PDA

View Full Version : LÔ A: Cu Bim và các bạn đấu giá ủng hộ Viet Stamp

Cu Bim
29-08-2011, 23:09
LÔ A: Cu Bim và các bạn đấu giá ủng hộ Viet Stamp

Mở bài
Kính thưa các bác, các anh, chị và các bạn!
Sắp tới “Kỷ niệm 4 năm ngày thành lập CLB Viet Stamp”, Cu Bim thấy mọi người mở các cuộc đấu giá tem, tham gia triển lãm, viết bài cho tạp chí… mà lòng thấy bồi hồi quá. Chỉ tiếc là tem quý không có, chẳng làm nổi “nửa khung”, kiến thức về tem còn hạn chế mơ chi đến viết bài cho tạp chí… Tuy nhiên, với tinh thần “không có tem thì dùng súng” cùng quyết tâm “mèo nhỏ bắt chuột nhỏ” và đặc biệt là được CLB động viên và các tem hữu hỗ trợ… nên Cu Bim tôi quyết một phen liều mình như chẳng có …mở sàn đấu giá, chia sẻ mấy thứ “nhà trồng được” như chút kỷ niệm với mọi người trong lúc còn chơi tem…

Thân bài
Trong lô đấu giá này:
- Tất cả số tiền thu được sẽ dùng để ủng hộ VS “Kỷ niệm 4 năm thành lập”.
- Các ấn phẩm được đánh mã số và số lượng chỉ có 1 cái ứng với mỗi mã.
- Bước tăng đấu giá tối thiểu là 10K.
- Thời gian đấu giá kết thúc vào lúc 21giờ ngày 6-9-2011(theo giờ của diễn đàn VS). Chỉ công nhận kết quả đối với người đã tham gia trước thời điểm kết thúc 12h.
- Sau khi tổng kết đấu giá, chậm nhất tới hết ngày 12-9-2011 xin quý vị chuyển tiền tới tài khoản của HAT:

• Số tài khoản: 0371003799193
• Chủ tài khoản: Hoàng Anh Thi

Cu Bim sẽ chuyển ngay các ấn phẩm và tem dùng để gửi tới CLB VS và CLB sẽ gửi bảo đảm (miễn phí gửi bảo đảm trong nước) tới quý vị trúng đấu giá.

- Thực gửi cảm ơn: Để tỏ lòng biết ơn quý vị đã thắng đấu giá, cứ mỗi 100k vượt quá giá khởi điểm ban đầu, Cu Bim và các bạn sẽ làm 1 thực gửi kỷ niệm tới quý vị (gửi ghi số trong nước). Mở đầu là 2 PC:

+ PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” sẽ được cô Ngotthuha231 thực gửi từ Hà Nội.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-HanoiHanoiOi-01.jpg

+ PC “Huế thương”, sẽ được bác Tiny thực gửi từ Huế.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-HueThuong-01.jpg

(nếu số tiền vượt quá, các thực gửi tiếp theo sẽ được gửi tới quý vị vào thời điểm thích hợp, sớm nhất).

Việc tổng kết xin được nhờ bác Po theo dõi và tổng kết giúp. Nhân đây, xin cám ơn các bạn tem Manhthuong, Tiny và Ngotthuha231 đã nhiệt tình ủng hộ Cu Bim làm lô đấu giá này.

Kết luận
Nếu các sản phẩm của lô này được đăng ký hết, Cu Bim sẽ mạnh dạn mở thêm lô kế tiếp để giới thiệu một vài sản phẩm ngộ nghĩnh khác. Nếu không, Cu Bim sẽ bù để đủ số tiền khởi điểm của lô này ủng hộ CLB.
Cu Bim cũng biết là mấy sản phẩm “vườn nhà” của mình chẳng có gì quí giá nhưng tấm lòng ủng hộ của quý vị với Viet Stamp nói riêng và phong trào sưu tập tem nói chung mới thật quý giá.
Xin cảm ơn các bác, các anh, chị và các bạn!

Kính!

*-------
Lô A gồm 5 sản phẩm:

A01: FDC Hemingway
Giá khởi điểm: 110K
Kích thước 9,5 x 16,5 cm, in trên giấy dày, 1 tem Specimen + 1 tem thường, dấu FDC Tp. Hồ Chí Minh.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/PreFDCHMW-01.jpg
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/PreFDCHMW-02.jpg

A02: PC Heminway – Swordfish.
Giá khởi điểm: 150K
Kích thước 10 x 15 cm, in chất lượng cao trên giấy dày, 1 tem Specimen mặt trước + 1 tem thường mặt sau, dấu FDC Tp. Hồ Chí Minh. Mặt sau có in biểu tượng của tiểu thuyết “Ông già và biển cả”, biểu tượng Pulizer Prize 1953 và biểu tượng Nobel văn chương Nobel Prize 1954.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-A-01.jpghttp://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-A-02.jpg

A03: PC Heminway - (From the Collection of the United States Postal Service).
Kích thước 10 x 15 cm, in chất lượng cao trên giấy dày, 1 tem Specimen mặt trước + 1 tem thường mặt sau, dấu FDC Tp. Hồ Chí Minh. Mặt sau có in biểu tượng của tiểu thuyết “Ông già và biển cả”, biểu tượng Pulizer Prize 1953 và biểu tượng Nobel văn chương Nobel Prize 1954.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-B-01.jpghttp://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-B-02.jpg

A04: PC Heminway – The Old Man and the Sea
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-C-01.jpghttp://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCHMW-C02.jpg

A05: PC Kỷ niệm 100 năm sinh Luật sư Nguyễn Hữu Thọ.
Giá khởi điểm: 200K
Kích thước 10 x 15 cm, in chất lượng cao trên giấy dày, dấu FDC Tp. Hồ Chí Minh.
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCNgHuuTho-01.jpghttp://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/Pre-PCNgHuuTho-02.jpg

Xin mời!

Cu Bim
29-08-2011, 23:11
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/avatar-cubim3.gif

Tối nay, Cu Bim đã dọn xong hàng, mấy thứ nhà trồng được, mang ở quê lên, đảm bảo không có thuốc trừ sâu. Sáng mai. bác nào đi chợ sớm ghé vào đặt mua mở hàng, dùng cho lành… vừa mát ruột vừa giúp được CLB.

dammanh
30-08-2011, 00:39
Mê lắm tác phẩm ""Ông già và biển cả""-ấn phẩm A 02 .Mở màn 200k!

Tiểu Nhi
30-08-2011, 00:44
Cháu cũng thích mỗi tác phẩm đó
A02: 250k

Cu Bim
30-08-2011, 18:46
Cám ơn bác dammanh đã mở hàng cho Cu Bim. Cám ơn bạn tem TieuNhi, với đặt hàng của bạn, chắc chắn sẽ có 1 PC kỷ niệm được gửi đi khi kết thúc đấu giá.
Một lần nữa xin được cám ơn bác dammanh và bạn TieuNhi.

Kính mời cả nhà tham gia đấu giá cùng Cu Bim ủng hộ VS nhé!

gtvt1989
31-08-2011, 07:42
Các tác phẩm quá đẹp, mọi người hãy ủng hộ Cu Bim và VS nhé:
A01: FDC Hemingway: 130k
A02: PC Heminway – Swordfish: 260k
A04: PC Heminway – The Old Man and the Sea: 160k

nam_hoa1
31-08-2011, 08:25
Nam_hoa1
A03: PC Heminway - (From the Collection of the United States Postal Service).
Giá 170K

Tiểu Nhi
31-08-2011, 09:51
Lên tiếp nào :D
A02: PC Heminway – Swordfish: 270k

dammanh
31-08-2011, 11:11
A01 Đặt giá 150k
A02 Đặt giá 280k

ke vo danh
31-08-2011, 18:46
Để ủng hộ, riêng cá nhân kvd, sẽ gửi tặng tới người thắng cuộc đấu giá này một postcard gửi từ Pháp, như mẫu dưới đây ( :D , chưa ghi tên người nhận, vì đang còn trong thời gian sôi nổi).

gtvt1989
31-08-2011, 20:19
- A01: FDC Hemingway: 160k
- A02: PC Heminway – Swordfish: 300k

Tiểu Nhi
31-08-2011, 20:41
A02 đặt giá 310K

Cu Bim
31-08-2011, 21:35
Thật vui khi cả nhà tham gia sôi nổi!

Cám ơn bac dammanh, người bạn cao niên luôn hỗ trợ Cu Bim, lần này không những bác đã bỏ ra tem quý mà còn đấu giá ủng hộ… quả là một sự ủng hộ gấp đôi.
Cám ơn bạn TieuNhi vẫn đồng hành cùng Cu Bim trong thread này.
Và vẫn như trước đây trong lần “Góp đá xây Trường Sa”, bác nam_hoa1 và anh gtvt1989 lại có mặt để ủng hộ CLB và động viên Cu Bim… Cu Bim cám ơn bác và anh thật nhiều.
Cuối cùng là bác ke vo danh ở nước Pháp xa xôi cũng đã về chung vui và hỗ trợ chúng ta. Xin cám ơn bác.

Không phải là bán mua, không chỉ là đóng góp mà ở đây thể hiện tấm lòng của những người chơi tem với nhau và với phong trào chung. Trước nay, vì tem ít và kiến thức về tem hạn chế, Cu Bim không dám nhận là “người chơi tem”, đến nay vẫn vậy nhưng có khác một chút: “Vâng, tôi không phải là người chơi tem nhưng tôi chơi với những người chơi tem”.

dammanh
31-08-2011, 23:32
Lời khích lệ của bác Cubim,ấn phẩm tặng của bác NVD quá đẹp...làm Dammanh quên cả đau lưng.Tuy đua với các bạn trẻ biết mình khó thắng nhưng người trẻ hẳn lại!!
A01 Đặt giá 190k
A02 đặt giá 340k
Đó chính là ý chí mà tiểu thuyết ÔNG GIÀ VÀ BIỂN CẢ truyền sang..

Nhoctytem
01-09-2011, 11:26
Thật vui khi cả nhà tham gia sôi nổi!

Cám ơn bac dammanh, người bạn cao niên luôn hỗ trợ Cu Bim, lần này không những bác đã bỏ ra tem quý mà còn đấu giá ủng hộ… quả là một sự ủng hộ gấp đôi.
Cám ơn bạn TieuNhi vẫn đồng hành cùng Cu Bim trong thread này.
Và vẫn như trước đây trong lần “Góp đá xây Trường Sa”, bác nam_hoa1 và anh gtvt1989 lại có mặt để ủng hộ CLB và động viên Cu Bim… Cu Bim cám ơn bác và anh thật nhiều.
Cuối cùng là bác ke vo danh ở nước Pháp xa xôi cũng đã về chung vui và hỗ trợ chúng ta. Xin cám ơn bác.

Không phải là bán mua, không chỉ là đóng góp mà ở đây thể hiện tấm lòng của những người chơi tem với nhau và với phong trào chung. Trước nay, vì tem ít và kiến thức về tem hạn chế, Cu Bim không dám nhận là “người chơi tem”, đến nay vẫn vậy nhưng có khác một chút: “Vâng, tôi không phải là người chơi tem nhưng tôi chơi với những người chơi tem”.

Chỉ là thành viên mới tham gia diễn đàn gần 2 tháng (chủ yếu là đọc ké để học hỏi kinh nghiệm của các tiền bối) nhưng không hiểu sao mình cảm thấy rất gần gủi với Diễn đàn. Ngày càng cảm nhận được niềm vui mới ngoài công việc. Trang web Viet Stamp đã thay thế trang web vnexpress mà vài năm nay cứ mỗi lần mở máy vi tính lên là mặc định hiển hiện trên màn hình. Mình đã tìm được một thú vui mới (như một thành viên nào đó trong diễn đàn đã viết) "tao nhã" và đầy kiến thức. Với tôi đúng là "Con tem nhỏ mở ra khung trời lớn".

Tuy rất muốn tham gia đóng góp cho diễn đàn nhưng do kiến thức về tem mình còn rất hạn chế nên chỉ có thể âm thầm tham gia đấu giá ủng hộ VS trong thời gian qua. Nay đọc được bài viết đầy "tinh thần" của Cu Bim Tôi mới mạo muội viết lên suy nghĩ của mình trên đây.

Vừa qua tôi đã may mắn trúng đấu giá 2 bộ tem ủng hộ VS: bộ tem Bác Hồ CMT10 Nga 1957 giá 1.200k và bộ tem Hàn Việt. Do hiện tôi chỉ đang mới bắt đầu tập trung sưu tầm cho 2 chủ đề về Phật và Di sản thế giới. Do vậy Tôi xin chuyển bộ tem Bác Hồ đến Cu Bim để giúp tổ chức đấu giá cho Bộ tem này. Toàn bộ số tiền đấu giá được sẽ ủng hộ quỹ Việt Stamp.

Rất mong Cu Bim nhận giúp. Nếu được mình rất mong nhận được bưu thiếp thực gửi của Cu Bim có hình Cô gái ngồi bên bờ hồ Gươm và con tem trên đó có thể thêm con tem tháp Rùa thì quá tốt để mình bổ sung vào bộ sưu tập của mình.

Chúc mọi người luôn vui khỏe. Chúc VS tiếp tục thành công.

Hình bộ tem Bác Hồ CMT10 Nga 1957
http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8708

Cu Bim
01-09-2011, 16:47
Xin cám ơn Nhoctytem, tấm lòng của bạn đối với diễn đàn, với CLB VS thật đáng quý, thật đáng trân trọng.

Và đặc biệt là bạn đã quyết định đưa bộ tem quý (mà bạn phải bỏ ra rất nhiều tiền mới có được) cho Cu Bim đấu giá ủng hộ VS. Hành động này của bạn đã giúp Cu Bim làm sáng tỏ ý nghĩa của từ “quý” trong chơi tem mà trước đây bác dammanh có nhắc tới, và Cu Bim chợt hiểu rằng chơi tem không phải là mình có một con tem mà không ai có, nghệ thuật chơi tem không phải là nghệ thuật bán một con tem với giá cao hơn giá mua, và chơi tem không phải là dăn dậy mà là chia sẻ. Tem đã quý nhưng không thể so sánh được với tấm lòng của những người chơi tem.

Về “FDC Bác Hồ KN 40 năm CMT10 Nga” mà bạn định đưa ra đấu giá và vì đây là thread “Cu Bim và các bạn” nên bạn có thể tạo cho mình một mã sản phẩm mới ví dụ là A06…, với giá khởi điểm là …. với các quy ước đã được nêu ra ở đầu thread này, hoặc bạn có thể thay đổi theo ý mình, như kéo dài thời gian đấu giá cho vật phẩm này chẳng hạn. Bạn nên gửi FDC về CLB cho anh Thi, Cu Bim cũng sẽ gửi các sản phẩm thắng đấu giá về CLB để CLB thực hiện việc gửi giúp.

Về PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!”, bạn Ngotthuha231 từ Hà Nội sẽ thực gửi tặng bạn khi kết thúc lô đấu giá này, chỉ tiếc là Cu Bim không có con tem nào có hình tháp rùa cả, mong bạn thông cảm!

Một lần nữa rất cám ơn bạn Nhoctytem và xin mời cả nhà tiếp tục tham gia!

hinh_hy
01-09-2011, 19:22
Định tìm tem tháp rùa gửi cho bạn nhưng lần tìm trong danh mục từ 90 tới nay k thấy chỉ có 1 bộ tem liên quan la bộ 788, nhưng nếu bạn thích tháp rùa mình tặng bạn mấy tấm PC tháp rùa

hoavienquanbl
01-09-2011, 19:26
A01 200k
A02 400k
A03 200k
A04 200k

Nhoctytem
01-09-2011, 21:15
Xin cám ơn Nhoctytem, tấm lòng của bạn đối với diễn đàn, với CLB VS thật đáng quý, thật đáng trân trọng.

Và đặc biệt là bạn đã quyết định đưa bộ tem quý (mà bạn phải bỏ ra rất nhiều tiền mới có được) cho Cu Bim đấu giá ủng hộ VS. Hành động này của bạn đã giúp Cu Bim làm sáng tỏ ý nghĩa của từ “quý” trong chơi tem mà trước đây bác dammanh có nhắc tới, và Cu Bim chợt hiểu rằng chơi tem không phải là mình có một con tem mà không ai có, nghệ thuật chơi tem không phải là nghệ thuật bán một con tem với giá cao hơn giá mua, và chơi tem không phải là dăn dậy mà là chia sẻ. Tem đã quý nhưng không thể so sánh được với tấm lòng của những người chơi tem.

Về “FDC Bác Hồ KN 40 năm CMT10 Nga” mà bạn định đưa ra đấu giá và vì đây là thread “Cu Bim và các bạn” nên bạn có thể tạo cho mình một mã sản phẩm mới ví dụ là A06…, với giá khởi điểm là …. với các quy ước đã được nêu ra ở đầu thread này, hoặc bạn có thể thay đổi theo ý mình, như kéo dài thời gian đấu giá cho vật phẩm này chẳng hạn. Bạn nên gửi FDC về CLB cho anh Thi, Cu Bim cũng sẽ gửi các sản phẩm thắng đấu giá về CLB để CLB thực hiện việc gửi giúp.

Về PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!”, bạn Ngotthuha231 từ Hà Nội sẽ thực gửi tặng bạn khi kết thúc lô đấu giá này, chỉ tiếc là Cu Bim không có con tem nào có hình tháp rùa cả, mong bạn thông cảm!

Một lần nữa rất cám ơn bạn Nhoctytem và xin mời cả nhà tiếp tục tham gia!

Cu Bim,

Quyết định của mình cũng chỉ bắt nguồn sau khi đọc những lời nói đầy tâm huyết của Bạn trên diễn đàn mà thôi. Như vậy, thì tâm ý của Bạn còn đáng quý hơn nhiều.

Mình sẽ chuyển ngay FDC Bác Hồ về CLB cho Anh Thi nhưng thật tình mình không có thông tin chi tiết để gửi. Cu Bim nhắn giúp thông tin cho mình nhé. Riêng về phần tạo thêm mã sản phẩm và giá khởi điểm... thì mình không biết làm thế nào. Cu Bim có thể giúp làm được không?

Hinh_hy

Không biết có phải bạn có ý tặng PC tháp rùa cho mình không? Nếu thật vậy thì mình cám ơn Bạn rất nhiều. Nhưng mình thật rất thích PC Hà nội, Hà nội ơi.

gtvt1989
01-09-2011, 21:49
Xin tiếp tục:
A01: FDC Hemingway: 210k
A02: PC Heminway – Swordfish: 410k
A04: PC Heminway – The Old Man and the Sea: 210k

Tiểu Nhi
01-09-2011, 22:26

Chắc ý bạn Nhoctytem là dán tem này thay cho tem 1000 năm Thăng Long. (MS 788)
Một kết hợp hoàn hảo: Tháp rùa trên PC + Cầu thê húc trên tem.

dammanh
02-09-2011, 03:48
Các bạn thân mến!
Ngày mai là QUỐC KHÁNH!từ phương xa xin chúc các bác và các bạn đón ngày lễ trọng đại của TỔ QUỐC đày niềm vui! Do may mắn được sở hữu một vài ấn phẩm thú vị .Với quan điểm sưu tầm tem cởi mở thông tin và ấn phẩm.Vì thế nhân dịp các sự kiện trọng đại của CLB VS,do ở quá xa,không có điều kiện góp sức cùng các bác và các bạn tổ chức những ngày lễ vui vẻ và cởi mở-thân thiện-tri thức.Dammanh chọn một vài ấn phẩm trong sưu tập cá nhân ra đấu giá,vui vẻ và góp chút tài chính thêm vào trong tổ chức các sự kiện quan trọng của VS.
Như đã hứa Dammanh sẽ tặng tất cả các bạn tham gia đấu giá,không kể thắng thua, không kể ấn phẩm của ai mỗi người một món quà nhỏ-mong các bạn đừng từ chối
Warszawa ngày 01-09-2011
Vào 22h45 giờ warszawa
ĐÀM HIẾU MẠNH

Cu Bim
02-09-2011, 07:57
@Gửi bạn Nhoctytem
Bạn có thể liên lạc với anh Thi (Chủ nhiệm CLB) tại đ/c của CLB Viet Stamp để gửi ấn phẩm đấu giá:

Họ tên: Hoàng Anh Thi
Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, P.4, Q. Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467
Di động: 0918 636 791

Dưới đây, tôi sẽ mở một mã đấu giá mới và bạn cho giá khởi điểm để tôi đưa vào nhé!
Xin cám ơn bạn!

@Bác dammanh: Cám ơn bác! Với tinh thần của mọi người như vậy, lần này bác lại tốn bộn quà rồi đây!

nam_hoa1
02-09-2011, 09:09
Xin tham gia đấu giá ấn phẩm 05
A05: PC Kỷ niệm 100 năm sinh Luật sư Nguyễn Hữu Thọ.
Giá khởi điểm: 200K

Nhoctytem
02-09-2011, 10:22
Cám ơn Cu Bim. Ngày mai mình sẽ gửi PC này đến anh Thi theo địa chỉ trên.
Giá khới điểm là 500k bạn nhé. Mong nó sớm đến tay người trân trọng nó.

Cu Bim
02-09-2011, 10:55
Chào mừng Quốc Khánh
2-9-1945 - 2-9-2011

Cu Bim
02-09-2011, 12:02
@Nhoctytem: Cám ơn bạn, để thuận tiện, CLB đã mở một thread riêng cho đấu giá của bạn: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8843
Mong cả nhà ủng hộ!

@bác Nam hoa1: Rất cảm ơn bác đã để ý ủng hộ Cu Bim!

Xin chia sẻ với bác Nam hoa1 và mọi người về PC Nguyễn Hữu Thọ:

Trong các con tem phát hành gần đây (2010-2011), có lẽ con tem “Kỷ niệm 100 năm ngày sinh luật sư Nguyễn Hữu Thọ” tuy thiết kế và in ấn không có gì đặc biệt nhưng theo Cu Bim là con tem đẹp nhất, ấn tượng và thành công nhất vể mặt đồ hoạ mỹ thuật. Khi gặp bác Tuấn hoạ sỹ Cu Bim đã mạnh dạn phát biểu là “Các con tem phát hành gần đây tôi cảm thấy “không có hồn”, riêng con tem này thật ấn tượng, tôi cho rằng một con tem về Mặt trận DTGPMNVN phải như thế”. Xin cảm ơn hoạ sỹ Đỗ Lệnh Tuấn.

Trở lại một chút về ngày xưa, khi còn bé tôi thường được các chú cảnh vệ và các bác trong mặt trận cho quà và dẫn vào xem phim ở toà nhà Đại diện Mặt trận DTGPMNVN ở phố Hai Bà Trưng – Hà Nội (nhà tôi hồi đó ở bên cạnh). Với thời khó khăn ngày đó, một chút bánh kẹo và được xem phim miễn phí thì thật quí giá lắm… nên tôi rất quý các bác, các chú ở Mặt trận DTGPMNVN tuy tôi chưa có một khái niện chính trị gì hết. Một kỷ niệm còn nhớ là, hồi đó tôi rất thích vẽ, một chú cảnh vệ cho tôi một cuốn sổ còn nhiều giấy trắng để vẽ, trang đầu tiên còn ghi quyết tâm của chú “Thế kỷ hai mươi, lớp mười quyết định”… vâng, ngày ấy chắc học hành khó khăn lắm…

Về con tem “Kỷ niệm 100 năm…” thí thật thích nhưng tôi lại không khoái PC của công ty Tem, PC thật trang trọng nhưng bác Thọ trong PC này trông “chính khách” và “văn phòng” quá, không đúng với hình dung của tôi. Và như thế, tôi đã cố thể hiện hình ảnh bác Nguyển Hữu Thọ theo ý mình trên PC giới thiệu với quý vị trong thread này. Hình ảnh bác một chút phong trần cộng với bóng dừa, khăn rằn quê hương và bầu trời Cách mạng. Về mỹ thuật có thể chỉ là một chút “nhí nhố” cá nhân, nhưng quả tình tôi rất thích PC này… PC này tôi làm rất ít vào năm ngoái và chỉ gửi một cái duy nhất sang Mỹ theo yêu cầu của một người bạn. Xin chia sẻ cùng các bạn!

Mấy dòng spam, xin mọi người bỏ quá cho!

Chúc cả nhà ngày lễ vui vẻ!

Cu Bim
03-09-2011, 19:25
LOA! LOA! LOA… !

Cả nhà ơi! Các sàn đấu giá trên VS không đóng cửa vào dịp lễ…
Trong dịp này, mời quí vị, ta vừa nâng chén vừa click chuột đấu giá cho thêm phần tưng bừng nhé!

Nhân dịp lễ và để cám ơn quí vị có giá đấu cao nhất (tính đến 21giờ ngày CN 04-9-2011), Cu Bim sẽ gửi tặng thực gửi MC: “Trần Văn Giàu - Ngời sáng một nhân cách trí thức” vào ngày 6-9-2011.

Hiện nay bạn tem gtvt1989 đang có số tiền ủng hộ cao nhất với sản phẩm:
A02: PC Heminway – Swordfish: 410k.

Cám ơn bạn gtvt1989, cảm ơn các bác và xin mời cả nhà tiếp tục!

Đêm Đông
04-09-2011, 00:07
BCN xin chân thành cảm ơn những tình cảm tốt đẹp của mọi ngừoi đã dành cho VS - sân chơi chung của chúng ta.
Để tiện cho mọi người theo dõi , Đêm Đông tạm thời tổng kết vào đây

142859

Cu Bim
04-09-2011, 22:51
Nhân dịp lễ và để cám ơn quí vị có giá đấu cao nhất (tính đến 21giờ ngày CN 04-9-2011), Cu Bim sẽ gửi tặng thực gửi MC: “Trần Văn Giàu - Ngời sáng một nhân cách trí thức” vào ngày 6-9-2011.

Bạn gtvt1989 pm đ/c cho Cu Bim nhé! Cu Bim sẽ gửi tặng bạn MC "Trần Văn Giàu" làm kỷ niiệm. Mong bạn không chê!

Tiểu Nhi
05-09-2011, 20:03
A02 450k :D

dammanh
06-09-2011, 12:21
A01 Đặt giá 250k!còn 9h nữa,cố một lần nữa!

Cu Bim
06-09-2011, 18:24
Chiều nay đã gửi MC “Trần Văn Giàu - Ngời sáng một nhân cách trí thức” tới bạn Gtvt1989, mong bạn sớm nhận được.

dammanh
06-09-2011, 18:30
Các bác và các bạn thân mến!
Các cuộc đấu giá ủng hộ các ngày kỷ niêm. Của VS diễn ra rất sôi nổi – Thân thiên,cởi mở và trí thức .Rất nhiều bác và nhiều bạn đã tham gia sôi nổi,thể hiện tấm lòng của các bác và các bạn đối với CLB VS-Một CLB thu hút rất rất nhiều các bác,các bạn trên khắp mọi nơi trong TỔ QUỐC và cả ở hải ngoại tham gia ...
Như đã hứa dammanh sẽ chuẩn bị các món quà nho nhỏ tỏ lòng tri ân đến các bác và các bạn.
Đây là danh sách những người t/g ,vì có một số dammanh chỉ biết qua nikt nên không rõ tuổi có lỡ nói sai xin mọi người bỏ qua cho
BCN VS (5 NGƯỜI)
Bác nguyenhuudinhue, bác namhoa1, bác tranhuuhue , bác gtvt1989 , bác hoavienquan , bác cubim ,bác tiny , bác nhoctytem,
Bạn tieunhi , bạn thang3393 , bạn tuancan , bạn zodiac , bạn jojo , bạn herby , bạn helicoper , bạn caifincafe , bạn nguyenhoaithanh , bạn ngothuha231 ,và cuối cùng bạn laklih
Danh sach trên còn thiếu ai mong các bạn góp ý bổ sung
Xin chân thành cám ơn các bác và các bạn

Cu Bim
06-09-2011, 19:38
Các bác và các bạn thân mến!
Các cuộc đấu giá ủng hộ các ngày kỷ niêm. Của VS diễn ra rất sôi nổi – Thân thiên,cởi mở và trí thức .Rất nhiều bác và nhiều bạn đã tham gia sôi nổi,thể hiện tấm lòng của các bác và các bạn đối với CLB VS-Một CLB thu hút rất rất nhiều các bác,các bạn trên khắp mọi nơi trong TỔ QUỐC và cả ở hải ngoại tham gia ...
Như đã hứa dammanh sẽ chuẩn bị các món quà nho nhỏ tỏ lòng tri ân đến các bác và các bạn.
Đây là danh sách những người t/g ,vì có một số dammanh chỉ biết qua nikt nên không rõ tuổi có lỡ nói sai xin mọi người bỏ qua cho
BCN VS (5 NGƯỜI)
Bác nguyenhuudinhue, bác namhoa1, bác tranhuuhue , bác gtvt1989 , bác hoavienquan , bác cubim ,bác tiny , bác nhoctytem,
Bạn tieunhi , bạn thang3393 , bạn tuancan , bạn zodiac , bạn jojo , bạn herby , bạn helicoper , bạn caifincafe , bạn nguyenhoaithanh , bạn ngothuha231 ,và cuối cùng bạn laklih
Danh sach trên còn thiếu ai mong các bạn góp ý bổ sung
Xin chân thành cám ơn các bác và các bạn

Bác Dammanh ơi! Bác vừa bỏ tem quý ra đấu giá, tham gia đấu giá và bây giờ bác lại có quà cho tất cả mọi người thật tốn kém cho bác… nhưng quả thật Cu Bim rất thích vì cũng được quà. Nhờ bác mở hàng mà thớt này thật vui, sôi động và được mọi người ủng hộ. Còn một LÔ B đấu giá nữa, bác lại mở hàng cho Cu Bim nữa nhé!

gtvt1989
06-09-2011, 19:59
Cám ơn anh Cu Bim, chưa nhận được MC nhưng chắc chắn là rất đẹp.
Cám ơn bác Đàm Mạnh, mong sớm nhận được quà của bác.
Rất vui được cùng mọi người góp tí xíu sức vì VS.
Xin được tiếp tục ... A02 - 460k

Cu Bim
06-09-2011, 21:25
Xin cảm ơn!

Giờ đấu giá LÔ A đã kết thúc. Cu Bim xin chân thành cảm ơn các bác Dammanh, bác Nam hoa1, bác Hoavienquanbl, các bạn tem TieuNhi, Gtvt1989 đã tham gia đấu giá ủng hộ - Các bác Dammanh, Kvd, các bạn tem Nhoctytem, Manhthuong, Tiny, Ngotthuha231... và quý vị đã ủng hộ và trợ giúp.

Trong khi chờ Po chủ nhiệm tổng kết, Cu Bim sẽ bao gói S/p thắng đấu giá và quà tặng để nhờ CLB gửi tới các bạn. Các PC kỷ niệm cũng sẽ được chuẩn bị để anh Tiny và bạn Ngotthuha231 gửi cám ơn!

Một lần nửa, Cu Bim xin chân thành cám ơn và hẹn gặp lại ở lô B

manh thuong
06-09-2011, 21:35
Mấy bữa bị trói tay trói chân ko đăng đàn được. Giờ mới đọc được bài này. Bác Cubim sản xuất thêm 1 cái A02 nữa đi, Em xin phép đặt 500k.

ke vo danh
06-09-2011, 23:32
Chào các bạn, vậy là lot A của anh Cu Bim đã chấm dứt vào ngày hôm nay rồi.

Xin bạn nào trúng cuộc đấu này, hãy pm cho kvd được viết tên và địa chỉ, để kvd sẽ gửi tặng bạn một postcard thực như đã hứa.

Cu Bim
07-09-2011, 18:47
Tổng Kết LÔ A:

Chắc Po Chủ nhiệm bận nên chưa tổng kết giúp được.
Dựa theo bảng tổng kết của bác Đêm Đông và cập nhật thêm những thông tin cuối cùng, kết qủa đấu giá như sau:

Bác Dammanh thắng đấu giá mã A01
với số tiền ủng hộ là 250K.

Bạn Gtvt1989 thắng đấu giá mã A02 và A04
với số tiền ủng hộ là 460K + 210K = 670K

Bác Hoavienquanbl thắng đấu giá mã A03
với số tiền ủng hộ là 200K.

Bác Nam hoa1 thắng đấu giá mã A05.

Tổng số tiền các bác ủng hộ là: 1320K

Xin các bác chuyển số tiền ũng hộ về tài khoản của anh Thi (đã ghi ở đầu lô đấu giá), khi chuyển các bác thông báo giúp tk chuyển tới. Cu Bim sẽ lo về phí gửi đảm bảo và sẽ gửi về anh Thi sau.

Một lần nữa cảm ơn các bác thật nhiều và mong các bác lại ủng hộ Cu Bim và CLB ở LÔ B: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8876

*---------
P/S: Nhờ bác Đêm Đông, Po CN và các bác kiểm tra lại bảng tổng kết giúp Cu Bim. Cám ơn!

manh thuong
07-09-2011, 20:26
Bác Cubim không cho em cơ hội nào à??? hic hic

Cu Bim
07-09-2011, 20:47
Bác Cubim không cho em cơ hội nào à??? hic hic

Trên có chức sắc, dưới có dân làng... nên đã nói trong thớt này mỗi thứ có một cái, nên Bim tối không dám saii.

Nhưng cơ hội thì có chớ...
Nay chú manh thuong đã có "nhời", Cu Bim cũng liều một phen nhưng không phải PC A02 mà là một Hemingway khác ... cái nì lớn hơn nhiều, rất nhiều tem sống, chết, nửa sống nửa chết có đủ... Nếu "sướng" stamp card này (ko post hình đâu nhé) thì xin chú ủng hộ CLB thêm 1 trăm nữa... (cứ nói bà xã xin tiền bồi dưỡng là được ngay mà). Ngoài ra anh Tiny và em ngothuha của chú cũng sẽ làm thực gửi cho Bụt mà (ủa bụt cũng chơi bi cạc à).
Nếu có giấy bác sỹ sẽ bớt 10%. Tin chắc là các bác khác cũng sẽ gửi quà an ủi chú... + 1 chầu ca-phé bình dân Zenta họăc Highland (Cu Bim thiếu).
Đêm nay đừng suy nghĩ nhiều quá hại sức khoẻ nhé.

manh thuong
07-09-2011, 20:56
Trên có chức sắc, dưới có dân làng... nên đã nói trong thớt này mỗi thứ có một cái, nên Bim tối không dám saii.

Nhưng cơ hội thì có chớ...
Nay chú manh thuong đã có "nhời", Cu Bim cũng liều một phen nhưng không phải PC A02 mà là một Hemingway khác ... cái nì lớn hơn nhiều, rất nhiều tem sống, chết, nửa sống nửa chết có đủ... Nếu "sướng" stamp card này (ko post hình đâu nhé) thì xin chú ủng hộ CLB thêm 1 trăm nữa... (cứ nói bà xã xin tiền bồi dưỡng là được ngay mà). Ngoài ra anh Tiny và em ngothuha của chú cũng sẽ làm thực gửi cho Bụt mà (ủa bụt cũng chơi bi cạc à).
Nếu có giấy bác sỹ sẽ bớt 10%. Tin chắc là các bác khác cũng sẽ gửi quà an ủi chú... + 1 chầu ca-phé bình dân Zenta họăc Highland (Cu Bim thiếu).
Đêm nay đừng suy nghĩ nhiều quá hại sức khoẻ nhé.

Bác diễn đạt hơi bị dài. Thế túm lại em phải chuyển cho CN Po nhiêu $ thế. còn cái "stamp card" đó, bác đừng thực gửi cho em nhé. Bưu điện vô cảm choảng 1 phát vào giữa mặt HMW là đứt.

Tks Bác nhiều.

P/S: sao card của Bác làm đẹp thế. Gặp em lại khoái card, cứ thế này kiểu gì Sư tử nhà em cũng lên cơn xuất huyết não khi thấy em bỏ tiên ôm mấy cái mà nó gọi là "linh tinh" này. :D

Cu Bim
07-09-2011, 21:09
Bác diễn đạt hơi bị dài.
...
cứ thế này kiểu gì Sư tử nhà em cũng lên cơn xuất huyết não khi thấy em bỏ tiên ôm mấy cái mà nó gọi là "linh tinh" này. :D

Có dài thì chú mới thông chứ...
Túm chặt lại là 600... nhưng chú đưng sợ "giời có mắt mà", sau này công đức của chú sẽ được đền đáp.

Nói về đắt rẻ, xin kể một chuyện của Cu Bim như sau: Có một lãn Cu Bim cằn nhằn tem đắt, cô bán tem liền lu loa: " Đắt còn hơn là bác mang tiền vào các chuyện X, Y, Z..." Mà giời ạ! Bà con có biết không cái Y,Y, Z mà cô ấy so sánh với thú chơi tem tao nhã của tôi ... toàn là các tệ nạn xã hội.

Nên thôi ta mua tem ... đừng X, Y, Z...
Mà chú đang online ở đâu đấy??

P/s: Lấy được 600 của chú, gõ keyboard mỏi tay quá

ngotthuha231
07-09-2011, 21:26
.... (cứ nói bà xã xin tiền bồi dưỡng là được ngay mà)...

Ngoài ra... em ngothuha của chú cũng sẽ làm thực gửi cho Bụt mà (ủa bụt cũng chơi bi cạc à)

Bụt,

Con e rằng, cái tính hay ghen ghét với cái (gái) đẹp của con (nhất là gái đẹp ngồi bên Bờ Hồ :D) sẽ nổi lên trong ngày làm thực gửi mất... :((

Bụt liệu đường "bồi dưỡng" con thì con mới dám đảm bảo PC của Bụt "đẹp không tì vết". :">

manh thuong
07-09-2011, 21:29
Bồi dưỡng rồi mà vẫn bị tỳ vết thì sao hả bé.

ngotthuha231
07-09-2011, 21:33
Bồi dưỡng rồi mà vẫn bị tỳ vết thì sao hả bé.

Bụt hỏi câu này khó à... :D

Con sẽ... bôi kem dưỡng da Pond's cho nàng, Bụt mạnh dạn tin tưởng đi. [-O<

Cu Bim
08-09-2011, 14:00
Tổng Kết lần cuối LÔ A:

Vì có sự tham gia ùng hộ của bạn manh thuong vào những phút “đá thêm giờ”, Cu Bim xin được tổng kết lần cuối LÔ A như sau

với số tiền ủng hộ là 250K.

với số tiền ủng hộ là 460K + 210K = 670K

Ban Manh thuong ủng hộ 600K (Cu Bim sẽ gửi ấm phẩm kỷ niệm + quà tặng tới tận tay ban manh thuong. Xin cảm ơn bạn manh thuong, trong lúc gặp nhiều khó khăn, bạn vẫn cố gắng tham gia ủng hộ một số tiền lớn cùng chúng ta).

Tổng số tiền các bác ủng hộ là: 1920K
Cu Bim xin bù thêm một chút để số tiền LÔ A được chẵn là 2000K

Xin các bác chuyển số tiền ũng hộ về tài khoản của anh Thi (đã ghi ở đầu lô đấu giá), khi chuyển các bác thông báo giúp tk chuyển tới. Cu Bim sẽ lo về phí gửi đảm bảo và sẽ gửi về anh Thi sau, cùng với số tiền bù thêm.

Một lần nữa cảm ơn các bác thật nhiều và mong các bác lại ủng hộ Cu Bim và CLB ở LÔ B: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8876

*---------
P/S: Nhờ bác Đêm Đông, Po CN và các bác kiểm tra lại bảng tổng kết giúp Cu Bim. Cám ơn!

gtvt1989
08-09-2011, 16:32
Chiều nay vừa chuyển 670k vào TK Hoàng Anh Thi, anh Po kiểm tra lại giùm nhé, cám ơn.

hoavienquanbl
10-09-2011, 19:40
nhờ A Pro ứng giúp 200k đấu giá, tôi sẽ chuyển MC chuồn chuồn 195k và 200k đấu giá ũng hộ đến A Pro sau. Cám ơn trước nhé

Cu Bim
10-09-2011, 22:19
Sáng nay đã gửi ấn phẩm trúng đấu giá Lô A và quà tặng của Cu Bim tại 18 Đinh Tiên Hoàng, nhờ chuyển cho anh Thi. Gửi kèm theo 300K gồm 80K bù thêm và chi phí gửi. Nếu thiếu, nhờ anh Thi lo giúp, Cu Bim sẽ thanh toán sau. Bốn gói ấn phẩm sẽ được gửi tới các bác dammanh, hoavienquabl, nam hoa1 và bạn gtvt1989.
Xin cám ơn anh Thi!

Tuần sau Cu Bim sẽ chuẩn bị PC Huế và Hà Nội để chuyển tới bác Tiny và cô Ngothuha làm thực gửi cám ơn.

Cu Bim
10-09-2011, 22:37
Ngoài hai thực gửi cám ơn sẽ được gửi từ Huế và Hà Nội, sáng mai Cu Bim sẽ làm thực gửi cám ơn đầu tiên gửi tới bạn gtvt1989, PC Kỳ niệm 10 năm vụ khủng bố WTC 11.9. 2001 – 11.09.2011 - Tôi lại đặt nằm xuống bó lay-ơn trắng để tưởng niệm các nạn nhân và cầu nguyện cho hoà bình…
Vì một thế giới hoà bình, công bằng và vị tha hơn!

P/S: Ko biết bạn gtvt1989 có nhận được MC thực gửi 6.9.2011?

nam_hoa1
11-09-2011, 07:23

Mình đã chuyển tiền tới chổ Anh Thi , ngày 9/9/2011
Cám ơn BCN Viettamps ,Bác Đàm Mạnh ,Bác Việt Dũng , Bác Tuấn Anh , đã tổ chức , và hổ trợ cho buổi đấu giá này
Trân trọng cám ơn

gtvt1989
11-09-2011, 14:15
Đã nhận được MC thực gửi 6.9.2011, rất đẹp. Cám ơn anh Cu Bim!

gtvt1989
13-09-2011, 12:21
Hôm nay vừa nhận được thực gởi PC Kỳ niệm 10 năm vụ khủng bố WTC 11.9. 2001 – 11.09.2011. Cám ơn anh Cu Bim.

Cu Bim
14-09-2011, 20:09
Hà Nội đang vào thu và sáng nay các PC cảm ơn đã được gửi CPN ra bạn Ngothuha231.

Những ai xa Hà Nội không thể không đọc “Thương nhớ mười hai" của Vũ Bằng và không thể quên những ca từ đến nao lòng của Anh Bằng:

“Hà Nội ơi! Nào biết ra sao bây giờ
Ai đứng trông ai ven hồ
Khua nước trong như ngày xưa…”

PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” cũng ra đời từ nỗi nhớ ấy…

Và cây cơm nguội vàng, cây bàng là đỏ và cả “Hà Nội mùa thu, mùa thu Hà Nội” tràn nỗi nhớ sẽ thấm đẫm trong PC mà cô Hà gửi tới chúng ta.

Các PC trong đợt thực gửi cám ơn đầu tiên này sẽ gửi tới bác Dammanh, nam hoa1, Gtvt1989, manhthuong và Nhoctytem.

Xin cảm ơn cô Hà!

*-------------
P/S: Dạo này không được khoẻ nên sau PC Hà Nội, Cu Bim mới chuẩn bị tiếp được PC “Huế thương” để anhTiny sẽ gửi tới chúng ta từ Huế.

ke vo danh
14-09-2011, 22:27
Để ủng hộ, riêng cá nhân kvd, sẽ gửi tặng tới người thắng cuộc đấu giá này một postcard gửi từ Pháp...

Thành thật xin lỗi các bạn, là mãi tới hôm nay, kvd mới gửi vừa xong (tất cả những postcard đều hoàn toàn không giống nhau, mong các bạn thông cảm).

Dưới đây là danh sách các bạn (trong lot A), mà kvd rất vui để được chia xẻ:

1. Đàm Hiếu Mạnh.
2. Gtvt 1989.
3. Hoavienquanbd.
4. Namhoa1.
5. Manhthuong.

ngotthuha231
14-09-2011, 22:41
“Hà Nội ơi! Nào biết ra sao bây giờ
Ai đứng trông ai ven hồ
Khua nước trong như ngày xưa…”

PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” cũng ra đời từ nỗi nhớ ấy…

Và cây cơm nguội vàng, cây bàng là đỏ và cả “Hà Nội mùa thu, mùa thu Hà Nội” tràn nỗi nhớ sẽ thấm đẫm trong PC mà cô Hà gửi tới chúng ta.

Tiện đây, nếu mọi người muốn dấu thực gửi ngày nào thì báo cháu/em một tiếng. Cháu có thể sắp xếp tạt qua Bưu điện lấy dấu đúng ngày đó được.

Gợi ý: mọi người có thể cố thể chờ đến 9/10 hoặc 10/10 cho dấu đẹp... :D

manh thuong
15-09-2011, 08:33
em gái đóng dấu hủy lên PC đó, rồi bỏ vào phong bì, gửi ghi số cho anh nhé (nhớ dán tem, đừng chơi tem máy). Cám ơn em gái.

@anh Cubim: em nhận được phong bì Trung thu và 11 tháng 9 rồi. Cám ơn anh rất nhiều

ngotthuha231
15-09-2011, 11:56
em gái đóng dấu hủy lên PC đó, rồi bỏ vào phong bì, gửi ghi số cho anh nhé (nhớ dán tem, đừng chơi tem máy). Cám ơn em gái.

Hủy dấu ngày nào anh Bụt ới ởi ời ơi... :">

dammanh
15-09-2011, 12:47
Cám ơn bác Cubim nhiều !Bác làm dammanh nhớ hà nội quá!Có dịp dammanh sẽ kể một cuộc chia ly với người bạn gái vao môt đêm thu HÀ NỘI ...để bác hiểu dammanh nhớ HÀ NỘI đến thế nào..
Cám ơn bác NVD!Tuy chưa gặp bác lần nào,mới nghe giọng bác qua telephon và chiêm ngưỡng những ấn phẩm thanh lịch,đẹp và sâu lắng..luôn ẩn chứa một tâm sự cùng ai..và Dammanh hy vọng một ngày nào đó được ngồi hàn huyên cùng bác
Sắp tới có một ngày khá lý thú và dammanh đã tìm ra 1 bưu cuc balan có mã số 11 ,theo dự đoán con dấu nhật ấn ngày 11-11-2011 sẽ là
11.11.11.11
bạn nào thích dammanh sẽ làm thực gửi!thành công tất cả chi phí các bạn góp vào quỹ VS.không thành công dammanh chịu lỗ!

Tiểu Nhi
15-09-2011, 17:02
Về PC Hà Nôi, mình có mấy bộ tem có hình đền Ngọc Sơn (như hình dưới), nếu bạn nào thích dán tem đó thay cho tem 1000 năm Thăng Long thì báo nhé, để mình gửi tem đến cho bạn Hà.

PC Hà Nội:

Tem thay thế:

Mong bác CuBim không phật ý về việc này.

Nhoctytem
15-09-2011, 17:10
Về PC Hà Nôi, mình có mấy bộ tem có hình đền Ngọc Sơn (như hình dưới), nếu bạn nào thích dán tem đó thay cho tem 1000 năm Thăng Long thì báo nhé, để mình gửi tem đến cho bạn Hà.

PC Hà Nội:

Tem thay thế:

Nếu được Bác cho mình xin nhé. Cám ơn trước.

ngotthuha231
15-09-2011, 17:23

Em định nói:

Nếu bác nào muốn dán tem thay thế, em sẽ gửi PC tới cho bác TieuNhi...

thì bác nói trước rồi, nên thôi, em nhận việc! ;;).

Tuần này em không có ở Hanoi. Nếu bác quẳng tem chỗ em thì chờ sang tuần sau bác nhá! :D

Chú Cu Bim chắc không phật ý đâu, chú nhề! :D. Cháu hi vọng chú chưa dán tem sẵn lên PC cơ... :">

Cu Bim
15-09-2011, 18:34
Em định nói:

thì bác nói trước rồi, nên thôi, em nhận việc! ;;).

Tuần này em không có ở Hanoi. Nếu bác quẳng tem chỗ em thì chờ sang tuần sau bác nhá! :D

Chú Cu Bim chắc không phật ý đâu, chú nhề! :D. Cháu hi vọng chú chưa dán tem sẵn lên PC cơ... :">

Cám ơn các bạn đã quan tâm. Phật ý thì không vì người nhận thích là vui rồi, nhưng đáng tiếc là vì muốn cô Hà đỡ mất thời gian nên PC đã được dán tem đủ cước phí (gửi ghi số) ở cả hai mặt (và đã gửi CPN đi rùi). Mọi người thông cảm nha!
Thân mến

Tiểu Nhi
15-09-2011, 20:15
Kể ra mình đề xuất hơi muộn thật, lúc trước đã có ý định đó rồi nhưng chưa có tem đó, hôm nay nhận được tem nên mới dám đề xuất.

ngotthuha231
16-09-2011, 06:30
Em đã nhận PC chú Cu Bim gửi rồi.

Nếu mọi người không còn yêu cầu gì khác thì đầu tuần sau em sẽ qua Bưu điện Bờ Hồ làm thực gửi tới mọi người. :)

manh thuong
16-09-2011, 07:50
Gửi các bạn tem ở HN:

Bạn Hà có thể lấy 1 tem Hồ Gươm từ bạn Tieunhi, dán vào phong bì gửi ghi số cho anh được không. PC của anh chỉ cần đóng dấu hủy tem là ok rồi, không thực gửi nhé.

Cám ơn bạn Hà và bạn Tieunhi nhiều.

Tiểu Nhi
16-09-2011, 10:01
Phong bì dán tem đó để mình tặng bạn, bạn đợi đến ngày 10/10/2011 nhé, ngày đó vừa là ngày giải phóng thủ đô cũng là ngày phát hành của tem đó (10/10/1998)

nam_hoa1
16-09-2011, 15:28
Nam_hoa1 vừa nhận được ấn phẩm :
A05: PC Kỷ niệm 100 năm sinh Luật sư Nguyễn Hữu Thọ và nhửng các tặng phẩm khác
Xin chân thành cám ơn BCN VSC và anh Việt Dũng về nhửng vật phẩm nhiều ý nghỉa này

gtvt1989
16-09-2011, 16:49
Hôm nay vừa nhận được đầy đủ các ấn phẩm đấu giá và quà tặng, tất cả đều rất đẹp. Trân trọng cám ơn VS, anh Cu Bim, bác dammanh, caifincafe, ke vo danh ... và tất cả các bạn tem đã ủng hộ VS.

Cu Bim
16-09-2011, 17:49
PC thực gửi từ Hà Nội:
Sau khi đi công tác về, cô Hà sẽ gửi các PC Hà Nội vào sáng thứ hai 19-9-2011 (nhằm ngày 22 tháng Tám năm Tân Mão), mong là hương sắc thu đất Hà thành sẽ sớm tới tay mọi người!

Poetry
16-09-2011, 17:54
Quỹ VSC đã nhận được các khoản tiền ủng hộ sau:

với số tiền ủng hộ là 250K. >>> đã nhận tiền

với số tiền ủng hộ là 460K + 210K = 670K >>> đã nhận tiền

với số tiền ủng hộ là 200K. >>> đã nhận tiền (Thi ứng)

với số tiền ủng hộ là 200K. >>> đã nhận tiền (helicopter chuyển giúp)

Bạn Manh thuong ủng hộ 600K. >>> đã nhận tiền

Bác Cu Bimbù thêm 80K để số tiền LÔ A được chẵn là 2000K >>> đã nhận tiền

Xin chân thành cảm ơn bà con đã nhiệt tình ủng hộ VSC. =D>

ngotthuha231
19-09-2011, 19:50
... cô Hà sẽ gửi các PC Hà Nội vào sáng thứ hai 19-9-2011 (nhằm ngày 22 tháng Tám năm Tân Mão), mong là hương sắc thu đất Hà thành sẽ sớm tới tay mọi người!

Em đã đính kèm chút gió mùa đượm mùi hoa sữa Hanoi (cho những ai chịu được) để gửi tới mọi người.

Mong các PC sẽ thượng lộ bình an và tới tay mọi người sơm sớm... :x

---

P/s: Uổng công 7 năm rực rỡ chuyên Văn của em, mỗi lần nhìn thấy chữ viết tay của chú Cu Bim là mất hết tự tin cấm bút. :(.
Dù em đã cố nắn lắm rồi nhưng chữ xấu vẫn cứ là chữ xấu...
Bù lại thì em đã gắng đóng dấu đẹp đấy ạ! :">

Cu Bim
19-09-2011, 20:31
Em đã đính kèm chút gió mùa đượm mùi hoa sữa Hanoi (cho những ai chịu được) để gửi tới mọi người.

Mong các PC sẽ thượng lộ bình an và tới tay mọi người sơm sớm... :x

---

P/s: Uổng công 7 năm rực rỡ chuyên Văn của em, mỗi lần nhìn thấy chữ viết tay của chú Cu Bim là mất hết tự tin cấm bút. :(.
Dù em đã cố nắn lắm rồi nhưng chữ xấu vẫn cứ là chữ xấu...
Bù lại thì em đã gắng đóng dấu đẹp đấy ạ! :">

Ối "dzời" ơi! Tôi có cả tuổi thơ để quên ở đất Hà thành, nhưng ko hiểu các ông nhà văn, nhạc sỹ nói thế nào chứ tôi sợ mùi hoa sữa "nắm"... không như ngọc lan hay hoàng lan, hoa sữa chỉ thơm khi ta đứng cách nó 1km... còn nếu gần hơn thì... hỏi cô Hà.

Mà sao làm thực gửi xong cô lại đổi avatar trông "mật thám" thế...
Nhưng dù sao cũng rất cám ơn "mật thám" đã làm thực gửi cho mọi người.

Đêm Đông
19-09-2011, 20:40
Mà sao làm thực gửi xong cô lại đổi avatar trông "mật thám" thế...
Nhưng dù sao cũng rất cám ơn "mật thám" đã làm thực gửi cho mọi người.

Bác ơi, cô này vừa xem phim " Người dấu mặt" nên nó bị ám ảnh thế đó ạ

ngotthuha231
19-09-2011, 20:57
... hoa sữa chỉ thơm khi ta đứng cách nó 1km... còn nếu gần hơn thì... hỏi cô Hà.

Cháu hoàn toàn đồng ý với nhận định của chú!

Hiện tại, có 2 loại mùi cháu không ngửi được. Một trong số đó có... hoa sữa ạ. :">.

Bác nào muốn xác thực thì Hanoi thẳng tiến đê... :D

Bác ơi, cô này vừa xem phim " Người dấu mặt" nên nó bị ám ảnh thế đó ạ

Bôôôôôôôố! Nói cho đúng hơn thì phải là "giấu mặt" chớ. Nhưng mà làm gì có film "Người giấu mặt" đâu đâu. Bố lại bêu con á. :((.

Ơ, nhưng mà, nếu bố có đĩa fiml đó thật thì... con rất vui lòng nhận bưu phẩm... :">

dammanh
20-09-2011, 01:04
Hương hoa sữa đứng gần khó chịu,đứng xa 1 km thì thơm,nhưng ở xa 10 ngàn km thì nhớ vô cùng!!

nam_hoa1
20-09-2011, 14:50
Để ủng hộ, riêng cá nhân kvd, sẽ gửi tặng tới người thắng cuộc đấu giá này một postcard gửi từ Pháp
Nam_hoa1 vừa nhận được môt Carte postale ( Hình ảnh giòng sông Seine và mái tháp nhà thờ Notre Dame .)
Xin chân thành cám ơn Bác Tuấn Anh về những hình ảnh gợi nhớ này

gtvt1989
20-09-2011, 18:08
Hôm nay vừa nhận được một PC gởi từ Pháp của ke vo danh, rất đẹp. Xin cám ơn.

Cu Bim
22-09-2011, 15:42
"Vẻ đẹp Huế chẳng nơi nào có được..."

Tiếp theo PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” được gửi từ đất Hà thành, hôm qua 21-9-2011, bác Tiny đã làm thực gửi từ Huế với PC “Huế thương!” như một lời cám ơn gửi tới các bác, các anh:
- Anh Lương Vũ Ngữ.
- Bác Võ Sỹ Đài.
- Anh Đào Anh Cần (bác Tiny xin lỗi vì khẩn trương chống mưa lũ nên đã gửi trực tiếp ( R ) mà không kịp bỏ vào bì thư, mong đồng chí thông cảm).
- Anh Lê Huy Cương
- Anh Hoàng Anh Thi
- Bác Tuấn Anh
- Bạn Ngô Thu Hà
Và cuôi cùng là:
- Anh Nguyễn Tiến, như một PC cám ơn đầu tiên của Lô B gửi tới anh.

Cám ơn bác Tiny rất nhiều!

Thay măt những người thực hiện LÔ A, một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bác, các anh đã nhiệt tình ủng hộ cả về tình cảm, thời gian, tiền bạc và quà tặng… đễ mang lại kết quả tốt đẹp cho lô đấu giá này và niểm vui cho mọi người.

Việt Dũng
*----------------
P/S: Khi nhận được PC, các bác các anh hồi âm cho người gửi an tâm nhé. Xin cám ơn!

ngotthuha231
22-09-2011, 16:07
- Anh Đào Anh Cần (bác Tiny xin lỗi vì khẩn trương chống mưa lũ nên đã gửi trực tiếp ( R ) mà không kịp bỏ vào bì thư, mong đồng chí thông cảm).

Chết rồi. Bụt ơi...

Con xin lỗi vì đầu óc *bơi bơi bơi* nên không báo.

Bữa con làm thực gửi, chị nhân viên không để ý nên dán nhãn R lên cả PC của Bụt. Con phát hiện ra thì sự đã rồi... =((. Vậy nên, "nó" cũng được thực gửi trần như bao đồng bọn khác, Bụt ạ. :(.

Việc thế này, Bụt có cần "bồi dưỡng" gì không ạ? :(.

manh thuong
22-09-2011, 16:56
Mình dám cá rằng 2 cô gái của anh Cu Bim thế nào cũng "ăn" dấu đến vào ngay cái mặt.

Cầu trời đừng thế

Cu Bim
23-09-2011, 08:11
Mình dám cá rằng 2 cô gái của anh Cu Bim thế nào cũng "ăn" dấu đến vào ngay cái mặt.

Cầu trời đừng thế

Cám thấy sự bức xúc của đồng chí, sau khi xem xét tình hình cụ thể, chúng tôi xin trả lời đồng chí như thế này:

Phụng thiên thừa vận, ngày 23 tháng 9 năm 2011
(nhằm ngày 26 tháng Đinh Dậu năm Tân Mão)

K/g: đ/c manh thuong!
Sau khi nhận được phản hồi bức xúc của đ/c và căn cứ vào tình hình cụ thể xin được trả lời và chia sẻ với đ/chí như sau:

- Với đại đa số nhân viên làm việc rất tích cực và nhiều người trong số đó rất dễ mến, thậm chí cực kỳ dễ thương, hầu hết công việc của họ làm đều thuận theo ý “giời” và hợp với lòng người. hơn 90% dấu đến trên các ấn phẩm đều rất đẹp và rất đúng chỗ đã mang lại nhiều niềm vui cho người chơi tem.

- Nhưng thực tế vẫn còn một số ấn phẩm thực gửi có dấu đến “còn hạn chế” như đóng ngay mặt Đại tướng, đóng ngay má TCS, đóng ngay “mỏ” 2 người đang hôn nhau, đóng tan nát bông hoa… Nhưng qua điều tra thì không phải là hiện tượng “vô cảm” như đ/c và nhiều người phản ảnh… mà thực tế có một số rắt ít nhân viên BĐ bị “khiếm thị”. Tuy nhiên, với tình hình hiện nay cũng còn nhiều “cha mẹ của dân” cứ như mù như điếc trước những bức xúc của dân của xã hội, thì những thiếu sót mang tính “bệnh lý” của một số ít nhân viên là không đáng kể.

- Vừa rồi, chúng tôi đã tiến hành kiểm điểm nội bộ với quyết tâm “phê và tự phê” rất cao, các đương sự đã hứa “lần sau không thế nữa”.

Với đạo lý “thương người như thể thương thân”, chúng tôi mong đ/c đẹp lòng với văn bản trả lời của chúng tôi. Tha thiết mong đồng chí đừng bức xúc quá kẻo ảnh hưởng tới việc,,, chơi tem. Nếu vẫn chưa thoả mãn, đồng chí có thể làm 10 khung trưng bày các sản phẩm này để “giải tỏa” trong triển lãm.

Khâm thử!

Tiểu Nhi
24-09-2011, 18:09
Mình đã nhận được PC sáng nay, PC rất đẹp, cảm ơn các bạn.

ngotthuha231
24-09-2011, 18:42
Mình đã nhận được PC sáng nay, PC rất đẹp, cảm ơn các bạn.

Mai mình sẽ chuyển nhà xuống Hoàng Mai.

Vì BĐ bên đó phát thư sớm hơn bên Thanh Xuân. :((

Tiểu Nhi
24-09-2011, 18:46
Anh có vợ rồi mà ;))

ngotthuha231
24-09-2011, 18:51
Anh có vợ rồi mà ;))

Yàng ơi!!! :((.

Cái ngừi này đang nghĩ gì trong đầu thế hử Yàng? :((.

Anh không biết là em cũng có chồng (cũ) à? :">. (hatde, linhtote123, traitim_trongtulanh, phamtuananh, Rua... Không thể nhớ hết mười mấy anh được. :">)

Nhoctytem
26-09-2011, 10:09
Cả tuần nay có ăn uống gì đâu. Cứ để dành bụng để thưởng thức PC của Cu Bim. Mình cứ lo rằng nó bị rơi giữa đường chuyển phát. Sáng nay thấy "Cô gái Hà nội" nằm chình ình trên bàn mình vui lắm lắm. PC của Cu Bim thật đẹp.

Điều còn làm mình ngạc nhiên và vui hơn là bì thư của Bác Đàm Mạnh từ Polska nằm phía dưới. Bên trong thì còn hơn những gì mình trông đợi. Đây thực sự là món quà đầy bất ngờ và ý nghĩa. Càng khám phá bên trong niềm vui càng nhân đôi. Chỉ nhìn cách đóng gói đã thấy được sự quan tâm và trau chuốt của Bác cho phần quà này.

Cái cảm giác vui vui này đã từ lâu (từ khi email bắt đầu thịnh hành) giờ mới quay trở lại. Bây giờ mới thấy cái cảm giác nhận được thư thực gửi vui như thế nào. Hơn nửa là phần quà từ vị Trưởng bối như Bác Đàm Mạnh. Thật cám ơn Bác.

Đầu tuần mà có lộc như thế này thì vui nào bằng.

Một lần nửa xin cám ơn Bác Đàm Mạnh, Cu Bim, Ms Thu Hà ... Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc. Chúc VS luôn phát triển và tiếp tục mang niềm vui đến mọi thành viên.

manh thuong
26-09-2011, 11:41
Cám thấy sự bức xúc của đồng chí, sau khi xem xét tình hình cụ thể, chúng tôi xin trả lời đồng chí như thế này:

Phụng thiên thừa vận, ngày 23 tháng 9 năm 2011
(nhằm ngày 26 tháng Đinh Dậu năm Tân Mão)

K/g: đ/c manh thuong!
Sau khi nhận được phản hồi bức xúc của đ/c và căn cứ vào tình hình cụ thể xin được trả lời và chia sẻ với đ/chí như sau:

- Với đại đa số nhân viên làm việc rất tích cực và nhiều người trong số đó rất dễ mến, thậm chí cực kỳ dễ thương, hầu hết công việc của họ làm đều thuận theo ý “giời” và hợp với lòng người. hơn 90% dấu đến trên các ấn phẩm đều rất đẹp và rất đúng chỗ đã mang lại nhiều niềm vui cho người chơi tem.
....

đương sự đã hứa “lần sau không thế nữa”.

Với đạo lý “thương người như thể thương thân”, chúng tôi mong đ/c đẹp lòng với văn bản trả lời của chúng tôi. Tha thiết mong đồng chí đừng bức xúc quá kẻo ảnh hưởng tới việc,,, chơi tem. Nếu vẫn chưa thoả mãn, đồng chí có thể làm 10 khung trưng bày các sản phẩm này để “giải tỏa” trong triển lãm.

Khâm thử!

Chà bác Cubim viết diễn văn hay quá, làm em cảm động quá. Hết giận bưu điện luôn. thế nhưng nhìn sang cái này, em thiệt lòng chỉ còn cách ... cắn lưỡi.

145078

hic hic hic :(( :((

ngotthuha231
26-09-2011, 12:06
Chà bác Cubim viết diễn văn hay quá, làm em cảm động quá. Hết giận bưu điện luôn. thế nhưng nhìn sang cái này, em thiệt lòng chỉ còn cách ... cắn lưỡi.

hic hic hic :(( :((

Yàng ơi, con thề là tuần này con không đi bar, không chửi đời, không chửi người... nữa. Con sẽ ngoan, tuần này. :((

Yàng đừng để gái Hà Nội của con bị ám hại như cô Thanh Nga... :((

Con ngưỡng vọng đội ơn Yàng. ^:)^.

gtvt1989
26-09-2011, 12:17
Hôm nay vừa nhận được 03 PC: "Hà Nội, Hà Nội ơi", "Huế thương" và "Nghệ sĩ Thanh Nga", tuyệt đẹp. Xin cám ơn ngotthuha231, bác Tiny và anh Cu Bim.

nam_hoa1
26-09-2011, 16:46
+ PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” sẽ được cô Ngotthuha231 thực gửi từ Hà Nội.

Nam_hoa1 vừa nhận được PC “Hà Nội, Hà Nội ơi!” do bạn Ngotthuha231 thực gửi từ Hà Nội.
Xin chân thành cám ơn BCN VSC , bác Việt Dũng , bạn Ngô Thu Hà

Tiểu Nhi
26-09-2011, 18:51
Sao PC của mình chỉ có dấu đi thôi nhỉ, không có dấu đến.
Dấu đi thì có 2 kiểu: dấu trước là Huế - GS, dấu sau là Huế - GD

Cu Bim
26-09-2011, 19:25
... Con sẽ ngoan, tuần này. :((

Yàng đừng để gái Hà Nội của con bị ám hại như cô Thanh Nga... :((

Con ngưỡng vọng đội ơn Yàng. ^:)^.

Hi! Quả là có thờ có thiêng, có kiêng có lành… Dấu tới trên PC của cô và của bác Tiny rất đẹp:
http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20110926Hue1a.jpg http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20110926Hanoi1.jpg

Vừa rồi, trước khi gửi, bác Tiny có trấn an Cu Bim thế này: “Anh yên tâm, thực gửi của tôi viết chưa bị trả lại bao giờ”. Và thật bất ngờ, hai PC gửi từ Huế và Hà Nội có nét chữ viết tay rất rõ và đẹp. Đặc biệt là cô Hà có khả năng viết chữ rất nhỏ nhưng rất rõ (điều này thì Cu Bim chịu thua, nên Cu Bim không thể viết tay địa chỉ nào quá dài được). Rất cám ơn bác Tiny và cô Hà đã mang lại một kỷ niệm đẹp cho người nhận…

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20110926Hue2a.jpg http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20110926Hanoi2.jpg

Lần sau làm thực gửi Cu Bim sẽ dọn mình, chay tịnh cẩn thận… đợt này rượu thịt nhiều quá nên bị lưu dấu trên mặt. Nhưng dấu tới kiểu “Hoa cài mái tóc” này cũng dễ thương đấy chứ:

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20110926ThanhNga.jpg

Một lần nữa xin được cảm ơn bác Tiny và cô Hà thật nhiều!

manh thuong
27-09-2011, 08:02
Nhìn chung bi giờ dân SG thực gửi PC chỉ còn cách vừa gửi vừa niệm phật.

Bác nào trên VS họp BCH Hội tem thì kiến nghị với bưu điện TP một lời với.

:D

nam_hoa1
27-09-2011, 08:59
Như đã hứa Dammanh sẽ tặng tất cả các bạn tham gia đấu giá,không kể thắng thua, không kể ấn phẩm của ai mỗi người một món quà nhỏ-mong các bạn đừng từ chối

Nam_hoa1 vừa nhận được nhửng tặng phẩm nhiều ý nghĩa , nhiều tình cảm của Bác Đàm Mạnh
Nam_hoa1 xin chân thành cám Bác Đàm Mạnh

ngotthuha231
29-09-2011, 20:03
Hôm nay cháu mới nhận được PC, chính xác hơn là hôm nay Bưu điện Thanh Xuân mới đem PC bỏ vào thùng thư cho cháu ạ. :D

PC của cháu cũng không có dấu đến. Nhưng theo như phản ánh của anh TieuNhi và hình minh họa của chú Cu Bim thì hình như PC nào cũng thế. :D.

Cháu cám ơn chú Cu Bim và chú Tiny rất nhiều!

---

À, còn chuyện này nữa:

Đặc biệt là cô Hà có khả năng viết chữ rất nhỏ nhưng rất rõ (điều này thì Cu Bim chịu thua, nên Cu Bim không thể viết tay địa chỉ nào quá dài được).

Chú dạy cháu viết chữ đẹp như chú đi. Cháu sẽ nói bí quyết viết chữ nhỏ... :">

Cu Bim
01-10-2011, 17:47
PC của cháu cũng không có dấu đến. ... hình như PC nào cũng thế. :D.

Giống là giống thế “lào”(nghẹn ngào quá ngọng luôn), người ta có dấu đến hẳn hoi…

Cũng như với tình yêu, cho dù có phũ phàng, tôi luôn mong muốn có dấu đến chứ không như ai kia…! Có thì mới buồn mới giận chứ không có thì kiếp này như cái cây cục đá mất… và với bì thực gửi thì “vẫn thương thật nhiều, vẫn luôn chờ mong” cho dù … “ngay mặt”. Bì thực gửi cũng giống như tình yêu… khi nhận được, có thể ngậm ngùi sót xa nhưng không ai nỡ nói... “rất tiếc”!

...thế nhưng nhìn sang cái này, em thiệt lòng chỉ còn cách ... cắn lưỡi.

Hi hi! Có thể cắn nhầm lưỡi người khác, nhưng tôi thề là chưa bao giờ có ý định tự cắn lưỡi mình!

Một chuyện vui là khi “dở trò” gửi PC cho chính mình, thì có dấu đến thật là tuyệt: Dấu đi nhật ấn SAI GON dấu tới 22 HỒ CHÍ MINH… Vậy là ấn phẩm được gửi từ Sài Gòn tới TP. Hồ Chí Minh, nghe chừng… hợp lý. Ngày xưa, ở chỗ tôi ở còn dùng dấu khai thác KT GIA ĐỊNH còn hay hơn, bởi Sài Gòn và Gia Định là hai địa danh khác nhau…

Chú dạy cháu viết chữ đẹp như chú đi. Cháu sẽ nói bí quyết viết chữ nhỏ... :">

Cảm ơn cô, cô khen nét chữ “gà bới quen chân” của tôi làm tôi xúc động quá. Suốt thời thời cắp sách đến trường chưa bao giờ được điểm “vở sạch - chữ đẹp”, nay lại được khen quả là hậu vận tốt, có phúc cuối đời… Nhưng mà cô ơi! Như bì thư mới nhận, tôi thấy người Thanh Xuân – Hà Nội viết chữ rồng bay phượng múa lắm mà:

http://i835.photobucket.com/albums/zz271/haicubim/20111001Hanoi.jpg

Còn về lớp học thêm “viết chữ nhỏ” xin cô cho tôi đăng ký sau, “bi” giờ mắt tôi kém lắm, điểm hội tụ nằm sau gáy cả thước… Nếu sau này, luân hồi, tôi có dịp quay lại trái đất một lần nữa nhất định sẽ ghi danh sớm… mong cô miễn giảm học phí.

P/S: "Hồi hổm", cũng đáp lễ cô và bác Tiny với bì thư viết tay, chữ xấu phải cố tình nắn nót... tự thấy mình "xí hổ" quá, xin bác và cô miễn thứ!