PDA

View Full Version : Bộ tem Việt Nam bạn yêu thích nhất

Nguoitimduong
02-07-2009, 21:46
Nhân dịp đọc bài bộ tem Úc được ưa thích nhất, NTD nảy ra ý định mở topic này để xin ý kiến của mọi người về "Bộ tem Việt Nam bạn yêu thích nhất". Mọi người có thể cho ý kiến một cách thoải mái về bộ tem mà mình yêu thích nhất hoặc theo một số gợi ý như sau :

1. Bạn thích bộ tem Việt Nam nào nhất?
a. Nói chung
b. Trong từng dòng tem
2. Bạn có thể cho biết lý do bạn yêu thích ?
3. Kỷ niệm đặc biệt của bạn với bộ tem đó ?
4. Một bộ tem Việt Nam khác mà bạn cũng rất thích ?

NTD rất mong nhận được sự ủng hộ và ý kiến đóng góp của mọi người để lúc nào đó chúng ta có thể tự hào giới thiệu với bạn bè thế giới về Bộ tem Việt Nam bạn yêu thích nhất !
Chân thành cảm ơn !

Ốc_hp
02-07-2009, 23:53
Mở hàng cái nào :D.
1. Bộ tem Ốc thích nhất là bộ phát hành chung Việt - Pháp, thích mẫu Vịnh Hạ Long.
2. Thích bộ đó vì trúng chủ đề chơi, màu sắc thiết kế cũng đẹp :).
3. Kỷ niệm đặc biệt à? :">. Có những 2 kỷ niệm đặc biệt. Mua cái FDC của Russ, sau này Russ lại mượn lại. Hum nhờ em langtu mua hộ bộ này trong SG, đang đi làm, nhớ thế nào lại cứ nghĩ 2 mẫu đều 800, nói em ấy mua cho mỗi mẫu 1 tờ :(.
4. Ngoài bộ này ra, thì Ốc còn thích bộ Phong Nha nữa :D

zodiac
03-07-2009, 09:06
tiến lên =D>

1. Bạn thích bộ tem Việt Nam nào nhất?

a. Nói chung:
Bộ tem mà em thích nhất là các món ăn Việt Nam mã số 966, nhưng e vẫn hơi tiếc về bộ tem này ở chỗ sao không phát hành món ăn 3 miền :(.
b. Trong từng dòng tem:
Dòng tem em thích là dòng phong cảnh (cảnh thật không vẽ) vì đa số về cảnh thật thì dòng phong cảnh chiếm đa số, các dòng còn lại là vẽ :(, em thích dòng tem cảnh thật nhất.

2. Bạn có thể cho biết lý do bạn yêu thích ?
Lúc em mới nhìn thấy nó là nó hớp hồn em rồi :D, thể hêện được hồn Việt :x, và các món ăn được lên tem rất đẹp. (may là không phải vẽ b-()

3. Kỷ niệm đặc biệt của bạn với bộ tem đó ?
Kỷ niệm đặc biệt mua rùi đem dán thư tặng bạn ở nước ngòai, rồi kiếm ròng rã mấy tháng trời mới mua lại được :)

4. Một bộ tem Việt Nam khác mà bạn cũng rất thích ?
Bộ tem Ốc biển :x, nhìn cũng rất thật :P

Tien
03-07-2009, 22:12
Tem VNCH thì Tiến thích bộ "Cô Lái Đò". Mỗi lần nhìn thấy bộ này lại nhớ tới hình ảnh của cô lái đò ngày xưa! Hồi nhỏ đi học phải qua sông! Phải qua đò sau đó đi bộ khoảng vài cây số mới tới trường!
Cô lái đò rất khó với những đứa nào tinh nghịch, còn bình thường thì rất dễ thương! Cô rất tốt bụng. Có nhiều khi đi học quên mang tiền cô cũng cho qua luôn!

48321

48322

Tem VNDCCH thì Tiến thích bộ :Cây Trúc". Thấy đơn giản mà hay hay! Nhìn kỹ thấy có hình ảnh VN thân thương!

48323

Tem bây giờ thì có rất nhiều bộ đẹp! Chưa có thời gian để nghiên cứu, tạm thời chọn bộ "Cộng Đồng Các Dân Tộc VN".

48324

lantham_0072005
04-07-2009, 15:33
mình thích bộ NHẠC CỤ DÂN TỘC năm 2001, bộ tem thể hiên đơn giản, trang nhã,hình nền rất đẹp, mamg đậm bản sắc dân tộc mình, điêu` nữa là mình cũng đang theo hoc đàn nhị, sao',va` quan trọng hơn la `minh` co' tem CTO bộ đo' rồi mà kiêm' mãi bộ đó sống mà chưa được .Ai có giúp mình với!!!!!!!!!!!!!xin cảm ơn và ..............hậu tạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Mình cũng rất thích bộ XÍCH LÔ nam 2003 ,QUAN ÂM THỊ KÍNH năm 1998 nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!