PDA

View Full Version : Trao đổi thực gửi FDC 27-10 cho bộ 999 "Việt Nam trong Cộng đồng Asean"

Cu Bim
26-10-2010, 20:57
Định kêu gọi mọt người trao đổi thực gửi FDC 27-10 cho bộ tem “Việt Nam trong Cộng đồng Asean” (vncode 999) nhưng có lẽ quá khó vì giờ phát hành tem quá trễ và một số bạn ở tỉnh ko biết có tem để thực gửi ko!

Tuy nhiên, để cám ơn bì thực gửi 20-10 của các bạn, nếu chiều mai mưa thuận gió hoà, Cu Bim xin được gửi đến các bạn bì thư “nhà trồng được” FDC thực gửi 27-10-2010.

Đây là mẫu thiết kế bì thư “made in tự tui”, đưa lên để nhà mình xem cho dzui:

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-asean-a.jpg

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-asean-b.jpg

Thân mến!

Cu Bim

*------------
PS: Vì gấp gáp quá nên đã sử dụng PC mà ko viết tay tên người nhận, mong các bạn thứ lỗi!

minhduc
26-10-2010, 21:17
Đẹp thật ạ, bì này đẹp không kém gì bì lần trước anh Cu Bim ạ :D
Em thấy đây là mẫu tem " sáng giá" nhất của năm 2010 :))

zodiac
26-10-2010, 21:18
ax ax ax, sặc sữa,
Sao bì thư thư đẹp dữ vậy trời :x :x :x,
Bác Bim Bim làm bì "đỉnh" óa =D> =D> =D>

asahi
26-10-2010, 21:48
bì thư của Cu Bim làm đẹp quá, thật là độc đáo

manh thuong
27-10-2010, 07:26
Nhìn thấy Đào Anh Cần là ép phê rồi.

Cám ơn anh Cu Bim nhiều.

Anh phát động trễ quá. Cố gắng thôi.

MT

Đinh Đức Tâm
27-10-2010, 07:35
Thật là cao thủ !

young_lip
27-10-2010, 08:42
huhu chắc VL ko co tem rùi. con này đẹp đây, ko lam thực gởi dc cho mọi người thiệt tiếc,.
bì của bác Cu Bim đẹp đó. like^^

tugiaban
27-10-2010, 08:44
Bì của anh Bim đẹp quá. Nhưng mà anh dùng dấu ngày phát hành đầu tiên thì chắc phải gửi từ HN mới hay

hoavienquanbl
27-10-2010, 09:08
Sao mà đẹp quá xin một cái, cám ơn trước

tiny
27-10-2010, 09:54
Thật là một phong bì đẹp! Cả mặt trước và sau nữa!

tugiaban
27-10-2010, 11:30
EM ở công ty tem Hn người ta noi 15h hôm nay mới đc phép bán. Chạy lòng vòng mãi mới tìm thấy cty tem mà lại phải đi về

Red-Cross
27-10-2010, 12:02
Tôi rất thích FDC tự chế của Cu Bim, nhưng tôi không có bì để trao đổi với bạn
Phung Dai Hung

hat_de
27-10-2010, 12:56
Mọi bình luận hay nhất về thiết kế mới của bác Cu Bim đã có rồi

gk cũng ko cần thêm gì nữa, ngoài việc cảm nhận thêm rằng

hơn các thiết kế thông thường khác, bì của bác CB ngoài đẹp về hình thức còn rất ý nghĩa về nd khi thường có kèm "phần lời". Như trong món 20.10 ngày PN có trích câu nói bác tặng PN VN thì ở bì này có trích "slogan" của kì họp ASEAN lần này, rất hay bác ạ

...

Đây là mẫu thiết kế bì thư “made in tự tui”, đưa lên để nhà mình xem cho dzui:

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-asean-a.jpg
...
PS: Vì gấp gáp quá nên đã sử dụng PC mà ko viết tay tên người nhận, mong các bạn thứ lỗi!

thế là quý cho làng tem lắm rồi bác Dũng à, khi nào rản hơn thì viết tay, lần này gấp vậy mà có thiết kế trên cũng ngưỡng mộ rồi.

Hẹn lại gặp bác tại những thiết kế bì cho những bộ tem tiếp theo :D

Chúc bác mạnh khoẻ :)

à ... mạn phép giới thiệu thiết kế của bác thêm tại đây (http://www.thichduthu.viet-numis.com/viewtopic.php?t=1566&postdays=0&postorder=asc&start=15) <===

chienbinh
27-10-2010, 14:50
Bạn trao đổi với Oai nhé;sẽ nhờ người nhà có mặt ở Hà nội làm và gửi đến địa chỉ của bạn.Thanks.

tugiaban
27-10-2010, 17:30
@chú Oai: cháu đã làm thực gửi cho chú để gửi anh Dũng. Trong hai FDC này cháu đều lấy địa chỉ ngừoi gửi là chú Phạm Hào. Cháu cũng nhờ chú ấy gửi ở bưu điện Hà Nội (100000). rất tiếc cháu không có vé mời nên không vào hội nghị được chỗ phát hành tem được.

Cu Bim
27-10-2010, 20:00
Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ!

Chiều nay đẹp “giời”, mây đi vắng, gió thổi nhẹ…nên 16g30, Cu Bim đã hoàn thành việc thực gửi tại BĐ Trung Tâm SG. Thư cho các bạn: Tạ Thành Giác, Đào Anh Cần, Phan Như Oai, Nguyễn Việt, Đinh Đức Tâm, Phạm Khánh Vân, Đào Trọng Nghĩa, Nguyễn Ngọc Mẫn, Nguyễn Hoài Thanh, Bùi Minh Đức và NTH.

Bì của manhthuong và NTH (gửi về 86B...) có đóng dấu tròn kỷ niệm của thằng cu Bim (chú manhthuong đã biết con dấu này).

Khi nhận được nhớ thông báo nhé!
Mong thư sớm đến với các bạn!

*-----------------

Tối qua 26-10, Cu Bim phải hoàn tất các bì thư (vì công đoạn gấp bì làm thủ công khá lâu), nên chiều tối nay ko thể kịp làm thực gửi cho một số bạn. Cho Cu Bim xin lỗi và mong các bạn bỏ quá cho.

@Bác Hùng (Red Cross): Rất tiếc là ko kịp làm thực gửi tới bác. Xin tặng bác FDC này làm kỷ niệm (thứ bảy, tôi sẽ gửi cô Tám ở CTT nhờ chuyển giúp tới bác). Cảm ơn bác đã quan tâm!

@tugiaban: Cảm ơn bạn, thật tiếc là ko kịp làm thực gửi cho bạn. Xin gửi tặng bạn FDC này và FDC với bloc “1000 năm TL-HN”. Tôi sẽ gửi về đ/c sau nhé:

Nguyễn-Sỹ-Đức
Hộp-thư-số-79 - Bưu-điện-Khu-công-nghiệp-Biên-Hòa
-Biên-Hòa---Đồng-Nai

*------------

@hat de: Rất vui là hat de đã đổng cảm và chia sẻ. Cảm ơn lòng nhiệt tình và sự đóng góp của hat de trên đàn tem. Mong được xem bài của bạn mỗi ngày.

*-------------

Chúc một cả nhà một tuần làm việc hiệu quả và may mắn!

Cu Bim

manh thuong
28-10-2010, 07:33
Gửi bác Cu Bim.

Bác phát động muộn quá, nên làm thằng em phải chạy đua với thời gian.
Bác vừa rời công ty tem thì em cũng tắt máy xe ở đó.

Em thất vọng vì ko có dấu FDC ở SG như bỳ Mèo Cá. Thôi có gì chơi nấy.

Mong bác sớm nhận được bỳ "made in MT" .

Lần sau, rút kinh nghiệm, Bác nên phát động sớm sớm để anh em có thời gian "lau chùi súng ống trước khi xung trận"

Cám ơn bác Cu bim nhiều.

p/s: em biết tại sao bác làm bỳ đẹp thế rồi. Bác là HOẠ SỸ mờ. kè kè

Đinh Đức Tâm
28-10-2010, 07:41
Trước tiên cảm ơn a CuBim đã gửi tặng bì thư cho em và 1 số bạn tem khác
Tại các địa phương xa như Lâm Đồng, Dak lak, An Giang, Cần thơ....việc có tem đúng ngày phát hành đầu tiên là hầu như ko có ạh
thế nên việc làm FDC hầu như ko có cơ hội
Nhưng, làm LDC hay sự kiện khác thì....vô tư
Ví dụ: eco thấy, ngày 31/12/2010 là ngày Việt Nam chuyển giao quyền Chủ tịch Asean cho quốc gia khác làm.
Vậy chúng ta có nên chơi bì thư "Việt Nam trong Asean" vào ngày cuối cùng làm "chủ tịch Asean" trong năm 2010 hay không?
Cả nhà ai đồng tình làm bì thư này thì đăng ký tại đây luôn nhá :D
Nếu cả nhà thống nhất, thì vẫn bầu em Zodiac làm quản lý thành viên tham gia như đợt 9/10, 10/10 và 20/10 vừa rùi ;)

Pink Kole
28-10-2010, 08:48
FDC về bộ tem "Việt Nam trong cộng đồng Asean" của bác Cu Bim rất đẹp , hay quá . Màu sắc FDC sáng , cachet thì rõ đẹp ,in tràn lề trái . Những FDC như thế này Hàn Triệu rất thích. Cảm ơn bác Cu Bim đã show cho mọi người thưởng thức ,mong rằng sẽ được thấy nhiều phong bì kỷ niệm của bác và của những designer khác trình làng cho bà con cùng xem.
Trân trọng cảm ơn.

Pink Kole
28-10-2010, 08:51
Đẹp thật ạ, bì này đẹp không kém gì bì lần trước anh Cu Bim ạ :D
Em thấy đây là mẫu tem " sáng giá" nhất của năm 2010 :))

Mình cũng thấy đây là bộ đẹp nhất tính từ đầu năm tới giờ . Không biết bộ tết mèo sắp tới như thế nào nữa đây. Lo quá

tiny
28-10-2010, 09:12
Cám ơn anh cu Bim nhiều! Bì anh thiết kế thật là tuyệt cú mèo luôn! Vội quá nên e là Tiny không kịp làm bì VN ASEAN, với lại tem cũng là một vấn đề (vì ở tỉnh lẻ í mà!)

Red-Cross
28-10-2010, 10:40
Cám ơn Cu Bim,
Tôi đã nhận được FDC Asean của Cu Bim rồi. Tôi cũng nhờ cô Tám chuyển 1 bì của tôi cho Cu Bim, hôm nào rãnh ghé lấy

Cu Bim
28-10-2010, 21:27
Bác phát động muộn quá, nên làm thằng em phải chạy đua với thời gian.
Bác vừa rời công ty tem thì em cũng tắt máy xe ở đó.

[ Lưu hành nội bộ]
Anh bảo với mấy "thím" ở CTT là dán tem mau lên để tôi còn thu lúa vào bồ, nếu ko chú Cần doạ đến đạp vào lúa nhà mình! Lần này anh nhịn quà sáng chơi hẳn hộp mực Shiny Premium...

Em thất vọng vì ko có dấu FDC ở SG như bỳ Mèo Cá. Thôi có gì chơi nấy.

[ Lưu hành nội bộ]
Ừ nhỉ. chỉ có bộ kỷ niệm 100 năm ngày sinh mèo cá là có dấu SG. Làm xong thực gửi thấy dấu ngày đầu là Ha Noi mà dấu thực gửi là SG cũng vô duyên. Nhưng thôi, trong cõi tạm này đành cố tìm cái duyên trong cái vô duyên vậy!

Chú biết ko, bây giờ, cứ 10 người đi xin chữ để treo (như chữ Phúc, Tâm, Nhẫn...) thì có 5 người xin chữ "THÔI KỆ" đấy! Nếu chú thích thì anh sẽ viết tặng chú chữ này nhìn cho nó... thoáng!

...
Nhưng, làm LDC hay sự kiện khác thì....vô tư
Ví dụ: eco thấy, ngày 31/12/2010 là ngày Việt Nam chuyển giao quyền Chủ tịch Asean cho quốc gia khác làm.
Vậy chúng ta có nên chơi bì thư "Việt Nam trong Asean" vào ngày cuối cùng làm "chủ tịch Asean" trong năm 2010 hay không?

Nếu chơi LDC, sẽ thấy là ngày 31-12-2010 còn là ngày hết hạn phát của các bộ 979 (Nguyễn Khuyến...), 980 (Đac-uyn...), 981 (Biên phòng toàn dân...), 983 (Mở đường Trường Sơn...)... Biết "nàm" sao bi giờ!

Tôi đã nhận được FDC Asean của Cu Bim rồi. Tôi cũng nhờ cô Tám chuyển 1 bì của tôi cho Cu Bim, hôm nào rãnh ghé lấy

Tôi sẽ ghé lấy. Cám ơn bác Hùng rất nhiều!

Cu Bim

Đinh Đức Tâm
29-10-2010, 06:59
LDC bộ này đến năm 2011 lận anh Cu Bim ơi
ý em nói riêng là chơi bộ Việt Nam trong Asean thôi ạh, hihi

Cu Bim
29-10-2010, 19:30
U ra…Đã nhận được sáng nay nhưng bây giờ mới mang lên đây khoe được…

Một bì thư rất “ăn chơi” của đ/c manh thuong, in màu bóng loáng hai mặt, giấy dày đẹp … và những ý tưởng “nhớn” thường gặp nhau… toàn cờ là cờ. (mà sao cờ cắm ở nhà anh, chú lấy đi lúc nào vậy?!!). Xin cảm ơn, một bì thư rất đẹp và chứng tỏ rằng người làm nó có… quỹ đen (vợ ko biết?).

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-Asean-01-DaoAnhCan-a.jpg

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-Asean-01-DaoAnhCan-b.jpg

Một bì thư từ CTT…

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-Asean-02-TAM-a.jpg

Và thực sự của CTT từ tem, bì và người gửi…

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Stamp-Asean-03-TAM-a.jpg

Xin chia sẻ cùng cả nhà!

Cu Bim

zodiac
30-10-2010, 10:47
Zo đã nhận được thực gửi của bác Bim Bim, đúng là tem chơi bác ác quá, bay ra tận Hà Nội đóng dấu FDC rồi phải chạy vào Sài Gòn đóng dấu nhật ấn :)), chơi kiểu Bắc-Nam Thống Nhất này mệt thiệt =))

Xin cảm ơn bác nhiều, tem đẹp bì đẹp càng nắm càng mê :x :x :x

@ Đại ka: tốt chôm, xấu chê mà :)), chắc đại ka cũng bận lắm nên cũng có sơ xót vài chỗ ;), cũng may "Sư....tỉ" không lên diễn đàn, kẻo lại thành tội đồ rùi =))

young_lip
31-10-2010, 11:16
young_lip da nhan dc bi cua bac cu bim
thanks nhieu^^

chienbinh
31-10-2010, 15:55
Mình cũng nhận được rồi,quá đẹp.Thanks.

manh thuong
01-11-2010, 07:03
Em cũng nhận được bỳ Asean của anh Cu Bim. Cám ơn anh nhiều.

Nhân tiện em nói nhỏ với anh
Cờ em khác cờ anh, cờ em cắm trong hội nghị, còn cờ của anh được "bác Photoshop" mang ra ngoài trời cắm. Đã thế, em còn tặng thêm cho anh cái "FDC" phía sau =))

em đang bí cái bỳ con mèo. Bác nào có ý tưởng, giúp em cái. :x

Đinh Đức Tâm
01-11-2010, 12:39
e đã nhận được bì thư của a Cu Bim, em cảm ơn a nhiều lắm ạh!

Cu Bim
03-11-2010, 15:53
Đã nhận được bì FDC thực gửi từ Hà Nội của chienbinh do tugiaban gửi giúp. Cám ơn hai bạn rất nhiều!

tiny
03-11-2010, 16:03
Đã nhận được bì ASEAN của anh Cu Bim. Đẹp hơn cả bản chính nữa! Cám ơn anh nhiều!

minhduc
06-11-2010, 10:34
Em đã nhận được thực gửi 27/10 của anh Cu Bim.
Thực gửi rất rất đẹp ạ, cảm ơn anh nhiều!