PDA

View Full Version : Bến Tre

hat_de
19-07-2010, 17:05
Quê của dừa ... & quê ... của phong trào Đồng Khởi

100009

ấy là ... Bến Tre quê iem :D

100008

đó cũng là miền quê L-) của nhiều bạn tem mà chúng ta chưa biết :)

và là quê của 1 nhân vật "cực kì nổi tiếng" trong làng tem VN

nói là "nổi tiếng" vì gì hẳn nhiều bạn từng theo dõi diễn đàn còn nhớ, nếu trí nhớ còn tốt thì nhận ra được gương

100010

đó là Thanh Tâm L-)

và thi thoảng bạn ấy còn lên mạng. Thời gian trôi có thể 1 vài bạn ko nhớ được "việc đặc biệt" mà người bạn tem của chúng ta đó làm được là gì nhưng mình chắc ko thể quên được. Và trong quá trình nghiên cứu phong trào và người sưu tầm, mình ấn tượng nhất bạn Thanh Tâm mỗi khi đụng tới bộ hồ sơ về Bến Tre.

Bến Tre là 1 địa phương nổi tiếng vì rất nhiều thứ, chúng ta cũng ko rảnh để bạn nữa, với lại chuyên mục này để giới thiệu về nhân sự tem Bến Tre là chính lên

Hôm nay nhân xem được mục đây (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?p=107493#post107493) <===

....
Võ Thị Anh Thư
HT 41 BĐ Bến Tre, Bến Tre
Thank bác nhiều ./.

thấy món nầy

100012

chữ kí L-) rất hay nhé :D

thấy địa chỉ bạn mới anh_thu tại Bến Tre nên mạo muộn lập mục này để ... điểm danh tem 1 tí :D

nếu ai đã từng theo dõi các diễn biến làng tem trong vòng 6 năm trở lại đây hẳn còn gặp nhiều bạn tem Bến Tre khác ... như đây là 1 ví dụ của temvn (đàn tem đầu tiên của VN có hình này đang tạm ngưng)

100011

tất nhiên là làng tem Bến Tre còn nhiều ẩn số khác ... mà hy vọng là được gặp ... chứ cứ thống kê cũng oải ... nhìu khi thiên hạ lại tưởng gk ... nghĩ ra ..

Thực ra ở đâu cũng có người sưu tầm, Bến Tre cũng thế ... có những bạn đã xuất hiện, rồi lại tạm ngưng ... thậm chí lại "rất thú vị" như bạn trẻ Thạch Sĩ Châu ... hy vọng mọi thứ ổn với bạn ấy

Rất mong ngày càng nhiều bạn "xuất hiện" ... để mình ... đỡ phải giới thiệu vì bạn BT tự giới thiệu vẫn là hay nhất ... còn ko thì mình lại phải cặm cụ "quy tập" mất thui :D