PDA

View Full Version : Bộ tem VN đẹp nhất năm 2008

Nguoitimduong
23-05-2009, 17:22
Bộ tem VN đẹp nhất năm 2008 ? nếu là bạn, bạn sẽ bầu chọn cho bộ tem nào ?
Hôm rồi tình cờ năm nghe được 1 tin hơi sốc về bộ tem VN đẹp nhất năm 2008 do Bộ TTTT bầu chọn. Tin không chính thức nhưng nghe từ người đáng tin cậy nên cũng khá sốc !

Bộ này đây !!! (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=852)

Còn bạn, bạn nghĩ sao ?

xihuan
23-05-2009, 17:41
Nói thật chứ bộ tem trên em thấy chưa phải là bộ tem đẹp nhất năm 2008.
- Màu sắc trên tem không được đẹp, hơi tối.
- Hình ảnh không rõ ràng (mặc dù theo chủ ý tác giả thể hiện hành động trên tem).
- Có 4 tem mà hết 2 tem là môn võ rồi, trong khi đó Wushu lại chưa phải là môn thi đấu chính thức. Cho dù Trung Quốc đang vận động nhưng em nghĩ đưa một môn thể thao Olympic khác thì hay hơn (VD: điền kinh,...)
Theo ý kiến của riêng em là vậy. Chỉ được cái là hình thoi của tem phát hành hơi lạ so với tem ở Việt Nam. Nhưng nếu vì lý do đó mà cho nó là đẹp nhất 2008 thì em không đồng ý.

Đó là theo ý kiến cá nhân em thui nha. Vì em chơi chủ đề khác nên chỉ góp ý kiến chút xíu. Mấy bác đừng xách dép rượt em :P :))

trithuc_nguyen
23-05-2009, 17:51
Em bầu chọn cho bộ Động vật vườn quốc gia Bến En 1 phiếu,Phong Nha 1 phiếu và Olympic Beijing 1 phiếu:Dhơi lạc đề thì phải:(

Nguoitimduong
23-05-2009, 18:00
Em bầu chọn cho bộ Động vật vườn quốc gia Bến En 1 phiếu,Phong Nha 1 phiếu và Olympic Beijing 1 phiếu:Dhơi lạc đề thì phải:(
Nhân tiện nhờ đồng chí nào làm giúp cái "Bình chọn bộ tem VN đẹp nhất năm 2008" với ! cảm ơn lắm lắm !

asahi
23-05-2009, 22:31
mình bầu chọn bộ nhã nhạc cung đình Huế, Mọi người đồng tình với mình chứ

hat_de
24-05-2009, 00:16
mình bầu chọn bộ nhã nhạc cung đình Huế, Mọi người đồng tình với mình chứ

nhất trí !

nhất trí ko phải hsi Liệu là dân Hp mà nhất trí vì ko thể phủ nhận vẻ đẹp của bộ tem đó, nhất là khi để cạnh các thiết kế của hsi khác. So sánh mới thấy vượt trội
tiếc là 2009 bộ Darwin của cô Liệu ko có gì đột phá.

tugiaban
24-05-2009, 20:54
bộ tem đẹp nhất 2008 em nhất trí bầu chọn bộ nhã nhạc cung đình Huế, bộ này em thấy rất ý nghĩa...

asahi
24-05-2009, 21:52
dang le ra de bau ra bộ tem dep nhất trong năm, phải bình chọn trên mạng để những người yêu thích tem bình chọn chứ ai lại đi theo ý kiến của một ít thiểu số chứ.

hat_de
25-05-2009, 08:32
dang le ra de bau ra bộ tem dep nhất trong năm, phải bình chọn trên mạng để những người yêu thích tem bình chọn chứ ai lại đi theo ý kiến của một ít thiểu số chứ.

Đúng rồi !
Tiếc là ở VN người ta chưa làm được điều này !
Trước đây COTEVINA có trưng cầu dân ý nhưng phương thức thực hiện ko hiệu quả, lạc hậu.

lantham_0072005
25-05-2009, 09:00
minh thay bo tem nha nhac hue xung dang hon ca

Ng.H.Thanh
25-05-2009, 10:17
Mình cũng thấy bộ tem thể thao trên cũng xứng đáng cho giải nhất năm 2008, vì ngoài cái "hình thoi" còn giới thiệu môn thể thao đang phát triển và mới mẻ ở nước ta trong giai đoạn hiện nay. Và đây cũng là hình ảnh sắp được trở thành môn thể thao chính thức tại các kỳ OLP.

hat_de
25-05-2009, 10:27
Mình cũng thấy bộ tem thể thao trên cũng xứng đáng cho giải nhất năm 2008, vì ngoài cái "hình thoi" còn giới thiệu môn thể thao đang phát triển và mới mẻ ở nước ta trong giai đoạn hiện nay. Và đây cũng là hình ảnh sắp được trở thành môn thể thao chính thức tại các kỳ OLP.

con đó về mặt "đổi mới tư duy", cụ thể ở đây là hình dạng tem thì là nhất, nhưng vìa nội dung và màu sắc thì còn phải cố gắng nhiều hơn nữa. Dù sao nó cũng là bộ dị hình đầu tiên của VN =D>. Có lên nên có thêm giải tem độc đáo của năm. Coi như 2 bộ đều nhất, nhất ở những khía cạnh khác nhau :D

bthuan
24-04-2013, 22:34
Oải thiệt!cũng chẳng có hình nốt! vậy pót làm gì trời! mình là TV còn thông cảm được, chứ khách họ vào là out liền! hy vọng các bạn chơi tem nếu có giới thiệu, đăng bài thì nên có hình minh họa!