PDA

View Full Version : Ba Lan lần đầu tiên phát hành tem có hương thơm

Poetry
09-03-2011, 22:24
Ngày 16-11-2009, Bưu chính Ba Lan phát hành mẫu tem "Slady Polskie w Eropie" (tạm dịch là: Dấu ấn Ba Lan ở Châu Âu) với chủ đề cà phê. Tem được in kèm 1 vi nhet mang hình 1 tách cà phê tỏa ra mùi hương cà phê thơm ngát. Đây là lần đầu tiên Ba Lan phát hành tem có hương thơm.

124515

124516

124517

chienbinh
30-08-2011, 21:18
Bác Mạnh tìm mua giúp em bộ tem này và 1 thư thực gửi đựoc không ạ,em xin cảm ơn Bác trước.Nếu được,Bác tin cho em.Mong tin của Bác.

dammanh
31-08-2011, 17:19
Dammanh hứa sẽ tìm và mua tặng bác và làm thực gửi tặng bác! Mong bác trồng và thu hoạch ngày một nhiều cà phê,hy vọng có dịp ngồi hàn huyên với bác bên tách cà phê nóng-sản phẩm vườn nhà

chienbinh
31-08-2011, 20:20
Em cảm ơn Bác Mạnh,nhất định Bác về nhớ lên em uống cà phê em sản xuất ra đúng 100% nguyên chất.Một lần nữa xin cảm ơn Bác.

dammanh
04-09-2011, 02:09
To bác OAI!
Thưa bác!hôm nay dammanh đã lùng được 2 tờ tem như bác mong muốn và thêm 2 FDC của con tem này!Ngoài ra dammanh cũng trích trong bộ sưu tập một bì thư thực gửi dán con tem cây cà phê VNDCCH phát hành 1-3-1962,một bộ tem các quả hữu ích của UGANDA,trong đó có đưa cây cà phê vào và một bưu ảnh trắng chụp cảnh thu hoạch cà phê.
Dammanh có ý định gửi cho bác
1 tờ tem cà phê (tặng bác)
1 FDC (tặng bác)
Tờ tem thứ 2 dùng làm thực gửi tặng bác
Bì thư VNDCCH để bác sử dụng triển lãm.
PC COLOMBIA tặng bác,
Riêng tờ tem nếu để nguyên thì hơi quá khổ và phong bì thực gửi sẽ lớn mà gấp đôi rìa tem lại không đục răng,vậy ý bác thế nào?
Theo kế hoạch thứ 2 ngày 05-09-2011 dammanh sẽ làm thực gửi tặng bác,mong tin hồi âm của bác!

BỘ TEM UGANDA

142866

PC COLOMBIA

142867

BÌ THƯ VNDCCH

142868

TỜ TEM CÀ PHÊ

142869

FDC CÀ PHÊ

142870

chienbinh
04-09-2011, 20:57
Với những vật phẩm trên,em sẽ hoàn tất khung Đam mê cà phê (chào mùng sinh nhật Câu lạc bộ Vietstamp)Đồng thời đây cũng là sản phẩm đầu tay của em sau 38 năm mê tem,em rất cảm động vì sự giúp đỡ của Bác Mạnh và Anh Thi.Riêng tờ tem của Ba Lan quá khổ trang tem nếu thực gửi,Bác bỏ rìa mà đủ trong trang thì cứ làm cho em.Bì thực gửi tem cà phê Việt nam em xin Bác nhượng lại cho em luôn nhé;Rất cảm ơn Bác.Em Oai.

dammanh
06-09-2011, 03:13
Gửi bác OAI!
Hôm nay 2 thư thực gửi đã lên đường,một to và một nhỏ,hy vọng bác oai vưa lòng.
Đammanh cũng gửi bì thực gửi dán tem cây cà phê VNDCCH,dammanh không bán mà chỉ đổi lấy cà phê chính bác trồng thôi.Bác có thể chuẩn bị giúp dammanh 3 kg cà phê được không ạh
1 kg tặng bác VIỆT DŨNG(Cubim) và 2 kg tặng anh chị của dammanh ở 89A LAM SƠN QUẬN TÂN BÌNH TP HCM (HAT hoặc bác CUBIM biết rõ địa chỉ này bác ạh)
Cám ơn bác rất nhiều!

chienbinh
06-09-2011, 20:46
Em cám ơn Bác nhiều nhiều.Em sẽ thực hiện như ý của Bác,nhưng để bảo đảm chất lượng 100% nguyên chất,em sẽ không xay mà để nguyên hạt.Khi sử dụng,người dùng đem ra tiệm đứng nhìn họ xay trước mặt mình và đem về bỏ vào hũ thủy tinh đậy kín nắp(lưu ý không xay nhiều,chỉ xay đủ dùng trong khoảng 10 ngày,hết lại xay tiếp.)Sang tuần em sẽ gửi về địa chỉ của anh Thi nhé;em cũng biếu CN nữa.Em Oai.

Poetry
14-09-2011, 16:11
Em đã nhận được thùng cafe do bác chienbinh gửi đến. Em sẽ chuyển 1 kg tặng bác CuBim và 2 kg tặng chị gái của bác Mạnh. Xin chân thành cảm ơn bác chienbinh.

Đinh Đức Tâm
15-09-2011, 09:48
Em cám ơn Bác nhiều nhiều.Em sẽ thực hiện như ý của Bác,nhưng để bảo đảm chất lượng 100% nguyên chất,em sẽ không xay mà để nguyên hạt.Khi sử dụng,người dùng đem ra tiệm đứng nhìn họ xay trước mặt mình và đem về bỏ vào hũ thủy tinh đậy kín nắp(lưu ý không xay nhiều,chỉ xay đủ dùng trong khoảng 10 ngày,hết lại xay tiếp.)Sang tuần em sẽ gửi về địa chỉ của anh Thi nhé;em cũng biếu CN nữa.Em Oai.

Bác Oai chơi khó rùi, cafe nguyên hạt đâu phải chỗ nào cũng xay mà cũng đạt chất lượng như bác nói được, nên theo em, bác biếu tiếp 3 kg cafe chính bác xay cho những người bạn bác Dammanh thì là nhất đó ạh, hihi

chienbinh
15-09-2011, 15:36
Không ra tiệm cũng không sao,ở nhà có máy xay sinh tố cho cà phê vào hũ nhỏ xay như xay hạt tiêu là xong.Không tin eco làm thử đi nhé;Có món gì hay anh em ta trao đổi hí.Thân chào.

dammanh
16-09-2011, 03:28
Bác VIỆT DŨNG quá sành điệu và thâm niên trên 40 năm thưởng thức cà phê!bạn Eco không lo, chủ nhiệm THI có vẻ thích SOCOLA hơn cà phê,nhưng có trợ lý cũng chẳng đáng lo..Còn chị gái dammanh thì em trai tặng gì cũng ngon nhất..không lo ..thôi để dành 3 kg ngày dammanh về dự họp sinh hoạt VIETSTAMP thường kỳ..lúc đó sẽ nhờ bạn ECO xay hộ

chienbinh
16-09-2011, 13:49
Bác Mạnh không cần để dành.Mùa hái cà phê cuối năm nay,em sẽ chọn quả chín đỏ,phơi riêng và chế biến thành cà phê số 1 biếu Bác và nhờ anh cubim uống thử trước.Thành viên nào muốn thưởng thức cà phê cây nhà lá vườn,xin đến sinh hoạt vs vào đầu năm âm lịch.

Cu Bim
16-09-2011, 18:35
Hôm nay đã nhận được café từ Po CN gửi tới, cảm ơn Po CN!

Cám ơn bác Dammanh và bác Chienbinh, tuy ở xa, các bác vẫn lo cho Cu Bim có tách cà-phê ngon, Cu Bim rất cảm kích và cám ơn các bác.

Cu Bim mong là khi bác Mạnh vể, có café hạt của bác Chienbinh, nhờ bạn eco xay giúp, bạn caifincafe pha dùm, ngồi nhà Po nhâm nhi café cùng các bác nghe “chuyện tình bây giờ mới kể” của bàc Mạnh (*) thì quả là thần tiên một cõi không sai!

Một lần nữa xin cảm ơn bác Mạnh và các bác!
*-------------------
(*) Bác Mạnh đã hứa với Cu Bim sẽ kể lại cuộc chia tay với “người ta”, với Hà Nội ngày xưa ấy…