PDA

View Full Version : Lấy gì để giữ tem ?

locnguga
12-02-2011, 15:32
Em cũng mới chơi tem, không biết làm thế nào để cất giữ mấy con tem, nghe nói là dùng Album tem nhưng em không biết mua ở đâu:((:((, mong mấy bác chỉ giáo...:>:>

zodiac
12-02-2011, 15:59
Em cũng mới chơi tem, không biết làm thế nào để cất giữ mấy con tem, nghe nói là dùng Album tem nhưng em không biết mua ở đâu:((:((, mong mấy bác chỉ giáo...:>:>

Sài Gòn:
27 Nguyễn Thị Diệu, Phường 6, Quận 3,...(gặp chú Bình).

Hà Nội:
14 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm...

Poetry
12-02-2011, 16:38
Em tham khảo tại đây nhé: Địa chỉ mua bán tem và vật phẩm chơi tem tại TP.HCM và Hà Nội (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=119)

hat_de
12-02-2011, 21:21

ngoài việc dùng album bạn nên bọc băng trắng hoặc băng đen cho tem nữa

ngày xưa chưa có các loại băng này nên chức năng chính của album là bảo quản, giờ chức năng chủ yếu của nó là trưng bày, bài trí ... còn chức năng cất giữ bảo quản thì dành cho băng đen, băng trắng hoặc bọc nilon kín

khi tới các chỗ mua album bạn nên hỏi thêm về vấn đề trên để được các chủ sạp tư vấn ;)

manh thuong
14-02-2011, 06:51
Dùng nylon bọc kín luôn đi bạn. Mà bạn nên mua sớm đi, kẻo có thuế môi trường vào thì giá tăng gấp đôi đó.