông de nay hay thật em cố tinh gụt mặt xuống để mọi người đoán xem em la ai chua gi hết ông đã đoán rồi

hat_de
06-05-2009, 10:39
ông de nay hay thật em cố tinh gụt mặt xuống để mọi người đoán xem em la ai chua gi hết ông đã đoán rồi

ờ thì anh đang lập ngân hàng dữ liệu về tất cả những ai là người chơi tem VN mà ... 1 linh cảm tốt là yếu tố then chốt

linh cảm là 1 ăng ten rất nhạy ... bên cạnh đó còn cần phải có 1 số suy luận ... vậy nên thông tin dù nhỏ ... thậm chí họ chỉ cần ớ 1 phát là thích tem là anh cho vào sổ thiên tào liền.... vậy nên ai mà chơi tem thì cố gắng giữ bít mật ... lên tivi mà nói chơi tem, đang phát sóng truyền thanh mà tiết lộ mê tem, hoặc để lại dấu vết rằng họ thích tem dù là dưới dạng âm thanh hay hình ảnh, dù là kênh truyền thông nào ... thế nào cũng bị tóm

ông thần dẻ rình rập mọi nơi, như 1 bóng ma sau lưng mọi người ... chỉ cần lóe lên suy nghĩ rằng thích tem là ổng chộp lấy điền tên vô sổ thiên tào ... bà con hết sức cảnh giác ...trên đầu có ông trời ... dưới chân có mặt đất .... ẩn hiện sau lưng là 1 tên gk nấp trong vỏ bọc hạt dẻ với tinh thần ba bị chín quai 12 con mắt chuyên đi săn những người sưu tập.

ba hoa 1 chút vậy thui chứ bạn nào chơi tem thì cứ chơi vô tư và cở mở ko phải bít mật làm cái gì

trở lại vấn đề đoán người ... mặt dù đã đoán trúng nhưng bác Huệ bảo là hông

anh cũng bảo là "may qua ... ko trúng" để các bạn khác có cơ hội đoán ... cơ mà họ chưa đoán chú đã nhảy vào xưng danh rùi ... thui thì có quà tặng gì xin nhường chú Long cả ... chú Long có thể giữ hoặc tặng lại cho các bạn tem Sóc Trăng khác như chị socola hum qua chẳng hạn ;)

chúc chổ các chú ngày càng đông vui :D

a.Dẻ

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 11:12
Đây là văn phòng Hội tem TP Cần Thơ
40399

Đây là cửa hàng bán tem
40402

Đinh Đức Tâm
06-05-2009, 13:06
anh Thanh câu khách quá đấy!
Cứ thí thón ra từng cái hình một là thế nào. hix

Cái nì ko phải câu khách, anh Thanh có bán tem đâu mà câu khách ở đây
cái nì gọi là....tiếp thị, quản cáo, lăng xê....cho tem Cần Thơ :D
Gây sự chú ý của mọi người vào tem Cần Thơ :D

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 16:49
Hình ảnh "Ban giám khảo" khăn gói từ An Giang xuống tay bắt mặt mừng với "chiến hữu":D
40420
40421

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 16:52
Bì thư kỷ niệm do Chú Huệ "sáng tác":D
40424
40425

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 16:56
Đố các bạn, đây là "sản phẩm" của ai!!?? Bạn nào đoán đúng và nhanh nhất tôi gửi tặng 01 bì Kỷ niệm TL tem ĐBSCL 2009
40426

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 17:22
Chú Dẻ nì, thiệt là tình, lại đoán đúng nữa. Hôm nay a gửi tặng chú bì thư kỷ niệm TL tem ĐBSCL 2009 rùi đấy nhé!

hat_de
06-05-2009, 17:32
Chú Dẻ nì, thiệt là tình, lại đoán đúng nữa. Hôm nay a gửi tặng chú bì thư kỷ niệm TL tem ĐBSCL 2009 rùi đấy nhé!

cảm ơn anh quá khen, em có linh cảm về người chơi tem và tác phẩm TL thui ... đề nghị lần tới đố anh cấm em tham gia để các bạn khác có cơ hội nhận quà ... nhần quà của em cho mấy lần đố trên anh cứ tặng các bạn yêu thích tem gần xa nhá

Nếu có thể mong được các bác tem Cần Thơ cho xin bản quyền vài tấm hình, em mún giúp đỡ các bạn trong 1 diễn đàn tem non trẻ. Vừa là giúp họ làm giàu tin tức cũng đồng thời là quảng bác cho TL của chúng ta vang xa ạ

Nếu được phép xin thay mặt diễn đàn tem non trẻ đó xin cám ơn các bác tem Cần Thơ ạ.

hoavienquanbl
06-05-2009, 19:25
Huế sắp khai mạc có ai giúp phong bì kỷ niệm thực gởi khg? cho mình đăng ký nhé

zodiac
06-05-2009, 19:33
Huế sắp khai mạc có ai giúp phong bì kỷ niệm thực gởi khg? cho mình đăng ký nhé

hình như a Tiny ở Huế thì phải :D

trăm sự tí nị lần này nhờ a Tiny :D :P

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 20:46
cảm ơn anh quá khen, em có linh cảm về người chơi tem và tác phẩm TL thui ... đề nghị lần tới đố anh cấm em tham gia để các bạn khác có cơ hội nhận quà ... nhần quà của em cho mấy lần đố trên anh cứ tặng các bạn yêu thích tem gần xa nhá

Nếu có thể mong được các bác tem Cần Thơ cho xin bản quyền vài tấm hình, em mún giúp đỡ các bạn trong 1 diễn đàn tem non trẻ. Vừa là giúp họ làm giàu tin tức cũng đồng thời là quảng bác cho TL của chúng ta vang xa ạ

Nếu được phép xin thay mặt diễn đàn tem non trẻ đó xin cám ơn các bác tem Cần Thơ ạ.

Chú Dẻ cứ tự nhiên miễn sao phục vụ lợi ích của các bạn tem là được, chứ sử dụng mục đích tống tiền là k ổn nhé.:))

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 21:23
Zodiac & Thanh, cố gắng scan bộ TL tem của mình để cộng đồng VS góp ý đặng còn đi Vietstampex 2010 nhé. =D>

Dạ k ổn chú Khải ơi! Từ đây đến 2010 còn dài lắm, nếu được dự thi Vietstampex 2010 thì con sẽ chuẩn bị 5khung khác, chứ trình làng 5 khung này thì chịu thôi. Còn thiếu xót lắm chú Khải ơi.:D

Ng.H.Thanh
06-05-2009, 21:29
Cảm ơn anh Thanh nói riêng và tấm lòng người chơi tem Cần Thơ nói chung

Giờ này thì hơi muộn rùi ... mai em sẽ tổng hợp thông tin và mượn 1 số hình của anh để giới thiệu tại đàn tem kia ... góp phần đưa thêm hình ảnh của TL tem xứ Cần đi xa hơn nữa

Nếu ko phiền em xin được nhờ anh chuyển 1 bì cho họ .... mai em xin địa chỉ của họ ... coi như bì TL tem Cần Thơ là món quà mừng diễn đàn tem mới, của ít lòng nhiều, tấm lòng dành cho họ cũng là cho làng tem :D

Hẹn gặp lại anh vào ngày mai ... 1 lần nữa xin trân trọng cảm ơn Cần Thơ :D

Ok thôi! Tưởng gì, chú Dẻ lên tiếng là anh ok ngay:))

Ng.H.Thanh
07-05-2009, 10:02
Đây là hình ảnh 04 thành viên của Vietstamp, trong đó chú Huệ là đẹp trai nhất:D
40512
Tranh thủ xin chữ kýcủa Bác Tỵ

40513
Đố các bạn người đứng chính giữa là ai

40514
Đây là buổi nói chuyện phỏng vấn về TL

40515

hat_de
07-05-2009, 10:24
Đây là hình ảnh 04 thành viên của Vietstamp, trong đó chú Huệ là đẹp trai nhất:D
http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=40512&d=1241665195

cái anh đứng ngoài tráng láng là luật sư nì
chú Thanh Long da nâu tươi màu suy nghị nì
chú Huệ thì là người chơi tem cả nước bít mặt rùi
Zo nhà ta béo tốt đó chứ

TL đúng là ngày hội tem cho bà con gặp mặt và giao lưu ... có shino và chú lùn thứ 5 cùng socolacandy nữa thì càng vui tợn :D

thanhlong
07-05-2009, 10:54
cái anh đứng ngoài tráng láng là luật sư nì
chú Thanh Long da nâu tươi màu suy nghị nì
chú Huệ thì là người chơi tem cả nước bít mặt rùi
Zo nhà ta béo tốt đó chứ

TL đúng là ngày hội tem cho bà con gặp mặt và giao lưu ... có shino và chú lùn thứ 5 cùng socolacandy nữa thì càng vui tợn :D

qua sao long ta den qua zay nho la ta trang lam ma:)):)):)):)):))

zodiac
07-05-2009, 11:21
Zo nhà ta béo tốt đó chứ

[-X

ko dc dùng từ béo tốt x-(

cụ thích cho cắt cho cụ vài ký đáp vào =))

zodiac
07-05-2009, 11:51
vậy thì chắc nịck vậy ... mà nè ... câu bài ít thui ... thuật ảnh típ đê ... lần sau nhớ thông báo sớm cho các bạn tem Cần Thơ hén ... chẳng thấy mem trẻ nào cả

ko dc dùng những ưừ ngữ chỉ sự wá khổ b-(

e hết hình roài còn đâu mà thuật :D ===> lo bài TL :))

zodiac
07-05-2009, 12:17
thui được rùi ... vậy là chốt sổ ... chìu anh sẽ xin hình đưa qua bên đàn tem mới trẻ :D

Giờ chỉ còn chời hìn h2 anh em Zo va a.Thanh đi khao mọi người thui ... các anh chị em tem ở Sóc Trăng và Bạc Liêu chuẩn bị về Cần Thơ ăn khao 2 giải Đồng TL tem đồng bằng sông Cửu Long hén :D

còn hình mà có lẽ a Thanh sẽ pót sau ko chốt sổ đâu còn dài mà :D

hấp dẫn húp dữn :D

thanhlong
07-05-2009, 13:40
chắc chú dầm nắng nhìu
ko bit shino có đen hông mà trên ảnh trắng bóc ... chắc là dùng photo-shop
Bạc Liêu muối trắng nhưng nắng nhìu nên người phải đen .. Sóc Trăng là tỉnh liền kề có đen cũng ko lạ ... trắng thì phải là a.Po ... =))

chắc là em bị anh hưởng của bạc liêu đó vì bac liên là que ngoại ma tuy mami em ko den nhung cung ko co trang ko hieu sao em den zay nua chac an muoi iot cua bac lieu nhieu qua day

huuhuetran
08-05-2009, 07:52
Xin tham gia mấy ảnh về triển lãm tem các tỉnh Đòng bằng sông Cửu Long lần hai:=D>=D>=D>

40639

40640

zodiac
10-05-2009, 11:51
chú Huệ ơi còn tấm nào nữa ko chú ? :D

con thấy hôm đó chú chụp nhiều lắm :P :D

" những giây phút khó quên " phần hay nhất của ngày bế mạc sẽ làm mọi người bất ngờ :D

lo làm lại bài TL nên ko có nhiều thời gian chỉnh lại hình :D ( có người nôn rùi :P)

THE GUEST
10-05-2009, 22:04
Chú nì là ai dzậy Zodiac ? Sao tui thấy wen wen mà hổng nhớ nổi xếp là ai ????

41067

zodiac
11-05-2009, 14:12
Chú nì là ai dzậy Zodiac ? Sao tui thấy wen wen mà hổng nhớ nổi xếp là ai ????

41067

thực sự thì con chưa mua tem của bác Khánh Hồng :D
nhưng hôm đó con có hỏi và được biết đó đúng là bác Khánh Hồng :D

zodiac
11-05-2009, 15:07
sớm hơn dự kiến, đúng 10 h ngày 4/5/2009 các bài tham dự triển lãm chính thức được tháo xuống :x

tháo các phơi triễn lãm nhanh hơn gắn vào khung nữa :P

41118

41119

41120

41121

các chị các cô cũng góp phần không kém :x

41124

41125

các khung triễn lãm được kiểm tra lại lần nữa #:-s

41122

41123

trả các bài triễn lãm về vị trí cũ #:-s

41126

41127

1/3 số khung triễn làm đã được tháo xong :D #:-s
số khung của Cần Thơ (trái) và số khung của An Giang hỗ trợ (phải)

41128

41129

41130

nghỉ giải lao 1 tí #:-s xem lại các bài triễn lãm :x

chú Đắt xem lại bộ của Zo :P ( chú chơi chủ đề này :x)

41132

41131

bộ triển lãm được chú ý đến nhất chính là bộ của Mr Huệ ở ........:D
(người thật việc thật con ko có thêm àh nhen :)) )
đứng ngay bộ 1 tem của chú = 5 khung tem của con =))

41133

41134

41135

41136

41137

chú Huệ có nhiều món (*) (*) (*) (*) (*) :x

41138

41139

41140

giải lao 1 tí lát nữa tiếp tục :D

zodiac
11-05-2009, 16:36
Hoành tráng quá ... chi tiết quá ... bộ của bác Huệ có nhìu tem quý ... coi chừng trộm tem rình lấy đó :D

canh giữ lém :D
đem ra chọc chú Huệ hoài :P

huuhuetran
11-05-2009, 16:42
Người ở hình trên là bác Nguyễn khánh Hồng, bác có một shop tem ở đường Phạm đình Toái, hiện Bác đang là Phó chủ tịch Hội tem TP HCM. Chúng ta còn một Bác Khánh Hồng nữa, Bác nầy là Phạm khánh Hồng hiện đang công tác ở Tạp chí Tem, quê Bác nầy ở Nha Trang.

THE GUEST
11-05-2009, 20:34
Người ở hình trên là bác Nguyễn khánh Hồng, bác có một shop tem ở đường Phạm đình Toái, hiện Bác đang là Phó chủ tịch Hội tem TP HCM. Chúng ta còn một Bác Khánh Hồng nữa, Bác nầy là Phạm khánh Hồng hiện đang công tác ở Tạp chí Tem, quê Bác nầy ở Nha Trang.

Ông KH Phó chủ tịt à ? Trời ơi....!!! :((:((:((:(( 41190

huuhuetran
12-05-2009, 06:42
Tôi già rồi, lẩm cẩm rồi, xin lỗi Chú Khải và mọi người. Dưới đây là danh thiếp của anh Nguyễn khánh Hồng:

41239

hat_de
12-05-2009, 07:50
Tôi già rồi, lẩm cẩm rồi, xin lỗi Chú Khải và mọi người. Dưới đây là danh thiếp của anh Nguyễn khánh Hồng:

hay quá ... trong quá trình tập hợp sơ cở dữ liệu về người chơi tem VN cháu có mục là danh thiếp ... tiếc là mới có khoảng 50 cái, từ PCT HOTVN tới CT các Hội và thành viên các CLB nhưng còn thiếu rất nhiều ... may quá hum ni chộp được 2 cái :D.

huuhuetran
12-05-2009, 07:55
Dẻ ơi, nhường cái mục giới thiệu danh thiếp nầy cho Chú nhé!!! Cảm ơn trước nghe!

zodiac
12-05-2009, 12:07
Trong thời gian nghỉ giải lao Zo chụp được vài tấm rất hay :x
sau giờ tan học các e nhỏ nhân lúc các khung chưa được tháo hết, các e tranh thủ xem hết các khung còn lại :x đúng là những bước ảnh có giá trị :D

41253

41254

41255

41256

báo đây báo đây báo ra ngày 4/5/2009 2 ngày sau khi khai mạc triễn lãm :x
ảnh đăng lên lại đúng ngay khung triễn lãm của Zo :P

41257

41258

nghỉ giải lao xong rồi #:-s tiếp tục đến các phần khó nhất
bắt đầu tháo giàn khung thứ nhất #:-s
do các chưa nắm rõ cách làm nên việc tháo dỡ còn hơi chậm #:-s

41259

41260

các bác cũng ra sức hết mình :)

41269

41276

41277

khoảng 30 phút sau, đoàn bưu điện An Giang cũng đến nơi :D (mừng quá tiến độ được nhanh hơn :x)

41270

41271

41272

41273

Các anh các chú ở bưu điện An Giang bắt đầu công việc rất nhanh và hiệu quả

41274

41275

sau khoảng 30 phút các khung của giàn khung thứ nhất đã được tháo xuống hết :)

41278

bắt tay ngay đến giàn khung thứ 2 #:-s

41279

xong hết giàn khung 2 là đến giàn khung thứ 3 #:-s 12 đứa con của Zo hiện ra...... :D :x

41280

.......và được tháo xuống :>

41281

41282

41283

.......đến giàn khung thứ 4

41284

41285

.....và những thanh cuối cùng #:-s

41286

41287

các khung được tháo xuống đang chờ được tháo phơi

41288

xong hết rồi sau đó là trả lại các bài triển lãm vào vị trí cũ #:-s

---=== > đi "ăn mừng" triển lãm thành công tốt đẹp :"> :"> :"> :D

hat_de
12-05-2009, 12:13
Dẻ ơi, nhường cái mục giới thiệu danh thiếp nầy cho Chú nhé!!! Cảm ơn trước nghe!

Kính lão đắc thọ, trong VS chưa có mục đó, mời bác lập, cháu sẽ góp vui :D

Mục Danh thiếp các nhà sưu tầm tem VN cũng là 1 kênh thông tin để chúng ta có cái nhìn toàn diện hơn về các nhà sưu tầm tem nước ta.

Chúc chuyên mục thành công :D

THE GUEST
12-05-2009, 13:49
Hello Zodiac ! Bộ tem "Theo chân Bác" của Mr. Cao đoạt giải Vàng phải không ??? :D

hat_de
12-05-2009, 14:27
Hello Zodiac ! Bộ tem "Theo chân Bác" của Mr. Cao đoạt giải Vàng phải không ??? :D

Nếu là TL tem Cần Thơ thì chắc Vàng được, còn Đồng bằng sông cưu Long chắc là khó, Đồng thì thấp quá ... ắt Bạc trở lên

Mà bác Cao cao tuổi nhưng nhiệt tình thật

http://www.vietstamp.net/forum/attachment.php?attachmentid=41287&d=1242104601

Trong đó mọi người cũng nhiệt tình ghê, phát huy sức mạnh toàn dân, mà kiểu khung treo của xứ Cần ngộ thiệt đó ... 2 khung treo lên 1 giàn, lần đầu tiền mình thấy :D

thuật tiếp màn ăn mừng TL tem đi thui :D

zodiac
12-05-2009, 14:47

bộ "Theo Chân Bác" của bác Cao đạt giải vàng :x :D
bộ của bác Cao rất sát chủ đề nên được giải vàng là rất đúng :D =D>

THE GUEST
12-05-2009, 14:52
bộ "Theo Chân Bác" của bác Cao đạt giải vàng :x :D
bộ của bác Cao rất sát chủ đề nên được giải vàng là rất đúng :D =D>

À thì ra là điểm sát chủ đề là điểm góp phần chủ lực trong ba-ren cùa Hội Tem CT chứ không chấm theo chuẩn Hội Tem TW hay FIF gì hết. Okay. :)):)):))

zodiac
12-05-2009, 14:54
thuật tiếp màn ăn mừng TL tem đi thui :D

hôm đó mệt lắm nên mới gọi là "những giây phút đáng nhớ" :)) #:-s

lúc đi ăn mừng quên mất vụ chụp ảnh :D
Đoàn bưu điện Cần Thơ giao lưu với đoàn bưu điện AN Giang rất vui :D
hát dân ca, hò ....... :D

chỉ tường thuật nhiêu thôi thật sự ko có ảnh mà pót :D

zodiac
12-05-2009, 14:56
À thì ra là điểm sát chủ đề là điểm góp phần chủ lực trong ba-ren cùa Hội Tem CT chứ không chấm theo chuẩn Hội Tem TW hay FIF gì hết. Okay. :)):)):))

chủ đề như ở SG : "học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh"

chấm rất đơn giản có bác Hồ là chấm, ko có bác Hồ từ khuyến khích trở xuống :D

nên các bác mới bắt con cho tem Bác Hồ vào mới cho con TL :(

zodiac
12-05-2009, 17:55
vâng ở ta là vậy
cái nầy cũng phải thông cảm với địa phương bác K à
đây là TCVN ... à mà ko TCĐP

vừa là động viên tinh thần bậc cao niên, vừa là cổ vũ chính trị ... thui thì ta chấm theo ISO sau đó cộng thêm điểm ưu tiên.

Ko rõ lần TL nầy có mấy Vàng hở Zo

kụ dẻ ko chịu xem báo gì cả

1 Vàng
2 Bạc
3 Đồng
4 khuyến khích

trang trước có từ báo kìa kụ lật lại mà xem nhá :))

hat_de
12-05-2009, 18:02
kụ dẻ ko chịu xem báo gì cả

1 Vàng
2 Bạc
3 Đồng
4 khuyến khích

trang trước có từ báo kìa kụ lật lại mà xem nhá :))
5
10
15
20

maximum là 50 khung ... vậy còn hơn 100 khung nũa ... sao ít giải vậy trời ... Trà Vinh thì sao, Cà Mau, rùi Vĩnh Long nữa ... đó là chưa kể An Giang

zodiac
12-05-2009, 18:21
5
10
15
20

maximum là 50 khung ... vậy còn hơn 100 khung nũa ... sao ít giải vậy trời ... Trà Vinh thì sao, Cà Mau, rùi Vĩnh Long nữa ... đó là chưa kể An Giang

đó là giải cho chuẩn loại 5 khung

ngoài ra còn có các giải A, B, C cho các bài dự thi từ 1 - > 4 khung

hat_de
12-05-2009, 18:29
đó là giải cho chuẩn loại 5 khung

ngoài ra còn có các giải A, B, C cho các bài dự thi từ 1 - > 4 khung

có thế chứ CT 2009 cũng hoành tráng có kém gì HP 2007 đâu
khu vực Đồng Bằng sông Cửu Long ngó vậy là ok rùi, Duyên Hải phía Bắc tạm ổn
năm tới coi cái Miền Trung Tây Nguyên thiên hạ mần ăn ra sao
SG đúng 1 tuần nữa là TL to đùng rùi, đại tổng duyệt cho VIETSTAMPEX 2010
HN thì tháng 10 năm ni, nhân 55 năm GP Thủ Đô
năm tới 1 vài nơi nữa
sắp có 1 cuộc TL tem Quốc gia với những bộ tem hoành tráng rùi

à nói vìa Cần Thơ anh vừa đi tuần tra trên Y!M thì túm được cái này

pinkky_mika (5/10/2009 7:33:16 PM): Hon tuan truoc minh co dip ve Can Tho, co thay trien lam tem, minh thich lam nhung khong co thoi gian nen khong ghe xem duoc. Minh cung thich suu tam tem nhung khong nhieu.Chi la thay o dau co tem nuoc ngoai thi minh xin, co dip di tinh nao thi ghe mua vai bo nho nho thoi nhung no cung giup minh thu gian, cam thay vui ve thanh qua cua minh mac du khong the sanh voi ai.

pinkky_mika (5/10/2009 7:33:43 PM): Nhung ban la ai, o dau ma biet dia chi cua minh, biet so thich cua minh nua vay?

Đề nghị các đồng chí tem xứ Cần bắt liên lạc hông để những trường hợp lỡ TL thật đáng tiếc tái diễn :D

Chúc các đồng chính thành công ... hihi

zodiac
12-05-2009, 18:33
pinkky_mika (5/10/2009 7:33:43 PM): Nhung ban la ai, o dau ma biet dia chi cua minh, biet so thich cua minh nua vay?

kụ dẻ bắt sóng ở đâu mà người ta hok biết kụ là ai vầy nè ? :P

kụ là spy àh :))

zodiac
12-05-2009, 18:43
i'm not spy
i'm a stamp_spider =))
anh giăng mùng trên toàn Y!M bằng bộ cơ dở dữ liệu lượm từ VDC, hoàn toàn ko đụng tới các diễn đàn tem đời sau như tvn, tv, hay vs ....
từ ngày giăng mùng ... trả lời hông bít mấy ngàn lần câu: "gk là ai mà bít tui tuốt tuồn tuột vậy nì"

thoai chú thuật nốt TL đi ... khi nào ranh add nigk gokien_cantho của anh vô nói chiện ;;)

lúc kụ chấm hết nhưng thực ra chỉ là chấm phẩy, lúc lụ chấm phẩy thì thật ra là chấm hết

con gặp 10 người xài YH như kụ chắc con điên wá :((

12 đứa con của e đem vìa cái tờ này nè :D

41340

41341

Đề nghị thưởng :D :P

THE GUEST
12-05-2009, 21:12
Hoan nghênh TL CT thành công !!! =D>=D>=D>

zodiac
13-05-2009, 13:16
Hy vọng tác giả trẻ Zo nâng cấp hơn nữa bộ con giáp của mình để duy trì được danh hiệu Đồng nhưng ở tầm TL tem quốc gia :D ... lên bạc thì càng tuyệt ;)

hè hè

kụ đã gọi là mầm tem thì còn phải phát triển hơn nữa :P

kụ dẻ thưởng cho cháu món giề nèo :D :P >:D< >:D< >:D<

zodiac
13-05-2009, 21:02
cái nầy từ từ hẵng tính ... hiện chưa có món gì phù hợp và xứng đáng cả ... Zo cứ nghỉ ngơi và chuẩn bị cống hiến cho VIETSTAMPEX 2010 đi ... khi đó mừng 1 thể ... gặp nhau tại HN nhé ;)

chưa nghỉ ngơi dc kụ ơi :(

vãn còn phải tiếp tục nâng cấp để 12 đứa đi Đà Nẵng :>

phá hết 80 trang rồi phải làm lại từ đầu vài bửa nữa là nộp bài rồi :((

zodiac
13-05-2009, 21:45
sao năm ni ĐN TL lớn à ... khổ chú Zo rùi ... gấp vậy thì nâng cấp vừa thui ... xong 3 cái vụ TL nầy chú sụt mấy kí :P

chịu
banh hết 80 trang rồi, làm lại dc 50 trang :D

sụt ko thấy sụt mà ai thấy e cũng hỏi : " sao dạo này mài phát tướng thế" :((

hat_de
14-05-2009, 08:21
chịu
banh hết 80 trang rồi, làm lại dc 50 trang :D

sụt ko thấy sụt mà ai thấy e cũng hỏi : " sao dạo này mài phát tướng thế" :((

giỏi thật, đúng là thanh niên trai tráng, càng làm càng béo tốt thế mới tài
mà vụ Đà nẵng là sao vậy, chú làm 1 mục Triển lãm tem ĐN đi, thông báo ngày giờ địa điểm rùi thì quy mô để phổ biến cho làng rùi làng giới thiệu cho các bạn tem xứ Đà
99,99 % bạn tem xứ Đà ko bít họ sắp có TL đâu, lại như Cần Thơ mất thui, TL xong rùi chẳng ma nào ở đó bít cả, bít bao bạn tem Cần Thơ lỡ dở dịp ngàn thu ... nếu quảng bá tốt hẳn đã có 5-7 bạn tem nơi đó gia nhập phong trào !

zodiac
14-05-2009, 10:50
triễn lãm tại Đà Nẵng diễn ra vào ngày 2/9/2009 Cần Thơ dự thi 5 bộ = 25 khung :D

e chỉ biết dc thông tin đó :D

THE GUEST
14-05-2009, 10:55
triễn lãm tại Đà Nẵng diễn ra vào ngày 2/9/2009 Cần Thơ dự thi 5 bộ = 25 khung :D

VS đâu rùi ??? Sao không có tin tức gì cả về vụ nầy nhỉ ? Mình hông thi thố nổi chổ nầy sao ? Còn mấy tháng, dư sức thời gian làm ít bộ mới nghen !!! Ra đó lượm V cùng với CT chớ ! :D

hat_de
14-05-2009, 10:59

Cảm ơn Zo !
Ko rõ là TL tem gì nhỉ, có mời tận trong đó hẳn là TL lớn rùi, ko rõ bác Võ Minh Lượng hay bác Đỗ Đăng Cao sẽ làm trưng tập Viên cho xứ Cần đây.
Xứ Đà lần nầy mời những tỉnh nào vậy ta, và bạn tem ở đây đâu hết cả rùi cà, cậu tomiboy cũng trốn biệt.
Nếu xét con số trên giấy tờ thì Đà Nẵng nhìu thành viên tem nhất cả nước, gần gấp đôi thủ đô tem tp HCM, tất nhiên là số ma thui nhưng cũng ko tới mức ko thấy 1 bạn tem xứ Đà nào lên tiếng cả.

Đợt nầy ai sẽ thuật ảnh Triển lãm vậy ta ... phải vào nick gokien_danang lân la hỏi chuyện thui :D

THE GUEST
14-05-2009, 11:05
Cái vụ danh sách hội viên ma rồi báo cáo lên Hội TW cho oai, rồi dành nhiều suất cho Viestampex lấn sân mấy đại gia thứ thiệt là cái bịnh đã từng ho hen hồi 2005 rồi. 2010 không biết có lặp lại không ? Sàn TL ở thủ đô thì chừng 300-350 khung tối đa mà biết bao nhiêu Hội tỉn ra đời. Chia suất chia phần mệt nghỉ riết chổ cần TL nhiều mà suất chia teo lại chừng 4-5 bộ 5 khung thì quả là phí phạm. Cho nên cần làm TL khu vực xong tuyển từ đó ra Vietstampex cho nó chuyên nghiệp hơn.

hat_de
14-05-2009, 11:14
Cái vụ danh sách hội viên ma rồi báo cáo lên Hội TW cho oai, rồi dành nhiều suất cho Viestampex lấn sân mấy đại gia thứ thiệt là cái bịnh đã từng ho hen hồi 2005 rồi. 2010 không biết có lặp lại không ? Sàn TL ở thủ đô thì chừng 300-350 khung tối đa mà biết bao nhiêu Hội tỉn ra đời. Chia suất chia phần mệt nghỉ riết chổ cần TL nhiều mà suất chia teo lại chừng 4-5 bộ 5 khung thì quả là phí phạm. Cho nên cần làm TL khu vực xong tuyển từ đó ra Vietstampex cho nó chuyên nghiệp hơn.

Híc ... đất Thủ đo giá ngàn vàng, lại sắp Thăng Long ngàn năm ... chi chít những sự kiện văn hóa chịnh trị quan trọng hơn tem nữa chứ ... nơi đất đẹp và có giá như khu Giảng Võ chắc dân tem kham hổng nổi, 2005 đã phải làm ở Bảo Tàng rùi, 2010 lắm sự kiện như vậy ko bít ở đâu đây ta, hay sang phần đất Hà Tây cũ ... 350 ít quá ... phải 500 mới đủ sức cho làng tem VN vẫy vùng.

Về vấn đề quota, đúng là còn nhìu bất cập, căn bản là trên cũng ko thể kiểm soát nổi tiềm lực các tỉnh, nếu nhìn qua lăng kính các đàn và lăng kính TCT sẽ thấy độ vênh đáng kể. Chậc ! Nhưng bít làm sao ... để thay đổi tư duy chắc phải sau 1000 năm TL

ấy ... ko phải 1000 năm triển lãm, mà là 1000 năm Thăng Long, tức là sau 2010 đó

Nhìu tỉnh có mạng lưới hội và CLB chằng chịt nhưng chưa chắc đã có chất, trong khi nhìu tỉnh lại đạt cả chất và lượng .. tiếc là trên ko nắm rõ. Giả sử có nắm tàm tạm cũng lại phải ngồi cân đối nhiều mục tiêu, nào là phát triển bề rộng .. .v. v.v...

Nói gì thì nói, những TL tầm quốc gia mà ko có những người bác K tham gia thì giá trị giảm đi 1 nửa. bác K nhà ta như 1 tượng đài vĩ đại sừng sững trong rừng triển lãm vậy.

Bác đi đâu là Vàng tới đó, vụ Đà Nẵng bác đi thì Vàng mất thôi, ơ nhưng mà sao có xứ Cần mà Sài Thành lại ko hay nhỉ, hay là vì đang dốc sức cho lần sinh nhật tuổi đôi mươi của Hội ta.

THE GUEST
14-05-2009, 12:52
"Cánh chim kì diệu" nên tham gia để mà còn có dịp xuôi Nam cho bà con thưởng thức bề dày thành tích của bộ nầy. Ô hay, Tp HCM sao quên không mời HP trưng bày cái cánh chim diệu kì đấy nhỉ ? Sai xót lớn lao rồi !

hat_de
14-05-2009, 15:18
"Cánh chim kì diệu" nên tham gia để mà còn có dịp xuôi Nam cho bà con thưởng thức bề dày thành tích của bộ nầy. Ô hay, Tp HCM sao quên không mời HP trưng bày cái cánh chim diệu kì đấy nhỉ ? Sai xót lớn lao rồi !

Ôi trơi ơi bác K nói quá ... bộ tem đó may mắn được đi thôi. Nó có thể thành công về mặt ý tưởng nhưng tính quý hiếm và văn phong thì còn khá nhiều phải bàn. Để có thể tàm tạm xứng đáng được bày ở thủ đô tem phải là những bộ quý hiếm hơn nữa. Bộ cánh chim có khác nhiều tem CTO, tem chết, tem xấu lại ko có tem độc, ko có đồ quý. Khó mà làm hài lòng dân chơi ở 1 nơi có trình độ tem cao như SG. Ngày xưa có coi bộ "Thế giới loài chim" của bác Quách trọng Nghĩa, ban đầu là bản photo của bác Bình mà anh Tùng saola cầm ra. Sau là coi tận mắt ại VIETSTAMPEX 2005 thấy thật là hoành tráng. Có cảm giá như bác 1 phơi tem của bác ấy đi là mua được cả 1 khung tem của mình. Bộ ấy đã từng đạt Vàng TL tem SG 2004 nhân kỉ niệm 15 năm thành lập Hội tem. 5 năm đã trôi qua hẳn trình độ tại đây còn vượt nhiều hơn nữa. Bộ của bác Nghĩa năm 2005 đạt Bạc Vietstampex.

Đó mới chỉ là ví dụ, trong khi SG có hàng ngàn ví dụ về những nhà sưu tầm lớn, lớn cả về các món đồ và về kiến thức.

Còn về bộ CCKD thì cháu cũng up trên này rồi, bạn nào thích xem và bình luận xin cứ tự nhiên nó đây (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=363) <===

redbear
25-05-2009, 10:14
TL tem Cần Thơ lên tạp chí tem số 96
43178

Ng.H.Thanh
25-05-2009, 11:22
Cám ơn Gấu nhe! Lẻ ra việc "lăng xê" hình ảnh này phải do dân xứ Cần làm, thế mà làm phiền đến Gấu.:D.