PDA

View Full Version : Tết 2012 bạn làm gì ?

Nguoitimduong
22-01-2012, 21:38
Chỉ còn chưa tới 90 phút nữa, giao thừa sẽ tới, một Năm Mới lại đến.
Giờ này không biết mọi người đang làm gì nhỉ?

ngotthuha231
22-01-2012, 21:48
Em đang điện chúc Tết người thân và bạn bè... (Tất nhiên là có bạn tem rồi ạ. :D)

Poetry
22-01-2012, 21:57
Po thì đang sửa soạn bàn thờ và phòng khách để chuẩn bị đón Giao thừa. Vừa làm vừa nghỉ mệt. Mấy hôm nay vừa đeo vụ 16-01 vừa chuẩn bị Tết nên đuối quá!!!

Nguoitimduong
22-01-2012, 22:26
NTD thì đang ...ngồi nghỉ, cả năm chạy nhiều quá rồi.
Giờ thì chuẩn bị gọi cả nhà dậy đi xem bắn pháo hoa.:D

huuhuetran
23-01-2012, 00:16
Mình có ý định cho 2 đứa con rước cha mẹ về nhà mình sáng mùng một Tết, hôm nay Ba Mẹ đã đồng ý, thật là vui nếu mình thực hiện được tấm ảnh gia đình 4 thế hệ! Thật là vui vẻ và hạnh phúc khi năm nay ở tuổi 62 mà mình còn được phụng dưỡng cha mẹ, vui nhất là ngày đầu năm này gia đình tề tụ đông đủ, các con cháu ngoan hiền, mạnh khỏe! Nói theo bạn Huybh: Tất cả là hồng ân!

chie
23-01-2012, 01:10
Chie vừa đi bộ về từ nhà hát lớn (muốn rụng cẳng luôn )...hic hic.... Năm nay có lẽ là Tết cuối được đi xem pháo hoa ở Hải Phòng trước khi "chuyển nhà". Trên đường về mua được 1 cây ngô và 1 cây mía lộc.
Giờ là nửa đêm rồi, đi ngủ thôi, chúc đại gia đình Vietstamp 1 đêm ngon giấc và năm mới hạnh phúc!

hat_de
23-01-2012, 07:33
chài ... vẫn bịnh lười ... ko lẽ để tới sáng mùng 1 lịch dương mới tắm ... thui thì bật nồi nhảy vào ngồi cạo gỉ tiện thê lau chùi cái phòng tắm ... nuy rét pỏa xừ ... gru` ...

cố nhanh lắm cũng xuýt xoát tới giao thừa ... lại cuống lên ... khỉ thật ... cả chiều đạp xe choa lắm vèo ... 15h 15 tới 18 h kém 5 mới vìa ... nhấm nháp cái lạnh mới về hề hè ... đạp xe nóng bỏ xừ ... đau mông và mỏi chân nữa chứ ...

tối thì Táo quân ... hà hà ... xem 1 mình nhưng ko vui 1 mình ... he hé ...

trở lại phút trước và sau giao thừa ... he he ... ko on ủng như ngày xưa ... ko nhắn nhìu tin như ngày xưa ... khỉ gió ... soạn 1 cái tin cực kì quan trọng - kái kiều tin nhắn mà ko nghĩ rằng mình có đủ can đảm đẻ gửi ... tiếc là gửi rùi thi tin ko chạy ... phút giao thường ling thiên thía là mất toi ý nghĩa ... xui xẻo ...tới hơn 2 h vẫn còn vài tin nhắn hy vọng lời chúc sẽ trở thành hiện thực ... há há ...

chài ... việc đầu tiên trong năm là mùng tuổi cả nhà đã ok ... việc dại dột nhất trong năm dành cho kẻ dại dột nhất cty là đi ... trực hộ ... hố hồ ... ngu thì khỏi phải nói ... trên đời chỉ còn 1 thằng ... thằng này tối mùng 3 và đêm mùng 5 còn đi nữa trong khi nó hòa toàn ko có tên trong danh sách trực Nhâm Thìn - 2012 ...

đầu năm kêu ca thía đủ rùi ... dù sao xuân mới cũng đã xang ... làm có thể dại nhưng luôn nghĩ tốt nào ... rùi may mắn sẽ tới :D