PDA

View Full Version : Viet Stamp bội thu chiến thắng :D

♥ Voi Cúc Phương ♥
19-05-2009, 17:51
CLB Viet Stamp vừa ra quân với đội hình đa số là tân binh nhưng đã bội thu chiến thắng trong Triển lãm Tem bưu chính TP.HCM năm 2009. :D

Đoạt cả 2 giải Mạ Vàng của Triển lãm với 2 bộ sưu tập chính quy 5 khung:

"Tem bưu chính Việt Nam Dân chủ Cộng hòa về Hồ Chủ Tịch" của tác giả Trần Trọng Khải.

"Việt Nam trên tem thế giới" của tác giả Hoàng Anh Thi.

Đoạt 2 trong 6 giải Bạc của Triển lãm với bộ sưu tập chính quy 5 khung:

"Tem bưu chính CHXHCN Việt Nam về Hồ Chủ Tịch" của tác giả Trần Trọng Khải.

"Lịch sử phát hành Tem Thế vận hội mùa hè của nước chủ nhà" của tác giả Châu Đỗ Trường Sơn.

Đoạt 1 trong những giải Bạc Đồng của Triển lãm với bộ sưu tập chính quy 5 khung:

"Lịch sử ấn loát tem bưu chính" của tác giả Nguyễn Hoàng Tùng.

Đoạt 1 trong những giải Đồng của Triển lãm với bộ sưu tập chính quy 5 khung:

"Các phát kiến địa lý vĩ đại" của tác giả Đặng Đức Huy.

Đoạt 2 trong những giải A của Triển lãm với bộ sưu tập trẻ 2 khung:

"Chim cú" của tác giả Trần Ngọc Tú.

"Trực thăng" của tác giả Nguyễn Ngọc Bảo.

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

42383

tugiaban
19-05-2009, 18:03
.......Thế thì bà con lại bị bội thực vì bội ăn khao rồi....

hat_de
19-05-2009, 18:03
CLB Viet Stamp vừa ra quân với đội hình đa số là tân binh nhưng đã bội thu chiến thắng trong Triển lãm Tem bưu chính TP.HCM năm 2009. :D

Hi hi ... 1 tin vui nhưng ko bất ngờ lắm, vì thực lực của những thành viên hàng đầu của VS ra sao cả nước bít rùi.

TL kỉ niệm lần sinh nhật lần thứ 20 của Hội tem tp HCM lần nầy ko có giải vàng, như lần 15 năm, điều ấy chứng tỏ tiêu chuẩn đã cao hơn nhiều. Cả 2 giải cao nhất của TL đã thuộc về CLB tem VS, thật là điều đáng mừng.

NTD lần đầu tiên tham dự triển lãm lớn, bận việc bận cưới hỏi thế mà đạt giải bạc, đáng nể vô cùng, ko phải nói nịnh nhưng sự thật là ở VN ko phải ai cũng làm được như thế.

Bộ của anh Huy tuy đồng nhưng chắc cũng hay lắm ... khi nào scan nên cho bạn tem nơi nơi cùng xem :D

Chúc mừng bác lanhtulanhlung chiến thắng cùng đàn cú :D

Ở SG ko chỉ có VS là CLB mạnh, còn rất nhìu CLB và cá nhân siêu hạng khác, hy vọng sớm có thêm thông tin :D

LTT
19-05-2009, 18:10
Xin chúc mừng VietStamp và các nhà sưu tập đoạt giải lần này. Quả là 1 kết quả tuyệt vời và vang dội.

Ốc_hp
19-05-2009, 18:10
Chúc mừng những nhà sưu tập của CLB Viet Stamp có bộ sưu tập đoạt giải !

=D> =D> =D> =D> =D>

caifincafe
19-05-2009, 18:50
Chúc mừng anh Thi, bác Khải, anh Sơn, bác Huy và bạn Tú :)

kuro_shiro
19-05-2009, 19:38
chúc mừng Vietstamp bội thu chiến thắng :D

Russ
19-05-2009, 19:58
Chúc mừng các nhà sưu tập của CLB VS đạt giải lần này.

THE GUEST
19-05-2009, 21:40
Báo cáo thiếu 1 giải Bạc của bác rùi ! :>

Nguoitimduong
19-05-2009, 22:37
Đã cập nhật lại kết quả, mời mọi người vào xem.
@Hat-de : bộ của anh Huy là bộ được đánh giá cao nhất về mặt ý tưởng đó ! Chỉ cần chỉnh sửa chút xíu là sẽ nâng tầm ngay !:D

Qua đây, NTD cũng xin gởi lời cảm ơn chân thành đến các anh chị và bạn hữu trong CLB Viet Stamp đặc biệt là langtulanhlung, jojo và linhtote123 đã hết lòng hỗ trợ để NTD có thể hoàn thành bộ sưu tập của mình ! Nếu không có sự hỗ trợ nhiệt tình và đáng quý của mọi người, không chắc NTD có thể đạt được kết quả như ngày hôm nay ! Chân thành cảm ơn !

jojo11111
19-05-2009, 22:41
Chúc mừng mọi người... đề nghị khao đi!!! :)

chie
19-05-2009, 22:41
Chúc mừng các nhà sưu tập của VS đã đạt giải!42401

THE GUEST
19-05-2009, 22:50
Bộ của Huy rất độc đáo. GK bắt bẻ là không có dàn bài nhưng hạ xuống Đồng là hơi đau. Nếu Huy sắp xếp lại như AK chỉ ...

Ví dụ : 1) Phát kiến địa lý Châu Mỹ
1.1) Trước Columbus...
1.2) Columbus
.....
2) Phát kiến địa lý Châu Phi...
2.1) ....

thì ngon ơ ! Tuy nhiên dùng chữ hán-việt nhiều có thể làm cho GK "tù mù" :))
Phát kiến = Khám phá... O.K hơn.... ?

Tôi cho rằng bộ nầy nghiêm chỉnh có thể "mạ vàng" cũng xứng đáng. Tuy nhiên... số lượng giải đều có định mức sẵn nên khó lắm, không thể mặc áo qua khỏi đầu được :D

dammanh
19-05-2009, 23:05
Chúc mừng anh khải và các bạn đoạt giải triển lãm!một kết quả hoàn toàn xứng đáng,chúc clb vietstamp sẽ gặt nhiều giải quốc tế trong tương lai .

manh thuong
20-05-2009, 08:12
Chúc mừng các thành viên VS đã có nhiều thành tích cao trong TL này.

hat_de
20-05-2009, 08:13

ha ha ... bác K đã tốn tiền nộp phí dự thi ... giờ lại tốn cả phí khao vì nhìu giải rùi ... =))

Đã cập nhật lại kết quả, mời mọi người vào xem.
@Hat-de : bộ của anh Huy là bộ được đánh giá cao nhất về mặt ý tưởng đó ! Chỉ cần chỉnh sửa chút xíu là sẽ nâng tầm ngay !:D

tui là tui rất thích những bộ như nầy
đành rằng quý hiếm là 1 chuyện quan trọng, nhưng sự sáng tạo với tui có giá trị hơn
nó tạo nên giá trị gia tăng của 1 tập hợp tem hơn là sự liệt kê bình thường

bác K à ... bộ đó bị hạ xuống đồng vì ko có dàn bài là đúng rùi ... tuy hơi đau ... nhưng làm TL mà ko có dàn bài hay mục lục thì ko bị hê đi là may đó. Còn ý kiến nầy "Tôi cho rằng bộ nầy nghiêm chỉnh có thể "mạ vàng" cũng xứng đáng." thì GK nhất trí. Tin chắc rằng "Mạ Vàng" là điều hoàn toàn có thể cho bộ đó của anh Huy

Anh Huy nâng cấp nó lên đểu năm sau em lên HN xem bộ của anh ;)

xihuan
20-05-2009, 08:26
42443

Chúc mừng các nhà sưu tập VS đã đạt kết quả cao trong cuộc triển lãm.

linhtote123
20-05-2009, 08:34
Chúc mừng cả nhà, hôm qua em cũng có dịp dạo 1 vòng, các bộ sưu tập đều rất tuyệt.
@ anh Nguoitimduong : Anh cảm ơn Bích Câu luôn nhá, hôm bữa em nó giúp anh hết 10 phơi đấy.

redbear
20-05-2009, 08:47
Ơ mà hôm qua mình đi dạo 1 vòng để xem, thấy khung bên cạnh của Ngọc Tú là 2 khung Trực Thăng của Nguyễn Ngọc Bảo cũng đạt giả A mà. Đây không phải là thành viên của CLB Viet Stamp à?

hat_de
20-05-2009, 08:56
Ơ mà hôm qua mình đi dạo 1 vòng để xem, thấy khung bên cạnh của Ngọc Tú là 2 khung Trực Thăng của Nguyễn Ngọc Bảo cũng đạt giả A mà. Đây không phải là thành viên của CLB Viet Stamp à?

phải chứ, Heli cũng phải thống kê vào bảng tổng sắc trên chứ :D
chắc Voi vội quá nên thống kê thiếu thui
chờ danh sách trúng giải bao gồm VS và các CLB tem khác chúng ta sẽ rõ thui

Ng.H.Thanh
20-05-2009, 08:58
Thật sự vui mừng và vinh hạnh khi hôm qua 19/5 tôi tận mắt nhìn thấy những bộ triển lãm "hoành tráng", nhất là của Bác khải, Anh Thi, NTD...Đồng thời cũng rất hảnh diện khi nhìn thấy các anh chị Câu lạc bộ VS tích cực phục vụ triển lảm một cách nhiệt tình.
Tôi xin chúc mừng các Bác và các anh chị em đã đạt giải lần này, hy vọng đây là động lực để các bạn trẻ cố gắng làm triển lãm trong thời gian tới.
Chúc mọi người luôn vui vẽ và công việc thành công!=D>=D>=D>

asahi
20-05-2009, 09:33
xin chúc mừng Vietstamp, ra quân quá thành công, một lần nữa xin chúc mừng
Thắng lớn như vậy phải khao đấy nhé, hì hì.......

hat_de
20-05-2009, 09:45
xin chúc mừng Vietstamp, ra quân quá thành công, một lần nữa xin chúc mừng
Thắng lớn như vậy phải khao đấy nhé, hì hì.......

Huế cụng đang TL nhọ phải hông ... chắc là hông trao giải vì chỉ là trưng bày cấp CLB ... nhớ up hình lên và ko quên vài phần quà nhỏ cho các bạn tem ở trỏng đã cố gắng và bỏ nhìu công sức cho TL hen .... rùi 1 ngày nào đó ở trỏng cũng đạt được nhìu thành tích như của VS thui :D

hoavienquanbl
20-05-2009, 10:05
Chúc mừng các bác đoạt giãi cao chúc VS bội thu .

zodiac
20-05-2009, 12:24
hú hú

VS bội thu rùi còn phải rửa một chầu thật hoành tráng :D

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

<:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P <:-P

Nguoitimduong
20-05-2009, 12:38
Chân dung một số thành viên Viet Stamp đạt giải bên cạnh bộ triển lãm của mình. Các thành viên khác có hình xin vui lòng đưa hình các gương mặt còn lại lên. Chân thành cảm ơn !!!
42476

42477

42478

42479

42480

phamtuananh
20-05-2009, 12:44
Bác . Trần Trọng Khải.

Anh . Hoàng Anh Thi.

Anh . Châu Đỗ Trường Sơn.

Bạn . Nguyễn Hoàng Tùng.

Anh . Đặng Đức Huy.

Bạn . Trần Ngọc Tú.

Bạn . Nguyễn Ngọc Bảo

chúc các bác , anh và các bạn đạt giải cao trong triển lãm vừa qua bằng những tràng vỗ tay nhiệt liệt nhất và mong mọi người đạt được những kết quả cao trong những cuộc triển lãm trong nước và quốc tế tiếp theo
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

THE GUEST
20-05-2009, 12:51
Ui, lúc tui ở đó nhận giải hổng có ai wen chụp hình cho tui hết chơn. Hổng có đem theo máy ảnh nữa. Hổng seo, chủ nhật nầy thì "xóa bài làm lại" thui. :D

Nguoitimduong
20-05-2009, 13:01
@ anh Nguoitimduong : Anh cảm ơn Bích Câu luôn nhá, hôm bữa em nó giúp anh hết 10 phơi đấy.
Cảm ơn em đã nhắc, thật ra bộ triển lãm vừa rồi của anh có sự hỗ trợ của rất nhiều người ( bác dammanh, bác Trần Hữu Huệ, bác Trần Trọng Khải, a Poetry, a Đêm Đông, bocau ( con bác Huệ), JT'M và các thành viên Viet Stamp khác :D ) nhưng anh muốn cảm ơn đặc biệt 3 đứa em vì đã giúp anh nhiều nhất. Đứa con tinh thần đầu tiên ra đời trong hoàn cảnh khá bận rộn, may mà nhờ có mọi người !!!:)

redbear
20-05-2009, 13:30
Ui, lúc tui ở đó nhận giải hổng có ai wen chụp hình cho tui hết chơn. Hổng có đem theo máy ảnh nữa. Hổng seo, chủ nhật nầy thì "xóa bài làm lại" thui. :D

Cháu có chụp hình lúc bác Khải lên nhận giải đấy!!!Cháu sẽ cố gắng up lên sớm!

Rua
20-05-2009, 16:28
Mình xin chúc mừng chiến thắng vang dội của các thành viên CLB VS trong triển lãm lần này.

Chúc các anh chị tiếp tục gặt hái những thành quả cao hơn.

huuhuetran
20-05-2009, 16:42
Đã về đến nhà rồi, bình yên! Cái cảm giác vui vẻ ,hồ hởi của không khí ngày hội vẫn còn! Niềm vui lớn khi Câu lạc bộ VS tiến bộ vượt bực, đạt hầu hết các giải trong cuộc triển lãm tem lớn lần nầy, đặc biệt chúc mừng 2 HCV của chú Khải và Anh Thi...Cám ơn các bạn về bửa cơm trưa rất ngon, ấm áp tình bạn giữa những người yêu tem! Hẹn gặp lại Sài Gòn!

Vungdh
20-05-2009, 16:45
Xin chúc mừng các Bác, các chú, các anh em đã đạt giải!

liuxiu
20-05-2009, 19:46
Xin chúc mừng CLB VS thắng lớn :) !

ngotthuha231
20-05-2009, 20:22
Ôi, vui mừng quá! Mừng rỡ quá! :D

Xin chân thành chúc mừng các tác giả có tác phẩm đạt giải cao trong TL vừa qua! :x

42513

Hi vọng tương lai sẽ còn được chúc mừng thêm nhiều gương mặt mới xuất sắc nữa ạ! :D

Khao đê, khao đê... :D

trithuc_nguyen
20-05-2009, 20:28
Em xin chúc mừng các chú,các anh chị đã gặt hái được thành quả rất cao trong đợt triễn lãm vừa qua!

THE GUEST
20-05-2009, 20:33
Cháu có chụp hình lúc bác Khải lên nhận giải đấy!!!Cháu sẽ cố gắng up lên sớm!

Ôi cảm động, hôm qua tại công ty bác làm công việc quá nhiều không nghĩ được. Trưa sau giờ cơm bảo cậu trưởng chi nhánh trực giùm công việc cho bác dzọt 1-2 giờ, phóng xe như bay từ quận 4 qua quận 1, đi xong quay về đã 3 giờ. Cứ tưởng Bảo Khánh nói qua trình bày tham luận về tem nào ngờ chờ mãi từ 13:30 đến hơn 14:00 giờ mới khởi động lại nhưng lại là phát giải. May mắn thôi chứ mình đâu có biết chương trình. Cứ tưởng đến làm nhiệm vụ tham luận chớ ! Ôm mấy tờ giấy chứng nhận và cái khối pha-lê về công ty thôi chứ không nấn ná lại được. Bị đuổi việc là khổ....:D:D

THE GUEST
20-05-2009, 20:38
Đã về đến nhà rồi, bình yên! Cái cảm giác vui vẻ ,hồ hởi của không khí ngày hội vẫn còn! Niềm vui lớn khi Câu lạc bộ VS tiến bộ vượt bực, đạt hầu hết các giải trong cuộc triển lãm tem lớn lần nầy, đặc biệt chúc mừng 2 HCV của chú Khải và Anh Thi...Cám ơn các bạn về bửa cơm trưa rất ngon, ấm áp tình bạn giữa những người yêu tem! Hẹn gặp lại Sài Gòn!

Bác ơi, Vàng đâu mà Vàng, mạ Vàng thui. Ai đời cứ cho cái "ông ấy" làm giám khảo chấm tem. Người ta chấm theo cảm tính, lớn tuổi lại không được nhìn xa-trông rộng, lại chưa xem triển lãm tem quốc tế lần nào. Người ta thuộc Hội tem tỉnh, lại là địa phương cạnh tranh tp HCM nên khó chấm vô tư được. Cũng VTX 2005, cái MV thứ hai cũng có vấn đề. Cho nên bác Huệ ui, đâu dễ lấy Vàng như vớt bèo dưới ao đâu. Bác thử nghĩ tui làm rất kỷ, không để phạm 1 chút quy chế nào, vật phẩm thì khỏi nói, diễn đạt thì nghiên cứu tốt lắm vậy mà.. bị điểm kẹo kéo của vị GK ấy kéo đỉểm bình quân xuống :)). Việt Nam chả lẻ tơí mức nầy là dừng ? Vô lý !:>

hat_de
21-05-2009, 00:25
... Việt Nam chả lẻ tơí mức nầy là dừng ? Vô lý !:>

VN ta còn nhìu bất cập, vì tế nhị nên chúng ta sẽ ko thèm nói ra. Rùi 1 ngày nào đó làng tem sẽ phát triển tới mức, những người cầm cân nảy mực ko công bằng sẽ ko có chổ đứng. Ra 1 đấu trường lớn hơn, công bằng hơn mọi việc sẽ rõ, vàng thau ko thể lẫn với đồng. Dù sao thì MV ở tp HCM cũng như ở TLQG rùi ... hi hi ...

bác K xem còn phong bì nào chưa bị bác bà lột thì khao làng 1 chầu chà đá đi thui :D

Đinh Đức Tâm
21-05-2009, 08:16
Hôm qua cả Đà Lạt cúp điện, nên ko thể theo dõi được diễn biến TL
CHÚC MỪNG ĐẠI GIA ĐÌNH VIETSTAMP gặt hái được thành công tại TL
Chúc ĐẠI GIA ĐÌNH còn gặt hái nhiều nhiều thành công trong các cuộc TL sắp tới!

tiny
21-05-2009, 08:17
Chúc mừng VS có những nhà TL thực thụ!

Poetry
21-05-2009, 13:51
Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp xin thông báo:

Chủ nhật tuần sau (31-5-2009), thân mời 2 bạn Ngọc Tú (langtulanhlung) và Ngọc Bảo (helicopter) đến trụ sở CLB Viet Stamp để nhận 2 giải A cùng với bộ sưu tập của 2 bạn.

hat_de
21-05-2009, 15:02
Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp xin thông báo:

Chủ nhật tuần sau (31-5-2009), thân mời 2 bạn Ngọc Tú (langtulanhlung) và Ngọc Bảo (helicopter) đến trụ sở CLB Viet Stamp để nhận 2 giải A cùng với bộ sưu tập của 2 bạn.

em hỏi 1 câu rất vô duyên hy vọng ko sao cả
ngoài giải thưởng bằng hiện vật và bằng khen, BTC có hỗ trợ về mặt tài chính hông
theo em thấy thì thường là các TL có tặng tiền cho các bộ đạt giải ... nhưng bộ tầm cỡ vàng bạc cũng nhận được số tiền mua 1 hoặc 1/2 con tem quý trong bộ trưng bày của họ, ko thì cũng đủ tiền mua bịch nilon để đựng phơi TL. Số tiền tuy ko đáng tính nhưng có giá trị về mặt tinh thần. Chẳng hay tinh thần của TL SG lần này thế nào ạ.
1 câu hỏi quá là vô duyên nên các bác có quyền ko trả lời ạ

dẫu sao cũng cảm ơn vì đã đọc !

Ng.H.Thanh
21-05-2009, 16:20
ngoài giải thưởng bằng hiện vật và bằng khen, BTC có hỗ trợ về mặt tài chính hông
theo em thấy thì thường là các TL có tặng tiền cho các bộ đạt giải ... nhưng bộ tầm cỡ vàng bạc cũng nhận được số tiền mua 1 hoặc 1/2 con tem quý trong bộ trưng bày của họ, ko thì cũng đủ tiền mua bịch nilon để đựng phơi TL. Số tiền tuy ko đáng tính nhưng có giá trị về mặt tinh thần. Chẳng hay tinh thần của TL SG lần này thế nào ạ.
1 câu hỏi quá là vô duyên nên các bác có quyền ko trả lời ạ

dẫu sao cũng cảm ơn vì đã đọc !

Hôm 19/5 mình cũng có hỏi việc này thì được biết là khi tham gia TL phải đóng thêm 50k/khung, có người vừa lảnh tiền thưởng ra là huề vốn:D
Còn ở CT thì không tốn khoản này, còn được hỗ trợ 50k/khung.:D

hat_de
21-05-2009, 16:31
Hôm 19/5 mình cũng có hỏi việc này thì được biết là khi tham gia TL phải đóng thêm 50k/khung, có người vừa lảnh tiền thưởng ra là huề vốn:D
Còn ở CT thì không tốn khoản này, còn được hỗ trợ 50k/khung.:D

- đóng phí TL là đúng là xã hội hóa đó anh, là phản ánh trình bộ phát triển của 1 miền tem đó anh. Tuy chẳng ai thích đóng cả, nhưng khi đứa trẻ lớn nó tự chạy, ko như baby được đút bột.
- việc các tỉnh khác đã ko phải đóng phí và còn được bồi dưỡng là chuyện bình thường, nhiều nơi còn phải hỗ trợ.

Tầm mức của phong trào tại các tỉnh khác nhau ko giống nhau, có những nơi hỗ trợ 100 k cũng ko có nhà TL nào đó anh.

Hoặc là phải kêu gọi sự góp mặt của các nhà TL nơi khác nữa ... thui thì chuyện đâu sẽ có đó, mình là dân, ko can thiệp vào chuyện của trên, ta cứ làm tốt việc của ta, với tinh thần sẵn sàng cống hiến, có vậy làng tem mới đi lên.

2009 nhà tl được tt 250 $ để tham gia TL TG ... bít đâu 2019 phải đóng 250 $ hoặc hơn thì sao, điều đó rùi sẽ sảy ra khi mà số lượng và chất lượng tăng trong khi quota có hạn. Chẳng nhìn đâu xa xem thế giới thể thao thì rõ, nhìu VĐV của ta tự bỏ tiền túi ra để tham gia.

Nhìn xa rùi lại nhìn gần, HP đầu thiên niên kỉ được hổ trợ 50 k/ kh, tiền ngày ấy lại giá trị nữa, còn bi giờ 20-30 hoặc ko.

Thực ra mà nói mình thì ko có của nả gì nhưng phần hỗ trợ nếu có chỉ bằng 1 hàng răng của 1 con tem thui anh, bộ TL và tác phẩm quý hơn nhiều, nếu đó thực sự là 1 bộ TL ra trò. Vậy nên có thì tốt, ko có cũng ko sao, gặp nhau vui và được. Nhiều khi cho xe chạy phải đổ xăng.

Poetry
21-05-2009, 19:54
Các giải thưởng đều có một phong bì tiền thưởng đi kèm dẻ ạ. Chủ yếu là để động viên tinh thần, không nhiều đến mức mua được tem quý hiếm như em nói đâu. Giải Mạ Vàng chỉ có 700k, trong khi mình đã đóng 200k phí tham gia triển lãm rồi.

hat_de
21-05-2009, 20:12
Các giải thưởng đều có một phong bì tiền thưởng đi kèm dẻ ạ. Chủ yếu là để động viên tinh thần .... Giải Mạ Vàng chỉ có 700k, trong khi mình đã đóng 200k phí tham gia triển lãm rồi.

Em bít mà
Cảm ơn bác Po, đúng là động viên tinh thần là chính.
Trước đây nhìu bạn nói làm TL kiếm lời là ko chính xác.
Bộ tem ngoài 1 lượng tài chính lớn bỏ ra còn biết bao tâm huyết và sức lực dồn vào, có tiền có của nhưng chưa đam mê thì rất khó làm. Hy vọng các bạn tem nâng cao tinh thần xã hội hóa, nếu đã yêu thích TL tem thì cố gắng làm hết mình để có 1 tác phẩm hay.

....không nhiều đến mức mua được tem quý hiếm như em nói đâu...

em nói là nói với trị giá giải thưởng khoảng 5-700 k mua được 1 hay 1/2 con tem quý, chứ những giải Đồng hay bạc thì còn ít hơn, tức già giải thưởng chỉ có giá trị rất nhỏ so với bộ TL nếu tính trên ... diện tích.

Ngày xưa, việc TL còn được hỗ trợ nhiều, hỗ trợ trên số khung ấy lắm khi những bộ rất ất ơ nhưng cũng cố bôi ra để sau này thu về. Giờ đây bôi ra có khi còn phải nộp nhiều phí TL hơn. Mô hình xã hội hóa trong TL sẽ tạo thành 1 tấm lọc, 1 động lực thúc đẩy cho những bộ TL đích thực.

THE GUEST
21-05-2009, 21:17
Nếu tuyển đi Vietstampex 2010 mà lại đóng phí 200.000 đồng/ 5 khung nữa thì chắc đem mấy ông ngoại nào đó chủ trương xã họi hóa gì kỳ cục đó mà thiến cho rùi. Tui nói trệu trạo dzậy, đừng cừi... :(:(:(. Zí dụ, tui làm nư hổng thèm dự thì ai lỗ cho piết...khì khì...

Ông Dẻ nói nầy nói kia lấy lòng ai đó ngòai TW (vì họ coi web nầy thường xuyên mà) chứ nếu như ổng bị nộp 200.000 đồng/bộ chắc ổng nói khác rùi ! Uốn lưỡi dẽo lém !

hat_de
22-05-2009, 08:13
Nếu tuyển đi Vietstampex 2010 mà lại đóng phí 200.000 đồng/ 5 khung nữa thì chắc đem mấy ông ngoại nào đó chủ trương xã họi hóa gì kỳ cục đó mà thiến cho rùi. Tui nói trệu trạo dzậy, đừng cừi... :(:(:(. Zí dụ, tui làm nư hổng thèm dự thì ai lỗ cho piết...khì khì...

Ông Dẻ nói nầy nói kia lấy lòng ai đó ngòai TW (vì họ coi web nầy thường xuyên mà) chứ nếu như ổng bị nộp 200.000 đồng/bộ chắc ổng nói khác rùi ! Uốn lưỡi dẽo lém !

Ko phải nói lấy lòng bác à, lưỡi thì ai cũng dẻo, gk mới là người cực thẳng lưỡi đó. Làng tem có 1.

200 hay 500 nếu nhờ động tác đó mà có 1 ngày hội lớn cho người dân tem thì vẫn vui vẻ.

Có người muốn đi dự TL, sẵn sàng đóng phí tham dự mà ko được đó :|

THE GUEST
22-05-2009, 20:35
Hoan nghênh Triển lãm Tem Tp HCM 2009 thành công tốt đẹp ! =D>=D>=D>=D>

hat_de
23-05-2009, 07:46
Hoan nghênh Triển lãm Tem Tp HCM 2009 thành công tốt đẹp ! =D>=D>=D>=D>

1 triển lãm tem lớn tại 1 trung tâm tem lớn nhất cả nước về gần như tất cả mọi mặt mà. Là bạn tem trong đó thích thật. Triển lãm còn vài ngày, hy vọng các bạn tem trong đó sẽ có gắng thu xếp thời gian tới tận nơi tưởng thức các tác phẩm. 2 ngày nghỉ cuối tuần này là dịp tốt để cả những bạn tỉnh xa có thể tới tham gia. Gặp mặt vào giao lưu với các bạn tem trong đó nữa thì càng tốt.

TL đã cho ra đời 1 số tác phẩm hay, và hy vọng thu hút được nhiều hơn nữa các bạn tem trước đây chưa bít tới phong trào. Ko rõ các CLB trực thuộc hội tem tp HCM có tổ chức các nhóm thành viên tham gia ko. Nếu làm được thì tốt, ko cũng ko sao cả, vì SG vốn đã nhìu bạn tem rùi.

2-3 năm SG lại có 1 TL lớn
5 năm chắc chắn là có
thế nhưng có cả ra tem liên quan thì ... chắc phải lâu lâu hơn nữa

Nói như vậy để thấy rằng ko tận hưởng ko khí tem của SG mấy hôm nay thi thật uổng. Sáng mai chợ tem SG sinh hoạt, ko biết không khí chợ kèm TL ngày mai như thế nào :D

Sunny
26-05-2009, 07:10
Chúc mừng bác và các anh, các bạn đã đạt giải cao trong kỳ Triển lãm Tem vừa rồi. Thấy vui và tự hào quá! :)
Chúc cho CLB VS và các thành viên ngày càng lớn mạnh và thành công.

Cồ Việt
28-05-2009, 22:23
Chúc mừng các bạn đoạt giải!

Nếu tiện, xin bạn nào vui lòng đưa đường link các bộ đó lên đây. Cảm ơn các bạn!

hat_de
29-05-2009, 08:43
Chúc mừng các bạn đoạt giải!

Nếu tiện, xin bạn nào vui lòng đưa đường link các bộ đó lên đây. Cảm ơn các bạn!

Cháu cũng mong vậy, hy vọng những bộ của VS sẽ được scan lên cho bà con thưởng thức và góp ý. Những bộ khác của SG mà VS đủ khả năng xin bản quyền cũng nên chia sẻ cho làng tem :D

Poetry
29-05-2009, 11:05
Bác Khải bên bộ sưu tập Mạ Vàng SJC 999.9 của mình. :D

43833