PDA

View Full Version : Nhắc nhở đối với thành viên trithuc_nguyen

greenfield
22-07-2010, 15:26
Vừa qua shop có gửi 2 thông báo đề nghị thành viên trithuc_nguyen thanh toán đối với đơn hàng đã đặt mua, tuy nhiên qua 2 lần thông báo đều không thấy thành viên này phản hồi hay có 1 động thái nào, đơn hàng có giá trị k nhiều, chỉ vài chục ngàn, nhưng thiết nghĩ về thái độ và trách nhiệm của mình đối với các giao dịch thì thật sự thành viên này quá kém, ít nhất khi nhận thông báo thì cũng nên có phản hồi 1 câu, đằng này lại im lặng ngày này qua tháng khác, và vẫn đăng đàn đều đều, như vậy không phải là lý do bận việc không hay biết mà có vẻ như xem thường người khác và lần này k phải là lần đầu.

Nay shop GF thông báo phản ánh để BCN diễn đàn và các thành viên diễn đàn được biết, đề nghị thành viên trithuc_nguyen nên chấn chỉnh và thể hiện tinh thần trách nhiệm của mình đối với các giao dịch do mình đã thiết lập!

offon85
22-07-2010, 15:47
Thông cảm cho trithuc_ngyen vì bây giờ đang là mùa thi ,bạn Greenfield cũng trễ hạn giao tem hơn 2 tháng , trên diễn đàn có ai bắt lỗi đâu . Hơn nữa có vài chục ngàn cần gì nhắc nhở

greenfield
22-07-2010, 15:56
Thông cảm cho trithuc_ngyen vì bây giờ đang là mùa thi ,bạn Greenfield cũng trễ hạn giao tem hơn 2 tháng , trên diễn đàn có ai bắt lỗi đâu . Hơn nữa có vài chục ngàn cần gì nhắc nhở

Nhắc ở đây là nhắc về thái độ và tinh thần trách nhiệm trong 1 cộng đồng, chưa đề cập đến việc đúng hạn hay giá trị nhiều ít, dù có trễ cũng được, shop GF chưa bao giờ nhắc ai trễ hạn thanh toán mà có 1 câu báo với shop là shop đều vui vẻ đồng ý cả. Bạn nên đọc kỹ nội dung trước khi comment!

offon85
22-07-2010, 16:35
Nhắc ở đây là nhắc về thái độ và tinh thần trách nhiệm trong 1 cộng đồng, chưa đề cập đến việc đúng hạn hay giá trị nhiều ít, dù có trễ cũng được, shop GF chưa bao giờ nhắc ai trễ hạn thanh toán mà có 1 câu báo với shop là shop đều vui vẻ đồng ý cả. Bạn nên đọc kỹ nội dung trước khi comment!
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi . Nếu cần thiết nhắc nhở bạn nên dùng thư riêng , vì trong diễn đàn có mục này .
Có thể do bạn giao tem trễ quá , người ta bân việc nên quên thôi !
Phải chi tất cả đều đúng thời gian nhỉ.

greenfield
22-07-2010, 16:45
Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi . Nếu cần thiết nhắc nhở bạn nên dùng thư riêng , vì trong diễn đàn có mục này .
Có thể do bạn giao tem trễ quá , người ta bân việc nên quên thôi !
Phải chi tất cả đều đúng thời gian nhỉ.

Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.

offon85
22-07-2010, 17:01
Xin nhắc lại lần nữa là bạn nên đọc kỹ nội dung bài viết trước khi comment, ở đây chúng tôi k tranh luận với bạn, chính vì đã gửi pm 2 lần và không mảy may nhận được 1 hồi âm nào và đây k phải là lần đầu tiên xảy ra tình trạng này đối với thành viên trithuc_nguyen, vì vậy shop mới quyết định nhắc nhở công khai.

Nếu bạn không muốn nghe ý kiến của mọi người trên DD thì nên dùng thư riêng. Còn đã vào dd thì phải lắng nghe mọi người góp ý để tốt hơn , mình nghĩ
nếu mua tem của bạn lỡ đi công tác mà quên cũng bị nặng nhẹ như thế này sao ?

hat_de
22-07-2010, 17:07
Chà ... định ko tham gia ngay vô mục này nhưng cũng phải nói dăm 3 câu.

Đúng là GF hay có những vụ thế này, người khác có thể cũng có nhưng lại ko mấy khi giãi bày nên chúng ta ko biêt.

1 cách khách quan mà nói thì chuyện chậm chễ là điều có thể xảy ra với bên bán hoặc bên mua. Bên bán là giao hàng chậm, bên mua là thanh toán chậm hoặc nhiều tình huống khác.

Chậm trễ là điều ko tránh khỏi nhưng người chậm dù là người bán hay người mua có thông báo thì cũng có thể thông cảm. GF đúng là có hơi khắt khe nhưng làm việc có quy trình của cô ấy. Không phải tự nhiên hay cứ nóng lên là GF lập mục. Quan sát từ trước tới nay mấy vụ đều thấy rằng GF ko còn lựa chọn nào khác mới phải làm việc này.

Chủ hàng đã thông báo thì dù lý do gì người mua cũng nên trả lời, giải thích để người nhận an tâm. Thái độ im lặng 1 cách bí hiểm khó có thể chấp nhận. Dù người mua đang kẹt thật, hay vướng bận gì đó.

Dù là 1 khoản thanh toán lớn nếu người mua có đôi lời giải thích thì người bán sẽ có đối sách và thông cảm phần nào. Việc ko hồi âm tin nhắn lại khác, nó thể hiện 1 thái độ chưa được hay cho lắm.

Cũng như vụ lần trước với bạn linhtote, theo anh ngoài email, PM ... GF có thể hô vài câu trên SB vì tần xuất có mặt của bạn mua cũng khá dày trên mạng.

Khi mà tất cả các hình thức đó đề vô hiệu rồi thì lập mục thế này cũng được.

Mình cho rằng khi ko còn cách nào khác thì dù ko muốn người bán như GF cũng có quyền lên tiếng như đây.

còn nói như bạn đây

Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi

hoặc là bạn ko biết gì hoặc ít lên đàn quá nên ko rõ

Đôi khi GF trễ cô ấy cũng bị nhắc, và GF đã hồi âm nhanh nhất có thể được để giải thích.

Việc chấp nhận giải thích đó tới đâu thì tùy hoàn cảnh, nhưng thái độ làm việc như vậy của GF là có trách nhiệm, và GF cũng có quyền kì vọng thái độ trách nhiệm đó từ phía các bạn tem khác.

Việc nói rằng

Vậy khi bạn giao tem trễ hạn có ai nhắc nhở bạn không? Hay tất cả cộng đồng trên diễn đàn đều tế nhị chờ đợi .

là ko đúng ... bởi cũng rất nhìu lần mọi người sốt sắng hỏi ... chứ hoàn toàn ko có chuyện cả động đồng đều tế nhị chờ như bạn nói.

Trong số các chủ hàng thì GF là người khá khắt khe, tuy nhiên cô ấy ko lạm quyền bao giờ, chỉ hơi sốt sắng chút thôi.

còn ý kiến này

Nếu bạn không muốn nghe ý kiến của mọi người trên DD thì nên dùng thư riêng. Còn đã vào dd thì phải lắng nghe mọi người góp ý để tốt hơn , mình nghĩ
nếu mua tem của bạn lỡ đi công tác mà quên cũng bị nặng nhẹ như thế này sao ?

GF là người biết lắng nghe... nhưng những ý kiến ko khách quan như bạn thì ko thể nghe được. Việc góp ý cũng cần phải khách quan chứ ko thể 1 chiều như vậy. Sao bạn offon85 ko tự hỏi vì sao người mua đã nhận tin nhắn của chủ hàng mà vẫn còn giữ im lặng.

Đặt địa vị bạn vào chủ hàng chắc bạn cũng khó chịu với thái độ đó chứ.

Thiết nghĩ...cho dù là bất kì lý do gì thì người mua vốn online khá nhiều ko thể ko trả lời.

Trừ khi quá bận hoặc lỗi kĩ thuật ... còn ko việc trả lời là trách nhiệm và là thái độ văn minh

Tạm kết

Chúng ta ko mong nhưng chuyện thế này xảy ra nhưng cũng nên để chủ hàng có quyền nói.

Về vụ này cũng là 1 trong những tình huống như vậy. Thiết nghĩ chủ hàng kiên nhẫn hơn 1 chút, và khách hàng cũng nên lưu tâm vấn đề này. 1 lý do chính đáng thì hoàn toàn có thể chấp nhận được ... hy vọng mối quan hệ 2 bên sẽ tốt đẹp.

gk vẫn tin tưởng vào TT & GF

offon85
22-07-2010, 17:22
Bạn Hde
Mình muốn phân biệt "hỏi" và "nhắc nhở" , hỏi vì quyền lợi , ok. Nhưng nhắc nhở một bạn tem trên diễn đàn thì hành động thấy kỳ kỳ .Mai mốt có thông lệ nợ vài chục ngàn là nhắc nhở à ! Ta nên gửi thư riêng thêm vài vài lần nữa và hãy quan niêm người mua hàng là người bạn của mình, chắc hẳn các bạn trên dd cũng đồng tình

hat_de
22-07-2010, 17:38
Bạn Hde
Mình muốn phân biệt "hỏi" và "nhắc nhở" , hỏi vì quyền lợi , ok. Nhưng nhắc nhở một bạn tem trên diễn đàn thì hành động thấy kỳ kỳ .

Nếu bạn thấy hành động của GF là kì kì

vậy thử hỏi người nhận tin nhắc từ GF mà cứ giữ im lặng thì kì gấp mấy lần

còn chuyện này

.Mai mốt có thông lệ nợ vài chục ngàn là nhắc nhở à !

em rằng bạn đã hơi nghiêm trọng hóa tình huống mất rồi

vấn đề ở đây ko phải vài chục nghìn, mà vấn đề là thái độ

trong tình huống này dù là 1 nghìn hay 1 xu hay 1 tr cũng vậy

còn ý kiến này thì mình đồng tình

Ta nên gửi thư riêng thêm vài vài lần nữa và hãy quan niêm người mua hàng là người bạn của mình, chắc hẳn các bạn trên dd cũng đồng tình

Hy vọng bạn GF kiên nhẫn hơn chút nữa, chắc em TT gặp trục trặc gì đó, nhứ em ấy ko phải dạng bầy hầy đâu.

Mọng mọi việc sớm ổn thỏa !

Tạm biệt !

offon85
22-07-2010, 17:52
Nếu bạn thấy hành động của GF là kì kì

vậy thử hỏi người nhận tin nhắc từ GF mà cứ giữ im lặng thì kì gấp mấy lần

còn chuyện này

em rằng bạn đã hơi nghiêm trọng hóa tình huống mất rồi

vấn đề ở đây ko phải vài chục nghìn, mà vấn đề là thái độ

trong tình huống này dù là 1 nghìn hay 1 xu hay 1 tr cũng vậy

còn ý kiến này thì mình đồng tình

Hy vọng bạn GF kiên nhẫn hơn chút nữa, chắc em TT gặp trục trặc gì đó, nhứ em ấy ko phải dạng bầy hầy đâu.

Mọng mọi việc sớm ổn thỏa !

Tạm biệt !
Bạnde ơi ! mình trước hết là góp ý không để dd diễn ra tình trạng như thế này ,chúng ta tế tế nhị nhị một chút .Mình không suy nghĩ gì cả , bạn suy diễn nhiều quá
Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế , đề nghị việc nhắc nhở đòi nợ mang vào chuyện Tin rêng . Không mang vào diễn đàn nhắc nợ thành ra lôi thôi lếch thếch
Đây là diễn đàn chuyên về tem nhé dẻ

quaden@_cute
22-07-2010, 17:55
MÌnh góp vui nhé!!! mong chuyện nhỏ quá không. mọi người hãy cười nhẹ sẽ thấy dệ chịu hơn.
Sĩ diện
Một người nghèo nọ thường hay che đậy giấu giếm cảnh khổ. Lần kia gặp bạn, bạn mời đi ăn cơm. Ông ta ưỡn bụng từ chối: "Tớ vừa xơi thịt chó xong không nuốt nổi cơm đâu. Có điều uống vài cốc rượu thì được."

Vài cốc rượu xuống bụng xong anh ta say quá nên ọc hết đống thịt chó ban nãy ăn ở nhà ra.

Hôm sau, bạn hỏi ông ta: "Anh bảo là ăn thịt chó sao hôm qua lại ói ra cám. Thế nghĩa là sao?"

Người đó ngẫm nghĩ rồi chép miệng: "Có lẽ con chó đó ăn cám mà tớ không biết." :)):))=))

offon85
22-07-2010, 18:07
MÌnh góp vui nhé!!! mong chuyện nhỏ quá không. mọi người hãy cười nhẹ sẽ thấy dệ chịu hơn.
Sĩ diện
Một người nghèo nọ thường hay che đậy giấu giếm cảnh khổ. Lần kia gặp bạn, bạn mời đi ăn cơm. Ông ta ưỡn bụng từ chối: "Tớ vừa xơi thịt chó xong không nuốt nổi cơm đâu. Có điều uống vài cốc rượu thì được."

Vài cốc rượu xuống bụng xong anh ta say quá nên ọc hết đống thịt chó ban nãy ăn ở nhà ra.

Hôm sau, bạn hỏi ông ta: "Anh bảo là ăn thịt chó sao hôm qua lại ói ra cám. Thế nghĩa là sao?"

Người đó ngẫm nghĩ rồi chép miệng: "Có lẽ con chó đó ăn cám mà tớ không biết." :)):))=))
Bạn đã hiểu được đời là thế , cám ơn bạn
Thôi xin hết ý kiến

hat_de
22-07-2010, 18:09
Bạnde ơi ! mình trước hết là góp ý không để dd diễn ra tình trạng như thế này ,chúng ta tế tế nhị nhị một chút .Mình không suy nghĩ gì cả , bạn suy diễn nhiều quá

Những việc như này trên đàn có nhiều rồi. Đó ko phải suy diễn

Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế , đề nghị việc nhắc nhở đòi nợ mang vào chuyện Tin rêng .

ông này cắm đầu cắm cổ viết mà ko đọc gì cả

chủ hàng ko phải ko nhắc

đã nhắc bằng tin nhắn riêng rồi nhưng ko hồi âm, cực chẳng đã mới phải kêu lên như vậy

. Không mang vào diễn đàn nhắc nợ thành ra lôi thôi lếch thếch

Lôi thôi cũng phải làm ...

Tình huống này trên đàn có nhiều. TT cũng là 1 người thường xuyên coi đàn nên cũng biết vấn đề đó

GF đã PM 2 lần ko hồi âm ... để 20 lần ko hồi âm rồi mới lên tiếng sao

sự "lôi thôi lếch thếch" kia là hệ quả của việc im lặng 1 cái kì lạ chứ ko phải ai muốn lôi thôi ở đây

Tình thuống

Vậy thì ta cũng nên đề nghị luôn với ban chủ nhiệm ,giao dịch tem đã không phải nộp thuế

Diễn đàn mà cũng ko có ai mua bán cũng dở hơi

người bán có thể chọn nhiều đàn để bán, con đánh thuế nữa khác nào đuổi chủ hàng

Bối cảnh hiện nay chả có đàn nào hâm mà đánh thuế, nên lý do đó chả nghĩ lý gì sất

Đây là diễn đàn chuyên về tem nhé dẻ

Đây là 1 đàn tem. điều đó đúng

Nhưng đây cũng là 1 không gian diễn ra mọi hoạt động tem.

Nó ko phải thế giới ảo, mà là 1 không gian thật của thế giới thật và những con người thật. Có chuyện thì chủ hàng phải kêu, còn khách hàng thì cố gắng trả lời... ko trả lời khác nào ko tồn tại.

Hoặc còn tồn tại nhưng thái độ xây dựng ko tồn tại.

offon85
22-07-2010, 18:20
Những việc như này trên đàn có nhiều rồi. Đó ko phải suy diễn

ông này cắm đầu cắm cổ viết mà ko đọc gì cả

chủ hàng ko phải ko nhắc

đã nhắc bằng tin nhắn riêng rồi nhưng ko hồi âm, cực chẳng đã mới phải kêu lên như vậy

Lôi thôi cũng phải làm ...

Tình huống này trên đàn có nhiều. TT cũng là 1 người thường xuyên coi đàn nên cũng biết vấn đề đó

GF đã PM 2 lần ko hồi âm ... để 20 lần ko hồi âm rồi mới lên tiếng sao

sự "lôi thôi lếch thếch" kia là hệ quả của việc im lặng 1 cái kì lạ chứ ko phải ai muốn lôi thôi ở đây

Tình thuống

Diễn đàn mà cũng ko có ai mua bán cũng dở hơi

người bán có thể chọn nhiều đàn để bán, con đánh thuế nữa khác nào đuổi chủ hàng

Bối cảnh hiện nay chả có đàn nào hâm mà đánh thuế, nên lý do đó chả nghĩ lý gì sất

Đây là 1 đàn tem. điều đó đúng

Nhưng đây cũng là 1 không gian diễn ra mọi hoạt động tem.

Nó ko phải thế giới ảo, mà là 1 không gian thật của thế giới thật và những con người thật. Có chuyện thì chủ hàng phải kêu, còn khách hàng thì cố gắng trả lời... ko trả lời khác nào ko tồn tại.

Hoặc còn tồn tại nhưng thái độ xây dựng ko tồn tại.

Ban de hăng say quá nên biết GF có pm 2 lần hi,hi:-h

hat_de
22-07-2010, 18:27
Ban de hăng say quá nên biết GF có pm 2 lần hi,hi:-h

chả bít có hăng ko nhưng rõ là đọc được câu mình tô đỏ đây

offen85 ko đọc được câu kia à L-)

có lẽ GF rất thông minh khi nói câu mình tô xanh này

tranh luận với offon85 đúng là phí thời giờ

Poetry
22-07-2010, 18:31
Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp đã nhắc nhở em Tri Thức. Em ấy đang bận học thi nhưng hứa sẽ sớm hồi âm lại ý kiến của chủ shop Greenfield. Mọi người hãy bình tĩnh chờ câu trả lời thỏa đáng từ em ấy.

trithuc_nguyen
22-07-2010, 20:14
Thưa mọi người!
Từ sáng đến giờ 4 ca học thêm cộng thêm đường dài Sài Gòn - Biên Hòa đã khiến em cảm thấy thấm mệt nhưng em cũng muốn có vài lời làm sáng tỏ vấn đề,dù gì thì có 1 lời với nhau sẽ hay hơn và em nghĩ mọi chuyện sẽ được thu xếp 1 cách êm thắm nhất mà không làm mất lòng nhau dù bằng lời nói hay hành động.
Trong chuyện này,dù ít dù nhiều,dù vô tình hay hữu ý,em đều là người có lỗi.Nay em xin nhận lỗi trước tất cả mọi người và nhận lỗi với chị GF,còn về phần thanh toán,xin chị gửi danh sách những món em còn thiếu,em sẽ chuyển tiền trả cho chị,bằng ATM vì em ko có điều kiện gặp trực tiếp chị Khuây.
Dù gì đi nữa,chúng ta đều là thành viên trong chung một diễn đàn,em không muốn những sự việc nhỏ làm ảnh hưởng và phiền lụy đến mọi người và xin chị hãy bình tĩnh và sáng suốt khi suy xét và quyết định!Em xin cảm ơn chị lần nữa!
Vài lời cùng chị và mọi người!
Em,
Nguyễn Dương Tri Thức

offon85
22-07-2010, 21:27
Đời sinh viên cùng cảnh ngộ như nhau , đôi khi có những tháng phải ăn mì gói , tiền thuê nhà trả chậm vài tháng bị chủ nhà dọa lấy lại nhà .... Gặp phải mùa thi ,bù đầu bù cổ ,học lấy học để còn trả nợ điểm thi , làm phao ,làm áo...Còn thời gian đâu mà nghĩ đến tem .Thấy cùng cảnh ngộ như nhau ,mình chỉ xin cùng chia sẻ .( vì mình đã bị như thế này rồi)
Ai ngờ , chủ nợ , con nợ không ý kiến , mà người ngoài lại nặng nhẹ với nhau .Đúng là không có cá ngu nào giống cái ngu nào , chuyện không đâu lại quàng vào thân .Nhưng nghĩ lại, không có anh hùng rơm thì làm sao bắt được giang hồ ngoài đường .
Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..
DE ơi ! đâu cần dùng những lời như thế. Tranh luận là làm sáng tỏ vấn đề . Tớ thấy mỗi lần tranh luận với ai trên diễn đàn DE đều nặng lời , dù cho bên kia vẫn tôn trọng DE .Họ phải thốt lên DE nhiệt tình quá ..........
DE là một người có tiếng TRONG GIỚI sưu tập xứ CẢNG , đừng để chúng tôi hiểu theo nghĩa khác nhé !:))
.Cây kim lâu ngày trong DẺ cũng lòi ra thôi , bản chất mà .
Hy vọng Bạn bớt dùng từ ĐAO TO , BÚA LỚN trên diển đàn này
Chúc bạn DE luôn vui vẻ và mau chóng có việc làm
Xin diễn đàn thứ lỗi vì những bài viết như thế này

caifincafe
22-07-2010, 21:43
Mình vừa đọc xong mục này. Thiết nghĩ đây vốn là chuyện riêng của chị GF và em Thức, nếu nghiêm trọng lắm thì đã có sự can thiệp của BCN. Chúng ta ở ngoài, nếu là bạn thì có thể gọi điện, nhắn wa yahoo để nhắc Thức, lỡ đâu em nó quên, hoặc trấn an chị GF. Chứ đừng mang ra tranh luận những vấn đề ko liên wan hoặc ảnh hưởng gì đến mình, làm mất hòa khí mà ko vì cái gì cả.
Đôi dòng chia sẻ.

hat_de
22-07-2010, 21:46
Cũng nên xem lại ngôn từ của mình đi bạn offon85

Ai ngờ , chủ nợ , con nợ không ý kiến , mà người ngoài lại nặng nhẹ với nhau .Đúng là không có cá ngu nào giống cái ngu nào , chuyện không đâu lại quàng vào thân .

ở đây là chủ hàng và khách hàng, tôi và GF ko hề dùng từ như bạn

còn ở đây

Nhưng nghĩ lại, không có anh hùng rơm thì làm sao bắt được giang hồ ngoài đường .[/QUOTE

chả hỉu bạn nhắc rơm cỏ gì, tự nhiên bạn nhay vô trách GF, bạn đó ở vị trí của họ ko mà trách

tôi thấy rất ko công bằng nên với vào, tính tôi là vậy

[QUOTE=offon85;107793] Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..

Xin nói thẳng với bạn

Tôi lên mạng viết bài ko phải để sưu tầm những nút thạnk của mọi người hay gì hết

và tôi nhắc cho bạn biết

Trước đây Tớ Đọc bài DE rấtnhiều và rất có thiện cảm , nhưng đâu ngờ khi không vừa lòng lại DE dùng ngôn từ hơi nặng " cắm đầu cắm cổ" "mắt để đâu " "tranh luận phí thời giờ".Dù chẳng biết người đó là nam hay nữ ....vv..

ngôn từ đó được sử dụng để tỏ thái độ rõ ràng khi người kia dùng ngôn từ ko thích hợp

bạn hãy nhìn lại mình

và tôi cũng nói thẳng luôn, tôi tôn trọng sự lịch thiệp và lịch thiệp tương xứng .. tôi ko quan tâm đó là nam hay nữ, thân quen hay xa lạ ... khi người nói ko còn giữ được thái độ đúng mực trong ngôn từ thì sẽ được tiếp nhận tương ứng.

Làm thế để nắn lại họ. Còn họ hiểu hay ko thì tuỳ.

DE ơi ! đâu cần dùng những lời như thế. Tranh luận là làm sáng tỏ vấn đề . Tớ thấy mỗi lần tranh luận với ai trên diễn đàn DE đều nặng lời , dù cho bên kia vẫn tôn trọng DE .Họ phải thốt lên DE nhiệt tình quá ..........

tôi cũng nhắc luôn ... tôi ko phải lên mạng viết bài để sưu tầm sự tung hô dù nó là điều quý.

nếu bạn nghĩ như vậy thì ngớ ngẩn quá.

Tôi là 1 người chơi tem bình thường thích bảo vệ sự công bằng và khách quan

DE là một người có tiếng TRONG GIỚI sưu tập xứ CẢNG , đừng để chúng tôi hiểu theo nghĩa khác nhé !:))
.Cây kim lâu ngày trong DẺ cũng lòi ra thôi , bản chất mà .
Hy vọng Bạn bớt dùng từ ĐAO TO , BÚA LỚN trên diển đàn này
Chúc bạn DE luôn vui vẻ và mau chóng có việc làm
Xin diễn đàn thứ lỗi vì những bài viết như thế này

Từ to hay bé ko quan trọng, là người VN nên hiểu thế nào là tu từ. các biện pháp tu từ trong văn viết, lời nói...

bản chất của tôi thế nào 6-5 năm nay trên mạng mọi người đều hay ... có gì phải dấu ... có gì phải lòi ... bạn nghĩ tôi lòi cái gì ra

Bạn có nghĩ 1 ngày nào đó cái nick offon85 lòi ra là của ai ko, nên nhớ việc dùng nhìu nick là bị cấm, và bạn vi phạm ko ít lần.

Lòi ra thì "đẹp đấy"

đây là bài GF nói với TT và BCN

Tôi nghĩ bạn đã vào và làm méo 1 số thức ... rất tiếc tôi cũng vì bảo vệ sự khách quan mà cuốn theo bạn. Nếu bạn là người biết điều ... chắc ko tới nỗi này.

nói như CFCF là chuẩn

Mình vừa đọc xong mục này. Thiết nghĩ đây vốn là chuyện riêng của chị GF và em Thức, nếu nghiêm trọng lắm thì đã có sự can thiệp của BCN. Chúng ta ở ngoài, nếu là bạn thì có thể gọi điện, nhắn wa yahoo để nhắc Thức, lỡ đâu em nó quên, hoặc trấn an chị GF. Chứ đừng mang ra tranh luận những vấn đề ko liên wan hoặc ảnh hưởng gì đến mình, làm mất hòa khí mà ko vì cái gì cả.
Đôi dòng chia sẻ.

Xin lỗi mọi người vì đã phải tranh luận với 1 người như offon85

offon85
22-07-2010, 22:08
Thử DE phản ứng sao ? đúng bản chất dân..../.

hat_de
22-07-2010, 22:14
ôi cao thượng ... ôi yên hùng ... tự nhiên xen vô chuyện của chủ hàng và khách hàng rồi khi có người can thiệt lại quay sang tranh luận đẩu đâu

mục đích chính của topic này là gì ... tự nhiên vô làm hỏng việc của GF ... nắn sự thật sang 1 hướng khác

phản ánh ko trung thực các diễn biến khách quan và của chính chủ topic GF

giờ thì là ... thử

Thử DE phản ứng sao ? đúng bản chất dân..../.

ko hiểu người gì mà lấy topic khiếu nại của người khác ra thử ... sợ quá

thử tìm kim à ... chắc tìm thấy cái kim Dẻ ... bản chất "giang hồ tem" rùi nhỉ

ở đâu có người núp hết nick nọ nick kia ... toàn phá bĩnh ... hỏng cả topic này

còn gì thử nốt đi bạn o-fừn

greenfield
22-07-2010, 23:08
Cám ơn BCN đã hỗ trợ shop GF trong việc nhắc nhở trithuc_nguyen và trithuc_nguyen cũng đã phản hồi với đầy đủ lý do trên topic này, shop GF chỉ cần bao nhiêu đó là đủ đối với khách hàng của mình- thái độ tôn trọng và nghiêm túc trong mọi giao dịch.

Nhân đây cũng xin cám ơn hatde và các thành viên đã có những đánh giá khách quan. Riêng đối với thành viên onoff85 thì thiết nghĩ shop GF cũng chẳng cần tranh luận thêm làm gì và cũng k có nghĩa vụ phải giải trình hay đính chính gì thêm.

Mong BCN có thể khoá topic này lại, để tránh sự tranh luận không cần thiết của thành viên onoff85, cám ơn BCN