PDA

View Full Version : Người mới xin ra mắt Câu lạc bộ!

lydainghia
22-05-2011, 23:10
Xin chào các bác, các anh chị CLB / diễn đàn Viet Stamp,

Tôi tên lydainghia, hiện làm việc tại TP. HCM. Thú thật, tôi đã đăng ký tài khoản forum này cũng hơn 1 năm, sau đó nhiều việc nên ít vào. Gần đây vào đọc được nhiều topic rất hay, rất hữu ích của diễn đàn, nên tôi mạo muội post bài đầu tiên để ra mắt các bác, các anh chị.

Tôi bắt đầu thích thú với những con tem từ những năm đầu 1990, và cứ thế "chơi một mình", cứ lượm lặt, để dành, xếp đi, xếp lại, ngắm nghía những con tem của mình tìm được. Tôi không biết vi tính nên không có điêu kiện tìm kiếm thông tin trong suốt thời gian dài. Thời gian gần đây học được vi tính nên mới tìm thấy forum này. Âu cũng là may mắn của tôi. Tôi sẽ gửi đăng ký hội viên về địa chỉ CLB theo hướng dẫn bằng đường bưu điện trong tuần sau.

Tích lũy những kiến thức qua các topic của diễn đàn, tôi mới thật sự thấy được bản thân mình trong thời gian dài không phải sưu tập tem mà là gom góp tem mà thôi :) Nhân dịp ra mắt chào các pác, các anh chị, tôi xin giới thiệu một số tem mà tôi đã gom góp được, nhờ các anh chị hướng dẫn cách chơi, định hướng cách chơi như thế nào giúp tôi nhé.

Trân trọng.

Poetry
22-05-2011, 23:18
Mến chào bạn Lý Đại Nghĩa,

Hoan nghênh bạn gia nhập Đại gia đình Viet Stamp của chúng ta.

Nếu bạn cần hỗ trợ gì về việc chơi tem, bạn cứ mạnh dạn đề nghị. Mọi người sẵn lòng giúp đỡ bạn.

Chúc bạn luôn vui, khỏe, sưu tập được nhiều tem đẹp.

huuhuetran
23-05-2011, 15:10
Đại Nghĩa thân mến,
Mọi người trong diễn đàn đang mong được xem những mẫu tem mà em đã sưu tập được cũng như sẵn sàng giúp giải đáp những thắc mắc của em trong sưu tập. Thân ái!

Ng.H.Thanh
23-05-2011, 15:17
Bạn ấy đã post ở đây nè chú Huệ ơi!
http://vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8319

asahi
23-05-2011, 19:11
chào bác đã gia nhập forum VS, hi vọng bác sẽ thường xuyên lên diễn đàn để tìm kiếm nhiều thông tin tem bổ ích và đóng góp nhiều ý kiến để mọi người cùng tích lũy vốn chơi tem

quaden@_cute
24-05-2011, 18:56
Theo tôi bạn Đại Nghĩa quá khiêm tốn rồi. Bạn có cả một tải sản tem như thế thật đáng nể. Tôi xin học hỏi ở bạn một sự khiêm tốn nhẹ nhàn. Xin được làm quen và chúc bạn vui, khỏe thành công hơn trong công việc sưu tập. Chào bạn!!@!=D>

hat_de
13-06-2011, 08:52
sáng ni bạn dat_khuu_1996 làm mục này trồi nên thành thử trong lúc rảnh xin góp vui chút :D ...

...
Tích lũy những kiến thức qua các topic của diễn đàn, tôi mới thật sự thấy được bản thân mình trong thời gian dài không phải sưu tập tem mà là gom góp tem mà thôi :)...

Chào bạn!

Chúc mừng bạn đã nhận ra sự thật trên.

Tuy nhiên ko có gì phải buồn cả, 1 nhà sưu tầm, 1 nhà nghiên cứu bưu chính nào cũng từ 1 người "gom góp" tem mà thành.

Người gom góp tem có niềm say mê với con tem, có những điều kiện để theo đuổi nó ... sự kiên trì, nhẫn nại, tỉ mẩm, say mê khám phá ...

Giờ bạn đã tham gia đời sống tem của đông đồng hy vọng bạn ko chỉ hoạt động tích cực trên đàn mà còn tham gia các hoạt động tem khác như sinh hoạt CLB, Hội, chợ, trưng bày triển lãm ... hay các đợt làm FDC, bì kỉ niệm, ...

Mong bác tiếp tục chia sẻ những ghi nhận và cảm tưởng của bạn với nhịp sống tem hiện nay :D