Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Phong bì thực gửi (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=203)
-   -   Phong bì vòng quanh Việt Nam đợt 2 và trao đổi tem xuyên Việt (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=1399)

bladies 11-08-2008 10:32

Bì thư của chị Tú TG2 đã đến chỗ em -- vậy là mai em dán tem gửi tiếp đến chị Nga nhỉ !

redbear 11-08-2008 10:38

3 File đính kèm
Chặng Nha Trang thông báo: Đã nhận được 2 PB từ Huế của Vinh và Pb_TG2 từ Đà Lạt.Sẽ cho 3 cái này đi trong thời gian sớm nhất.
File Đính Kèm 9950

File Đính Kèm 9951

File Đính Kèm 9952

Russ 11-08-2008 11:40

2 File đính kèm
Trạm Hải Phòng báo cáo:
Sáng nay đã nhận được cùng lúc PB_TG1_HN và PB_KTG của anh Toán (trạm Hà Nội) và PB_TG2_H của bladies (trạm Huế).
Chiều nay sẽ cố gắng ra bưu điện để gửi phong bì đi.
Báo cáo hết./.

Cập nhật hình ảnh:

File Đính Kèm 9984

Phong bì PB_TG1 của anh Toán

File Đính Kèm 9985

Phong bì PB_TG2 của Vinh

Không hiểu sao cả 2 phong bì này đều không có dấu đến của bưu điện đằng sau. Chỉ có cái PB_KTG của anh Toán là có dấu đến (không post hình).

To: Bladies: Em dùng phong bì loại này sẽ ko đủ chỗ cho các trạm kế tiếp dán tem. Dễ phải dán mặt sau lắm.

Mansumau 11-08-2008 16:47

1 File đính kèm
Hà Nội đã nhận được PB_TG2_HP, sẽ gửi sớm!

File Đính Kèm 9986

Mansumau 11-08-2008 16:51

*Lưu ý: Các bạn chỉ nên đóng 1 dấu vào tem thôi, đứng đóng cả dấu ở bên ngoài thế kia sẽ không có chỗ cho các chặng tiếp theo dán tem đâu! :D

redbear 11-08-2008 16:51

Cho em hỏi cả nhà chút:
2 cái bì thư từ Huế em nhận được đều là thực gửi. Vinh nói do mưa nên phải thay cái khác bằng cỡ bình thường ở trong. Bây giờ nếu em rạch bì thư đó để xem tem và bì thư nhỏ ở trong thì sợ mất đẹp cái bì thư lớn.
Cả nhà cho em ý kiến vụ này
Vinh cũng cho xin ý kiến, chị Gấu rạch cái bì thư lớn, xong bỏ cái bì thư lớn đó vào bì thư lớn hơn và cái đó thành PB_KTG thì có được ko?

*VietStamp* 11-08-2008 20:11

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi redbear (Post 12819)
Cho em hỏi cả nhà chút:
2 cái bì thư từ Huế em nhận được đều là thực gửi. Vinh nói do mưa nên phải thay cái khác bằng cỡ bình thường ở trong. Bây giờ nếu em rạch bì thư đó để xem tem và bì thư nhỏ ở trong thì sợ mất đẹp cái bì thư lớn.
Cả nhà cho em ý kiến vụ này

Theo sơ đồ hành trình thì bladies sẽ gửi Gấu 2 PB: 1 PBTG1 và 1 thư bảo đảm có chứa PBKTG và 50 tem trao đổi. Gấu cứ việc mở thư bảo đảm đó ra rồi lấy tem và PBKTG bên trong.

bladies không làm đúng theo chương trình. Đáng nhẽ cái thư chứa 50 tem và PBKTG kia em phải gửi bảo đảm mới đúng.

Đinh Đức Tâm 11-08-2008 20:41

mèn ơi, trạm nào cũng nhận được rùi mà trạm Đà lạt chưa nhận gì hết,hic hic
vậy cái kia là đi BIên hòa
cảm ơn Gấu hen

Đêm Đông 11-08-2008 23:23

Xin lưu ý bà con một chút . Khi làm phong bì thực gửi vòng quanh thế giới do ko tìm đc bìa lót như ý nên Đêm Đông đã lấy một cái sơmi bằng nhựa dùng để đựng giấy A4 ( loại để trình ký ).
Không ngờ cái đó thực sự hữu ích vì nó ko gấp được nên các bác bưu tá đành phải để nguyên. Hôm nay thấy phong bì của Duy Vinh bị gấp, phong bì của Ecồ bị nhăn, mới nhớ ra vụ này nên post lên đây để bà con mình lưu ý

Nguoitimduong 12-08-2008 01:32

Anh đề nghị bladies rút kinh nghiệm và khởi động lại hành trình. Chậm mà chắc em ạ. Phong bì hiện tại của e không đi xa được đâu!

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 02:41.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.