PDA

View Full Version : Xóa chữ ký không lý do

greenfield
19-09-2011, 16:39
Tôi muốn hỏi VS chữ ký của tôi có vi phạm gì tại sao BCN cứ 3 lần 4 lượt tự ý xóa nó đi?

Poetry
19-09-2011, 18:17
Gửi thành viên greenfield,

Chữ ký của bạn quảng cáo cho trang tem của cá nhân bạn, hơn nữa là với mục đích kinh doanh. Việc này không phù hợp với VSF nên BĐH VSF đã xóa.

Nhân đây, BĐH VSF cũng thông báo cho bạn biết là bài viết giới thiệu trang tem cá nhân của bạn không được tính là một bài viết đóng góp hàng tháng và bài viết này đã bị xóa vì có nội dung tương tự như chữ ký của bạn.

144169

greenfield
21-09-2011, 11:28
Gửi thành viên greenfield,

Chữ ký của bạn quảng cáo cho trang tem của cá nhân bạn, hơn nữa là với mục đích kinh doanh. Việc này không phù hợp với VSF nên BĐH VSF đã xóa.

Nhân đây, BĐH VSF cũng thông báo cho bạn biết là bài viết giới thiệu trang tem cá nhân của bạn không được tính là một bài viết đóng góp hàng tháng và bài viết này đã bị xóa vì có nội dung tương tự như chữ ký của bạn.

144169

Đây là trang tem cá nhân, không chỉ nhầm mục đích kinh doanh mà con nhầm mục đích trao đổi chia sẻ thông tin về tem mới phát hành, sao VSF không trích dẫn các bài viết giới thiệu về tem cho toàn diện khách quan mà chỉ trích dẫn mỗi bài hướng dẫn mua tem? tất nhiên trong trang tem cá nhân thì cá nhân đó có quyền trao đổi, mua bán những bộ tem mình có, điều này không vi phạm nội quy của VSF, nếu có quy định mới gì về việc chữ ký không được phép ghi trang tem cá nhân, xin vui lòng trích dẫn.

Riêng bài viết tháng, tiêu đề và nội dung ghi rõ nhằm giới thiệu trang mạng xã hội google+ để các thành viên nếu có nhu cầu đăng ký sử dụng để kết nối cộng đồng, đấy là do BĐH nhận định 1 cách cảm tính thiếu khách quan cho rằng đây là việc giới thiệu trang tem cá nhân. Hãy bình tĩnh và đánh giá vấn đề cho khách quan 1 chút thì thành viên đỡ phiền hà!

Poetry
21-09-2011, 11:59
Đây là trang tem cá nhân, không chỉ nhầm mục đích kinh doanh mà con nhầm mục đích trao đổi chia sẻ thông tin về tem mới phát hành, sao VSF không trích dẫn các bài viết giới thiệu về tem cho toàn diện khách quan mà chỉ trích dẫn mỗi bài hướng dẫn mua tem? tất nhiên trong trang tem cá nhân thì cá nhân đó có quyền trao đổi, mua bán những bộ tem mình có, điều này không vi phạm nội quy của VSF, nếu có quy định mới gì về việc chữ ký không được phép ghi trang tem cá nhân, xin vui lòng trích dẫn.

Riêng bài viết tháng, tiêu đề và nội dung ghi rõ nhằm giới thiệu trang mạng xã hội google+ để các thành viên nếu có nhu cầu đăng ký sử dụng để kết nối cộng đồng, đấy là do BĐH nhận định 1 cách cảm tính thiếu khách quan cho rằng đây là việc giới thiệu trang tem cá nhân. Hãy bình tĩnh và đánh giá vấn đề cho khách quan 1 chút thì thành viên đỡ phiền hà!
Bạn có ngụy biện thế nào cũng không thể thay đổi được tính chất kinh doanh của trang tem cá nhân của bạn.

Ban Điều hành VSF nhận thấy bạn đã nhiều lần thể hiện thái độ bất hợp tác mặc dù bạn đã được tạo điều kiện để bán tem thu lợi nhuận trên VSF.

Ban Điều hành VSF không chấp nhận việc quảng cáo trang tem cá nhân của bạn. Đây là kết luận sau cùng của Ban Điều hành VSF.

greenfield
21-09-2011, 12:17
Bạn có ngụy biện thế nào cũng không thể thay đổi được tính chất kinh doanh của trang tem cá nhân của bạn.

Ban Điều hành VSF nhận thấy bạn đã nhiều lần thể hiện thái độ bất hợp tác mặc dù bạn đã được tạo điều kiện để bán tem thu lợi nhuận trên VSF.

Ban Điều hành VSF không chấp nhận việc quảng cáo trang tem cá nhân của bạn. Đây là kết luận sau cùng của Ban Điều hành VSF.

Thái độ bất hợp tác là như thế nào, mong BĐH chỉ rõ, chứ đừng áp đặt và nói chung chung như thế. Việc thành viên có ý kiến là quyền của thành viên, cái nào không hợp lý thì có quyền nêu ý kiến, BĐH đừng nên cứ dùng quyền lực của mình mà áp đặt lên người khác như vậy.

Còn việc bán hàng là cũng phải tuân thủ đủ thứ quy định mới được cấp phép bán hàng chứ đâu phải tự nhiên muốn bán là bán? Mà đã tuân thủ quy định và được cấp phép bán hàng rồi thì gian hàng đó là hợp lệ và là chuyện đương nhiên thành viên đó có quyền bán khi tôn chỉ của VSF cho phép bán, như vậy BĐH không nên cứ hở chút là lấy việc đó ra để nói, tạo cảm giác như là một sự "ban ơn" cho thành viên greenfield để bán tem vậy?????

Poetry
21-09-2011, 12:48
Thái độ bất hợp tác là như thế nào, mong BĐH chỉ rõ, chứ đừng áp đặt và nói chung chung như thế. Việc thành viên có ý kiến là quyền của thành viên, cái nào không hợp lý thì có quyền nêu ý kiến, BĐH đừng nên cứ dùng quyền lực của mình mà áp đặt lên người khác như vậy.
Greenfield không biết hay đã quên sự việc bạn đã thể hiện thái độ bất hợp tác và xúc phạm BĐH VSF vào tháng 04-2011?

Hay ký danh greenfield mới được chia sẻ cho người sử dụng mới nên người này không biết sự việc đã xảy ra?

Vậy bạn vui lòng đọc lại những mục sau để biết greenfield đã thể hiện thái độ bất hợp tác như thế nào nhé:

Deleting all my Threads (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=8085)

Xử phạt ký danh greenfield (http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=8142)

Tiểu Nhi
21-09-2011, 15:05
@greenfield: đã làm kinh doanh thì thôi chính trị :D

Các Mod ở đây hiền đó, ngày xưa mình làm Mod bên vinagame, mem chỉ cần có biểu hiện chống đối là khóa nick luôn :D.

Quan niệm làm Mod của mình là: "Có cô thì chợ vẫn đông, cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui" ;))

zetda&jenny
23-09-2011, 10:31
@greenfield: đã làm kinh doanh thì thôi chính trị :D

Các Mod ở đây hiền đó, ngày xưa mình làm Mod bên vinagame, mem chỉ cần có biểu hiện chống đối là khóa nick luôn :D.

Quan niệm làm Mod của mình là: "Có cô thì chợ vẫn đông, cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui" ;))

- Hình như đã từng khóa nick của tui và một số anh em bang hội hay sao ý:-w
- Điều tra từ lâu đến giờ mới phát hiện ra là do ông bạn làm:-?
- May là giờ bỏ game, chuyển qua tem rồi:D
Note: Green không nên quảng cáo nhiều làm gì. Bạn chỉ cần đăng ký và bán tem như mọi người theo quy định thì mọi người vẫn sẽ ủng hộ bạn thôi

Tiểu Nhi
23-09-2011, 10:37
- Hình như đã từng khóa nick của tui và một số anh em bang hội hay sao ý:-w
- Điều tra từ lâu đến giờ mới phát hiện ra là do ông bạn làm:-?
- May là giờ bỏ game, chuyển qua tem rồi:D

Em quy ẩn giang hồ lâu rồi, bác tha cho em ;))

TieuNhi là ai?
TieuNhi là người phi phàm trong những người phi phàm. Giết người? Uống rượu? Giả gái? Hack đồ? Ban nick vô tội vạ? Những kẻ phi phàm khác ai cũng làm được. Duy nhất một điều chỉ TieuNhi dám làm, không ai dám làm.
Y lấy vợ.

Tên nhân vật đã được thay đổi ;))

PS: Xin lỗi Mod vì spam ở đây nhé :D

zetda&jenny
23-09-2011, 10:50
Em quy ẩn giang hồ lâu rồi, bác tha cho em ;))

PS: Xin lỗi Mod vì spam ở đây nhé :D

PS: Đầu tiên, xin lỗi mod cũng cho em spam 1 tí. Có gì bỏ qua cho em:">

- Nghĩ đến chuyện vợ góa, con côi, nên bỏ qua cho TieuNhi, he...he:D
- Từ khi lấy vợ và có baby. Zetda cũng quy ẩn giang hồ luôn roài>:)
- Bây giờ, chuyển qua thú vui lành mạnh hơn là cùng vui với mấy em Tem:x