PDA

View Full Version : Khoe của

jojo11111
14-05-2009, 06:25
Topic dành cho mọi người vào khoe hàng mình mới tậu đc... bé jo trước nghen

Con chó sinh năm 1887 ở Newfoundland, cún đầu tiên của Canada và thế giới!

http://i93.photobucket.com/albums/l71/jojo11111/BQL56WQBWkKGrHgoH-EIEjlLlzEZJBJ3hyc.jpg

hat_de
14-05-2009, 08:16
Topic dành cho mọi người vào khoe hàng mình mới tậu đc... bé jo trước nghen

cái này hay đó
nó cho phép chúng ta phần nào cảm nhận được mức độ đầu tư, rùi thì tính quý hiếm của tiềm năng Việt
trình độ TL của VN hông phải quá thấp nhưng tính quý hiếm của những bộ trưng bày còn hơi thấp, "khoa của" chính là 1 chất xúc tác êm ái và lịch sự để thúc đẩy cái món tế nhị nì :D

nhịt lịt ủn hộ chiên mục :|

THE GUEST
14-05-2009, 12:59
Ủng hộ thì Dẻ khoe đi. Có của nào quý của mình "sô" ra, bày hàng nhanh đi Dẻ. Cứ nói bằng mồm không để giành record hàng đầu chả xi-nhê gì ! Nói và làm đi đôi ! =D>

hat_de
14-05-2009, 15:28
Ủng hộ thì Dẻ khoe đi. Có của nào quý của mình "sô" ra, bày hàng nhanh đi Dẻ. Cứ nói bằng mồm không để giành record hàng đầu chả xi-nhê gì ! Nói và làm đi đôi ! =D>

Cảm ơn bác K đã ủng hộ, nhưng phải xin lỗi cả làng vì Dẻ chơi tem bình dân, ko có của na gì quý giá cả, đem ra thật ngại với thiên hạ. Thấy j1 phất cờ thì mình cũng hò reo hưởng ứng khích lệ tinh thần quân sĩ thui ạ.

Thui nào bà con ai có nữ trang vàng bạc quý giá ta đem sô thui :D

jojo11111
14-05-2009, 22:23
Cảm ơn bác K đã ủng hộ, nhưng phải xin lỗi cả làng vì Dẻ chơi tem bình dân, ko có của na gì quý giá cả, đem ra thật ngại với thiên hạ. Thấy j1 phất cờ thì mình cũng hò reo hưởng ứng khích lệ tinh thần quân sĩ thui ạ.

Thui nào bà con ai có nữ trang vàng bạc quý giá ta đem sô thui :D

hàng đâu cần là vàng bạc đá quý chứ... hàng chỉ cần có ý nghĩa với mình cũng là vàng bạc đá quý rồi :">

ke vo danh
18-09-2009, 18:22
:D Hehe...Coi bộ ai nấy đều có của quý mà hổng dám khoe! Thây kệ, để tui hâm nóng cái topic này lên, hy vọng bà con nhào vô khoe hàng đặng cho thiên hạ chiêm ngưỡng chút coi :D

Cái cầu này tuy hổng phải của tui, nhưng khi thấy nó, tự dưng nhớ tới câu ca dao này:

"Ví dầu cầu ván đóng đinh
cầu tre lắt lẻo gập ghềnh khó đi.
Khó đi mẹ đưa con đi,
Con thi trường học,
Mẹ thi trường đời"

Nên chụp đại gửi vào đây ngân nga chơi...

Nghe "Bến Xuân" (Văn Cao - Phạm Duy) / Khánh Ly hát tại đây: (http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=AV2ZeIGPEt)

ke vo danh
18-09-2009, 18:29
Còn đây là trong một quán café, khi ngồi ngó người qua lại. Cái rồi...Cái rồi...Hổng biết làm gì khác, bèn lấy máy chụp chơi chơi.

Ước hôm Hà Nội anh về

Cà phê quán cóc vỉa hè có Mai

Sương vờ ngái ngủ trên vai

Câu thơ xô lệch phố dài vu vơ...

Tiếng chim thon thót bên hồ

Mùa sao ảo đến nghi ngờ thế em

Lật trang lá tuổi cũ mèm

Gặp vàng hoe cả một thềm nắng xưa

Lá đùa gọi đấy, đừng thưa

Này em, nhớ trả cho mùa hết không

Loanh quanh phố dắt đi vòng

Mùi hương hoa sữa nhói lòng khi xa

(Tam tấu Hà Nội / Trương Nam Hương)

"Quán Bên Đường" (Phạm Duy) / Ý Lan hát tại đây: (http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=kEdOHEB7Ew)

ke vo danh
19-09-2009, 11:10
Khoe của thêm cái nữa rồi xin trả chỗ lại cho các bạn nha :"> :

Ngày xuân mắt lá về gần
Xanh màu tóc, xanh bàn chân bé rồi
Thơm tho đất một chỗ ngồi
Cánh hoa vàng dại bồi hồi nở chưa .
Xanh lòng với một chút mưa
Cho tình thơ dại đón đưa dỗi hờn
Tháng giêng trời lại gần hơn
Đồi hoa trái nắng, vàng ươm áo dài .

Mắt cười môi thắm vì ai
Chiếc hôn xin giữ bên ngoài giấc mơ
Cổng trường anh lại đứng chờ
Ly chè thơm, chuyến xe về phố đông .

Xanh hàng cây ngả đôi lòng
Bé xanh tuổi mới, xanh dòng mưa thơm
Tìm trong cỏ cánh hoa buồn
Nở trên tay, hoá nụ hôn ban đầu .

(Mắt Lá / Từ Kế Tường)

dammanh
19-09-2009, 11:14
Quốc kỳ đâu lại treo ở quán cafe???ảnh không đẹp!khoe của hay là...

hat_de
19-09-2009, 11:15
bức ảnh trên chắc mang tính nghệ thuật hay ẩn ý chi đó
chứ quốc kì treo ở quán cũng ko sao
ở VN và các nước khác cứ ngày lễ thì tre cờ thui ạ :D

ke vo danh
19-09-2009, 11:23
Quốc kỳ đâu lại treo ở quán cafe???ảnh không đẹp!khoe của hay là...

Bạn dammanh, hình này chụp ngày 02.09.09 tại một quán café ở Saigon. Không những tất cả những hàng quán mặt tiền treo cờ, mà đường phố cũng rộ sắc mầu đó.

Tôi đồng ý là ảnh không đẹp, nhưng dưới góc độ của tầm nhìn tôi khi đó, có một gamme mầu nổi bật nhưng lại dễ nhìn.

Tôi thực sự không hiểu lắm về sự phê bình trên của bạn. Nếu được, nên thẳng thắn chỉ rõ chỗ sai quấy cho tôi được tường. Còn không, bạn vẫn có thể yêu cầu ban quản trị xóa tấm hình trên đi. Đối với tôi, những thành kiến không căn cứ chỉ là điều nhỏ.

Mong bạn hiểu và nên có một suy nghĩ cởi mở hơn, nếu bạn còn trẻ.

hat_de
19-09-2009, 11:43
Bạn dammanh, ...

Tôi thực sự không hiểu lắm về sự phê bình trên của bạn. Nếu được, nên thẳng thắn chỉ rõ chỗ sai quấy cho tôi được tường. Còn không, bạn vẫn có thể yêu cầu ban quản trị xóa tấm hình trên đi. Đối với tôi, những thành kiến không căn cứ chỉ là điều nhỏ.

Mong bạn hiểu và nên có một suy nghĩ cởi mở hơn, nếu bạn còn trẻ.

trời ạ
bác Dammanh là 1 nhà sưu tầm rất nổi tiếng đó bác
chắc mới vào diễn đàn chắc bác chưa biết chứ chu í bà thế hệ nối tiếp của cụ Đàm Trung Thiện.

Không cần quảng cáo nhiều chỉ cần coi các món đồ bác í bày ra và phong cách sống trên đàn của bác ấy cũng có thể hiểu phần nào rồi

Tôi đồng ý là ảnh không đẹp, nhưng dưới góc độ của tầm nhìn tôi khi đó, có một gamme mầu nổi bật nhưng lại dễ nhìn.

.

Dẻ thì ko hiểu lắm về nghệ thuật, cũng ko hiếu ý của nó lắm
nhưng tấm trên khá thú vị bởi sắc màu tươi sáng của nó

bức ảnh trên chắc mang tính nghệ thuật hay ẩn ý chi đó
chứ quốc kì treo ở quán cũng ko sao

hình này chụp ngày 02.09.09 tại một quán café ở Saigon. Không những tất cả những hàng quán mặt tiền treo cờ, mà đường phố cũng rộ sắc mầu đó.
.

hì .. mình cũng đoán vậy

ở VN và các nước khác cứ ngày lễ thì tre cờ thui ạ :D

ke vo danh
19-09-2009, 11:49
trời ạ
bác Dammanh là 1 nhà sưu tầm rất nổi tiếng đó bác
chắc mới vào diễn đàn chắc bác chưa biết chứ chu í bà thế hệ nối tiếp của cụ Đàm Trung Thiện.

Xin chào bác dammanh và xin lỗi bác, nếu đã có những điều làm bác chói tai gai mắt.

kvd.

dammanh
19-09-2009, 12:19
bac ke vo danh thân mên!
trên d/d hay ngoài đời đều bình đẳng cả!dammanh chưa quen bác,nhưng hy vọng một ngày nào đó gặp bác,và biết đâu lại là tri kỷ,bác bỏ qua sự khiêm nhã của dammanh nhé!
dammanh sống ở balan ,hàng năm co về
riêng bức ảnh thi bác cũng thấy rõ,bình luận trên d/d không hay,xin trao đổi riêng với bác qua tin nhắn vậy.
một lần nữa có gì thất thố mong bác bỏ qua nhé,dammanh cám ơn bác