PDA

View Full Version : Chợ tem ???

ngngocngan
10-02-2011, 08:35
Xin chào các anh chi,em mới tập chơi tem thôi.Nghe nói ở Sài Gòn này có chợ tem nhung em không biết nó ở đâu ? nhờ các anh chị chỉ đường cho -em rất cám ơn - còn ở Cty Tem (Đinh Tiên Hoàng) chỉ bán sỉ cho thương lái chứ không bán lẻ cho người chơi tem như em .:(

Poetry
10-02-2011, 08:59
Em tham khảo tại đây nhé: Địa chỉ mua bán tem và vật phẩm chơi tem tại TP.HCM và Hà Nội (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=119)

Cửa hàng Tem chơi của Công ty Tem ở 18 Đinh Tiên Hoàng, Q.1 là nơi bán Tem cho người sưu tập nói chung chứ đâu có phân biệt sỉ hay lẻ. Mọi người vẫn đến mua tem ở đó bình thường.

hat_de
10-02-2011, 19:40
Xin chào các anh chi,em mới tập chơi tem thôi.Nghe nói ở Sài Gòn này có chợ tem ...

chính xác là như thế đó bạn :D

SG là nơi đầu tiên trong cả nước có chợ tem, và nó đã tồn tại hơn chục năm nay rồi

- trước đây có chợ tem của cty tổ chức tại Cty tem ở phố Đinh Tiên Hoàng nhưng giờ hình như ko còn hoạt động

- ngoài ra SG còn 1 chợ tem mà tên tuổi của nó đã được người chơi tem cả nước biết tới: đó là chợ tem ở Bảo tàng Mỹ Thuật trên phố Phó Đức Chính, tới nay vẫn họp phiên thường kì vào sáng Cn hàng tuần.

- 2 năm trở lại đây SG còn 1 chợ tem nữa do CLB tem VS mở

nói chung về chợ tem ở SG là vậy, bạn sẽ có cái nhìn chi tiết và toàn cảnh hơn về chợ tem ở 1 số tỉnh thành có phong trào sưu tầm phổ biến qua link sau

http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=320

nói chung về chợ thì như vậy, còn cửa hàng tem đương nhiên là nhiều hơn, mà SG là nhiều nhất đó, chúc mừng vì bạn ở trung tâm tem lớn của VN nhé :D

hẹn gặp lại ;)

tugiaban
11-02-2011, 14:52
chính xác là như thế đó bạn :D

- trước đây có chợ tem của cty tổ chức tại Cty tem ở phố Đinh Tiên Hoàng nhưng giờ hình như ko còn hoạt động

hẹn gặp lại ;)

Nghe đồn sắp mở lại chợ tem Đinh Tiên Hoàng rồi đó Bác Dẻ à

hat_de
11-02-2011, 17:24
Nghe đồn sắp mở lại chợ tem Đinh Tiên Hoàng rồi đó Bác Dẻ à

tật tuyệt !

hy vọng sớm được chiêm ngưỡng những hình ảnh mới của chợ tem ĐTH.

và 1 ngày nào đó ko xa sẽ được đặt chân tới :D