PDA

View Full Version : Thắc mắc về việc mua tem ko răng và speciamen

tuananh.tuan
10-04-2011, 14:53
Cho em hỏi với một bộ tem mới phát hành thì ta có thể mua tem ko răng và specimen ở đâu ạ? (hiện tại em đang ở huế) . Mong mọi người giúp đỡ.

Em cũng thắc mắc có phải tem ko răng và specimen lại đắt hơn tem bình thường ko ? Vì sao vậy?

Em xin cảm ơn nhiều :x

asahi
10-04-2011, 15:08
tất cả đều mua từ công ty tem cả. Một bộ tem mới phát hành thì chưa có tem specimen và không răng, phải ít nhất là từ 15 - 20 ngày sau khi phát hành bộ tem, thì công ty tem mới bán các loại tem này.

Tem specimen (tem mẫu) và tem không răng được phát hành với số lượng ít, không như tem sống thông thường, chủ yếu phục vụ nhu cầu người sưu tập tem. Em biết rồi đó, cái gì ít và hiếm cũng sẽ thành của quý. Số lượng 2 loại này cũng phát hành với lượng nhất định, khoảng sau tháng là không bán nữa.
Em có thể mua các loại tem này ở công ty tem và Câu lạc bộ tem Huế.

tuananh.tuan
10-04-2011, 15:29
@asahi: Anh có thể nói rõ địa chỉ mua tem đc không ạ? . Cảm ơn anh

minhduc
10-04-2011, 17:24
Bạn có thể gửi thư về phòng kinh doanh của công ty tem để mua. Số lượng ở đó có khá nhiều, bằng giá mặt tem sống. Mình mua ở đó thì chưa bao giờ bị hết hàng.
Nhiều quầy hàng tem họ chỉ bán cho khách quen thôi :)

asahi
10-04-2011, 18:33
@asahi: Anh có thể nói rõ địa chỉ mua tem đc không ạ? . Cảm ơn anh

Phòng kinh doanh, Công ty tem Việt Nam
14 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội

Nhưng e phải có phiếu đặt hàng mua tem 2011, mới có thể đặt mua tem của năm 2011.
- Hình thức thanh toán:gởi tiền qua đường bưu điện, công ty chưa có hình thức chuyển khoản

laklih
10-04-2011, 20:46
* Làm thế nào để có phiếu đặt mua tem mỗi năm của Cty tem vậy các anh, chỉ giùm em với nha.

* Mình gửi thư mua của Cty tem trong TPHCM được không anh ? Mình mua mỗi loại tem vài con được không ạ hay là phải mua số nhiều họ mới bán, giải đáp giùm em với, cảm ơn các anh nhiều.

minhduc
11-04-2011, 14:33
Phòng kinh doanh, Công ty tem Việt Nam
14 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội

Nhưng e phải có phiếu đặt hàng mua tem 2011, mới có thể đặt mua tem của năm 2011.
- Hình thức thanh toán:gởi tiền qua đường bưu điện, công ty chưa có hình thức chuyển khoản

Cái này hình như không cần anh Asahi ạ, em mua của công ty tem chưa bao giờ phải cần phiếu đặt mua. Kể cả tem của năm 2011 gần đây nhất em mua cũng không cần.
To lakilik: bạn mua số lượng bao nhiêu cũng được.

Poetry
11-04-2011, 14:42
Ý cháu là số lượng tem sống hay tem spec với tem KR?

minhduc
11-04-2011, 15:14
Ý cháu là số lượng tem sống hay tem spec với tem KR?

ý cháu là số lượng tem sống, còn chắc cái kia thì hạn chế, cháu cũng chưa mua thử bao giờ số lượng lớn. Công ty tem họ có giới hạn không hả chú?

Poetry
11-04-2011, 15:24
ý cháu là số lượng tem sống, còn chắc cái kia thì hạn chế, cháu cũng chưa mua thử bao giờ số lượng lớn. Công ty tem họ có giới hạn không hả chú?
:D Chú tưởng cháu mua được tem KR với spec số lượng không giới hạn nên đang tính nhờ cháu mua hộ. Theo chú biết thì mua tem sống không bị giới hạn số lượng, trừ phi Cty Tem không còn hàng để cung cấp.

asahi
12-04-2011, 11:00
Cái này hình như không cần anh Asahi ạ, em mua của công ty tem chưa bao giờ phải cần phiếu đặt mua. Kể cả tem của năm 2011 gần đây nhất em mua cũng không cần.

nếu em đến tại quầy tem của công ty tem mua thì không cần phiếu đăng ký mua tem 2011, vì ở đây mua theo kiểu khách đến mua ở quầy tem. Còn em đặt mua tem có phiếu đăng kí sẽ được chiết khấu 20% cho tối đa 5 bộ tem sống. Còn tem không răng và specimen thì chỉ bán trong vòng 1 tháng kể từ sau 15 ngày phát hành bộ tem đó

tuananh.tuan
12-04-2011, 11:37
@asahi: bây giờ mình đặt mua có phiếu đang kí 2011 đc không anh?

minhduc
12-04-2011, 11:49
nếu em đến tại quầy tem của công ty tem mua thì không cần phiếu đăng ký mua tem 2011, vì ở đây mua theo kiểu khách đến mua ở quầy tem. Còn em đặt mua tem có phiếu đăng kí sẽ được chiết khấu 20% cho tối đa 5 bộ tem sống. Còn tem không răng và specimen thì chỉ bán trong vòng 1 tháng kể từ sau 15 ngày phát hành bộ tem đó

Chắc không phải thế đâu anh Asahi ạ, vì vừa rồi em vẫn mua được tem sp và kr của năm 2009 ( những bộ tem còn hạn)

asahi
12-04-2011, 21:48
Chắc không phải thế đâu anh Asahi ạ, vì vừa rồi em vẫn mua được tem sp và kr của năm 2009 ( những bộ tem còn hạn)

em mua cũng từ công ty tem luôn hay sao?