Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF)

Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) (http://www.vietstamp.net/forum/index.php)
-   Những sai sót, nhầm lẫn về kiến thức trên Tem Việt Nam (http://www.vietstamp.net/forum/forumdisplay.php?f=195)
-   -   Tem in hình ngược màu cờ ! (http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=3661)

THE GUEST 03-05-2009 19:38

Tem in hình ngược màu cờ !

1 File đính kèm
Con tem mã số 1592 bộ số 463 Cotevina catalog in lá cờ MTDTGPMN lộn màu xanh lên trên màu đỏ xuống dưới thay vì đúng phải ngược lại đỏ trên-xanh dưới.

File Đính Kèm 40062

hat_de 04-05-2009 08:51

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải (Post 51657)
Con tem mã số 1592 bộ số 463 Cotevina catalog in lá cờ MTDTGPMN lộn màu xanh lên trên màu đỏ xuống dưới thay vì đúng phải ngược lại đỏ trên-xanh dưới.

chính xác đó bác
hầu như ở đâu chơi tem người ta cũng nói về cái này
nhưng chưa thấy ở đâu đưa ra 1 giả thiết khả dĩ cả, ko biết bà con ai có câu chuyện gì ko. Mình thì mình khó tin là 1 con tem quan trọng như vậy mà bác họa sĩ lại nhìn lộn. Và 1 quan trọng như vậy ko chiến sĩ nào cắm lộn cả. Giả sử có lộn thì phải vẽ đúng ... đằng này ... ko thể hiểu nổi #:-s

THE GUEST 04-05-2009 22:29

Cái vụ nầy tui nghĩ là họa sư nào đó đã dùng ảnh chụp đen trắng vẽ lại rồi tô mầu cho "multi-colors" mà lại đeo kính ngược, còn xét duyệt in ấn thì khác nào dơi đeo nóc hang ấy thôi. :D=))

st@mps 24-07-2009 03:18

ka ka ka, lúc học lớp 9, hồi đó còn ở dưới quê, còn chơi tem chết lột từ những bì thư, tôi đã phát hiện ra điều này, tôi viết gửi Tạp chí tem (tương ứng với TCT số 03). Nhưng có lẽ dốt văn, viết không ai hiểu nên không thấy đăng...hehehe

THE GUEST 24-07-2009 07:05

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi st@mps (Post 62000)
ka ka ka, lúc học lớp 9, hồi đó còn ở dưới quê, còn chơi tem chết lột từ những bì thư, tôi đã phát hiện ra điều này, tôi viết gửi Tạp chí tem (tương ứng với TCT số 03). Nhưng có lẽ dốt văn, viết không ai hiểu nên không thấy đăng...hehehe

Chời ! Một mầm non đầy tiềm năng mà văn hơi bị dốt nên bị mấy cụ TC Tem bỏ lỡ cơ hội. Uổng wá uổng wá !!! Thế bây giờ văn ra sao rồi ka ka ka he he he ??? Cha cha năm nay bi nhiêu tuổi... để coi TCT số 3 ra tháng 7 năm 1993...chà 16 năm rồi..năm nay coi bộ nhớn dữ nhe, lấy dzợ chưa, băm rôì phải hông ? :D

st@mps 24-07-2009 23:23

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải (Post 62004)
Chời ! Một mầm non đầy tiềm năng mà văn hơi bị dốt nên bị mấy cụ TC Tem bỏ lỡ cơ hội. Uổng wá uổng wá !!! Thế bây giờ văn ra sao rồi ka ka ka he he he ??? Cha cha năm nay bi nhiêu tuổi... để coi TCT số 3 ra tháng 7 năm 1993...chà 16 năm rồi..năm nay coi bộ nhớn dữ nhe, lấy dzợ chưa, băm rôì phải hông ? :D

Chắc phải gọi 'anh' Trần Trọng Khải bằng 'chú' mới đúng với tuổi tác ...he he he
Cũng nhanh thật, mười mấy năm rồi, ngày xưa chỉ lo "con tem", bây giờ vừa lo "con" vừa lo "tem". Mười mấy năm cái gì cũng đổi khác, nhưng văn thì vẫn cứ dốt ...ka ka ka, hi hi hi...

nguyenthi 27-07-2009 17:02

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 62157)
ka ka ... dốt văn nhất nhưng nói nhìu nhất là tui
bác đừng lo văn mình dốt, yên tâm có người dốt hơn
khi nào trời xanh gió nhẹ xin bác bộc bạch thêm về mối duyên tem của bác với làng tem hén

Bít coi TCT và tham gia các diễn đàn hẳn phải là 1 người rất nhiệt tình tem rùi :D

Bạn st@mps là ai vậy nhỉ?

st@mps 29-07-2009 17:18

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 62457)
híc ... em chịu ... bạn ấy thi thoảng cũng xuất hiện nhưng ko giới thiệu về bản thân nhìu lắm. st@mp có lẽ là người rất say mê tem bằng chứng là bạn ấy đã chơi tem và tham dự các diễn đàn cũng như theo dõi TCT. Nick bạn ấy ngộ thật vì sài tiếng nước ngoài và sử dụng 1 kí tự thời mạng, 1 kiểu chơi chữ lý thú. Em chỉ bít có vậy .. à bạn ấy có ít nhất 1 bài bị xóa nữa.

À, hồi trước mình có chơi tem, mấy con tem chết ấy mà. Vì lý do riêng mình không còn sưu tập nữa, tham gia diễn đàn giao lưu với anh em thôi. Chúc cả nhà vui khỏe.

tugiaban 26-08-2009 16:47

Trích dẫn:

Nguyên văn bởi hat_de (Post 62157)
ka ka ... dốt văn nhất nhưng nói nhìu nhất là tui
bác đừng lo văn mình dốt, yên tâm có người dốt hơn
:D

@hatde:Công nhận em là người dốt văn nhất.

Mầu xanh tượng trưng cho hòa bình, vì lúc đó miền Bắc hoàn toàn giải phóng
Hình như mầu đỏ của lá cờ tuợng trưng cho miền Nam còn đang đấu tranh chống Mỹ - Ngụy, nhân dân còn đổ máu cho cuộc chiến.
Hai mầu tuợng trưng cho 2 miền của tổ quốc còn chưa thống nhất
Miền Bắc thì phải ở trên là đúng rồi, tương ứng với mầu xanh ở trên, miền Nam ở dưới.
Theo TGB nghĩ thì cờ như vậy là đúng, mong được các bậc tiền bối chỉ bảo.

hat_de 26-08-2009 17:03

ô hay cái đồng chí nì
logic của đồng chí rất có lý, nhưng có lý trong ý chí của bác thui. Thế theo bác cờ chúng ta giờ đỏ chót tức cả nước ta đang xông pha chắc.

Cờ đỏ sao vàng là ta... phần kia chưa giải phóng là màu xanh, màu hoà bình hoà biết gì thì hông bít, nhưng có vô số tem in lá cờ đúng

Tự tay bác tìm 1 lần coi bít cắm thế nào là ngược thế nào là xuôi liền. Chịt thịt cái bác nì

Thời gian được tính theo giờ GMT +7. Bây giờ là 14:59.

©2007-2024 Diễn đàn Viet Stamp
Cơ quan chủ quản: Câu lạc bộ sưu tập tem Viet Stamp (VSC)
Giấy xác nhận cung cấp dịch vụ mạng xã hội trực tuyến số 87/GXN-TTĐT
do Cục Quản lý phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử cấp ngày 31-08-2011
Chịu trách nhiệm chính: Ông Hoàng Anh Thi - Chủ nhiệm VSC
Bản quyền thuộc VSC. Địa chỉ: 2/47 Phan Thúc Duyện, Phường 4, Quận Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh, Việt Nam.
Điện thoại: (08) 38111467 – Website: vietstamp.net.vn – Email: vietstamp.net@gmail.com – Hotline: 0918 636 791
Vui lòng ghi rõ nguồn “Viet Stamp” khi phát hành lại thông tin từ diễn đàn này.
--------------------
Mã nguồn: vBulletin v3.8.3 & Copyright © 2024, Jelsoft Enterprises Ltd.
Diễn đàn Viet Stamp có giấy phép sử dụng từ Jelsoft Enterprises Ltd.