PDA

View Full Version : Dịch cúm

kimma
28-07-2009, 12:31
Qua báo đài thấy dịch cúm lợn A (H1N1) có vẻ đang lan rộng, chưa kiểm soát được. Không biết các thành viên của ta có ai "bị" không? Theo tôi được biết, quan trọng nhất là phải phát hiện và uống thuốc sớm. Tamiflu không phải thuốc đặc trị trong bất kỳ tình huống nào mà chỉ có tác dụng khi được sử dụng sớm. Các bạn đừng chủ quan nhé!

theloveofsiam83
29-07-2009, 07:04
Kinh quá, nghe cũng ghê ghê, tôi ngày nào cũng tiếp xúc với khách nước ngoài, hu hu

trithuc_nguyen
29-07-2009, 07:10
Qua báo đài thấy dịch cúm lợn A (H1N1) có vẻ đang lan rộng, chưa kiểm soát được. Không biết các thành viên của ta có ai "bị" không? Theo tôi được biết, quan trọng nhất là phải phát hiện và uống thuốc sớm. Tamiflu không phải thuốc đặc trị trong bất kỳ tình huống nào mà chỉ có tác dụng khi được sử dụng sớm. Các bạn đừng chủ quan nhé!

Bạn cháu học Nguyễn Khuyến,kì rồi có hs bị nên phải sơ tán cả trường,trả học sinh về nhà.Bây h nó cũng có triệu chứng giống H1N1,cũng ghê quá!

hat_de
29-07-2009, 08:31
WHO cảnh báo đại dịch toàn cầu nầy sẽ lan ra chừng 2 tỉ người, tức 1/3 dân số thế giới, tức là tính bình quân VS chúng ta sẽ có khoảng 300 bạn nhiễm, vấn đề chỉ là thời gian thui ... nhưng mình thì mình ko tin mấy cái dự báo bi quan đó :D