PDA

View Full Version : Hình ảnh phiên chợ Tem, Tiền Hoàng Văn Thụ ngày 06-12-2009

Poetry
06-12-2009, 15:48
Hôm nay phiên Chợ Tem, Tiền sưu tập do CLB Viet Stamp tổ chức chính thức diễn ra tại tại Bảo tàng Quân khu 7 (247 Hoàng Văn Thụ, P.1, Q. Tân Bình, TP.HCM) trong không khí vui vẻ, lạc quan. Tuy mới chỉ là phiên chợ thứ 2 nhưng cả người mua lẫn người bán đều hài lòng. Ban Tổ chức chuẩn bị hẳn 1 quán nước nhỏ để phục vụ mọi người. Cafe ngon với giá bình dân 10k/ly. :D

Pano của Chợ Tem, Tiền

73402

73403

Ban Tổ chức tiếp chuyện các vị khách

73404

73405

Ban đầu Ban Tổ chức hơi lo vì chưa thấy ai đến nhưng khoảng sau 9g thì khách kéo đến liên tục. :D

73406

Đông nhất là quầy Tiền, Tem ở bàn đầu của shop Ngạn Nhiều. Khách luôn tấp nập.

73407

73408

73409

73410

73411

Poetry
06-12-2009, 16:04
73412

73413

73414

73415

73417

73418

73420

73421

Còn đây là quầy của Mr.Biahoi - một người bán hàng vui tính :D

73416

Cô chủ gian hàng xinh đẹp này là con gái bác Năm Tem

73419

Poetry
06-12-2009, 16:16
Lúc này bác Khánh đã đến (thứ 3 từ phải sang)

73422

Anh chàng đeo kính này là ai mà trông quen nhỉ? :-B:D

73423

Ở bộ ghế mây cuối hành lang, có một nhóm người hoạt động riêng. Họ làm gì thế nhỉ? :-/

73424

73425

À, thì ra quầy hàng tiền xu của Mr.Tú. :D Mr.Tú: Quầy hàng này cấm quay phim chụp ảnh nha! :D

73426

Liền đó là quán cafe do anh bạn này phục vụ. Quên hỏi tên nhưng anh bạn này phục vụ khách rất nhiệt tình, chu đáo.

73427

73428

Anh bạn áo thun kẻ nhiều màu cười rõ tươi này là Minh Thi tức Thi "cầu" vì hắn chuyên sưu tập tem cầu. Hôm nay trốn vợ chạy ra chợ tem ngó tí. :D

73429

73430

Còn đây là bác Trương Hùng, một nhà chơi tem kỳ cựu của đất SG.

73431

Poetry
06-12-2009, 16:32
Tấm hình kỷ niệm bên pano của Chợ Tem, Tiền. Từ trái qua: Đêm Đông, bác Khánh, Poetry, bác Kim, Ngạn Nhiều, wwf_stamp, nguoitimduong, langtulanhlung.

73432

Đây là 2 đại gia của làng sưu tập SG. :D Đại gia bên trái là Việt Anh (yuongboss1vn) là admin của trang web và diễn đàn www.tienvietnam.vn (http://www.tienvietnam.vn). Đại gia bên phải có cái tên khá ấn tượng Rừng Đêm Mưa (Lâm Dạ Vũ) chuyên sưu tập phonecard, đồng hồ cổ, hộp quẹt zippo. Anh sẽ tham gia một quầy hàng trong phiên chợ tới.

73433

Chú ý người áo tím bên trái. :D Anh là Nam Thạch Ngạn tức Lai, chủ shop Ngạn Nhiều. Anh là Ủy viên Ban Quản trị website và diễn đàn Viet Stamp, Trưởng Ban Tài chính - Kinh doanh - Hậu cần CLB Viet Stamp đồng thời là thành viên Ban Tổ chức Chợ Tem, Tiền Hoàng Văn Thụ kiêm Quản lý. :D

73434

73435

73436

73437

73438

2 anh bộ đội của Bảo tàng Quân khu 7 có nhiệm vụ đảm bảo an ninh cho Chợ Tem, Tiền

73439

Mọi người ra về trong niềm phấn khởi và hài lòng. =D>

73440

Poetry
06-12-2009, 16:37
Giới thiệu các chủ quầy hàng trong phiên chợ kỳ này.

Mr.Lai chủ shop Ngạn Nhiều (bên trái)

73444

Ms. Phương (con gái bác Năm Tem )

73441

Mr.Biahoi - nhà sưu tập tem người Canada vui tính

73442

Và... Mr.Langtulanhlung - chủ quầy bán tập san VS :))

73443

thuannguyenanh
07-12-2009, 11:09
Cám ơn Mr ( Ms) Thơ đã truyền hình buổi giao lưu tuyệt vời này.Mình nhận được vé mời nhưng đáng tiếc là cách mấy ngàn cây nên chưa có điều kiện đi.Nhưng nếu có lần thứ hai chắc chắn sẽ có mặt ở vùng đất " gạo trắng nước trong" để diện kiến các cao thủ và được sống trong không khí tuyệt vời này.Lần nữa cám ơn !

kimma
07-12-2009, 11:44
73468

Nhìn quyển này mà thấy thèm. Các bạn bán bao nhiêu vậy?

hat_de
07-12-2009, 13:37
Nhìn quyển này mà thấy thèm. Các bạn bán bao nhiêu vậy?

Ấn phẩm ấy ra đời như 1 minh chứng cho tinh thần tập thế, tinh thần cống hiến của dân tem...tuy là ấn phẩm lưu hành nội bộ xong hẳn nó có nhìu câu chuyện bổ ích cho bất kì ai say mê tem. Nói là bán chắc cũng khó vì ngay cả TCT của Hội tem VN cũng ko dễ có người mua ... TS VS No 2 nếu có bán chắc cũng có gia tương trưng thôi ... cụ thể phải người của BCN có thể mới giả lời được...

Nhưng có 1 cách khác để bác kimma có những ấn phẩm tương tự là năm tới bác tham gia 1 bài viết nhé ...với kiến thức và trình độ của bác việc đó dễ như trở bàn tay ... những bạn tem ko online có thể qua ấn phẩm mà được thưởng thức nghiên cứu của bác ... còn bác có thể có 1 cuốn tập san để bổ sung vào tủ sách của mình :D

Trở lại chuyện chợ búa ... công nhận bác VS thiệt nỗ lực vì làng tem SG nói riêng và cả nước nói chung. Lập được chợ tem - tiền ko dễ tí nào ha. Giờ duy trì và phát huy được lại càng cần nhìu công sức đó, các bác cố lên.

Sáng có chợ chìu đã có hình thuật lên đầy đủ và chi tiết <=== hơ...hiếm ai làm được như VS :>

Buổi chợ và việc tường thuật chi tiết ngay trong ngày khiến cho bạn tem cả nước cảm nhận được sự sôi động và thời sự he... như được dạo chơi trên đất SG vậy :D

Lần tới cố gắng như vậy nữa hí :D

tiny
07-12-2009, 14:05
Thấy chợ búa rộn rịp mà những nhà sưu tầm thèm quá! Không biết đến khi nào thành Huế bên dòng Hương giang mới có một chốn như vậy để gặp gỡ, đàm đạo, trao đổi, mua bán những vật phẩm mình yêu thích...!!

hat_de
07-12-2009, 14:31
Thấy chợ búa rộn rịp mà những nhà sưu tầm thèm quá! Không biết đến khi nào thành Huế bên dòng Hương giang mới có một chốn như vậy để gặp gỡ, đàm đạo, trao đổi, mua bán những vật phẩm mình yêu thích...!!

hi hi ... chợ tem - tiền là nơi gặp gỡ offline của cung và cầu. Dẫu không gian online có thể giải quyết 1 phần lớn nhu cầu này xong việc gặp off, người thật việc thật vẫn có cái hay riêng....thậm chí ko hản cứ phải mua tem người ta mới ra chợ ... đôi khi ra để cảm nhận cái ko khí đó đã vui rùi ... ngày xưa em cũng hay lặn lội vượt núi, leo đèo, xuyên rừng, lội suối để lên HN là vìa thế ... ngày đó ngồi trên ấy mà cứ mong HP 1 ngày nào đó được tương tự...sau nhìu nỗ lực Hp cũng có 1 tí chút gọi là :D

73479

L-) đó là tư liệu chìu cùng ngày 6.12

hi hi rất vui vì có cả sự góp mặt của chú Hào chợ 160 TVV HN

Sáng chú ở chợ HN chìu ở HP... kể cũng thú vị ... như vậy là trong ngày Cn.6.12.2009 ít nhất có 3 vụ, này nhé:

Sáng:

1 - HN: 160 TVV (sáng 6.12.2009 chú em minhduc có tham gia :D)
2 - SG: PĐC & HVT

Chìu:

HP - Cung Việt Tiệp

và hy vọng mai này có cả Huế đại diện cho Miền Trung.

Thực ra thì cấu trúc mô hình chợ tem VN có thể coi vắn tắt qua mục này

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=320

L-) anh Tiny thấy hông Khánh Hoà & Đà Nẵng cũng "có chợ" đó :D em tin là Huế với số lượng đông người sưu tầm như thế chắc cũng sẽ có được chợ thôi ... quan trọng là duy trì thế nào.

Theo em thì chợ ngoài phản ánh nhu cầu trao đổi tem thực tế còn là nơi cà kê chuyện tem...thoáng đãng hơn sinh hoạt CLB đơn thuần ... Huế có bác:

1. Lê Phi Công
2. Thân Trọng Hiếu
3. Nguyễn Lương Hốt

có bạn trẻ asahi...có bác casau... có chú Đính nhiệt tình ... bác Hiếu - Thuỷ Biểu trên kia có thể huy động lượng lớn người tham dự ban đầu ta cứ làm thế cho có ko khí ... mai này kiếm nguồn hàng duy trì chợ coi sao ... chúc Huế sớm bổ sung tên mình và danh sách các tỉnh có chợ ... dù là chợ be bé :D

ke vo danh
09-12-2009, 01:49
Thấy chợ VS, dù là lần đầu tiên nhưng cũng đông vui quá nhỉ? Vậy là cái "vạn sự khởi đầu nan" coi như là đã qua khỏe rồi, phải không =D> ? Xin chúc mừng tới chủ tiệm cũng như khách mua (lẫn không mua) :D

Hy vọng kỳ tới, kvd sẽ thuê được một quầy, nhưng chỉ chuyên về bán...bánh mì cũng như nước vối để phục vụ khách thập phương. Có hai cách thanh toán: hoặc trả bằng tiền mặt, hoặc trả bằng...tem. :D

huuhuetran
09-12-2009, 05:15
Chúc mừng CLB VS và diễn đàn VS đã tổ chức được buổi chợ tem thành công tốt đẹp. Thú thật khi thấy các bạn quyết định mở chợ tem tôi rất lo, suy nghĩ nhiều... Nhưng hôm nay thì rất vui vì buổi họp chợ đông vui! Một lần nữa, chúc mừng thành công của các bạn!