Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Bưu chính Việt Nam (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=498)
-   -   Thực gửi từ Hà Nội đi TP Hồ Chí Minh bẳt buộc phải dùng dịch vụ "PHÁT TẠI ĐỊA CHỈ"?! (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=10030)

ngotthuha231 10-05-2012 13:32

Thực gửi từ Hà Nội đi TP Hồ Chí Minh bẳt buộc phải dùng dịch vụ "PHÁT TẠI ĐỊA CHỈ"?!

Chuyện là,

Sáng nay em đi làm thực gửi bộ Tôn Thất Tùng

Qua n khâu và quá trình này nọ lọ chai, tới lúc lại được quầy thực gửi, nói nhẹ nhàng: "Chị ơi, bì thư em dán tem 2k, chị quay thêm cho em 4,5k nữa..." thì cũng được đáp nhẹ nhàng như này: "Thư từ Hà Nội đi TP Hồ Chí Minh bắt buộc phải PHÁT TẠI ĐỊA CHỈ, tức là quay thêm 6k nữa em ạ..."

Hỏi đi hỏi lại để chắc chắn là nhân viên không cò mồi dịch vụ mình, chị ta vẫn khăng khăng "bắt buộc" em ạ, có gì em thắc mắc lên Tổng.

Lên Tổng thắc mắc thì bố em cũng chịu, nói gì tới em. b-(

Giời nắng nóng, các bác xem thời sự thì biết thừa rồi đó. Em nhìn đồng bọn đi cùng cũng mệt nên ứ thèm đôi co thêm, quyết chấp nhận yêu cầu PHÁT TẠI ĐỊA CHỈ dở cbn hơi như vậy. Rồi quay... người đi về.

Về nhà vẫn còn ấm ức nên lập topic này chuyện phiếm chơi. :))

Các bác, các chú, các anh, các chị, các bạn... ai có thông tin gì về vụ án "Bắt buộc phải PHÁT TẠI ĐỊA CHỈ đối với thư Hà Nội đi TP Hồ Chí Minh" thì cho em manh mối với. Không là đêm nay em day dứt vì vụ mỗi bì thư bắt buộc mất thêm 1,5k mất. =((

Chào thân ái và quyết thắng! :">

manh thuong 10-05-2012 13:40

Tin này anh nghe cách đây mấy ngày rồi em. Tất cả thư từ HN đi SG đều 8k. Tại bữa trước em gửi BLock 4 nên đủ cước. Thôi thêm 1.5k, coi như mừng lễ phật đản. he he

ngotthuha231 10-05-2012 13:42

Nhưng mà đồng bọn của em gửi trước em 2-3 tiếng gì đó, vẫn cước 6,5k như thường mà. =((

Tiểu Nhi 10-05-2012 13:46

Con trai khác con gái ở chỗ đó đó.
Đừng bì với anh ;))

PS: Em chỉ nam tính thôi, không phải con trai ;))

Poetry 10-05-2012 13:50

Chắc đây là cách để bưu điện thu thêm tiền bù vào tem dán sẵn. Chẳng có quy định nào ép buộc khách hàng phải sử dụng thêm dịch vụ "Phát tại địa chỉ" khi gửi thư ghi số. Mà dịch vụ "Phát tại địa chỉ" chỉ áp dụng khi gửi bưu kiện chứ không áp dụng khi gửi thư.

ngotthuha231 10-05-2012 13:51

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi TieuNhi (Post 164208)
Con trai khác con gái ở chỗ đó đó.
Đừng bì với anh ;))

PS: Em chỉ nam tính thôi, không phải con trai ;))

Em vẫn là thằng em trai của các anh cơ mà. :((

Chóa. :((

Bực ơi là bực ơi. :((

chienbinh 10-05-2012 15:39

Chào thân ái và quyết thắng.Chú cũng mới chào hôm kết thúc báo cáo công tác kiểm tra.Thi vào trường Quân sự đi cháu,chú sẽ cầu nguyện cho cháu đậu thủ khoa hay á hậu nhé;chào thân ái và Quyết chiến thắng.

Tiểu Nhi 12-05-2012 16:34

Thông báo cho em tin vui, anh đã nhận được fdc anh Hùng tặng (do em gửi và anh đóng dấu ;))), đặc biệt niềm vui được nhân 2 khi dấu quay cước nằm ở mặt sau và giá là 4500₫ :))

ngotthuha231 12-05-2012 17:09

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi TieuNhi (Post 164484)
Thông báo cho em tin vui, anh đã nhận được fdc anh Hùng tặng (do em gửi và anh đóng dấu ;))), đặc biệt niềm vui được nhân 2 khi dấu quay cước nằm ở mặt sau và giá là 4500₫ :))

Thì gửi ở Hanoi chứ có gửi đi Saigon đâu mà đòi 6000đ? :|

Max Hiếu 11-06-2012 22:52

cô bé Hà mà nói xấu Bưu điện thì lần sau qua Ga mà ăn bê quay thì anh cho biên bản đấy nhé

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 21:41.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.