PDA

View Full Version : Tem cũ mắc hay rẻ?

huy.hoang2007
21-12-2011, 08:19
Thấy trên mạng bán những tem này nên mình mua thử. Còn nhiều tem xưa quá sao họ bán rẻ vậy?

154314

154315

154316

*VietStamp*
21-12-2011, 09:59
Giá tem trên eBay đắt hay rẻ phụ thuộc vào nhiều yếu tố, nhưng quan trọng nhất vẫn là số cung nhiều hay ít hơn số cầu thì giá tem sẽ rẻ hay đắt.

Nếu cần biết giá thị trường, bạn nên tham khảo catalog Scott ấn bản mới nhất sẽ rõ.

Những vấn đề tương tự như thế này, lần sau bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi trên VSF nhé.

LTT
21-12-2011, 14:46
Đây chỉ là phong bì với reproduction stamps và phiên bản mạ vàng chứ ko phải là FDC hay gì của con tem nguyên bản. Mỗi cái này chỉ đáng giá vài $.

thang3393
21-12-2011, 20:31
Cái này người ta gọi là FDC replica hay còn gọi là bản sao của phong bì dán tem nguyên bản + thêm 1 con tem vàng 22k lưu niệm chứ không phải gọi là reproduction và nó đúng là chỉ đáng giá vài USD.

lydainghia
21-12-2011, 22:13
Giá tem trên eBay đắt hay rẻ phụ thuộc vào nhiều yếu tố, nhưng quan trọng nhất vẫn là số cung nhiều hay ít hơn số cầu thì giá tem sẽ rẻ hay đắt.

Nếu cần biết giá thị trường, bạn nên tham khảo catalog Scott ấn bản mới nhất sẽ rõ.

Những vấn đề tương tự như thế này, lần sau bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi trên VSF nhé.

Thưa anh quản trị viên,

Đâu phải ai cũng biết là phải tham khảo catalog Scott gì đấy? Người mới chơi không biết nên thấy diễn đàn tem là mừng lắm và lao vào hỏi thôi.

Thay vì trả lời một cách thân thiện, hay chí ít đừng trả lời, thì anh lại phán "nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi trên VSF". Thế ai dám hỏi han gì nữa?

Xin hãy để VSF như một diễn đàn thân thiện.

Trân trọng.

ngotthuha231
21-12-2011, 22:20
Thưa anh quản trị viên,

Đâu phải ai cũng biết là phải tham khảo catalog Scott gì đấy? Người mới chơi không biết nên thấy diễn đàn tem là mừng lắm và lao vào hỏi thôi.

Thay vì trả lời một cách thân thiện, hay chí ít đừng trả lời, thì anh lại phán "nên tìm hiểu kỹ trước khi hỏi trên VSF". Thế ai dám hỏi han gì nữa?

Xin hãy để VSF như một diễn đàn thân thiện.

Trân trọng.

Thưa anh Lý Đại Nghĩa,

Đúng là không phải ai cũng biết là phải tham khảo catalog Scott, nhưng với cái người lúc đầu có ý hỏi về "tem VNCH năm 58" mà lại post mấy cái hình bên trên lên để minh họa, thì có thiện chí hỏi không? Nên, đừng có sớm trách người trả lời ít thân thiện.

Hơn nữa, đây là Việt kiều tại Mỹ, luôn tự tin ta đây có gia tài tem đồ sộ, này nọ lọ chai... Nếu nói không biết Scott thì có phải tầm thường quá không?

Em biết anh bận nên không bao quát được các thành viên ở cái mảnh đất tem bé cỏn con này. Nhưng dù sao cũng mong anh nghĩ lại để hiểu tại sao chẳng có ai buồn vào trả lời cái topic này. Nick *VietStamp* vào trả lời với thái độ nhã nhặn như thế là em phục lắm rồi... Hơ hơ.

Chúc anh buổi tối dễ chịu!

lydainghia
21-12-2011, 22:39
Tôi thật tiếc khi chưa thấu đáo lại sớm comment. Không ngờ xung quanh con tem nhỏ lại có những chuyện làm ta nhức đầu vậy.

Xin phép không tham gia bình luận nữa để dành nhiều thời gian hơn lướt shop mua tem :)

Trân trọng.

Anphudong
22-12-2011, 08:20

Tiền bối giải đáp như vấy, làm sao tụi em dám hỏi VSF ?

Poetry
22-12-2011, 08:26
Tiền bối giải đáp như vấy, làm sao tụi em dám hỏi VSF ?
Bạn cứ mạnh dạn hỏi, VSF sẽ giải đáp giúp bạn miễn sao thắc mắc đó của bạn là chính đáng và có thành ý, được nhiều người đồng thuận.

Anphudong
22-12-2011, 08:27
Thưa anh Lý Đại Nghĩa,

Đúng là không phải ai cũng biết là phải tham khảo catalog Scott, nhưng với cái người lúc đầu có ý hỏi về "tem VNCH năm 58" mà lại post mấy cái hình bên trên lên để minh họa, thì có thiện chí hỏi không? Nên, đừng có sớm trách người trả lời ít thân thiện.

Hơn nữa, đây là Việt kiều tại Mỹ, luôn tự tin ta đây có gia tài tem đồ sộ, này nọ lọ chai... Nếu nói không biết Scott thì có phải tầm thường quá không?

Em biết anh bận nên không bao quát được các thành viên ở cái mảnh đất tem bé cỏn con này. Nhưng dù sao cũng mong anh nghĩ lại để hiểu tại sao chẳng có ai buồn vào trả lời cái topic này. Nick *VietStamp* vào trả lời với thái độ nhã nhặn như thế là em phục lắm rồi... Hơ hơ.

Chúc anh buổi tối dễ chịu!

Ý kiến của chị Ngọt mở rộng, em không hiểu gì hết.
Hình như không giải đáp gì thêm cho tụi em.

Tiểu Nhi
22-12-2011, 08:38
Hỏi cũng có văn hóa hỏi. Nếu bạn đã bỏ công sức tìm tòi mà vẫn không hiểu thì mới nên hỏi.
Riêng bạn huy.hoang2007 đây không phải là topic đầu tiên bạn lập với nội dung như vậy, bạn quá ỷ lại vào người khác trong khi bạn thừa khả năng tiếp cận các thông tin mà người khác không có (VD như Scott bản mới nhất, bạn mua dễ dàng hơn so với người ở Việt Nam).
Diễn đàn VS là diễn đàn chung của mọi người, ai cũng có thể hỏi nhưng không phải là bãi rác mà ai cũng có thể lên vứt vào vài câu rồi đi ra.

Ý kiến của chị Ngọt mở rộng, em không hiểu gì hết.
Hình như không giải đáp gì thêm cho tụi em.

Chủ đề topic này đã được BCN sửa cho phù hợp với bài viết.
Lúc đầu bạn đó lấy tên topic là: "Giá trị tem VNCH năm 1958" sau đó post tem Mỹ vào.

Nói chung BCN lần sau không nên can thiệp vào bài viết của thành viên, nếu linh tinh quá có thể xóa luôn.

huy.hoang2007
22-12-2011, 09:57
154368

154369

154370đây là những con tem mình nuốn hỏi lúc đầu

huy.hoang2007
22-12-2011, 10:03
154371

154372

154373 hy vọng sẽ không để các bạn buồn xin lỗi vì mình đã để các bạn hiểu lầm

huy.hoang2007
22-12-2011, 13:40
154371

154372

154373 hy vọng sẽ không để các bạn buồn xin lỗi vì mình đã để các bạn hiểu lầm đây là những con tem Mình hỏi Lúc đầu thấy không ổn vì sợ có nhiểu bạn ghanh Tỵ nên Mình đã xóa ngay sau khi Viết, để tránh sự không tốt sảy ra chữ Mình không có ý xấu như các bạn nghĩ, thầy các bạn nói quá Lên Mình xin phép đăng ít hình Lúc đầu Mình đã hỏi mong các bạn đừng nghĩ là Mình khoe tem thanks