PDA

View Full Version : Tiến tới kỷ niệm 3 năm CLB & DIỄN ĐÀN VIET STAMP

dammanh
03-11-2010, 11:39
Để chuẩn bị kỷ niệm CLB VS và DIỄN ĐÀN VS tròn 3 tuổi vào ngày 20-11-2010.Xin được lấy một số ấn phẩm của cá nhân mang đấu giá lấy tiền góp quỹ VS. Mong các bạn ủng hộ!
Các ấn phẩm được đánh số thứ tự,trong mỗi ấn phẩm ghi rõ nội dung và các yêu cầu và ngày kết thúc 23h ngày 10-11-2010
Khi kết thúc,bạn nào thắng ở ấn phẩm nào gửi tiền vào quỹ VS,còn ấn phẩm Dammanh sẽ chuyển trực tiếp cho người thắng và chắc có thêm quà nữa!
No1:Bì thư indochine gửi từ thành phố CẦN THƠ đi BẠC LIÊU.Tuy dán tem indochine nhưng sau ngày 6-1-1951 trên danh nghĩa quốc hiệu VN được tôn vinh ,nên con dấu 1 vành cochinchine được thay bằng sud việt nam.Gía khởi điểm 99k mỗi bước tăng tối thiểu 10k

113181
No2:Thư máy bay gửi từ Sajgon đi PHÁP năm 1938,phong bì in sẵn dùng cho thư HK,chất lượng tốt.Gía khởi điểm 80k mỗi bước tăng tối thiểu 10k

113182
No3:Thư máy bay gửi từ Sajgon đi PHÁP năm 1937,phong bì in sẵn dùng cho thư HK,chất lượng tốt.Đăc biệt dấu đến dập máy có 7 lượn sóng.Gía khởi điểm 110k mỗi bước tăng tối thiểu 10k

113183
No4: Bộ 3 FDC trắng năm. 1943,1946,và 1952 như hình scan.Gía khởi điểm 350k mỗi bước tăng tối thiểu 20 k

113184
113185
No5:FDC trắng do SUNHAXABA phát hành năm 1968 chất lượng đẹp giá khởi điểm 70k mỗi bước tăng tối thiểu 10k

113186
No6:Bộ 7 bì thư thực gửi tiêu chí ngân hàng nông nghiệp và ngân hàng nông nghiệp & PTNT vào cuối năm 1997-đầu năm 1998 giá cả bộ khởi điểm 150k mỗi bước tăng tối thiểu 10k.(có 2 cái chưa kịp post ảnh,xin lỗi các bạn!)
113187
113188
113189
No7:Bì thư gửi cho ông HOÀNG CHÂU KỲ,hội tem VN từ T.P.HCM-Q5 năm 1994 dấu đến dập máy mực đỏ 5 lượn sóng bưu cục hà nội 1.Gía khởi điểm 55k mỗi bước tăng tối thiểu 5k

113190
No8:Bộ 2 bì thư với bì thư sx những năm 80-90 thế kỷ trước, một từ YÊN BÁI dấu đi đen,dấu đến đỏ và một từ T.P.VINH với mực dấu ngược lại năm 1994,giá khởi điểm 100 k bước tăng tối thiểu 10k

113191
No9:Bộ 2 bì thư 1997-1998,có dấu đến.Điểm đặc biệt theo danh mục tem đến 2003 do CTT phát hành do công thức pha mực in không chuẩn nên con tem quả THANH LONG và quả CHÔM CHÔM mã số theo thời gian bị mất mầu theo thời gian nên những tem này đình chỉ bán ra (theo thời gian sẽ hiếm) giá khởi điểm 100k bước tăng tối thiểu 10k

113192

HOALAN
03-11-2010, 12:38
No7:Bì thư gửi cho ông HOÀNG CHÂU KỲ,hội tem VN từ T.P.HCM-Q5 năm 1994 dấu đến dập máy mực đỏ 5 lượn sóng bưu cục hà nội 1.

chau mo hang cai nay : 60k

thang3393
03-11-2010, 14:07
Cho cháu xin mở màn đấu hai bộ No1 và No6
bộ No1 150k.
Bộ No6: 160k

nam_hoa1
03-11-2010, 14:15
Đăng ký mua bộ số3 380k

Cu Bim
03-11-2010, 14:28
Cám ơn bác Mạnh!

Hướng tới ngày kỷ niệm Viet Stamp, tôi xin đặt FDC:

No5:FDC trắng do SUNHAXABA phát hành năm 1968

với giá 150K!

Angkor
03-11-2010, 15:42
No4: Bộ 3 FDC trắng năm. 1943,1946,và 1952 như hình scan.

Bác mạnh cho Angkor chọn món này với mức giá ban đầu: 350k

Nguoitimduong
03-11-2010, 22:07
NTD xin phép tách các bài đấu giá thành các bài nhỏ để mọi người tiện theo dõi kết quả diễn tiến của việc đấu giá.
Cảm ơn bác Mạnh, cảm ơn mọi người.
Mời Click vào đây để xem (http://vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=456).

dammanh
06-11-2010, 10:54
Các bạn thân mến!Hôm nay là 6-11,đến 10-11 không còn bao xa nữa!Với 9 ấn phẩm trong số 15 ấn phẩm Dammanh sẽ đưa ra đấu giá để góp quỹ kỷ niệm VIETSTAMP lần thứ 3,đã có 7 ấn phẩm có các bạn tham gia.Xin tạm tổng kết và xin ghi nhận cám ơn tấm lòng của các bạn đã nhiệt tình ủng hộ ngày kỷ niệm lần thứ 3 này của CLB VS & D/D VS
Ấn phẩm 1:Bạn Thang3393 tạm dẫn đầu ở mức 150k
Ấn phẩm 2:Bác huệ đang dẫn đầu ở mức 130k.
Ấn phẩm 3:Bác Hòa đang dẫn đầu với mức tăng rất cao,giá khởi điểm có 110k,bác đã đi một nước bất ngờ-ngay lần trả giá đầu tiên bác đã đạt giá 380k.Vô cùng cảm tạ bác,chúc bác vui khỏe và nhiều may mắn!
Ấn phẩm 4:Đây là ấn phẩm có nhiều gay cấn nhất!Có 3 người tham gia-bác Hòa,bác Phương và bạn Angkor,mức giá cũng tăng lên chóng mặt từ giá khởi điểm 350k nay đã lên 650k do bác HÒA dẫn đầu!
Ấn phẩm 5:Cũng rất bất ngờ thể hiện tấm lòng của bác Cubim với VS(người đã thiết kế nên những bì thư đẹp tuyệt!tuyệt vời!)Ngay bước trả giá đầu tiên bác đã trả giá 150k trong khi giá khởi điểm 70k.Cám ơn bác thật nhiều!
Ấn phẩm 6:Bạn Thang3393 dẫn đầu mức 160k,Chủ nhân của Collection tem DỊ HÌNH & TEM CHẤT LIỆU ĐẶC BIỆT rất hoành tráng!Hy vọng sau cuộc đấu giá này Dammanh sẽ được góp một chút nhỏ bé vào bộ sưu tập đồ sộ của bạn!
Ấn phẩm 7:Bạn HOALAN đang dẫn đầu mức 60k.Bạn tham gia chác vì 3 lý do,ủng hộ kỷ niệm VS 3 TUỔI,con tem hoalan dán trên bì thư hấp dẫn bạn,người có bộ sưu tập chủ đề phong lan và người có tên HOÀNG CHÂU KỲ-tổng thư ký hội tem VN.Xin mách nhỏ với bạn ấn phẩm này chú KỲ tặng ông cụ thân sinh ra dammanh,Dammanh lục trong tủ của CỤ GIÀ tìm thấy!
Cuối cùng xin cám ơn các bạn,chúc các bạn may mắn và hy vọng được chứng kiến nhiều sự kiện trong những ngày tới!

dammanh
10-11-2010, 18:24
Còn 4 h nữa sẽ kết thúc đợt 9 ấn phẩm,sau đó dammanh sẽ đưa tiếp 6 ấn phẩm !và 6 ấn phẩm sẽ kết thúc 14-11-2010,mong chờ sự t/g của các bạn!

dammanh
11-11-2010, 07:52
Tổng kết đợt 1 các ấn phẩm đấu giá ,kết quả như sau:

Ấn phẩm 1:bác Red cross thắng với giá 210k lúc 22h58 phút,rất tiếc bạn Thang3393 trả cao hơn nhưng lúc đó là 1h22 phút ngày 11-11-2010

Ấn phẩm 2:bác Red cross thắng với giá 210k lúc 22h57 phút,rất tiếc bác Namhoa_1 trả cao hơn nhưng lúc đó là 23h08 phút

Ấn phẩm 3:bác Red cross thắng với giá 410k lúc 22h58 phút,rất tiếc bác Namhoa_1 trả cao hơn nhưng lúc đó là 23h08 phút

Ấn phẩm 4:bác Namhoa_1 thắng với giá 710k

Ấn phẩm 5:bác Cubim thắng với giá 150k

Ấn phẩm 6:bạn Thang3393 thắng với giá 160k

Ấn phẩm 7:bạn Hoalan thắng với giá 60k

Ấn phẩm 8:bạn Thang3393 thắng với giá 100k

Ấn phẩm 9:không bác nào t/g Dammanh gửi vào quỹ tem của VS

Có gì sai sót xin các bác và các bạn góp ý ngay,chân thành cám ơn các bác và các bạn.

Tiếp theo là các bộ tem trong các chuyên đề mà Dammanh đang sưu tầm và các chuyên đề đang là thời sự trong làng tem VN NR10:OLYMPIC , NR11:HỒNG THẬP TỰ , NR12: UPU , NR13: TL TEM , NR14: MÔI TRƯỜNG và NR15 : VIỆT NAM.

Dammanh sẽ đưa thành các mục riêng,trong thời gian sớm nhất!

Cu Bim
11-11-2010, 13:37
Tổng kết đợt 1 các ấn phẩm đấu giá ,kết quả như sau:

...

Ấn phẩm 5:bác Cubim thắng với giá 150k

...

"The Winner Takes It All"
ABBA

Thật là vui vì từ bé đến giờ mới lần đầu thắng đấu giá!
Cám ơn bác Mạnh, cám ơn các bác khác đã nhường Cu Bim ấn phẩm tuyệt đẹp này!

Đã nhờ cô 8 (CTT) chuyển 150k cho thủ quỹ. Khi nào nhận được, thủ quỹ báo cho biết nha! Cám ơn!

Cu Bim

dammanh
11-11-2010, 18:05
Trước khi đưa tiếp 6 ấn phẩm đấu giá ủng hộ lễ kỷ niệm lần thứ 3 d/d và clb VS Dammanh xin phép có vài lời sau:
Thành thật xin lỗi các bác và các bạn trẻ do chưa từng tham gia mua bán trên ebay ,trình độ cập nhật về thế giới online còn kém nên kinh nghiệm không có ,lúc ấn định thời điểm kết thúc chỉ nghĩ đơn giản nên có thiếu sót để xảy ra sự cố không đúng với mục đích của d/d VS với tiêu chí cởi mở-thân thiện-tri thức-tình nghĩa!
Mong các bác bỏ qua những bất đồng nho nhỏ cùng nhau xây dựng PT TEM VN ngày một lớn mạnh.Một lần nữa xin lỗi BQT D/D và các bác , các bạn! Và chúng ta cùng đoàn kết xây dựng d/d VS ngày một vững mạnh !
Chúc các bác và các bạn gặp nhiều may mắn và thành công trong cuộc sống.

thang3393
11-11-2010, 19:00
Thưa chú Mạnh kính mến! trước tiên cháu tuy không phải thành viên chính thức của vietstamp, nhưng đã lập nick và sinh hoạt online trên vietstamp thì cũng tự coi mình là một nửa vietstamp chân thành cám ơn những đóng góp của chú cho diễn đàn. Ngay sau bài viết này cháu sẽ chuyển £30 vào tài khoản paypal của anh POETRY vừa để trả tiền đấu giá và cũng vừa để thành toán nốt số nợ khi mua ấn phẩm vietstamp.

Cháu tự biết mình ít tuổi, trẻ con, đáng ra không nên có thắc mắc gì về cuộc đấu giá nhưng vì cũng là người trong cuộc, vậy xin cho cháu viết đôi lời. Theo như cháu nghĩ tất cả chúng ta đều là thành viên vietstamp thì mọi người đối với nhau như trong một gia đình, đáng ra nên hạn chế đến mức thấp nhất những hiểu lầm có thể xảy ra. Về mặt ý nghĩa của cuộc đấu giá lần này không phải là một cuộc đấu giá bình thường kiểu chỉ mua những vật phẩm mà mình sưu tầm mà cao hơn cả đó là đóng góp cho vietstamp, đơn cử như cháu không hề sưu tầm bất cứ loại vật phẩm nào trong cuộc đấu giá nhưng coi như đây là lúc đóng góp để duy trì diễn đàn. Xét về lý của cuộc đấu thì bác red-cross là đúng, và thắng đấu giá, điều này không thể chối cãi được. Nhưng theo cháu, nếu xét về tình thì quả thật chưa đúng lắm. Mặc dù vật phẩm không thuộc bộ sưu tầm của cháu, nhưng cách bác bỏ giá giống như trên ebay thì thật cháu thấy không giống cách của người trong gia đình đối với nhau, cháu tuy cũng là người thua cuộc, đành chấp nhận nhưng quả thật trong lòng không thấy thoải mái cho lắm, nhưng cháu nghĩ dù gì cũng là một cuộc đấu giá công bằng, không thắng đấu giá thì cũng không sao, quan trọng là vietstamp tiếp tục phát triển. Tuy nhiên cháu mong lần tiếp theo chú Mạnh giới hạn cuộc đấu giá cho những người theo đấu giá từ 1 đến 3 ngày đầu, tránh tình trạng như vừa rồi bác namhoa1 theo dõi sát cuộc đấu giá đến phút cuối tưởng đến tay mà lại mất, cháu thì bận cả ngày không online thì chuyện đã đành. Mong các bác các chú lượng thứ cháu trẻ con, nghĩ sao nói vậy chứ cháu không hề có ý gây hiểu lầm trong diễn đàn.

Poetry
12-11-2010, 20:25
Thưa chú Mạnh kính mến! trước tiên cháu tuy không phải thành viên chính thức của vietstamp, nhưng đã lập nick và sinh hoạt online trên vietstamp thì cũng tự coi mình là một nửa vietstamp chân thành cám ơn những đóng góp của chú cho diễn đàn. Ngay sau bài viết này cháu sẽ chuyển £30 vào tài khoản paypal của anh POETRY vừa để trả tiền đấu giá và cũng vừa để thành toán nốt số nợ khi mua ấn phẩm vietstamp.

Poetry đã nhận được £45 của bạn thang3393. Cảm ơn bạn.

thang3393
12-11-2010, 20:49
Em xin chân thành cám ơn anh Poetry đã xác nhận hộ em.

Kính thưa chú Mạnh, trong hai món đấu giá, chú cho cháu xin bộ No8 gồm 2 bì thư làm kỷ niệm cho lần đấu giá lần này chú nhé, còn bộ No6 mà cháu thắng đấu giá xin chú giúp cháu gửi tặng cho CLB vietstamp với ạ. Cháu xin chân thành cám ơn chú.

dammanh
15-11-2010, 22:45
đầu tiên xin lỗi mọi người hôm nay định về sớm mà không về được vì cuối giờ cửa hàng đông khách quá,mà khách hàng là thượng đế! Đến khi vào forum đã 23h10.Mọi cuộc đấu đã kết thúc.Mọi việc diễn ra hào hứng và suôn sẻ,thật là vui!!
Dammanh xin tổng kết tiếp như sau:
Ấn phẩm 10,chủ đề Olympic bạn theloveofsiam83 thắng với giá 50k.Thú thực nickt của bạn khó nhớ quá!nhưng không sao,càng ấn tượng và khó quên.
Ấn phẩm 11 vẫn là bạntheloveofsiam83 chủ đề HTT với giá 120k.Dammanh có quà tặng bạn
Ấn phẩm 12 chủ đề UPU Bạn thang3393 thắng với giá 350k,sẽ tặng bạn tem dị hình
Ấn phẩm 13 chủ đề TL TEM bạn bùi xuân huy thắng với giá 50k,dammanh gửi luôn quà hứa tặng bạn trong topic SỰ TÍCH TAM QUỐC
Ấn phẩm 14 chủ đề môi trường và người có bộ sưu tập hoành tráng nhất về chủ đề này đã chiến thắng mức 150k đó là bạn TÂM,tên bạn dễ nhớ hơn nickt vì lý do đơn giản trùng tên bà xã của dammanh
Ấn phẩm 15 chủ đề VN bạn pepsi chiến thắng mức giá 290k,tiếc bạn Liuxiu đi công tác về quá muộn!dammanh vẫn còn nợ bạn các món quà sẽ gửi luôn tặng bạn đợt này!
Mong các bác và các bạn thắng trong 15 ấn phẩm gửi địa chỉ nơi nhận các ấn phẩm.Các bác và các bạn thắng trong 10 ấn phẩm đợt 1 Dammanh cũng chuẩn bị quà tặng các bác và các bạn!
MONG TIN CÁC BÁC VÀ CÁC BẠN,CHÚC CÁC BÁC VÀ CÁC BẠN VUI KHỎE

thang3393
16-11-2010, 14:38
Kính thưa chú Mạnh, do hôm qua cháu phải nhóm trên trường đến 9h tối mới về nên không kịp chuyển tiền cho thủ quỹ, mà cháu cũng không ngờ mình lại may mắn thắng vật phẩm N12 này. Chiều nay ngay khi đi học về cháu sẽ chuyển £20 vào tài khoản paypal của anh Thi, vừa để trả tiền món đấu giá này, vừa để đóng góp thêm vào quỹ vietstamp. Chú ơi, vậy cháu xin phép chú chỉ giữ món N12 này làm kỷ niệm còn hai món N06 và N08 cháu đã thắng thì chú giúp cháu gửi tặng vietstamp chú nhé, chú xin vô vàn cám ơn chú. Cho cháu xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới chú và gia đình.

dammanh
19-11-2010, 10:24
Đến hôm nay dammanh chuẩn bị xong được 9 bì thư sẽ cho cất cánh mang các ấn phẩm đến các bác và các bạn đã thắng trong 15 ấn phẩm đấu giá ủng hộ kỷ niệm VS 3 !có kèm theo các món quà nhỏ thể hiện tấm lòng của dammanh,mong các bạn không chê!
1.bác Namhoa_1(ấn phẩm đấu giá)
2.bác Red-cross(ấn phẩm đấu giá)
3.bác Cubim (ấn phẩm đấu giá)
4.bạn Hoalan (ấn phẩm đấu giá)
5.bạn thang3393 (ấn phẩm đấu giá)
6.bạn lehoang (quà tặng trong mục điển tích TAMQUOC + quà tặng của Cakiem nhờ lehoang chuyển giúp)
7.bạn thuha231(quà +quà tặng chú VÂN nhờ THU HÀ chuyển giúp)
8.bạn pepsi (ấn phẩm đấu giá)
9.bạn Eco ( ấn phẩm đấu giá)
Còn bạn huybuixuan và theloveofsiam ,dammanh chưa gửi được vì chưa có địa chỉ. Hoặc dammanh triển khai phương án gửi về địa chỉ CLB VS. Mong thông tin các bạn!
Dammanh sẽ gửi bảo đảm và nhanh những lá thư này!