PDA

View Full Version : CLB Viet Stamp có thêm 2 vị Cố vấn

Poetry
16-11-2010, 08:44
CLB Viet Stamp xin trân trọng thông báo:

Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp rất hân hạnh mời được 2 nhà sưu tập Tem lão thành nhận lời mời làm Cố vấn cho CLB Viet Stamp:

1. Ông Lê Đức Vân, sinh năm 1928, nguyên Chủ tịch Hội Tem TP. Hà Nội

2. Giáo sư Trần Anh Tuấn, sinh năm 1943

Ban Chủ nhiệm CLB Viet Stamp đã có Quyết định số 93/QĐ-CLBVS ngày 15-11-2010 về việc công nhận ông Lê Đức Vân và ông Trần Anh Tuấn là thành viên Ban Cố vấn của CLB Viet Stamp.115078

Ông Lê Đức Vân

115079
Giáo sư Trần Anh Tuấn

huybuixuan
16-11-2010, 09:18
Chúc mừng Câu Lạc Bộ. :)

hat_de
16-11-2010, 09:24
tập hợp 1 hồi mới được ảnh của 14.6.2009, 3.2.2010 & 2 ảnh 3.10.2010 để vít bài mừng :D

Chúc mừng CLB ta có thêm những bậc đa đề của làng tem VN cộng tác.

như thông báo của Mr Po

1. Ông Lê Đức Vân, sinh năm 1928, nguyên Chủ tịch Hội Tem TP. Hà Nội

2. Giáo sư Trần Anh Tuấn, sinh năm 1943

GS. Trần Anh Tuấn - tức bác Rồng thì ai cũng rõ rồi, bác chụp ở bên kia mà có cây quất to đẹp quá, năm nay tết cổ truyền được Mỹ chọn quất cảnh làm hình ảnh tượng trưng chính

115080

chúc bác Rồng năm mới tới đây thật mạnh khỏe, như chồi xanh của cây quất và ngọn lửa tem hồng như trái quất

ví von hơn ngô nghê 1 chút nhưng thấy cũng ngồ ngộ hy vọng bác ko phật ý, quả là cái tấm hình bác bên cây quất lớn chi chit chái mọng kia rất đẹp

còn với bác Vân, ngoài tấm hình mình ghi được trong buổi họp tem tại Cung Việt Tiệp HP (http://thichduthu.viet-numis.com/viewtopic.php?p=7883&sid=0fc68d1e48b81592c4b00df8f731fff1) <=== như trên, còn tấm này nữa

115081

trong đó có cả bác Long, bác Minh Chí, còn trong tấm sau, nhờ bác Chí chụp tại VNTP có cả bác Vỹ (Trần Quang Vỹ) và bác Thúy (người cũng mới trở thành thành viên danh dự của VS trong thông báo mấy hôm trước của diễn dàn)

115082

trở lại với bác Vân ... ko thể ko nhắc tới cảnh này ghi tại ĐH 4 của Hội tem VN (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?p=118205#post118205)

115083

đó là ngày 3.10 L-) còn tròn 8 tháng trước, vào ngày tl ĐCSVN ngày 3.2 là

115084

Ở ảnh Chủ tịch Hội tem VN - bác Hoàng Thọ Thái đang ôm hôn cảm ơn bác Vân - chúng ta phần nào cảm nhận được sự tri ân mà làng tem VN dành cho 1 bậc tiền bối làng tem - người đã từng hoạt động trong ngành báo chí cách mạng, người đã từng kinh qua giai đoạn CMT 8 với hiểu biết rất sâu về dòng tem Đông Dương in đè. Đã bao làn định lập 1 thread để giới thiệu với làng tem về cụ mà bận quá, với lại nhiều dữ liệu ảnh quá thành thử .. quá tải :D

nhân VS có thêm sự cộng tác của cố vấn ... nên up vài tấm hình mình có để làng tem hiểu thêm về bác

1 lần nữa chúc mừng VS và chúc sức khỏe các bác cố vấn :D

dammanh
16-11-2010, 10:24
Bác VÂN nguyên đã từng giữ chức giám đốc sở văn hóa hà nội,quen thân với gia đình Dammanh từ lâu,giản dị thanh bạch,hết lòng vì phong trào tem nước nhà
Anh TRẦN ANH TUẤN (xin phép cho Dammanh xưng hô thân mật ) tuy Dammanh chưa gặp nhưng luôn coi anh là đích để Dammanh phấn đấu.Anh là một kho tàng tri thức và lý luận về tem và mọi ấn phẩm liên quan đến nước VN!
Với kinh nghiệm bao năm,với bầu nhiệt huyết với phong trào tem VN và tình cảm sự quan tâm đến thế hệ trẻ VN VÀ MẢNH ĐẤT THÂN THƯƠNG HÌNH CHỮ S,đuọc chú VÂN và anh TUẤN chỉ bảo dammanh xin chúc mừng CLB VS và d/d VS !VS sẽ phát triển không ngừng

vnmission
17-11-2010, 21:21
Cảm ơn các bác cố vấn - thật là tin vui cho VS.

Mong Ban Chủ nhiệm cho biết các bác Long, Thúy và Vân có tham gia diễn đàn không, nếu có nick là gì? Xin cảm ơn!

hat_de
17-11-2010, 21:45
Cảm ơn các bác cố vấn - thật là tin vui cho VS.

Mong Ban Chủ nhiệm cho biết các bác cố vấn Long, Thúy và Vân có tham gia diễn đàn không, nếu có nick là gì? Xin cảm ơn!

Em nghĩ 3 cụ khó mà tham gia được, thứ nhất là nhà ko có mạng, thứ 2 là có cũng phải làm quen rất lâu mới thao tác được như bác Rồng, bác Mạnh, bác Huệ ... hy vọng là các cụ có thể mở mạng để đọc, còn viết lách thì chắc phải lâu nữa ... mà nếu có thì người đó là bác Long chứ cụ Vân và bác Thúy tuy còn nhiệt tình và rất minh mẫn sức khỏe cũng ko tốt nữa ạ. cụ Thúy thì vẫn cộng tác viết bài cho TCT của Hội tem VN và Hội tem Đà Nẵng rất đều, nếu có thể vì viết như vậy rồi VS đăng lại thôi ạ :D