PDA

View Full Version : HN triển lãm nhỏ - mừng ngày GP TĐ

hat_de
20-09-2009, 18:54
http://vietstamp.net/forum/showthread.php?p=73303#post73303

Hàng năm cứ tới dịp kỉ niệm ngày giải phóng thủ đô, bên cạnh các hoạt động văn hóa chính trị lớn của Thủ Đô, phong trào tem nơi đây cũng rộn ràng hơn thường lệ bởi không khí triển lãm.

2004 là TL lớn kỉ niệm tròn 50 năm GP Thủ Đô, ngày ấy có cả bộ Trưởng tới dự lễ khai mạc, Triển lãm diễn ra trong 4 ngày tại Tràng Tiền. Năm ngoái, 2009 nhân 54 năm GP TD, 1 triển lãm cũng rất lớn được tổ chức tại Bưu Điện bờ Hồ và đã được tường thuật tại đây (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2001) <=== :D

Năm nay tuy tròn 55 năm, xong có lẽ Bưu chính và Viễn Thông mới chia tách, lãnh đạo cấp cao của Hội tem HN cũng mới thay đổi nên có khó khăn trong khâu tổ chức, có lẽ vì vậy mà mới chỉ thấy thông tin về TL tem nhỏ này

Để chào mừng kỷ niệm lần thứ 55 ngày Giải phóng Thủ đô, hướng tới Lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội và kỷ niệm 10 năm thành lập CLB Tem Thủ đô, được sự đồng ý của Trung tâm Văn hóa thành phố, triển lãm tem bưu chính của các thành viên C|LB sẽ được tổ chức tại tầng 2 Trung tâm văn hóa TP Hà Nội, số 88 Hàng Buồm từ ngày 8 đến hết ngày 11 tháng 10 năm 2009.

Triển lãm khai mạc hồi 9 giờ sáng 8/10/2009 và tiếp ngay sau đó là buổi bán đấu giá tem và vật phẩm bưu chính đợt III của CLB.

Kính mời toàn thể các thành viên CLB tem trực thuộc Hội tem Hà Nội và các bạn yêu thích tem tới dự lễ khai mạc và đăng ký vật phẩm bưu chính bán đấu giá với Ban Tổ chức, hạn cuối cùng nhận đăng ký: Ngày 30/9/2009 (với bác Long tại 17 Bát Đàn hoặc bác Thúy 10 Hàng Chĩnh).

Các thành viên đã đăng ký tham dự triển lãm sẽ đem bộ sưu tập đến địa điểm triển lãm (đã ghi trên) để trình bày vào hồi 14 giờ ngày 07/10/2009.
Ban Tổ Chức

L-) tin trên trích từ bài

HỘI TEM HÀ NỘI THÁNG 10 – 2009 TỔ CHỨC TRIỂN LÃM TEM BƯU CHÍNH (http://temvietnam.vn/news_detail.asp?newsid=51782&CatID=31) cập nhật trên trang chủ Hội tem VN lúc 8:15' sáng nay 20/9/2009 :D

Đợt tới hy vọng các em tem online nhỏ nhắn dzui tính như Hà NĐ & Hà TB cùng nhìu bạn tem khác sẽ đi coi và tường thuật :D

dobietday
23-09-2009, 15:40
Trời, mình ở HN mà ko biết, công tác quảng bá của các bác CLB TĐ kém thế này bảo sao phong trào ko phát triển được.

Nguoitimduong
23-09-2009, 15:46
11/10 kết thúc mà mãi 15/10 mình mới ra được, tiếc quá.

ngotthuha231
23-09-2009, 17:58
Trời, mình ở HN mà ko biết, công tác quảng bá của các bác CLB TĐ kém thế này bảo sao phong trào ko phát triển được.

Em biết mà. :D. Tại bác bận quá đấy thôi. :D

nguyenthao_1011
24-09-2009, 09:44
Óa...Đúng ngày thi :(

hat_de
24-09-2009, 17:36

ko sao bác à ... bác thì bận còn CLB thì chắc cũng TL nhỏ nên ko công bố rộng rãi
chứ nếu loan tin ở chợ tem thì ít nhìu cũng phủ sóng được 1 số đối tượng
năm ni tuy ko to như năm ngoái (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2001) <=== :D
nhưng bác cũng cố gắng cùng Nam, Cá, kinkin ... và 1 số bạn HN đi khai mạc cho rôm rả và chớ quên ghi hình bụp lên mạng .. mạng nào cũng ok

11/10 kết thúc mà mãi 15/10 mình mới ra được, tiếc quá.

tiếc quá nhỉ ... bác ra HN công tác xém có mấy ngày ... thui thì hy vọng bác đố hay Gachjp, sunny, topaze hoặc chị kẹo mút có thể ghi hình giới thiệu

Em biết mà. :D. Tại bác bận quá đấy thôi. :D

cô Hà năm ngoái ko đi cái TL to khai mạc hum 9.10 nhé ... năm ni nhớ rủ cả Hà và 1 số bạn tem đang học trên đó đi nhé ... cả style & mèo tóp nữa

Óa...Đúng ngày thi :(

thương bác quá ... thui thì xong sớm hôm nào đi hôm đó ... hy vọng các bác có thể ghi hình để những bạn HN và bạn ở xa ko tham gia được có thể xem CLB tem Thủ Đô mừng ngày Giải Phóng Thủ Đô hoành tráng thế nào :D

Cảm ơn các bác trước hen :D

ngotthuha231
24-09-2009, 19:01
cô Hà năm ngoái ko đi cái TL to khai mạc hum 9.10 nhé ...

Em không đi hôm khai mạc vì bận học. Mấy bữa sau có đi mà. :D (anh Hungbkct có thể làm chứng b-()

hat_de
24-09-2009, 19:07
Em không đi hôm khai mạc vì bận học. Mấy bữa sau có đi mà. :D (anh Hungbkct có thể làm chứng b-()

xì ... năm ngoái chẳng có tấm nào
năm nay cố lên đấy
hẹn gặp lại :P

nguyenthao_1011
04-10-2009, 10:51
Up lên cho dân HN và râu ria biết đường mà đến ngó :D

ngotthuha231
04-10-2009, 17:51
Báo cáo: Thứ 5 - tức 8/10 - tức ngày khai mạc TL, em học cả ngày. :(
Xin hết! :D
Spam để up ;))

hat_de
05-10-2009, 08:54
Spam để up ;))

những bạn tem Online tại HN khác nếu rảnh nhớ tới tham dự coi thế nào hén
có điều kiện ghi hình up lên các đàn càng tốt
giới thiệu sự kiện tem cũng là góp 1 phần ko nhỏ vào việc quảng bá và thúc đẩy phong trào :D

dobietday
06-10-2009, 16:52
Hạt dẻ thu xếp công việc lên đây chơi đi :D
10/10 năm nay có nhiều chương trình kỷ niệm khá rầm rộ, cái triển lãm tem này nghe chừng lọt thỏm mất rồi :-S

hat_de
08-10-2009, 08:43
Tiếc quá em ko có mặt được anh Đố à.
Tất cả trông cậy vào các đặc phái viên tem online của các diễn đàn thôi.
Mọi người chờ tin từ HN, chúc TL khai mạc thành công ... hình như 15' nữa bắt đầu :D

MinHy
08-10-2009, 11:41
Spam để up ;))

SV mà không biết trốn học đi chơi thì chưa phải là SV rồi. :D

ngotthuha231
08-10-2009, 13:51
SV mà không biết trốn học đi chơi thì chưa phải là SV rồi. :D

Bác đừng có xúi dại em. b-(
Hức. Mà em trốn rồi bác lại đổi giọng. :((. Dã man!

aries_tn
08-10-2009, 14:32
HN có triển lãm tem. Mãi hôm nay em mới biết. Lâu lắm mới vào diễn đàn.
Muốn đi lắm mà k đi được. Tiếc quá!

hat_de
09-10-2009, 09:22
HN có triển lãm tem. Mãi hôm nay em mới biết. Lâu lắm mới vào diễn đàn.
Muốn đi lắm mà k đi được. Tiếc quá!

tíc tắk ... tík tắc ... từng phút từng giờ cứ trôi qua ... trôi xa
mà chúng ta ko có thêm thông tin gì.

Thường thì nếu 1 TL diễn ra ko kèn ko trống, nên ko ai bít thì ko nói làm gì. Nhưng khi đã có trước thôgn tin và ko thu xếp đi được thì thiệt lãng phí.

tík..tắk... chỉ còn 2 ngày nữa là bế mạc thì phải...

TL tuy ở quy mô nhỏ, nhưng hẳn có nhiều thứ mà chúng ta chưa từng xem... vậy nên nếu nó trôi qua mất vì lý do gì kể cũng khá tiếc ...

Ừ thì cứ cho là nó trôi qua ... nhưng ít nhiều cũng có cái gì đó lưu dấu để sau này còn nhìn lại

... túk tắk ... túk tắk ... thời gian quý báu, học tập và công việc thui thì chưa thể tem ngay ... hy vọng chiều mai thứ 7, sáng ngày kia CN các bạn tem hiện đang học tập sinh sống trên địa bàn Thủ Đô cố gắng dành ra dăm 3 giờ ... đảo qua thưởng thức ....

Điều này cũng giản dị thôi... thích âm nhạc chúng ta đi coi nhà hát, thích điện ảnh chúng ta đi rạp... và yêu tem chúng ta đi TL mỗi khi nó được tổ chức.

Trong thời gian chờ đợi địa phương phát sóng bạn nào rảnh có thể cảm nhận bầu ko khí tem của Thủ đô bằng cánh ngược dòng thời gian vìa đúng 1 năm trước cũng được, ngày 9.10.2008 HN triển lãm lớn (http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=2001) <=== ;)

hat_de
10-10-2009, 10:52
HN trái tim hồng - các bạn tem ONLINE - HN tại HN và các bạn tem VN tại HN chắc mấy hôm nay rộn ràng không khí mừng 55 năm ngày GP Thủ Đô với hàng trăm hoạt động văn hoá nghệ thuật. Có lẽ chính vì thế mà chưa tới thăm TL được, hoặc tới thăm rồi nhưng quá bận để up ảnh lên. Với tư cách là 1 người quan tâm tới lãnh vực này, mạn phép tổng hợp vài hình ảnh tư liệu mạng để chuyển tới bạn yêu thích triển lãm tem gần xa vài ba hình ảnh :)

66593

bác nì L-) em chưa bít, chị ní có 2 dây L-) đẹp hị, đây bác Tỵ - PCT L-) HT VN

66594

bác Đào Đức Long và chú Ngô Khắc Lễ - luật sưu hàng hải - Chủ nhiệm CLB

66595

1 vị khách tem gk ko bít, và kia là bác Nguyễn Minh Chí và bác Trần Đức Thông
(2 trưng tập viên quốc gia rất nhiệt tình)
bạn nì gk hông bít

66596

chẳng hay đã bạn tem ONLINE nào ghé chân TL này chưa

hum ni và ngày mai cuối tuần nhớ ghé hen, mai bế mạc đó

chúc HN ngày kỉ niệm 55 năm GP bình an và hạnh phúc :)

ngotthuha231
10-10-2009, 15:58
[B]chẳng hay đã bạn tem ONLINE nào ghé chân TL này chưa

hum ni và ngày mai cuối tuần nhớ ghé hen, mai bế mạc đó[/CENTER]

Hờ hờ. b-(
Sáng nay, em tranh thủ mò ra 88 Hàng Buồm. Nhưng mà TL bế mạc rồi. :((
Không giống như lịch trình đã báo, TL chỉ diễn ra trong 2 ngày mồng 8 và 9 thôi. b-(
Đề nghị các đồng chí tại HN cập nhật tin tức để khỏi mất công đi về. :D

hat_de
10-10-2009, 16:03
Hờ hờ. b-(
Sáng nay, em tranh thủ mò ra 88 Hàng Buồm. Nhưng mà TL bế mạc rồi. :((
Không giống như lịch trình đã báo, TL chỉ diễn ra trong 2 ngày mồng 8 và 9 thôi. b-(
Đề nghị các đồng chí tại HN cập nhật tin tức để khỏi mất công đi về. :D

híc ... HTVN ghi 11.10 bế mạc
báo mạng ghi 10.10, mình thì cũng ngờ ngợ vì tuy họ ko phải báo tem nhưng đi thực tế

ôi ... giá như đầu cô yếm đỏ này ko che hàng chữ thì có phải tốt ko

66631

HN ơi để thêm 1 ngày có tốn gì đâu, 3 ngày TL trôi cái vù, nhìu bạn còn mắc công việc và học tập sao có thể xem ngay, bỏ mất 2 ngày nghỉ lãng phí rùi, tiếc quá